ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
23 เมษายน 2024, 15:34:29
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Sports  |  หัวข้อ: ขอความคิดเห็นเรื่องบอลไทย 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความคิดเห็นเรื่องบอลไทย  (อ่าน 5541 ครั้ง)
konsa
Gold Member
เจ้าสำนัก

นุ ++ ปากเกร็ด คร๊าปปท่าน

« เมื่อ: 27 ธันวาคม 2010, 18:41:23 »

ไม่ทราบว่า พี่ๆ เพื่อนๆ คิดอย่างไรกับฟุตบอลไทยตอนนี้ ทั้งทีมชาติ และ สโมสร ... รวมถึงผู้ตัดสิน กับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นบ่อยๆครับ ... ขอบคุณครับ
riter_zero
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2010, 19:34:07 »

ไม่มีความเป็นมืออาชีพทั้งระบบครับ กรรมการ กองเชียร์ นักกีฬา (แต่ก็ไม่ใช่ทั้งหมดทุกคนหรอกนะ) ถ้าอยากพัฒนากว่านี้ต้องเป็นมืออาชีพมากกว่านี้ ทิศทางมันเริ่มดีแล้วล่ะ แต่ก็ต้องปรับอีกพอสมควรเลย
konsa
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #2 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2010, 19:54:16 »

ไม่มีความเป็นมืออาชีพทั้งระบบครับ กรรมการ กองเชียร์ นักกีฬา (แต่ก็ไม่ใช่ทั้งหมดทุกคนหรอกนะ) ถ้าอยากพัฒนากว่านี้ต้องเป็นมืออาชีพมากกว่านี้ ทิศทางมันเริ่มดีแล้วล่ะ แต่ก็ต้องปรับอีกพอสมควรเลย

ใช่ครับ...ต้องรื้อทั้งระบบ ... เนื่องจากว่า เรายกระบบของอังกฤษมาทั้งชุด แต่นำมาใช้ไม่ทั้งหมด รวมถึงกฏระเบียบที่ยืดหยุ่น ถ้ากฏแข็งเหมือนอังกฤษ รับรองว่าดีขึ้น  ขอบคุณมากๆครับ ... ฮืม ฮืม

ท่านอื่นว่าไงครับ ...
roadman21
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #3 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2010, 21:10:18 »

บทลงโทษเบาไปหน่อยคับ เลยไม่มีความกลัวกับบทลงโทษ โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ
konsa
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #4 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2010, 21:15:33 »

บทลงโทษเบาไปหน่อยคับ เลยไม่มีความกลัวกับบทลงโทษ โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ

เจ๋ง เจ๋ง อันนี้แน่นอนครับ เนื่องจากต้องเอามาปรับให้เข้ากับบ้านเมืองเรา แต่ดันอ่อนไปเยอะ ทำให้ใครอยากจะทำอะไรก็ทำได้ตามใจชอบ ...ทราบมาว่าปีหน้ากฏแข็งกว่านี้เยอะครับ เนื่องจาก AFC เข้ามามีบทบาทเยอะขึ้น และมีหลายๆลีก ที่เข้ามาเก็บนักเตะต่างชาติดีๆที่มาค้าแข้งในเมืองไทยครับ ... อีกอย่าง ฟุตบอลกลายเป็นอีก 1 อาชีพในเมืองไทยที่มีเงินเดือนสูง...

**ขอบคุณครับ ท่านต่อไปว่าไงครับ ...
Paris
จอมยุทธ

« ตอบ #5 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2010, 21:42:28 »

อีกหน่อยคงเป็น บอลไทยไปมวยโลก

konsa
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #6 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2010, 21:50:19 »

ยิงฟันยิ้ม ;Dไม่อีกหน่อยแล้วครับพี่ ตอนนี้ติดอันดับเรียบร้อย เหอๆๆๆ... เชลซีจะมาเตะเมืองไทยปีหน้า หายห่วงครับ เพราะเขาชินกับ นักรบอังกฤษไปแล้ว ...กลายเป็นว่าอินโดนีเซีย เรื่องจิ๊บไปเลย ...

***ขอบคุณครับ ...ท่านต่อไปว่าไงครับ
cocore
เข้าวงการ
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 24 มีนาคม 2012, 10:23:58 »

55555+  จะไปรอดกะเค้าไม่รู้

firstjung
จอมยุทธ

JDM

« ตอบ #8 เมื่อ: 27 มีนาคม 2012, 22:27:11 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
pluszaplus
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2012, 16:22:18 »

โกรธ โกรธ โกรธ

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Sports  |  หัวข้อ: ขอความคิดเห็นเรื่องบอลไทย