ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 มีนาคม 2024, 02:28:29
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Pets  |  หัวข้อ: ชูกาไกรเดอร์ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: 1 2 3 [4] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ชูกาไกรเดอร์  (อ่าน 283291 ครั้ง)
Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #120 เมื่อ: 17 กันยายน 2012, 16:27:07 »

กลัวเค้าจะเป๊นอ่ะไรไปอ่ะ ขอเบอร์ติดต่อปรึกษาได้มั้ยอ่ะพี่  เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า
ครับผม อายจัง อายจัง

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
tit087
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #121 เมื่อ: 13 มกราคม 2013, 16:24:20 »

อ่านกระทู้นี้มาตั้งแต่แรก......ชอบมากๆ.......อยากขอเบอร์โทรเพื่อขอคำปรึกษาหน่อยครับ......อ้าย
ขอบคุณมากครับ

* 481191_393096620782799_1913966531_n.jpg (61.75 KB, 960x717 - ดู 1379 ครั้ง.)
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #122 เมื่อ: 14 มกราคม 2013, 11:35:41 »

อ่านกระทู้นี้มาตั้งแต่แรก......ชอบมากๆ.......อยากขอเบอร์โทรเพื่อขอคำปรึกษาหน่อยครับ......อ้าย
ขอบคุณมากครับ
ดูท่าทางน่าจะเลี้ยงมาได้ซักระยะแล้วใช่ไม๊ครับ ยิ้มเท่ห์

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
tit087
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #123 เมื่อ: 14 มกราคม 2013, 13:31:57 »

ดูท่าทางน่าจะเลี้ยงมาได้ซักระยะแล้วใช่ไม๊ครับ ยิ้มเท่ห์
ประมาณ อาทิตย์เดียวครับ....ซื้อต่อเค้ามา ตัวแรก 4 เดือนขู่น่าดูเลย แต่พอจับได้ก็ไม่ขู่แล้ว เลี้ยง 2 วัน ซื้อตัวเมียมาเพิ่มอีกตัวแต่ตัวเมีย 8เดือนได้แต่เชื่องมากไม่ขู่ไม่กัด เลี้ยงอีกวัน ซื้อตัวผู้ตัวใหญ่กว่าตัวเมียมาอีก แต่คนขายบอกอายุ4-5เดือน เป็นลูกโทนเลยใหญ่ แต่มีไข่ห้อยแล้วด้วย เลยงงครับ แต่ก็เชื่องไม่กัด แต่ขู่บางครั้ง
tit087
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #124 เมื่อ: 14 มกราคม 2013, 13:34:58 »

เห็นของคุณแข็งแรงดี อยากได้คำแนะนำเรื่อง การให้อาหาร....ว่าให้อะไรกินบ้าง ...เวลาไหน....อาหารเสริมอะไหบ้าง  ที่ท่านทำอยู่
ขอบคุณครับ
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #125 เมื่อ: 14 มกราคม 2013, 15:05:08 »

เห็นของคุณแข็งแรงดี อยากได้คำแนะนำเรื่อง การให้อาหาร....ว่าให้อะไรกินบ้าง ...เวลาไหน....อาหารเสริมอะไหบ้าง  ที่ท่านทำอยู่
ขอบคุณครับ
ของผมเด็กๆโตหมดแล้วครับ อายุน้อยสุดก็10เดือนนะครับ
เวลาให้อาหารผมแบ่งเป็นสองช่วง
ช่วงแรก หัวค่ำของทุกวัน ให้ซิลิแล็คเป็นหลักครับ ปริมาณสำหรับ 6 ตัว ก็ประมาณ 3 ช้อนชา  ผสมให้ไม่ข้นมากนะ
และก็ให้ผลไม้ไปพร้อมๆกันพวก   แตงโม ข้าวโพดหวาน องุ่น เงาะ แอปเปิ้ล ชมพู่ แคนตาลูบ วางใส่ถ้วยไว้ ทุกคืนสลับกันไป
ส่วนช่วงเช้าก็เอาซิลิแล็ค กับ ผลไม้ที่เหลือออกมาทิ้ง แล้วก็ให้อาหารเสริม พวกหนอนนก  สาหร่าย  ไก่ต้ม  ไส้กรอกCP  ตัวอ่อนผึ้ง แล้วแต่ว่าของกินตอนกลางคืนเหลือเยอะไ๊ม๊ ถ้าเหลือเยอะ ผมจะให้เยอะ เพราะเมื่อคืนน่าจะกินกันน้อย ถ้าคืนไหนไม่ค่อยเหลือ เช้ามาก็ให้ไม่เยอะครับ 
ส่วนผ้าที่นอนอะไรต่างๆ เอาออกมาทำความสะอาด เอามาเปลี่ยน ทุกวันครับ  ถาดรองกรงก็เอากระดาษมาทิ้ง สองสามวันครั้งครับ

