ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
03 พฤษภาคม 2024, 11:48:35
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: มาบอกกล่าวขับ หลังจากล้างอัดฉีด แล้วเกิดปัญหาตามมา 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มาบอกกล่าวขับ หลังจากล้างอัดฉีด แล้วเกิดปัญหาตามมา  (อ่าน 4600 ครั้ง)
chokchaia
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 24 ธันวาคม 2008, 10:44:59 »

พาหนะ CIVIC 2002 ไดเมนชั่น ติดตั้งระบบแก๊ส มิกเซอร์ ต้นปี07 ครับ
หลังจากล้างอัดฉีดมาได้สองวัน ระบบการขับด้วยน้ำมัน มีปัญหาครับ เลยเข้าไปอู่เพื่อน เช็คหน่อย
ทีแรก นึกว่าเป็นที่หัวเทียน หรือ ระบบหัวฉีด มีปัญาหา ปรากฏว่า ไล่ไปไล่มา เจอน้ำเข้ากล่อง Emulator(น่าจะเป็นกล่องหัวฉีดแก๊ส)
แล้วเลยเข้าไปถึง ECU (หัวใจเลยนะเนี่ย)

แก้โดย : 1. เปลี่ยนกล่อง Emulator ราคา 920 Bht.
              2. ซ่อม ECU  เสียไป 3K Bht.

เบ็ดเสร็จ สี่พัน บาท ก่อน ปีใหม่เฮ้อ ........ .. (เล่าสู่กันฟังเผื่อเจออาการเดียวกัน ครับ เพื่อนสมาชิก)
masaru
5555
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

マサロ Number 248

« ตอบ #1 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2008, 10:46:23 »

ขยิบตา  ล้างอัดฉีดธรรมดา หรือว่าล้างห้องเครื่องด้วยครับ จะได้ระวังครับ

chokchaia
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2008, 10:54:01 »

ล้างอัดฉีก พร้อมล้างห้องเครื่องด้วยครับ แต่ปัญหา ไม่ใช่เกิดจากล้างห้องเครื่องนะครับ
ปัญหาเกิดจาก การวางกล่องEmulator ที่ผิดครับ

ถ้ารถใครติดแก๊สก็ สังเกตุการติดตั้งกล่องตัวนี้หน่อยนะครับ ว่าจัดวางดีมั้ย เพราะของผม ร้านติดแก๊สเค้าไม่ยึดไว้ ปล่อยลอย
เลยทำให้หล่นไปอยู่ห้อยอยู่ด้านล่างครับผม
masaru
5555
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

マサロ Number 248

« ตอบ #3 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2008, 10:59:21 »

อายจัง  ขอบคุณครับ ผมเองก็ติดแก๊สแล้วก็ล้างห้องเครื่องไป2-3ครั้ง
แต่ผมล้างเอง ค่อยๆถูค่อยๆฉีดน้ำ เลยยังสบายดีอยู่ ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ

onepiece_04
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

~wlc no. 453~

« ตอบ #4 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2008, 11:21:50 »

เข้ามาศึกษาหาฟามรู้...

น่ากัวเหมือนกันนะเนี่ยล้างห้องเครื่อง กับ รถติดแก๊ซ เฮ้อ...

~No. 453~

-= แถวนี้แมร่งเถื่อน ไม่แน่จิงง อยู่ไม่ได้หรอก ฮ่าๆๆๆ =-
bobodada
จอมยุทธ

« ตอบ #5 เมื่อ: 07 มกราคม 2009, 16:50:25 »

ถ้าล้างห้องเครื่อง ต้องระวังเจอเหมือนผมนะครับ

ถ้าช่างที่ล้าง ไม่รู้เรื่อง ฉีดน้ำเข้าไปแรงๆ ทางด้านฝั่งคนขับละก็

หึหึหึหึ น้ำเข้าครับ  ของผมเคยครับ เปิดพรมมา น้ำนองเลยยยยยยยยยยยยย

ห้ามฉีดไปทางฝั่งคนขับ เด็ดขาดครับ
TK
จอมยุทธ

« ตอบ #6 เมื่อ: 08 มกราคม 2009, 13:06:14 »

ถ้าไม่จำเป็นก็เลี่ยงเถอะครับ การอัดฉีดห้องเครื่อง ไฟฟ้ากับน้ำไม่ค่อยถูกกันซักเท่าไหร่
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: มาบอกกล่าวขับ หลังจากล้างอัดฉีด แล้วเกิดปัญหาตามมา