ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
04 พฤษภาคม 2024, 13:07:01
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: ขับๆ อยู่แล้วดับ ไปเฉยๆซะงั้น CIVIC DIMENTION 2001-2005 ที่ผมเจอเอง.....!!!!! 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขับๆ อยู่แล้วดับ ไปเฉยๆซะงั้น CIVIC DIMENTION 2001-2005 ที่ผมเจอเอง.....!!!!!  (อ่าน 2710 ครั้ง)
geed991
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 13 กันยายน 2009, 00:17:17 »

[/size]        เป็นจุดเสียอีกจุดนึงครับพี่ๆ ของรุ่นนี้ ( อันนี้ช่างที่ศูนย์เขาพูด ) อาการจากคือ ขับๆอยู่แล้วเกิดอาการ ดับไปเฉยๆเลยพี่
แต่พอปิดสวิทช์ แล้วสตาร์ตใหม่ ครั้งเดียวติดเลยครับ  ไม่ได้เป็นทุกวันซะด้วย อาทิตย์นึงบางครั้ง เป็นแบบนี้ซะ3-4 วัน

-- ไปอู่ช่างบอกเป็นที่ SENSOR ปีกนก (ช่างมาเช็ด ถูๆ แถวๆกรองอากาศ) กดไป 300 บาท

ใช้ไปอีกสักประมาณ 3 วันได้ครับ ขับๆอยู่แล้วดับเหมือนเดิม และก็ปิดสวิทช์ แล้วสตาร์ตใหม่ ครั้งเดียวติดอีกเช่นกัน
พอไปจอดใว้ที่ทำงานตอนเย็นกลับบ้านมาสตาร์ตทีนี้ไม่ติดแล้วครับ อาการก็คือเหมือนแบตเตอรี่ไม่เก็บไฟ เอาสายมาพ่วงก็ติดนะครับแต่ขับไปหน่อยก็ดับ

--  ไปอู่ แน่นอนครับช่างสั่งเปลี่ยนแบตเตอรี่ก่อนเลย อีก 2,400  บาท ล

และมันก็สตาร์ตดิดเลยนะแต่ใช้ได้ วันเดียวครับทีนี้ ผมเลยตัดสินใจเข้าศูนย์ ช่างที่ศูนย์บอก  ให้ทิ้งรถใว้ 1 วัน
ซึ่งทางศูนย์บอกว่าเป็นที่ SENSOR เพลาลูกเบี้ยว เสีย ค่าใช้จ่าย ทั้งหมดรวมค่าแรง  ประมาณ 14,000 บาทเลยทีนี้ แต่หายเลยครับช่างบอกว่าเจอรุ่นนี้เป็นแบบนี้มา เกือบ 100 คันแล้ว โอวววววววววว์
fomote
Gold Member
อาจารย์ปู่

? HuMaN SoCiEtY.?

« ตอบ #1 เมื่อ: 14 กันยายน 2009, 17:51:14 »

จุมพิต ดูปั้มติกดูดน้ำมันยังครับพี่น้อง อยู่ใต้เบาะหลัง

?? เพื่อนมีไว้คบไม่ได้มีไว้ฟัด Sาdd  ??
Ezac
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2009, 10:48:17 »

รถผมก็เคยเป็นอาการนี้ครับ  ขับอยู่บนทางด่วนประมาณ 120 ดับไปเฉยๆ ตกใจมากครับ(อันตรายโคดๆ)พวงมลัยแข็งโป๊ก แต่รถผมเป็นตั้งแต่ใช้ได้ไม่ถึงปีเลยมั้ง กลับไปที่ศูนย์เห็นช่างบอกเป็นที่วงจรไฟฟ้าอะไรซักอย่าง แล้วศูนย์ก็เปลี่ยนให้ฟรีครับ ช่างก็บอกว่ารุ่นนี้มีปัญหาตรงนี้เป็นกันหลายคันครับ
จากนั้นไม่เคยเป็นอีกเลย
yannawit
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2009, 20:54:52 »

อีกตัวที่เป็นกันบ่อยครับ ตัว TDC SENSOR เสียครับ ราคาค่าตัวประมาณ 1800บาท
nan336
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2009, 13:25:34 »

tdc เซ็นเซอร์คับ อยู่แถวๆฝาครอบวาวล์
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: ขับๆ อยู่แล้วดับ ไปเฉยๆซะงั้น CIVIC DIMENTION 2001-2005 ที่ผมเจอเอง.....!!!!!