ราคาการถ่ายน้ำมันเครื่อง น้ำมันเบรค น้ำมันเกียร์

<< < (2/2)

vakabayashi:
อ้างจาก: arkom.n ที่ 30 ตุลาคม 2010, 17:18:50

;) ผมใช้ น้ำมันเครื่อง ปตท สังเคราะห์ 100 % ที่แถมบัตรเติมน้ำมัน 500 ครับ วิ่งได้หมื่นโล ซื้อมาให่อู่ เอา 100 เดียว กรอง hamp by honda 120 น้ำมันเกียร์ก็เพิ่งถ่าย  วาโวลีน 4 ลิตร 600 ที่   www.RlaiD.com

รอบหน้าว่าจะถ่ายเองแล้ว กะลังวางแผนอยู่ครับ อิ อิ รึว่าใครเคยถ่ายน้ำมันเอง ช่วยชี้แนะ ตอนถอดกรอง น้ำมันเครื่องด้วยครับ  :-*

ว่าจะไปอุดหนุนร้านนี้อยู่เหมือกัน ใกล้ ๆ บ้าน ;)

First-Festival:
น้ำมันเครื่อง ผมใช้ ปตท.ตัวที่แถมบัตร500อ่ะครับ                  ประมาณ 1200 บวกลบ 50 บาท แล้วแต่ช่วง ใช้7000โล ค่อยถ่ายทิ้ง
กรองใช้ Hamp หรือถ้าหาไม่ได้ใช้ BC (ตราดอกจิก)                 ประมาณ     80-120 บาท

ถ่ายเองครับ ผมซื้อบล๊อกถอดกรองมาครับ อย่างดีอันละ 200 มั๊งครับ
ว่างๆจะถ่ายรูปวิธีการถ่ายน้ำมันเครื่องมาให้ดูครับ ทำไม่ยากครับ

ส่วนน้ำมันเบรคกะเกียร์ ให้ร้านทำให้ครับ มีคนเดียวไล่ลมเองไม่ได้คับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว