ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
02 พฤษภาคม 2024, 08:35:37
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: ประตูฝั่งคนขับเปิด/ปิดด้วยรีโมทไม่ได้ครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ประตูฝั่งคนขับเปิด/ปิดด้วยรีโมทไม่ได้ครับ  (อ่าน 2767 ครั้ง)
RichMan
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2012, 11:48:18 »

ตอนนี้ผมขับ EK อยู่อ่ะครับ ประตูฝั่งคนขับใช้รีโมทเปิด/ปิดไม่ได้อ่ะครับ แต่ประตูอีก3บานที่เหลือไม่มีปัญหาอ่ะครับ
ปัญหาเกิดจากอะไร แล้วแก้ไขยังไง ก็รบกวนด้วยครับ ขยิบตา
ทอม_อีเค
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #1 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2012, 14:02:23 »

เตัวเกี่ยวล๊อคมันหลุดป่าวครับ ของผมคูเป้เป็นคล้ายกัน กดรีโมทมันเด้งข้างคนขับ แต่ฝั่งคนขับไม่มีปฏิกริยาเลย แกะแผงแระตูมาดูปรากฏตัวล๊อคที่ใช้เกี่ยวเหล็กยาวๆสำหรับดึงล๊อคประตูมันหลุดครับ  ยังไงลองดูก่อน

PATTAYARACING CLUB
CIVICCLUB no.131
ChonburiClub no.034

green eg
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #2 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2012, 14:29:16 »

ตอนนี้ผมขับ EK อยู่อ่ะครับ ประตูฝั่งคนขับใช้รีโมทเปิด/ปิดไม่ได้อ่ะครับ แต่ประตูอีก3บานที่เหลือไม่มีปัญหาอ่ะครับ
ปัญหาเกิดจากอะไร แล้วแก้ไขยังไง ก็รบกวนด้วยครับ ขยิบตา
เตัวเกี่ยวล๊อคมันหลุดป่าวครับ ของผมคูเป้เป็นคล้ายกัน กดรีโมทมันเด้งข้างคนขับ แต่ฝั่งคนขับไม่มีปฏิกริยาเลย แกะแผงแระตูมาดูปรากฏตัวล๊อคที่ใช้เกี่ยวเหล็กยาวๆสำหรับดึงล๊อคประตูมันหลุดครับ  ยังไงลองดูก่อน

ลองทำตามท่านนี้ดูก่อน ถ้าไม่ใช่แสดงว่า

ตัวกระเดื่องเซ็นทรัลล็อคเสียครับ ชุดสวิทด้านในมันสึกอาการเดียวกันผมก็เลยเปลี่ยนกระเดื่อง  พอดีกันโขมยเซ็นทรัลล็อคฝั่งคนขับกระเดื่อง4-5สาย ถ้าประตูอื่น2สายครับ
RichMan
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2012, 11:39:59 »

แต่ถ้าใช้กุญแจใขมันก็ปกติอ่ะครับ
green eg
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #4 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2012, 17:15:38 »

แต่ถ้าใช้กุญแจใขมันก็ปกติอ่ะครับ
นั่นแหละ กระเดื่องเซ็นทรัลล็อคมันเสื่อมครับ ผมก็เป็นตอนแรกนึกว่ากล่องควบคุมเสีย ลองตั้งขากระเดื่องก็ไม่หาย แต่ไขกุญแจใช้ได้เพราะขากุญแจสามาระทำให้กระเดื่องขึ้นสุดลงสุดได้ แต่ถ้าใช้มอเตอร์ของกระเดื่องมันขึ้นลงไม่สุดครับ.......ลองดูที่คลองถมกระเดื่อง5สายตัวละ80-100-120 แล้วแต่ร้าน
RichMan
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2012, 08:42:02 »

นั่นแหละ กระเดื่องเซ็นทรัลล็อคมันเสื่อมครับ ผมก็เป็นตอนแรกนึกว่ากล่องควบคุมเสีย ลองตั้งขากระเดื่องก็ไม่หาย แต่ไขกุญแจใช้ได้เพราะขากุญแจสามาระทำให้กระเดื่องขึ้นสุดลงสุดได้ แต่ถ้าใช้มอเตอร์ของกระเดื่องมันขึ้นลงไม่สุดครับ.......ลองดูที่คลองถมกระเดื่อง5สายตัวละ80-100-120 แล้วแต่ร้าน

ขอบคุณคร้าบ
joepao
เจ้าสำนัก

EK 97 เชียงใหม่ครับ

« ตอบ #6 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2012, 12:16:03 »

น่าจะเป็นที่ตัวมอเตอร์เซ็นทรัลล๊อกนะครับ
ตัวล๊อกน่าจะหลุดตามที่ คุณทอม อีเค บอกนะครับ
ถ้ามันหลุดที่ตัวเหล็กยึดกับเซ็นทลัลเดิมกับรถ
ก็ใส่เข้าไปใหม่ครับ
แต่ถ้าตัวขามอเตอร์มันแตกก็เปลี่ยนใหม่ครับตัวละ 100 กว่าบาทครับ

ถึงขับ BT-50 แต่ก็ยังรัก CIVIC อยู่ครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: ประตูฝั่งคนขับเปิด/ปิดด้วยรีโมทไม่ได้ครับ