ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 มีนาคม 2024, 01:47:56
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club IT  |  หัวข้อ: Drive E เสีย 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Drive E เสีย  (อ่าน 7722 ครั้ง)
treball
จอมยุทธ

« เมื่อ: 18 มกราคม 2011, 17:11:25 »

เปิดmy computer มาไม่ได้Drive E ให้พี่คนหนึงเขาดูเขาบอกว่ามันเสียถ้าซ่อมประมาณพันกว่า หรือไม่ก็ซื้อextrnal ก็พันกว่าเหมือนกัน..Notebook ของ comp ใครมีคว่มรู้เรื่องนี้บ้างช่วยหน่อยดิค่ะ..ขอบคุณค่ะ ร้องไห้ เศร้า

เลือกที่จะผูกพันเพราะมันคือความสุขใจ!..ก็ civicไง...ร๊ากก รัก
Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #1 เมื่อ: 18 มกราคม 2011, 17:23:38 »

Drive E นี่มัน ซีดีรอมป่าวครับ

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
treball
จอมยุทธ

« ตอบ #2 เมื่อ: 18 มกราคม 2011, 17:37:41 »

ช่ายๆ อายจัง ไม่อ่านซีดีอ่ะ..เวลาเปิดก็ต้องใช้คลิบหนีบกระดาษแหย่ถึงจะกระเด้งออกมา เศร้า

เลือกที่จะผูกพันเพราะมันคือความสุขใจ!..ก็ civicไง...ร๊ากก รัก
ทอม_อีเค
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #3 เมื่อ: 18 มกราคม 2011, 17:50:43 »

ช่ายๆ อายจัง ไม่อ่านซีดีอ่ะ..เวลาเปิดก็ต้องใช้คลิบหนีบกระดาษแหย่ถึงจะกระเด้งออกมา เศร้า
ซีดีรอมที่ใช้ไปนานล้วนเป็นอาการนี้ทั้งนั้นครับ อาการเริ่มต้นกดตั้งหลายทีกว่าจะเด้งออกมา  แล้วนานๆเข้าก็กดไม่ออกเลย
ก็เลยใช้วิธีเอาเข็มหรืออะไรเล็กแหย่เข้าไปในรูใต้ถาด  หัวอ่านมันยังอ่านได้ไหม เป็นเพราะว่าแม่เหล็กมันดูแรงเกินไปมันเสีย จริงแล้วมันแกะทำเองได้  แต่ถ้าไม่มีความรู้ด้านนี้ซื้อใหม่ดีกว่าครับ CDrom ตัวไม่ถึงพันแล้วเดี๋ยวนี้ เอาอย่างดีเลยก็DVD writer ของ Lite on  ไม่เกินพันนึง เป้นSATAด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มกราคม 2011, 18:43:11 โดย ทอม_อีเค » บันทึกการเข้า

PATTAYARACING CLUB
CIVICCLUB no.131
ChonburiClub no.034

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #4 เมื่อ: 18 มกราคม 2011, 18:00:06 »

เครื่องหมดประกันแล้ว ซื้อใหม่อย่างเดียว ครบ เครื่องหมดประกันล่ะยังอ่ะ

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
treball
จอมยุทธ

« ตอบ #5 เมื่อ: 18 มกราคม 2011, 20:02:44 »

ซีดีรอมที่ใช้ไปนานล้วนเป็นอาการนี้ทั้งนั้นครับ อาการเริ่มต้นกดตั้งหลายทีกว่าจะเด้งออกมา  แล้วนานๆเข้าก็กดไม่ออกเลย
ก็เลยใช้วิธีเอาเข็มหรืออะไรเล็กแหย่เข้าไปในรูใต้ถาด  หัวอ่านมันยังอ่านได้ไหม เป็นเพราะว่าแม่เหล็กมันดูแรงเกินไปมันเสีย จริงแล้วมันแกะทำเองได้  แต่ถ้าไม่มีความรู้ด้านนี้ซื้อใหม่ดีกว่าครับ CDrom ตัวไม่ถึงพันแล้วเดี๋ยวนี้ เอาอย่างดีเลยก็DVD writer ของ Lite on  ไม่เกินพันนึง เป้นSATAด้วย
คือ ซื้อ CDrom ที่มันเป็น External ใช่ป่ะค่ะ แล้วเป็น SATA คืออะไรอ่ะค่ะ อายจัง ไม่มีความรู้จริงๆ ร้องไห้

