ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
06 พฤษภาคม 2024, 02:31:02
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: ขอแจ้งปิดครับ เนื่องจากหาคำถามตั้งกระทู้ ไม่ถูกครับ คนตอบก็เลยคำถามไม่ถูกครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแจ้งปิดครับ เนื่องจากหาคำถามตั้งกระทู้ ไม่ถูกครับ คนตอบก็เลยคำถามไม่ถูกครับ  (อ่าน 2139 ครั้ง)
kitloft
ศิษย์พี่

« เมื่อ: 14 มีนาคม 2012, 15:04:55 »

ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มีนาคม 2012, 17:46:33 โดย kitloft » บันทึกการเข้า
jkung_27
อาจารย์ปู่

« ตอบ #1 เมื่อ: 14 มีนาคม 2012, 15:07:23 »

ตัง  ครับ จุมพิต

มีปัญหา ติดต่อใด้โดยตรง
https://www.facebook.com/profile.php?id=100013364359216&ref=bookmarks
kitloft
ศิษย์พี่

« ตอบ #2 เมื่อ: 14 มีนาคม 2012, 15:09:27 »

โอเคครับ ไม่มีอะไรจะถามต่อแล้วครับ อายจัง อายจัง อายจัง
patpat
Gold Member
เจ้าสำนัก

พัดโบก - สมุทรปราการ

« ตอบ #3 เมื่อ: 14 มีนาคม 2012, 15:14:42 »

โอเคครับ ไม่มีอะไรจะถามต่อแล้วครับ อายจัง อายจัง อายจัง

ยิงฟันยิ้ม           โกรธ โอ้โห... ท่านตอบแบบนี้  งานยาวเลย...ซื้อใส่ให้หมดว่างั้น

ประสบการณ์ชีวิตบอกผมว่า แรงกับเครื่องเดิมๆ(รวมวางเครื่องที่แรงกว่าเดิม แต่เครื่องเดิมๆ) เป็นสัจธรรมที่ยั่งยืนที่สุดครับ
อายจัง

อย่าเรียกร้องความสนใจ โดยการเร่งเครื่อง..(เบิ้ลรถ) ขอร้อง
jo3331
จอมยุทธ

« ตอบ #4 เมื่อ: 14 มีนาคม 2012, 15:24:53 »

ถูกต้องละครับบบบบ จุมพิต

เท่าที่เท่าที่อู่รุ่นพี่ทำนะครับ ไม่ขอลงลึกนะครับ

ก่อนอื่นเครื่องต้องสมบูรณ์
เริ่มแรก กินง่าย-ถ่ายคล่อง
กรองเปลือย ลิ้นB เปิดฝาขัดพอรตไอดี-ไอเสีย เปลี่ยนหัวฉีดJ ปั๊มJ
เดินท่อ 2 -2.2แล้วแต่สูตรร้าน ปลายท่อตามชอบไส้ตรง
ระบบไฟกล่องสักใบจูนดีๆสายหัวเทียนดีๆ หัวเทียนดีๆ ไอพวกคอยโร คอยแยกแล้วแต่ว่าจะใส่รึป่าว แต่ทำขนาดนี้ใส่ก็ดี

ประมาณนี้สำหรับผมก็ถือว่าแยอะแล้วครับ. เครื่องไม่สมบูรณ์ทำไปเหมือนเอาระเบิดเวลาไปติดเครื่องไวนะครับ

แอบครักคนใก้ลตัว แต่คนนั้นยังไม่รู้หรอก
jkung_27
อาจารย์ปู่

« ตอบ #5 เมื่อ: 14 มีนาคม 2012, 16:01:25 »

ก็ถามว่า  อยากรู้ว่า แต่เครื่องให้แรง ต้องเริ่มจากตรงไหนครับ

ก็ต้องเริ่มหาตังก่อนเป็นอันดับแรก   เมื่อมีตัง ค่อยมาวางโปรเจ็คว่า งบมีเท่านี้ จะทำอะไรต่อดี  จะแรงไปทาง na   หรือจะแรงไปทางเทอร์โบ  หรือจะวางเครื่องใหม่  แต่งรถไม่ใช่ว่าซื้อมาชิ้นเดียวแล้วรถจะแรงนะ    ผมไม่ใด้กวนนะ แต่กระทู้ตั่งมาแบบนี้จริงๆ

https://www.facebook.com/profile.php?id=100013364359216&ref=bookmarks
kitloft
ศิษย์พี่

« ตอบ #6 เมื่อ: 14 มีนาคม 2012, 16:47:12 »

ก็ถามว่า  อยากรู้ว่า แต่เครื่องให้แรง ต้องเริ่มจากตรงไหนครับ

ก็ต้องเริ่มหาตังก่อนเป็นอันดับแรก   เมื่อมีตัง ค่อยมาวางโปรเจ็คว่า งบมีเท่านี้ จะทำอะไรต่อดี  จะแรงไปทาง na   หรือจะแรงไปทางเทอร์โบ  หรือจะวางเครื่องใหม่  แต่งรถไม่ใช่ว่าซื้อมาชิ้นเดียวแล้วรถจะแรงนะ    ผมไม่ใด้กวนนะ แต่กระทู้ตั่งมาแบบนี้จริงๆ

ขอบคุณมากครับ สำหรับคำตอบ
jo3331
จอมยุทธ

« ตอบ #7 เมื่อ: 14 มีนาคม 2012, 17:27:38 »