โดยรวมก็อาหารต้องใหม่ๆเสมอ ห้ามทิ้งไว้ในกรง  แล้วก็ที่นอนอะไรต่างๆต้องสะอาดเสมอครับ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

tit087
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #126 เมื่อ: 14 มกราคม 2013, 15:27:23 »

ขอบคุณมากครับ อยากรู้ว่าตัวผู้ ที่มีไข่ยานอายุอย่างต่ำประมาณกี่เดือน.......แล้วช่วงผสมพันธ์ ตัวผู้กับตัวเมีย อายุเท่าไรจึงพร้อมครับ
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #127 เมื่อ: 14 มกราคม 2013, 15:30:25 »

ขอบคุณมากครับ อยากรู้ว่าตัวผู้ ที่มีไข่ยานอายุอย่างต่ำประมาณกี่เดือน.......แล้วช่วงผสมพันธ์ ตัวผู้กับตัวเมีย อายุเท่าไรจึงพร้อมครับ
พร้อมผสมก็ประมาณขวบนึงครับ  แต่ของผม ตัวผู้ 12เดือนพอดี ตัวเมีย 10 เดือน ก็มีลูกแล้วครับ  ยิ้ม ยิ้ม

tea_auto1981
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

กู...ตลอดดดดด

« ตอบ #128 เมื่อ: 14 มกราคม 2013, 15:38:12 »

พร้อมผสมก็ประมาณขวบนึงครับ  แต่ของผม ตัวผู้ 12เดือนพอดี ตัวเมีย 10 เดือน ก็มีลูกแล้วครับ  ยิ้ม ยิ้ม
ชิงสุกก่อนห่าม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เข้มแข็งและมีเกียรติ
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #129 เมื่อ: 14 มกราคม 2013, 16:20:13 »

ชิงสุกก่อนห่าม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น  สองครอกแล้วเนี่ย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

tit087
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #130 เมื่อ: 14 มกราคม 2013, 17:07:15 »

แล้วตอนเช้าปล่อยเค้านอนทั้งวันหรือครับ......ต้องเล่นกับเค้าตอนไหนบ้าง
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #131 เมื่อ: 14 มกราคม 2013, 18:46:56 »

แล้วตอนเช้าปล่อยเค้านอนทั้งวันหรือครับ......ต้องเล่นกับเค้าตอนไหนบ้าง

โดยมากจะเป็นช่วงกลางคืนครับ ยิ่งดึกยิ่งคึก ช่วงเอามาเลี้ยงแรกๆ ไม่ได้นอนเลย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

tit087
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #132 เมื่อ: 15 มกราคม 2013, 09:52:05 »

มีโอกาส...เป็นไปได้ไหมครับ.....วาเปลี่ยนกลางคืนเป็นกลางวัน
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #133 เมื่อ: 15 มกราคม 2013, 10:46:19 »

