ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
27 เมษายน 2024, 14:21:18
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club DIY => คุณทำได้  |  หัวข้อ: ติดตั้งไฟ VTEC ใน Civic ES ด้วยเงินแค่ 10 บาท 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ติดตั้งไฟ VTEC ใน Civic ES ด้วยเงินแค่ 10 บาท  (อ่าน 68989 ครั้ง)
chai_dst
Gold Member
ศิษย์น้อง

« เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2006, 13:56:57 »

วัสดุ-อุปกรณ์ที่จำเป็น
1. หลอดไฟ LED (เลือกสีตามชอบ) ควรซื้อแบบที่มีตัวต้านทานต่อมาแล้ว  จะได้ไม่ต้องมาต่อเอง (ถามคนขายว่าเอามาต่อ ไฟ 12 v ได้เลยรึเปล่า) ผมซื้อมาจากแถวบ้านหม้อตัวละ 10 บาท มีตัวต้านทานต่อมาแล้วด้วย
2. สายไฟที่ใช้ต่อจากกล่อง ECU
3. เทปพันสายไฟ
4. เข็มขัดรัดสายไฟ (เอาไว้เก็บสายให้เรียบร้อย)
5. กาวสำหรับยึดหลอด LED

เริ่มกันเลยครับ
มาหากันก่อนว่ากล่อง ECU อยู่ที่ไหน
อยู่ด้านหลังกล่องใส่ของด้านคนนั่งแหละครับ  เปิดออกมาก็เจอเลย

เจอแล้วจะต่อสายไหนดีหละยุบยับไปหมด
ตัว ECU มี Connector ที่ต่ออยู่กับตัวมันทั้งหมด 4 ตัวประกอบไปด้วย
Connector A (31 Pins)
Connector B (24 Pins)
Connector C (22 Pins)? รถเกียร์ออโต้เท่านั้น
Connector E (31 pins) ในรูปพิมพ์ผิดเป็น Connector D
เรียงจากบนลงล่างครับ
แต่เรามาสนใจเฉพาะ Connector B ที่มีสายที่เราต้องการอย่างเดียวพอ

2-yel-Fuel injector 4
3-blu-Injector 3
4-red-Injector 2
5-brn-Injector 1
6-grn-Radiator fan control
7-red/blk-A/T Pressure control solenoid valve A
8-red/wht-Engine Coolant sensor
9-blu/blk-VTEC Oil pressure switch VTEC ONLY
10-wht/blu-Alternator L Signal
13-wht/red-Alternator FR Signal
14-blu/red-EGR Valve VTEC ONLY
15-grn/yel-VTEC Solenoid valve
16-blk/red-A/T Pressure control solenoid valve B
17-red/yel-Intake air temp sensor
18-wht/grn-Alternator control
21-yel/blu-EVAP Canistor purge valve
ดูขาที่ 15 ครับ  เส้นนี้แหละไฟ VTEC สายสีเขียวคาดเหลือง
วิธีนับขาให้นับ ในลักษณะตัว Z คือนับจากซ้ายไปขวา แล้วบนลงล่าง

ปลอกสาย 15 ตรงกลางเส้นสำหลับต่อสาย + เข้าหลอด (ปลอกระวังหน่อยครับ อย่าให้สายขาด)
เอาสายด้านไฟ + ที่จะต่อเข้าหลอด  มาต่อกับสายเส้นนี้
ส่วนอีกเส้นเอาลงกราวด์  ผมเลือกหัวน็อตใกล้ๆ นั่นแหละ

วิธีดูว่าสายจาก LED ว่าขั้ว + หรือ ? ให้ดูที่ LED เลยครับ ขาที่เล็กว่าเป็นขั้ว +

ต่อสายเสร็จ  มาทดลองกันเลยครับ  ต้องทดสอบเอารถวิ่งๆ จริงเลยนะไฟถึงจะติด
ตอนแรกผมต่อเสร็จ  ก็ลองเหยียบคัดเร่งอยู่กับที่  อ้าวทำไมไฟไม่ติดว่ะ 5 พันกว่ารอบแล้วนะ คิดว่าต่อสายผิดซะแล้ว
เลยลองขับดู  รอบเครื่องแค่ประมาณ 2500 ไฟก็ติดแล้วครับ
ลองเสร็จก็จัดการเก็บสายให้เรียบร้อยหาตำแหน่งยึดหลอด LED ตามแต่ตัวเองชอบเลย
ของผมใช้กาวสำหรับติดคอนโซนได้  พอแห้งแล้วเนื้อมันจะเหมือนยาง  สามารถลอกออกได้เป็นแผ่นโดยไม่ทิ้งร่องรอยบนคอนโซน

