ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
02 พฤษภาคม 2024, 11:48:27
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: อยากทำสวิตช์ over drive ใครมีวิธีบ้างครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทำสวิตช์ over drive ใครมีวิธีบ้างครับ  (อ่าน 2749 ครั้ง)
0beer
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2010, 20:35:15 »

อยากทำสวิตช์ over drive ใครมีวิธีบ้างครับ ......เวลาแซงจะได้ไม่ต้องเหยียบเพิ่มครับ........จักขอบคุณยิ่ง.... เศร้า
Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #1 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2010, 00:33:08 »

ทำได้ก็ดีซิครับ
รถรุ่นอะไรครับ

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
thanawat6
Gold Member
อาจารย์ปู่

Japan Garbage Car & THE GANG DIY SERVICE

« ตอบ #2 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2010, 09:41:43 »

คงทำได้กับพวกเกียร์ CVT และก็เกียร์ไฟฟ้ารุ่นใหม่ ๆ หน่อยนึงหละครับ  ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา
ถ้าทำได้ก็อยากจัดอีกเสียงครับ 

ปล.หลังสับเกียร์เป็นออโต้นะครับ

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #3 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2010, 12:48:41 »

ตาดต 96 แบบเราคงทำไม่ได้  เศร้า เศร้า เศร้า

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
Aclub
Gold Member
จอมยุทธ

ประกันภัยชัน3 และ2

« ตอบ #4 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2010, 18:18:41 »

คงทำได้กับพวกเกียร์ CVT และก็เกียร์ไฟฟ้ารุ่นใหม่ ๆ หน่อยนึงหละครับ  ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา
ถ้าทำได้ก็อยากจัดอีกเสียงครับ  

ปล.หลังสับเกียร์เป็นออโต้นะครับ

อืม   ยิ้มเท่ห์
exek
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2010, 17:04:53 »

ทำได้ด้วยหรือครับ
kai3com
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2010, 17:43:34 »

วางเกียร์ CVT รหัสเกียร์ M4VA (เชียงกง) ชน D16Y ได้เลย
http://asia.vtec.net/article/EK3Vi/
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #7 เมื่อ: 02 กันยายน 2010, 12:44:42 »

วางเกียร์ CVT รหัสเกียร์ M4VA (เชียงกง) ชน D16Y ได้เลย
http://asia.vtec.net/article/EK3Vi/
ถ้าไปเชียงกงจะบอกว่าไงดีครับ เอาเกียร์ civic ek รหัสตามนี้เลยหรอครับ หรือมีชื่อเรียกแบบเครื่องB เช่น เครื่องเทคเล็ก ไรแบบนี้ครับ แต่ในลิ้งค์บอกว่าใช้กับ D15 อ่ะ ผมไม่แน่ใจว่า เกียร์ของ D15 กับ D16Y ใช้กันได้แบบรูน๊อตตรงเลยรึเปล่า ขยิบตา ขยิบตา

thanawat6
Gold Member
อาจารย์ปู่

Japan Garbage Car & THE GANG DIY SERVICE

« ตอบ #8 เมื่อ: 02 กันยายน 2010, 13:13:27 »

ถ้าไปเชียงกงจะบอกว่าไงดีครับ เอาเกียร์ civic ek รหัสตามนี้เลยหรอครับ หรือมีชื่อเรียกแบบเครื่องB เช่น เครื่องเทคเล็ก ไรแบบนี้ครับ แต่ในลิ้งค์บอกว่าใช้กับ D15 อ่ะ ผมไม่แน่ใจว่า เกียร์ของ D15 กับ D16Y ใช้กันได้แบบรูน๊อตตรงเลยรึเปล่า ขยิบตา ขยิบตา

บล๊อค D เหมือนกันครับ ใส่กันได้  แต่คงไม่ใช่เรื่องละมั้งครับ แค่อยากได้ปุ่ม โอเวอร์ไดรปุ่มเดียวต้องยกเกียร์กันเลย
เอาเป็นว่าถ้ารอพังแล้วค่อยว่ากัน ดีกว่าเน้อ หุ หุ

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #9 เมื่อ: 02 กันยายน 2010, 16:24:06 »

บล๊อค D เหมือนกันครับ ใส่กันได้  แต่คงไม่ใช่เรื่องละมั้งครับ แค่อยากได้ปุ่ม โอเวอร์ไดรปุ่มเดียวต้องยกเกียร์กันเลย
เอาเป็นว่าถ้ารอพังแล้วค่อยว่ากัน ดีกว่าเน้อ หุ หุ
ผมก็แค่สอบถามไว้เป็นข้อมูลครับคุณJ ถ้าจะเปลี่ยนจะได้มีข้อมูลบ้างครับจะได้มีเกียร์CVT มาใส่แทนเกียร์ออโต้แบบเดิมผมว่าข้อดีมันน่าจะทดกว้างกว่าและไม่กระตุกเดี๋ยวหายดีโอกาศดีๆจะไปเดินดูเชียงกงแถวเชียงใหม่ดูว่ามีอะไรบ้าง
เรื่องแลกเกียร์กัน รูมเมทผมเค้าไม่อนุมัติอ่ะ เศร้า เศร้า ผมอยากได้เกียร์MT แต่รูมเมทเค้าขับเป็นแต่เกียร์AT

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: อยากทำสวิตช์ over drive ใครมีวิธีบ้างครับ