มีโอกาส...เป็นไปได้ไหมครับ.....วาเปลี่ยนกลางคืนเป็นกลางวัน
พอได้ครับ ตอนกลางวันก็ปลุกมาเล่น พอไม่ได้นอนมากๆก็จะนอนกลางคืนแทน แต่ได้เป็นบ้างวันนะครับ บางที่ปลุกยังไงก็ไม่ตื่นไม่ก็ตื่นแป๊บเดียว เกาะๆแขนอยู่ นอนบนแขนเฉยอะไรแบบนี้  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

tit087
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #134 เมื่อ: 15 มกราคม 2013, 10:59:29 »

ควรหรือไม่...ว่า เลี้ยงตัวเมีย 2 ตัว ตัวผู้ ตัวเดียว....ในกรงเดียวกัน ถ้าติดสัตว์ หรือ ผสมพันธุ์กัน จะมีผลต่อลูกไหม หรือมีผลไม่ดีด้านอื่นครับ
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #135 เมื่อ: 15 มกราคม 2013, 11:06:28 »

ควรหรือไม่...ว่า เลี้ยงตัวเมีย 2 ตัว ตัวผู้ ตัวเดียว....ในกรงเดียวกัน ถ้าติดสัตว์ หรือ ผสมพันธุ์กัน จะมีผลต่อลูกไหม หรือมีผลไม่ดีด้านอื่นครับ
ไม่เป็นไรครับ เค้าจะเลือกคู่เองครับ และ ก็แล้วแจ่ว่าตัวเมียจะยอมไม๊ ถ้าไม่ยอมก็ตบตีกันครับ  ยิ้มกว้างๆ

tdcub
Sponsor
อาจารย์ปู่

No.767

« ตอบ #136 เมื่อ: 27 กันยายน 2013, 22:52:31 »

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ของแต่งใหม่แท้ เทียม
คลิก>http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,111129.0.html
ของแต่งมือ2 สภาพดี-มาก
คลิก>http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,111327.0.html
ตี๋ tel : 089-7979-379
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #137 เมื่อ: 27 กันยายน 2013, 23:27:34 »

ลูกเต็มบ้านแล้ว  อายจัง อายจัง

Ko Bangplee
จอมยุทธ

« ตอบ #138 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2013, 17:47:31 »

คูก้า ได้5เดือนแล้ว

คนเลี้ยงดูหน้าตาโหดๆ  ไม่น่าเชื่อว่าจะเป็นคนรักสัตว์ไปได้  ขยิบตา
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #139 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2013, 01:01:45 »

คนเลี้ยงดูหน้าตาโหดๆ  ไม่น่าเชื่อว่าจะเป็นคนรักสัตว์ไปได้  ขยิบตา

แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น  เค้ารักสัตว์ รักเด็ก(ม.ต้น)   ปีหน้าว่าจะลง อบต  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Ko Bangplee
จอมยุทธ

« ตอบ #140 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2013, 09:02:18 »

อย่างงัยก็หาให้อายุเกิน 18 ปีนะ  โทษน้อยลงมาหน่อย   ยิงฟันยิ้ม แต่ ม.ต้น คงมีแค่ 13-16 ปีเอง  18 ปีน่าจะเป็น ม.ปลาย
ลงสมัคร อบต. ยินดีด้วยครับ และขอให้ชนะเลือกตั้ง เจ๋ง
  ขยิบตา   หรือว่าเป็นมุข  อบต. ความหมายเป็นอย่างอื่น
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #141 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2013, 11:15:26 »

อย่างงัยก็หาให้อายุเกิน 18 ปีนะ  โทษน้อยลงมาหน่อย   ยิงฟันยิ้ม แต่ ม.ต้น คงมีแค่ 13-16 ปีเอง  18 ปีน่าจะเป็น ม.ปลาย
ลงสมัคร อบต. ยินดีด้วยครับ และขอให้ชนะเลือกตั้ง เจ๋ง
  ขยิบตา   หรือว่าเป็นมุข  อบต. ความหมายเป็นอย่างอื่น
เกิน18 มันก็ไม่เร้าใจซิครับ