เรียบร้อยแล้วครับ  ของผมเอา LED ส่องเข้าเข็มความเร็ว
กลางคืนสวยดีด้วย

ทั้งหมดผมเสียค่า LED ไป 10 บาท ส่วนของอย่างอื่นมีอยู่ที่บ้านอยู่แล้วครับ

คำเตือน หลังจากติดตั้งเสร็จอย่ามัวแต่ดูไฟจนลืมดูถนนเหมือนผมหละ   ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 กรกฎาคม 2006, 09:21:31 โดย chai_dst » บันทึกการเข้า
kapum
Gold Member
อาจารย์ปู่

สะพานใหม่

« ตอบ #1 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2006, 23:07:28 »

ตัว fd มันจะเหมือนกันหรือป่าวครับ อยากลองแต่ไม่กล้าเดา เพราะไม่มีความรู้อะไรเลย

ทอม_อีเค
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #2 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2006, 08:37:55 »

ของEK มันอยู่เส้นไหนไม่รู้ครับ ยิ้มกว้างๆ

PATTAYARACING CLUB
CIVICCLUB no.131
ChonburiClub no.034

7kuroshio
ชาวยุทธ
*

<< อุปสรรคมันกลัวคนเอาจริง >><< ปัญหามา ปัญญามี >>

« ตอบ #3 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2006, 11:29:35 »

ของดี..มีประโยชน์อีกแล้วครับท่าน ขอบคุณพี่ชัยมากๆคร๊าบบ  ยิ้มเท่ห์

iamincubus
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2006, 13:10:59 »

อยากได้บ้าง รับติด ไหมครับ แล้วถ้าผมอยากใช้เป็นไฟ ชิพ ไลท์ จากพวก เกวัดรอบแทน ได้อะเปล่า ฮืม ขยิบตา
chai_dst
Gold Member
ศิษย์น้อง

« ตอบ #5 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2006, 14:33:21 »

ติดได้อยู่แล้ว

แต่ว่าผมไม่ได้รับติดครับ  ผมเห็นคนใน ES Group รับติดอยู่
ลองติดต่อเค้าดูก็ได้ครับ

แต่ถ้าคิดจะทำเองก็ไม่ยากนะครับ
เอาสายไฟจากชิพไลท์ มาต่อ ตามแบบผมก็ใช้ได้แล้ว  ถ้าไม่มีความรู้จริงๆ ก็ใช้บริการเค้าดีกว่า
tton
Gold Member
เจ้าสำนัก

Civic Club No.80

« ตอบ #6 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2006, 18:00:48 »

ชัย รูป ไม่ขึ้นอะ ลอง แก้ ด้วย  ลอง เอา รูป ฝากที่เวปนี้ดู ดีมากๆๆ โพสได้ที่หละหลายๆๆรูปแต่ ต้องสมัครก่อนนะ

การโพส รูปต้อง ใส่รหัส ด้วยชัย โดย การ กด ตรง ไอคอน ใส่รูปแล้วก็เอาเวปลิงค์ ใส่ ลงไปตรงระหว่างคำว่า [img    ]http://เวป ที่ใส่ รู
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 กรกฎาคม 2006, 18:12:02 โดย tton » บันทึกการเข้า

chai_dst
Gold Member
ศิษย์น้อง

« ตอบ #7 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2006, 09:27:57 »

แก้รูปให้แล้วครับ

พี่ต้น ขอบคุณครับ photobucket เจ๋งจริงๆ
~. LoNeLy sEcRet .~
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2006, 17:44:01 »

EK ทำได้ไหมอ่ะ

Madam-Mam
Gold Member
จอมยุทธ

« ตอบ #9 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2006, 14:01:52 »

แล้ว Exi ทำได้ป่ะกั๊บ  ฮืม ฮืม

kaffir
The Dance of Eternity
Gold Member
เจ้าสำนัก

-[[ Erotomania Team ]]-

« ตอบ #10 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2006, 01:24:58 »

แล้ว Exi ทำได้ป่ะกั๊บ  ฮืม ฮืม

ยิงฟันยิ้ม แต่งอีกละ

tton
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #11 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2006, 08:31:54 »