Ton_Dezember
Gold Member
อาจารย์ปู่

เพชฌฆาตหน้าตัวเมีย No.323

« ตอบ #6 เมื่อ: 18 มกราคม 2011, 20:04:37 »

คือ ซื้อ CDrom ที่มันเป็น External ใช่ป่ะค่ะ แล้วเป็น SATA คืออะไรอ่ะค่ะ อายจัง ไม่มีความรู้จริงๆ ร้องไห้

ซื้อ DVD RW External ครับ

พูดมาก เสียมาก พูดน้อย เสียน้อย ไม่พูด ไม่เสีย นิ่งเสีย โพธิสัตว์

treball
จอมยุทธ

« ตอบ #7 เมื่อ: 18 มกราคม 2011, 20:24:13 »

ซื้อ DVD RW External ครับ
ขอบคุณทุกๆคนเลยนะค่ะ จุมพิต จุมพิต จุมพิต

ทอม_อีเค
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #8 เมื่อ: 18 มกราคม 2011, 22:46:07 »

external ก้ได้ครับแต่ราคาเถิบไปอีกนิด ที่ว่าsata คือ พอร์ทการเชื่อมต่อของเมนบอน์ดกับhardwereครับ แต่ถ้าเป้นDVDexternal จะเป้นusbเพราะต่อภายนอก

treball
จอมยุทธ

« ตอบ #9 เมื่อ: 18 มกราคม 2011, 23:04:41 »

external ก้ได้ครับแต่ราคาเถิบไปอีกนิด ที่ว่าsata คือ พอร์ทการเชื่อมต่อของเมนบอน์ดกับhardwereครับ แต่ถ้าเป้นDVDexternal จะเป้นusbเพราะต่อภายนอก
แล้วราคามันต่างกันมากไหมอ่ะ อันไหนน่าจะง่ายและสะดวกกว่ากันค่ะ ขยิบตา

ทอม_อีเค
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #10 เมื่อ: 19 มกราคม 2011, 08:41:39 »

แล้วราคามันต่างกันมากไหมอ่ะ อันไหนน่าจะง่ายและสะดวกกว่ากันค่ะ ขยิบตา
external ครับ สะดวก ง่ายไม่ต้องติดตั้งถอดเข้าถอดออก ครับ

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #11 เมื่อ: 19 มกราคม 2011, 09:58:39 »

external ครับ สะดวก ง่ายไม่ต้องติดตั้งถอดเข้าถอดออก ครับ
ถ้าใส่ internal ได้ผมว่ามันสะดวกกว่าอ่ะไม่ต้องพกไปมาอ่ะ

treball
จอมยุทธ

« ตอบ #12 เมื่อ: 19 มกราคม 2011, 10:41:50 »

ถ้าใส่ internal ได้ผมว่ามันสะดวกกว่าอ่ะไม่ต้องพกไปมาอ่ะ
แล้วงี้ข้าพเจ้าจะตัดสินใจได้ไหมนี่ อายจัง

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #13 เมื่อ: 19 มกราคม 2011, 10:45:15 »

แล้วงี้ข้าพเจ้าจะตัดสินใจได้ไหมนี่ อายจัง
ตัดสินใจไม่ยากครับ ถ้าเครื่องมันมีแบบin อยู่แล้วก็ใส่ in ครับ แต่ถ้ามีไม่(พวก netbook จอเล็ก10นิ้ว) พวกนี้จะไม่มี DVD in อยู่แล้ว ก็ต้องใช้ แบบ Ex แทนครับ

ทอม_อีเค
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #14 เมื่อ: 19 มกราคม 2011, 10:55:42 »

เลือกตามความต้องการของการใช้งานและวัตถุประสงค์ครับ

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club IT  |  หัวข้อ: Drive E เสีย