ปล มุขทั้งนั้น ผมคนรักเมียครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Ko Bangplee
จอมยุทธ

« ตอบ #142 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2013, 11:02:14 »

ผมก็รักเมียครับ แต่ความใคร่นี่สิ  น่าจะเป็นเหมือนๆกันหมด ชอบหาโจทย์ที่เร้าใจ  ยิ้มกว้างๆ
ชูกาไกรเดอร์   ชูกาไกรเดอร์  กระทู้จะเปลี่ยนเป็น เด็ก ม.ต้น ซะแล้ว  ยิงฟันยิ้ม  

* ไอ้โคก1.jpg (113.37 KB, 640x480 - ดู 831 ครั้ง.)

* ไอ้โคก2.jpg (88.83 KB, 640x480 - ดู 863 ครั้ง.)

* ไอ้โคก3.jpg (68.47 KB, 512x384 - ดู 874 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ตุลาคม 2013, 11:20:15 โดย Ko Bangplee » บันทึกการเข้า
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #143 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2013, 11:09:22 »

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

darkblue96
ศิษย์น้อง
**

line ID: vertex96

« ตอบ #144 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2013, 23:30:01 »

ลูกๆของพีช อายุ 7 ขวบแระ แต่ไม่เคยมีทายาทเรย  ลูกชายก้ไม่เปนตุ๊ดน๊ หัวล้านฝุดๆ แต่มะยอมมีทายาทสืบสกุล
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #145 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2013, 01:09:46 »

ลูกๆของพีช อายุ 7 ขวบแระ แต่ไม่เคยมีทายาทเรย  ลูกชายก้ไม่เปนตุ๊ดน๊ หัวล้านฝุดๆ แต่มะยอมมีทายาทสืบสกุล
7 ขวบ เลยหรอครับ  จุมพิต จุมพิต  ยังแข็งแรงดีอยู่ไม๊ครับ หรือแสดงอาการเหมือนจะแก่ไม๊ครับ 
ของผม สีขวบได้ล่ะ ยังแข็งแรง ดี  ส่วนลูกๆ ตอนนี้ 5 ตัว ยังไม่มีท่าทีจะมีเพิ่มเหมือนกันครับ  ลังเล ลังเล

ของคุณพีช 7 ขวบ ทั้งสองเลยหรอครับ แต่แปลกนะทำไมไม่มีลูกกว่า เคยแบบว่ากัดกันทะเลาะกันไม๊ครับ ขยิบตา

darkblue96
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #146 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2013, 09:13:08 »

7 ขวบ เลยหรอครับ  จุมพิต จุมพิต  ยังแข็งแรงดีอยู่ไม๊ครับ หรือแสดงอาการเหมือนจะแก่ไม๊ครับ 
ของผม สีขวบได้ล่ะ ยังแข็งแรง ดี  ส่วนลูกๆ ตอนนี้ 5 ตัว ยังไม่มีท่าทีจะมีเพิ่มเหมือนกันครับ  ลังเล ลังเล

ของคุณพีช 7 ขวบ ทั้งสองเลยหรอครับ แต่แปลกนะทำไมไม่มีลูกกว่า เคยแบบว่ากัดกันทะเลาะกันไม๊ครับ ขยิบตา