ทำได้ครับ  Madam-Mam  มีสาม วิธี ผมแนะนำ
1. เปลี่ยนเครื่องใหม่ เป็น วีเทค
2. เปลี่ยนรถใหม่ ที่มีวีเทค
3.เดียวผมทำวงจรไฟกระพริบให้ ไฟวีเทคทำงานเป็นจังหวะ

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

kaffir
The Dance of Eternity
Gold Member
เจ้าสำนัก

-[[ Erotomania Team ]]-

« ตอบ #12 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2006, 09:26:31 »

ทำได้ครับ  Madam-Mam  มีสาม วิธี ผมแนะนำ
1. เปลี่ยนเครื่องใหม่ เป็น วีเทค
3.เดียวผมทำวงจรไฟกระพริบให้ ไฟวีเทคทำงานเป็นจังหวะ

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Madam-Mam
Gold Member
จอมยุทธ

« ตอบ #13 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2006, 14:42:45 »

ขอบคุณ คุณ tton มากนะกั๊บ...

อุตส่าห์มาตอบคำถามแทนเจ้าของกาทู้...อิอิ

แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

tton
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #14 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2006, 15:16:03 »

อุตส่าห์มาตอบคำถามแทนเจ้าของกาทู้...อิอิ

แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

ยินดีเสมอ ครับ ป้า  ผมแนะนำป้านะ ขับ exi อะดีแล้ว มาขับ vti เดียวหัวใจวาย ป้ายิ่งแก่ๆๆ อยู่

jane
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2006, 16:26:01 »

อยากทราบลายละเอียดของConnector A,C,E ครับ พอจะบอกได้หรือเปล่าครับ เอาแบบConnector B ครับการนับขาด้วยครับ ขอบคุณมากครับ
jane
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2006, 16:29:23 »

Connector ที่ขอของ VTEC LEV 1999 ครับ
Madam-Mam
Gold Member
จอมยุทธ

« ตอบ #17 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2006, 07:29:14 »

ยินดีเสมอ ครับ ป้า  ผมแนะนำป้านะ ขับ exi อะดีแล้ว มาขับ vti เดียวหัวใจวาย ป้ายิ่งแก่ๆๆ อยู่

ฮั่นแน่...แอบห่วงใยเล็ก ๆ คริ คริ..

ไม่หัวใจวายตายง่าย ๆ ร๊อก ...หนังเหนียวอ่ะกั๊บ..เอิ๊กส์ เอิ๊กส์
  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ทอม_อีเค
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #18 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2006, 15:48:54 »

มารอดูของEK ยิงฟันยิ้ม

PATTAYARACING CLUB
CIVICCLUB no.131
ChonburiClub no.034

chai_dst
Gold Member
ศิษย์น้อง

« ตอบ #19 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2006, 16:39:57 »

ตาโตใครจะติด VTEC ให้ต่อจาก Connector A ตัวซ้ายสุด
ต่อจากขา 8 (เขียวคาดเหลือง) ตามรูปเลยครับ

jojo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2006, 17:31:25 »

มีของ city 2004 บ้างมั้ยคราบ
jane
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2006, 07:02:28 »

2-yel-Fuel injector 4
3-blu-Injector 3
4-red-Injector 2
5-brn-Injector 1
6-grn-Radiator fan control
7-red/blk-A/T Pressure control solenoid valve A
8-red/wht-Engine Coolant sensor
9-blu/blk-VTEC Oil pressure switch VTEC ONLY
10-wht/blu-Alternator L Signal
13-wht/red-Alternator FR Signal
14-blu/red-EGR Valve VTEC ONLY
15-grn/yel-VTEC Solenoid valve
16-blk/red-A/T Pressure control solenoid valve B
17-red/yel-Intake air temp sensor
18-wht/grn-Alternator control
21-yel/blu-EVAP Canistor purge valve
ดูขาที่ 15 ครับ  เส้นนี้แหละไฟ VTEC สายสีเขียวคาดเหลือง
วิธีนับขาให้นับ ในลักษณะตัว Z คือนับจากซ้ายไปขวา แล้วบนลงล่าง

รบกวนขอรายละเอียดของConnector A,B,C,Eแบบข้างบนของตาโตปี99ได้ไหมครับพอดีเอาไปติดNGVมาอยากรู้ช่างเอาสายอะไรไปต่อบ้าง ไม่กล้าถามช่างครับ ขอการนับขาด้วยครับ   ขอบคุณครับ
chai_dst
Gold Member
ศิษย์น้อง

