ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
23 พฤษภาคม 2024, 06:04:23
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club DIY => คุณทำได้  |  หัวข้อ: น้ำเข้าโคมไฟหน้า 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำเข้าโคมไฟหน้า  (อ่าน 2813 ครั้ง)
aek phichit
เข้าวงการ
*

Welove Civic

« เมื่อ: 09 สิงหาคม 2013, 12:44:48 »

พี่ๆ ครับ ช่วยแนะนำ ร้านทำ โคมไฟ หน้าหน่อยครับ น้ำเข้า civic ตาโต อยู่แถว สวนสยามครับ
มีแบบบริการทำถึงบ้าน ด้วยก็ยิ่งดีครับ ด่วนครับ ขอบคุณครับ ยิ้ม

aek Hawdy
junkhung
เจ้าสำนัก

« ตอบ #1 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2013, 13:49:46 »

ถ้าถามห้องนี้ก็ต้องทำเองสิครับ ไม่ได้ทำยากเลยครับ
          ลองดูก่อนว่าน้ำเข้าแบบถึงขั้นเลี้ยงปลาเลยหรือเปล่า หรือแค่เป็ละอองน้ำเกาะในโคม แต่ไม่ว่ากรณีใดๆ หากแห้งแล้วไม่ทิ้งคราบน้ำเราอาจแก้ไขโดยไม่ต้องแกะโคมมาทำความสะอาดครับ วิธีทำแบบ ง่ายๆคือ เอาเทปกาวแปะด้านบนรอยต่อของโคมครับ น้ำจะซึมเข้าบริเวณนี้ แปะเป็นแนวยาวเลยครับ และอีกวิธีคือใช้ซิลิโคนแบบทำตู้ปลา เอามาอุดรอยต่อของโคม(อันนี้ไม่แนะนำเท่าไหร่ เพราะเวลาจะแกะโคมทำยาก) ทั้งสองแบบหากจะทำต้องตากแดดไล่ความชื้นให้หมดก่อนครับ
                            น้ำอาจเข้าอีกจุดนึงคือ บริเวณจุกยางครอบ หลอดไฟครับ เก่าแล้วมักเปื่อยแล้วหลุด แต่น้อยมากที่จะเข้าจากตรงนี้ เพราะมีฝากระโปรงครอบอยู่  ส่วนมากจะเป็นฝุ่นมากกว่า ไม่มีรูปให้ดูครับ แต่ไม่ยาก

VTA
aek phichit
เข้าวงการ
*

Welove Civic

« ตอบ #2 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2013, 13:52:18 »

ถ้าถามห้องนี้ก็ต้องทำเองสิครับ ไม่ได้ทำยากเลยครับ
          ลองดูก่อนว่าน้ำเข้าแบบถึงขั้นเลี้ยงปลาเลยหรือเปล่า หรือแค่เป็ละอองน้ำเกาะในโคม แต่ไม่ว่ากรณีใดๆ หากแห้งแล้วไม่ทิ้งคราบน้ำเราอาจแก้ไขโดยไม่ต้องแกะโคมมาทำความสะอาดครับ วิธีทำแบบ ง่ายๆคือ เอาเทปกาวแปะด้านบนรอยต่อของโคมครับ น้ำจะซึมเข้าบริเวณนี้ แปะเป็นแนวยาวเลยครับ และอีกวิธีคือใช้ซิลิโคนแบบทำตู้ปลา เอามาอุดรอยต่อของโคม(อันนี้ไม่แนะนำเท่าไหร่ เพราะเวลาจะแกะโคมทำยาก) ทั้งสองแบบหากจะทำต้องตากแดดไล่ความชื้นให้หมดก่อนครับ
                            น้ำอาจเข้าอีกจุดนึงคือ บริเวณจุกยางครอบ หลอดไฟครับ เก่าแล้วมักเปื่อยแล้วหลุด แต่น้อยมากที่จะเข้าจากตรงนี้ เพราะมีฝากระโปรงครอบอยู่  ส่วนมากจะเป็นฝุ่นมากกว่า ไม่มีรูปให้ดูครับ แต่ไม่ยาก

ขอบคุณครับ เจ๋ง

aek Hawdy
Ae 98
เจ้าสำนัก

« ตอบ #3 เมื่อ: 27 เมษายน 2014, 22:29:42 »

ขอบคุณครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club DIY => คุณทำได้  |  หัวข้อ: น้ำเข้าโคมไฟหน้า