ค่อยๆเก็บ ค่อยๆทำครับ
ผมเองก็ไม่ได้รู้อะไรมากมายความรู้ส่วนหนึ่งก็ได้จากเวปอีกส่วนก็ได้จากช่างกับพวกพี่ๆที่มีประสบการมาก่อน
ส่วนใหญ่มาจากรุ่นพี่ที่ทำอู่รุ่นพี่ผมทำเน้นแต่รถแข่งรถแต่ง ยอมรับครับว่าค่าใช้จ่ายมันสูงมากแต่ก็แรงกำความต้องการเวลาทำมาครับ มันแรงตามตังแต่ก็พังตามตีนเรานี้ละบางสิ่งอ่านไปก็อย่าไปเชื่อทั้งหมดมันเป็นความอุตริของคนบางกลุ่มที่สร้างขึ้นมาเพื่อขายของ อันนี้เรื่องจริงที่ผมโดนรุ่นพี่ด่ามาเองกับตัวอย่างเช่นไอคอยโรที่บอกว่าใส่แล้วแรงโดนพี่ด่ามาเลยจริงๆนะมันเกิดมาจากคลอยเดิมมันเสียแล้วราคามันสูงก็เลยมีคนหาคอยแยกมาแปลงใส่เพราะมันถูกกว่าก็แค่นันจนเกิดมาเป็นค่านิยมจนพวกพ่อค้าหัวใสกุ่เรื่องมาเพื่อขายของแล้วก็มีคนบางจำพวกอุตริคิดไปเองว่าใส่แล้วมันแรงเห็นผลได้เอาวิ่งสนามจริงแม้เวลายังไม่เห็นต่างตังที่เอามาเสียนี้เก็บไวกินเหล้าแล้วสู้รื้อล้ออะไหล่ออกถอดเบาะหลังออกยังจะแรงกว่าอีกรถแข่งวิ่งในสนามเวลาลดลงเป็นวิเลยทีเดียว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มีนาคม 2012, 17:32:52 โดย jo3331 » บันทึกการเข้า

แอบครักคนใก้ลตัว แต่คนนั้นยังไม่รู้หรอก
kitloft
ศิษย์พี่

« ตอบ #8 เมื่อ: 14 มีนาคม 2012, 17:42:52 »

ค่อยๆเก็บ ค่อยๆทำครับ
ผมเองก็ไม่ได้รู้อะไรมากมายความรู้ส่วนหนึ่งก็ได้จากเวปอีกส่วนก็ได้จากช่างกับพวกพี่ๆที่มีประสบการมาก่อน
ส่วนใหญ่มาจากรุ่นพี่ที่ทำอู่รุ่นพี่ผมทำเน้นแต่รถแข่งรถแต่ง ยอมรับครับว่าค่าใช้จ่ายมันสูงมากแต่ก็แรงกำความต้องการเวลาทำมาครับ มันแรงตามตังแต่ก็พังตามตีนเรานี้ละบางสิ่งอ่านไปก็อย่าไปเชื่อทั้งหมดมันเป็นความอุตริของคนบางกลุ่มที่สร้างขึ้นมาเพื่อขายของ อันนี้เรื่องจริงที่ผมโดนรุ่นพี่ด่ามาเองกับตัวอย่างเช่นไอคอยโรที่บอกว่าใส่แล้วแรงโดนพี่ด่ามาเลยจริงๆนะมันเกิดมาจากคลอยเดิมมันเสียแล้วราคามันสูงก็เลยมีคนหาคอยแยกมาแปลงใส่เพราะมันถูกกว่าก็แค่นันจนเกิดมาเป็นค่านิยมจนพวกพ่อค้าหัวใสกุ่เรื่องมาเพื่อขายของแล้วก็มีคนบางจำพวกอุตริคิดไปเองว่าใส่แล้วมันแรงเห็นผลได้เอาวิ่งสนามจริงแม้เวลายังไม่เห็นต่างตังที่เอามาเสียนี้เก็บไวกินเหล้าแล้วสู้รื้อล้ออะไหล่ออกถอดเบาะหลังออกยังจะแรงกว่าอีกรถแข่งวิ่งในสนามเวลาลดลงเป็นวิเลยทีเดียว

ขอบคุณครับพี่  แลบลิ้น แลบลิ้น
jkung_27
อาจารย์ปู่

« ตอบ #9 เมื่อ: 14 มีนาคม 2012, 17:54:15 »

เพราะผมหรือเปล่านี่ ขยิบตา  ขยิบตา  ขยิบตา

อะลองดูครับ   จุมพิต

http://rcw.ms/forum/showthread.php/694365

แล้วจะรู้ว่าทำไมผมถึงบอกอย่านั้น จุมพิต
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มีนาคม 2012, 17:56:43 โดย jkung_27 » บันทึกการเข้า

kitloft
ศิษย์พี่

« ตอบ #10 เมื่อ: 14 มีนาคม 2012, 19:18:22 »

เพราะผมหรือเปล่านี่ ขยิบตา  ขยิบตา  ขยิบตา

อะลองดูครับ   จุมพิต

http://rcw.ms/forum/showthread.php/694365

แล้วจะรู้ว่าทำไมผมถึงบอกอย่านั้น จุมพิต

อ่อ พอดีผมไม่มีเงินหรอกครับ  ถ้าพี่พูดแบบนั้นมา ผมก็ไม่อยากรู้แล้วครับพี่
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: ขอแจ้งปิดครับ เนื่องจากหาคำถามตั้งกระทู้ ไม่ถูกครับ คนตอบก็เลยคำถามไม่ถูกครับ