7ขวบ เท่ากันค๊ อ่อนกว่ากัน 1เดือน ค๊ รับตัวผู้มาเลี้ยง ประมาณ กรกฎา ปี49 ส่วนตัวเมีย ประมาณ สิงหา ปี49 ค๊ เค้ากัดกันช่วงเวลา ที่เค้าเป็นสัดอ่ะค๊ กัดกันเสียงดัง ช่วงแรกก้อตกจัยกัวว่าจะได้แผล แต่สำรวจดูก้อไม่มีตัวไหนเป็นแผลเรยค๊ ตั้งแต่เลี้ยงมาเค้าก้อไม่ป่วยน๊ค๊(รึว่าป่วยแต่ดูไม่ออกก้อไม่ทราบน๊ค๊) แต่ที่ต้องรักษามาสองครั้งคือ อาการเครียดแร้วกัดตัวเองค๊ น่าสงสารมากค๊ กัดจนเปนแผลใหญ่มาก เครียดเพราะติดเจ้าของค๊ ตอนนั้นแค่ฝากเพื่อนไว้แค่สองชั่วโมงเองค๊ กลับมาพ่อลูกชายกัดตัวเองนึกว่ามดกัด แต่พอหาข้อมูลในเนตเรยรุว่าเค้าเครียด ส่วนลูกสาวแข็งแรงค๊ สุขภาพจิตดีกว่าเรยไม่เคยต้องหาหมอกันเรยสักทีค๊ แต่เมื่อวานตอนเช้า ทำแม่มันตกจัยเกือบช็อก เพราะเร่นกายกรรมท่าไหนไม่รุ ถุงนอนที่เค้านอนแต่ด้านในเค้าคงตะกุยจนขาด มันเรยพันคอห้อยต่องแต่งเกือบแย่ ดีน๊ที่ช่วยทันค๊ ถ้าไม่เหนคงแย่ ส่วนเรื่องแก่มีค๊ตัวผู้ขนตรงช่วงคอเปนสีหงอกแบบประมาณว่าสีซีดกว่าขนช่วงอื่นค๊ แร้วก้อมีที่หางค๊ ทั้งคู่เรยหางเค้าดูไม่ฟูเหมือนตอนเด็กๆค๊ แต่แม่มันยังรักไม่ยอมเปลี่ยนแปลงค๊ จุมพิต จุมพิต จุมพิต
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #147 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2013, 11:09:23 »

7ขวบ เท่ากันค๊ อ่อนกว่ากัน 1เดือน ค๊ รับตัวผู้มาเลี้ยง ประมาณ กรกฎา ปี49 ส่วนตัวเมีย ประมาณ สิงหา ปี49 ค๊ เค้ากัดกันช่วงเวลา ที่เค้าเป็นสัดอ่ะค๊ กัดกันเสียงดัง ช่วงแรกก้อตกจัยกัวว่าจะได้แผล แต่สำรวจดูก้อไม่มีตัวไหนเป็นแผลเรยค๊ ตั้งแต่เลี้ยงมาเค้าก้อไม่ป่วยน๊ค๊(รึว่าป่วยแต่ดูไม่ออกก้อไม่ทราบน๊ค๊) แต่ที่ต้องรักษามาสองครั้งคือ อาการเครียดแร้วกัดตัวเองค๊ น่าสงสารมากค๊ กัดจนเปนแผลใหญ่มาก เครียดเพราะติดเจ้าของค๊ ตอนนั้นแค่ฝากเพื่อนไว้แค่สองชั่วโมงเองค๊ กลับมาพ่อลูกชายกัดตัวเองนึกว่ามดกัด แต่พอหาข้อมูลในเนตเรยรุว่าเค้าเครียด ส่วนลูกสาวแข็งแรงค๊ สุขภาพจิตดีกว่าเรยไม่เคยต้องหาหมอกันเรยสักทีค๊ แต่เมื่อวานตอนเช้า ทำแม่มันตกจัยเกือบช็อก เพราะเร่นกายกรรมท่าไหนไม่รุ ถุงนอนที่เค้านอนแต่ด้านในเค้าคงตะกุยจนขาด มันเรยพันคอห้อยต่องแต่งเกือบแย่ ดีน๊ที่ช่วยทันค๊ ถ้าไม่เหนคงแย่ ส่วนเรื่องแก่มีค๊ตัวผู้ขนตรงช่วงคอเปนสีหงอกแบบประมาณว่าสีซีดกว่าขนช่วงอื่นค๊ แร้วก้อมีที่หางค๊ ทั้งคู่เรยหางเค้าดูไม่ฟูเหมือนตอนเด็กๆค๊ แต่แม่มันยังรักไม่ยอมเปลี่ยนแปลงค๊ จุมพิต จุมพิต จุมพิต
โหแสดงว่าเลี้ยงดีมากครับ เค้าว่าอายุมันถ้าเลี้ยงดีๆได้เป็นสิบปีเลย  ไอ้ตัวพ่อของผมเนี่ย พอมีลูกเยอะๆ ไม่ค่อยยอมให้ผมจับล่ะ ชอบแทะมือตลอด แต่ตัวแม่นี่ เชื่องมากๆ เรียบร้อยกว่าเยอะ ของผมก็ไม่เคยไปหาหมอ จะมีก็ ท้องเสียถ่ายเหลวหน่อย  แล้ว ตัวพ่อเค้าจะท้องผูก ถ่ายากเพราะสงสัยกินเยอะเกิน
ตัวเมียนี่มีเคยโดนตัวผู้กัดตอนโซเดมาคอมกัน หลังเป็นแผลเป็นรูเลย ต้องแยกกรงเลี้ยงเดี่ยวตั้งหลายอาทิตย์  อายจัง

