ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
16 เมษายน 2024, 21:01:16
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: แนะนำร้านยาง เชียงใหม่/ลำปาง หน่อยค่ะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำร้านยาง เชียงใหม่/ลำปาง หน่อยค่ะ  (อ่าน 6036 ครั้ง)
yuiCivic
เข้าวงการ
*

« เมื่อ: 20 มกราคม 2011, 13:26:53 »

ใกล้เปลี่ยนยาง ES03 แล้วค่ะ ตอนนี้ใช้ 195/60 R15
ช่วยแนะนำร้านเปลี่ยนยางดีๆ ใส่ใจลูกค้าด้วยค่ะ
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #1 เมื่อ: 20 มกราคม 2011, 16:48:03 »

ใกล้เปลี่ยนยาง ES03 แล้วค่ะ ตอนนี้ใช้ 195/60 R15
ช่วยแนะนำร้านเปลี่ยนยางดีๆ ใส่ใจลูกค้าด้วยค่ะ
     ร้านไหนก็ดีหมดค่ะ เอาสะดวก ไป เซอร์วิสดีกว่า
แต่กระซิบหน่อย ที่ว่าเหมือนหมด คือ ใช้ช่างใหม่ๆ เครื่องมือเก่าๆ ทำใจหน่อย
    อ้อ เดือนหน้ายางขึ้นราคา ทุกชนิด อีก 10% นะคะ รีบๆ หน่อย อิอิ..  อายจัง อายจัง

thanawat6
Gold Member
อาจารย์ปู่

Japan Garbage Car & THE GANG DIY SERVICE

« ตอบ #2 เมื่อ: 20 มกราคม 2011, 18:59:22 »

chutmungkul kub  อายจัง

Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #3 เมื่อ: 23 มกราคม 2011, 12:49:25 »

ลำปาง ผมก็ร้านพี่บอยอย่างเดียวเลย คุยง่ายๆ แต่บางยี่ห้ออาจะไม่มีขาย ช่างฝีมือไว้วางใจได้ เพราะทำรถซิ่งด้วยร้านใหม่เครื่องมือใหม่ แต่ช่างเก่า
เชียงใหม่ เคยไปลองที่เดียว เฮงสวัส หนองประทีบ แยกแม็คโคร ฝีมือดี แต่ราคามาตรฐานพอควร ลองไปสืบๆราคาๆหลายร้านดูก่อนครับ ส่วนมากถ้าเปลี่ยน+ถ่วงล้อใหม่หลายๆร้านก็ทำได้ดีครับ มันไม่มีอะไรมาก แต่ขอให้ถ่วงประชิดล้อก็ดีนะครับ ลองดู

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
yuiCivic
เข้าวงการ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 23 มกราคม 2011, 21:19:56 »

ร้านพี่บอยนี่ ใช่..ฉัตรมงคล? เห็นมีสองที่ เหมือนกันใช่ป่ะคะ
thanawat6
Gold Member
อาจารย์ปู่

Japan Garbage Car & THE GANG DIY SERVICE

« ตอบ #5 เมื่อ: 23 มกราคม 2011, 22:06:06 »

แม่นแล้วครับ

yuiCivic
เข้าวงการ
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 23 มกราคม 2011, 23:29:13 »

พี่บอยเค้าจะคิดราคาพิเศษให้กับชาวเวปนี้ป่ะคะ... ยิ้มเท่ห์
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #7 เมื่อ: 23 มกราคม 2011, 23:35:25 »

ร้านพี่บอยนี่ ใช่..ฉัตรมงคล? เห็นมีสองที่ เหมือนกันใช่ป่ะคะ
ผมไม่ได้คุยกับแกนานหลายเดือนล่ะ
ร้านเก่า อยู่ตรงอนุบาลเบจมาศ ครับ ร้านนี้ถ้าผมไม่ตกข่าว พ่อของพี่บอยดูแลครับ
ร้านใหม่ อยู่ตรงที่ผมเคยบอกตรงซุปเปอร์เลยไฮเวย์ยางยนต์ครับ อันนี้พี่บอยดูแลครับ
ถ้าเจอพี่บอยบอกเงาะน้องพี่ใหญ่แนะนำมาก็ได้ครับ ไม่รู้จะได้ลดเท่าไหร่ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
thanawat6
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #8 เมื่อ: 24 มกราคม 2011, 07:51:58 »

ผมไม่ได้คุยกับแกนานหลายเดือนล่ะ
ร้านเก่า อยู่ตรงอนุบาลเบจมาศ ครับ ร้านนี้ถ้าผมไม่ตกข่าว พ่อของพี่บอยดูแลครับ
ร้านใหม่ อยู่ตรงที่ผมเคยบอกตรงซุปเปอร์เลยไฮเวย์ยางยนต์ครับ อันนี้พี่บอยดูแลครับ
ถ้าเจอพี่บอยบอกเงาะน้องพี่ใหญ่แนะนำมาก็ได้ครับ ไม่รู้จะได้ลดเท่าไหร่ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

+ เพิ่มอีก 20% ครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เดี๋ยวนี้ยางขึ้นราคาแล้วมั้ง 

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #9 เมื่อ: 24 มกราคม 2011, 14:01:03 »

ไม่ลองไม่รู้ครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: แนะนำร้านยาง เชียงใหม่/ลำปาง หน่อยค่ะ