ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
03 พฤษภาคม 2024, 12:16:31
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: REVIEW : SKUNK2 Lower Control Arm (Part II) 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: REVIEW : SKUNK2 Lower Control Arm (Part II)  (อ่าน 2382 ครั้ง)
Yakumo
Gold Member
เจ้าสำนัก

« เมื่อ: 23 มิถุนายน 2008, 22:09:16 »

จากที่เคย Review ไปแล้วรอบหนึ่งตอนที่ผมได้ชุดแรกมา ตอนนี้ผมมีชุดที่ 3 และ 4 อยู่ในมือ
สงสัยไหมว่าชุดที่ 2 ที่เค้ามาเมืองไทยไปไหน ก็อยู่กับ ES อีกคันครับแต่ อันนั้นเป็นสีทองด้วยนะ
ต่างจากอันที่ผม สั่งมา เป็นสี เงินเงาๆๆ  เกือบลืมบอกไปมันเป็นชุดปีกนกหลังครับสามารถใช้กับรถ
CIVIC ES และ EP3 ครับ โดยเป็นงานของ Skunk2 ซึ่งเป็นสำนักแต่งรถที่อยู่ฝั่ง US ครับ ก็มีสินค้า
หลายต่อหลายชิ้นที่ ทำออกมาตอบสนองความต้องการของผู้ต้องการใช้งาน คราวนี้เป็น ปีกนกหลังน้ำหนักเบา
ผมลองวัดน้ำหนักแล้ว เบากว่าของเก่าที่ติดรถมาแน่นอนครับ และวัสดุเป็นอลูมิเนียมเบาแต่แข็งแรงครับ
ในชุดมีประกับทองเหลืองชุบ มาเพื่อเพิ่มความแข็งแรงของจุดยึดน๊อตและบูทเป็นแบบยูริเทียนครับ
ตัวชิ้นงานกลึงจากเครื่อง CNC และชิ้นงานทำได้เนียนเรียบร้อยมากๆ ครับ ในเรื่องของราคาผมว่ารับได้นะ
แต่หลายคนอาจจะมองว่าสูงไปหน่อย

เข้าเรื่องคือ คราวนี้ผมถ่ายรูปใหม่ให้เห็นชัดๆ จะๆ เงาๆ แววๆ แวบๆ เอาเข้าไปครับ เอาเป็นว่าเห็นกันชัดๆ กับตัวชิ้นงาน

มาเห็นมาดูกล่องกันก่อนครับ ก็เหมือนเดิมแหละ แต่คราวนี้มา 2 ชุดล่ะครับ

ต่อมามาดู ของทั้งหมดครั้งนี้ก่อนครับ ก็มี 2 ชุด เลยมี 4 อันล่ะครับ

ชัดๆกับบูทยูริเทนครับ ที่ตัวบูทก็จะมีรายของ Skunk2 อยู่ เห็นตรงกลางไหมครับนั้นเป็นแกนทองเหลืองชุดครับ

หันข้างหน่อยจ้า ชัดๆ ครับอย่างหนาครับ

ตรงนี้เป็นด้านข้างตรงบริเวณจุดยึดน๊อต 3 ตัวครับเข้ากับดุมล้อหลัง

เห็นรูๆๆนั้นป่าวครับ มันไม่ได้รับแรง เคยก็เลยลดน้ำหนักมันไปซะครับไม่ใช่กลัวเปลืองของนะครับ

ชุดประกับกับน๊อต

ชัดๆๆๆๆๆ กบประกับครับ งานเนียนดีมากครับเก็บรายละเอียดได้ดี เห็นไหมครับว่าด้านข้างๆ ยังมีเก็บมุมเลย

ตัวน๊อตจะยาวกว่าปกตินะครับแต่ใส่แล้วพอดีๆ เลย มีให้ตัวบล๊อกขั้นมาพร้อมไม่ต้องไปหาจากไหมอีก หัวน๊อตก็ปั้ม S2 มาครับ

ชัดๆๆๆๆๆ กับบล๊อกกุญแจขั้นน๊อตครับ ไม่มีไอ้นี้เปลี่ยนไม่ได้จริงๆ นะเอา

ชัดๆ ครับน๊อตเก่าเนี้ยจะสั้นกว่าน๊อตของ Skunk2 นะ

ผมเทียบให้เห็นกันไปเลยครับระหว่างของเดิมๆ ติดรถ ดำๆๆๆๆๆๆๆ กับของใหม่ๆๆ ขาวๆๆๆๆ อวบๆๆๆๆ อันไหนมันน่ากว่ากันล่ะเนี้ย

สภาพของ บูทของปีกนกเดิมติดรถ

ก็ลองดูกันเพลินๆ ครับ สำหรับผมใช้งานมาพักใหญ่แล้ว ก็ตอบได้เลยครับว่าช่วงล่างมันแน่นขึ้นครับสำหรับการเปลี่ยนมาใช้งานแบบนี้ก็อาจจะมาจากที่บูทมันแน่นขึ้นครับ และที่ได้แน่นอนคือความสวยงานและแปลกตา สำหรับผู้รักความแปลกผมว่า ก็น่าสนนะครับ

Designed By P'Yuth
Genozited
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #1 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2008, 17:27:54 »

ขอบคุณคับ   ยิ้ม  ยิ้ม

ByeO_o'by
US Spec 2004
Gold Member
ศิษย์พี่

WLC No. 002

« ตอบ #2 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2008, 00:39:54 »

ราคารับได้ แต่หล่นจากกระเป๋าไปอย่างรวดเร็วครับ แต่ตอนนี้ผมว่า ที่เขานำเข้ามาก็ดีนะครับ จะนวนเยอะๆ ราคาค่อนข้างนิ่งเท่าเมกาแล้ว
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: REVIEW : SKUNK2 Lower Control Arm (Part II)