darkblue96
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #148 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2013, 11:21:41 »

เค้าว่ากันว่ายุได้ 15-20 ปีเรยค๊ แต่มะรุจะเลี้ยงเค้าได้ขนาดนั้นรึป่าวสิค๊ อายจัง ของพีชตัวผู้ก้อเกเรกว่าค๊ นี่ค๊ รูปเด็กๆ

* image.jpg (71.17 KB, 320x424 - ดู 773 ครั้ง.)
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #149 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2013, 11:39:30 »

เค้าว่ากันว่ายุได้ 15-20 ปีเรยค๊ แต่มะรุจะเลี้ยงเค้าได้ขนาดนั้นรึป่าวสิค๊ อายจัง ของพีชตัวผู้ก้อเกเรกว่าค๊ นี่ค๊ รูปเด็กๆ

โอ้ว เยอะเท่าน้องหมาเลย   แต่หัวล้านจังนะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ของผมนี่เวลาล้านมากจับเช็คหัวประจำ  อายจัง

พอมีลูกเยอะแล้วก็วุ่นวายหน่อย ตอนกินหนอนก็จะวุ่นวายเล็กน้อย

แต่โดยรวมก็รักกันดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ธันวาคม 2013, 11:44:39 โดย Regis100 » บันทึกการเข้า

darkblue96
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #150 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2013, 12:50:16 »

ยิ้ม น่ารักจังเรยค๊ มีเร่นกล้องด้วยอ่ะ  ยิ้มเท่ห์ อยู่กันเยอะขนาดนี้แต่สามัคคีกันดีจังเรยน๊ค๊ น่ารักฝุดๆ จุมพิต
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #151 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2013, 13:00:29 »

ยิ้ม น่ารักจังเรยค๊ มีเร่นกล้องด้วยอ่ะ  ยิ้มเท่ห์ อยู่กันเยอะขนาดนี้แต่สามัคคีกันดีจังเรยน๊ค๊ น่ารักฝุดๆ จุมพิต
นอนไม่ค่อยจะเต็มอิ่มครับ กลางคืน วุ่นวายสุดๆ ถ้าหนอนหมดหรือหิว เห่าร้อง จนเราต้องตื่นอ่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

frenty1974
ศิษย์พี่

« ตอบ #152 เมื่อ: 31 มกราคม 2014, 22:15:55 »

ขอม้ัง ครั้งแรกกับการปีนต้นไม้ ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 มกราคม 2014, 22:19:21 โดย frenty1974 » บันทึกการเข้า

จงอย่าทิ้งความฝัน ถึงแม้ว่าเราจะทำไม่สำเร็จก็ตาม
หน้า: 1 2 3 [4] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Pets  |  หัวข้อ: ชูกาไกรเดอร์