« ตอบ #22 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2006, 11:00:11 »

คุณ jane ไปดาวโหลด Service manual ของตาโตเอาเองละกันครับ
ตาม Link ข้างล่างเลย  มีบอกทุกอย่าง

http://d.turboupload.com/d/562567/96-00_civic_service_manual.PDF.html
ake1199
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2006, 10:04:33 »

ต้องวิ่ง2500ไฟถึงจะขึ้นหรอ แล้วหลอดไฟอยู่ที่เข็มไมล์เข้าตรงไหน
NAMPOO
รถ! ต้องแรงกว่า คน! เฮ้ย! ไม่ช่าย คน! ดิต้องแรงกว่า รถ!
ศิษย์น้อง
**

ARMY YALA

« ตอบ #24 เมื่อ: 01 กันยายน 2006, 12:09:11 »

ยังงั้นถ้าทำเองไม่เป็นก็มากกว่า 10.- อะดิ (แต่ผมทำได้นะ แต่ไม่เป็น)
ES Spoon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: 19 กันยายน 2006, 17:39:16 »

แล้วของเครื่อง 2.0 ใน es หละครับ  ฮืม ฮืม 
tu3310
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #26 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2006, 10:36:42 »

ขอของ D15B ด้วยสิครับ มันคอนเนคเตอร์เดียวกันไหมครับ
ของผมวางใน ซิวิคโฉมเตารีดครับ
banana_bode
เจ้าสำลัก เอ้ย
เจ้ายุทธภพ

ลูกค้าชั้นดี เจ้าของรถแอบแรง

« ตอบ #27 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2006, 11:18:34 »

D15B จะเป็นกล่อง OBD1 ปลั้ก Connector จะเป็นอีกอย่างนึงครับ  เด๋วจะเอามาฝากสำหรับ Diagram OBD1  ถ้าจำไม่ผิด กล่องจะเป็นรหัส P07   ยิ้มเท่ห์

ส่วน EK และ ES จะเป็น OBD2 ครับ  เพียงแค่ ES จะเป็น OBD2B  ส่วน EK เป็น OBD2A

ฮืม  นึกว่า จะมีคนรู้วิธีติดของ ตาโต แล้วซะอีก

ยิงฟันยิ้ม

ผมติดแล้ว ใช้งานมาตั้งนาน ขอเวลา 2 วันครับ ได้กล้องแล้วจะถ่ายมาให้ดูว่า ติดยังไง สายเส้นไหน

.........................................

เด๋วเอามาแปะฝากครับ  ยิ้มเท่ห์ 

ปล.  รูป กระทู้แรก Vtec ของ ES   ไฟติด แต่รอบ มันยังไม่ถึง 3000 เลยอ่า วีเทคเปิดแล้วหรอครับ ES เนี่ย  ฮืม

จากที่รู้ๆ มา Vtec สามารปรับจูนให้เปิดต่ำสุดได้ที่ 3000 Rpm. อะครับ อาจจะใช้ Apexi V-Afc เปงต้นน  ตกใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ธันวาคม 2006, 11:22:37 โดย banana_bode » บันทึกการเข้า

ECU Shop : In Chaiyos We Trust ! ,,EK Club Northernzone : http://cm-club.com
jakee
เข้าวงการ
*

« ตอบ #28 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2007, 17:13:54 »

ได้ความรู้ดีครับ เยี่ยมเลย
MOU
Gold Member
เจ้าสำนัก

---CIVIC CLUB No.250---

« ตอบ #29 เมื่อ: 10 มีนาคม 2007, 02:56:06 »

ตกใจ
สร้างสรรค์ๆ

--- CIVIC CLUB No.250 ---
payub
เข้าวงการ
*

« ตอบ #30 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2007, 14:40:54 »

???ผมลองทำแล้ว แรอรแ ตาโตนะตามผังที่บอกนั่นแหละแต่ว่ากว่าไฟจะติดหรือเทคจะทำงานนะปาเข้าไปที่ 5500รอบโน่นแนะเช็งเลย ฮืม ฮืม ไม่รู้ว่จะไปจูนให้เทคทำงานเร็วขึ้นหรือรอบต่ำลงได้ที่ไหนใครทราบช่วยบอกด้วยครับ เมล์บอกได้ยิ่งดี payubb@hotmail.com ขอบคุณอย่างยิ่งครับ :'(
pher
จอมยุทธ

ฝากเนื่อฝากตัว ด้วยครับ

« ตอบ #31 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2007, 04:24:12 »

สวยครับ
OFFSIDE
Gold Member
อาจารย์ปู่

แรงตามตังค์ พังตามตีน....

