ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
06 พฤษภาคม 2024, 23:18:39
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: EK 96 ผมติดแก๊ซ แล้วมีควันขาวๆออก เป็นเพราะอะไรครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: EK 96 ผมติดแก๊ซ แล้วมีควันขาวๆออก เป็นเพราะอะไรครับ  (อ่าน 2124 ครั้ง)
pea2531
ศิษย์น้อง
**

« เมื่อ: 19 กันยายน 2012, 13:57:59 »

เมื่อก่อน เร่งเครื่องมันก่ ปกติไม่มีควัน  พอเด๋วนี้ ติดแก๊ส แล้วเร่งเครื่องมีควันออกมา

สาเหตูเพราะอะไรครับ  แต่ควันออกไม่มากนะครับ   อายจัง อายจัง  รบกวนถาม ผู้รู้หน่อยครับ

ชีวิตยังมีพรุ้งนี้..........เสมอ
cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #1 เมื่อ: 19 กันยายน 2012, 14:10:33 »

เมื่อก่อน เร่งเครื่องมันก่ ปกติไม่มีควัน  พอเด๋วนี้ ติดแก๊ส แล้วเร่งเครื่องมีควันออกมา

สาเหตูเพราะอะไรครับ  แต่ควันออกไม่มากนะครับ   อายจัง อายจัง  รบกวนถาม ผู้รู้หน่อยครับ

ควันแบบไหน คับ ควันแบบตุ้ก ตุ้ก รึป่าว คับ แก้สหนาไปรึป่าว เหมนกลิ่นแก้สมั้ย

แอบแซงเพราะแรงน้อย

https://www.facebook.com/cyu.boonyawat
pea2531
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 19 กันยายน 2012, 14:14:23 »

ควันแบบไหน คับ ควันแบบตุ้ก ตุ้ก รึป่าว คับ แก้สหนาไปรึป่าว เหมนกลิ่นแก้สมั้ย

ควันขาวๆเหมือน ตุ๊กๆ อะครับ เฉพาะตอนจอด แล้วเร่ง เบาๆ นะครับ
แก๊สเหม็นนะครับ  เข้ามาในห้องโดยสารด้วย บางครั้งนะครับ 

ผมกลัวว่า วาวล์มันจะรั่ว หรอป่าวครับ เพราะรถใช้แก๊สมานานแล้ว เศร้า เศร้า

ชีวิตยังมีพรุ้งนี้..........เสมอ
cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #3 เมื่อ: 19 กันยายน 2012, 14:15:42 »

ควันขาวๆเหมือน ตุ๊กๆ อะครับ เฉพาะตอนจอด แล้วเร่ง เบาๆ นะครับ
แก๊สเหม็นนะครับ  เข้ามาในห้องโดยสารด้วย บางครั้งนะครับ 

ผมกลัวว่า วาวล์มันจะรั่ว หรอป่าวครับ เพราะรถใช้แก๊สมานานแล้ว เศร้า เศร้า

ถ้าวาวรั่ว เครื่องจะเดินไม่เรียบคับ ผมว่า มันอาจจะเป็น เพราะแก้สหนาเกินไปคับ เผาใหม้ไม่สมบูณณ์ ลองจูนแก้สดูใหม่น่าจะดีขี้ยนน

https://www.facebook.com/cyu.boonyawat
pea2531
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 19 กันยายน 2012, 14:20:17 »

ถ้าวาวรั่ว เครื่องจะเดินไม่เรียบคับ ผมว่า มันอาจจะเป็น เพราะแก้สหนาเกินไปคับ เผาใหม้ไม่สมบูณณ์ ลองจูนแก้สดูใหม่น่าจะดีขี้ยนน

คงน่าจะใช้ครับ เพราะ รถผมมันชอบเบาแล้วดับ บางครั้ง  เลยไปให้ช่างจูนแก๊ส มาแล้ว ตั้งไฟ ใหม่

แล้วมันจะมี ปัญหาอะไรรุนแรง หรือส่งผลกระทบต่อเครื่องยนตร์  มั้ยครับ

cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #5 เมื่อ: 19 กันยายน 2012, 14:21:45 »

คงน่าจะใช้ครับ เพราะ รถผมมันชอบเบาแล้วดับ บางครั้ง  เลยไปให้ช่างจูนแก๊ส มาแล้ว ตั้งไฟ ใหม่

แล้วมันจะมี ปัญหาอะไรรุนแรง หรือส่งผลกระทบต่อเครื่องยนตร์  มั้ยครับ

ไม่น่าจะเปนอะไรมากมั้งคับ ไม่แน่ใจเหมือนกัน

แต่น่าจะลองตั้งวาวล์ ดู อาจจะเริ่มมีอากาณ ของวาวบ้างแล้วก้ได้มั้งคับ

pea2531
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 19 กันยายน 2012, 14:25:29 »

ไม่น่าจะเปนอะไรมากมั้งคับ ไม่แน่ใจเหมือนกัน

แต่น่าจะลองตั้งวาวล์ ดู อาจจะเริ่มมีอากาณ ของวาวบ้างแล้วก้ได้มั้งคับ

ขอบคุณ ครับ จุมพิต จุมพิต จุมพิต

jeabkisse
เข้าวงการ
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 24 กันยายน 2012, 23:01:15 »

ผมเคยติดแบบมีกระป๋องออโต้ลูปติดมาด้วยพอไปหมุนเล่นควันท่วมเลย ของท่านมีไม๊ล่ะลองดู
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: EK 96 ผมติดแก๊ซ แล้วมีควันขาวๆออก เป็นเพราะอะไรครับ