« ตอบ #32 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2007, 08:40:18 »

???ผมลองทำแล้ว แรอรแ ตาโตนะตามผังที่บอกนั่นแหละแต่ว่ากว่าไฟจะติดหรือเทคจะทำงานนะปาเข้าไปที่ 5500รอบโน่นแนะเช็งเลย ฮืม ฮืม ไม่รู้ว่จะไปจูนให้เทคทำงานเร็วขึ้นหรือรอบต่ำลงได้ที่ไหนใครทราบช่วยบอกด้วยครับ เมล์บอกได้ยิ่งดี payubb@hotmail.com ขอบคุณอย่างยิ่งครับ :'(
ผมเอ็มครับ  ผมใช้ตาโตเหมือนกันอยากลบกวนพี่ช่วยบอกวิธีการติดสายไหนสีอะไร แล้วตรงไหนยังไง คือว่าผมไม่ค่อยจะฉลาดเกี่ยวกับอิเล็กทรอนิคครับ แล้วผม ปี 97 ของพี่ปีเดียวกันหรือเปล่าติดแล้วมีปัญหาอะไรไหมครับ ขอละเอียดนิดนึงนะครับ(มีรูปด้วยดีเลยครับ) b_remand@hotmail.com รบกวนด้วยนะครับ

อยากสวยอย่ากลัวแพง อยากแรงอย่ากลัวพัง รู้ว่าไม่มีตังค์ขับเดิมๆ   ^______^
OFFSIDE
Gold Member
อาจารย์ปู่

แรงตามตังค์ พังตามตีน....

« ตอบ #33 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2007, 08:46:59 »

ตาโตใครจะติด VTEC ให้ต่อจาก Connector A ตัวซ้ายสุด
ต่อจากขา 8 (เขียวคาดเหลือง) ตามรูปเลยครับ

แล้วอีกขาของหลอดต่อกับโครงรถหรือเปล่าครับ สายไฟต่อขาไหน หรือได้ 2 ขาเลยครับ....

อยากสวยอย่ากลัวแพง อยากแรงอย่ากลัวพัง รู้ว่าไม่มีตังค์ขับเดิมๆ   ^______^
GoKoKo
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #34 เมื่อ: 12 มกราคม 2008, 15:31:25 »

แล้วอีกขาของหลอดต่อกับโครงรถหรือเปล่าครับ สายไฟต่อขาไหน หรือได้ 2 ขาเลยครับ....

ขั้ว + ต่อกับ เขียวคาดเหลือง

ขั้ว - ต่อกับตัวถังรถ หรือหัวน๊อต ที่จะสะดวกติด

E-Mail - MSN : bnw_koko@hotmail.com
Civic Club No.184
TiiChA
เข้าวงการ
*

« ตอบ #35 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2008, 14:51:11 »

สนใจจังเลยค่ะ

มีใครรับทำไหมอ่ะคะ

^^ PROMISCUOUS GIRL ^^
BEER_CIVIC ES
เจ้าสำนัก

« ตอบ #36 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2008, 17:19:59 »

สนใจจังเลยค่ะ

มีใครรับทำไหมอ่ะคะ
   ทำเองก้ได้ ครับ ง่ายๆๆ เลย
mummieretrun09
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #37 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2008, 16:27:33 »

สบใจจริงๆครับ
dekbah
ศิษย์พี่

*_O มีคนเป็นล้าน แต่มีเพียง 1 ..

« ตอบ #38 เมื่อ: 04 กันยายน 2008, 01:17:26 »

10 บาทราคา กรุงเทพ-ปริมณฑล  อายจัง

อย่าหวังว่า . . .จะได้รับความรักจากคนที่คุณรัก
เพราะคนที่คุณรัก ไม่ได้รักคุณหมดทุกคน
pry1999
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #39 เมื่อ: 18 เมษายน 2009, 09:20:03 »

ขอบคุณครับ ที่นำงานดีๆมานำเสนอ ยิ้ม ยิ้มเท่ห์
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club DIY => คุณทำได้  |  หัวข้อ: ติดตั้งไฟ VTEC ใน Civic ES ด้วยเงินแค่ 10 บาท