ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
25 เมษายน 2024, 04:20:28
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Show Room  |  หัวข้อ: Civic Dimension-ES-04-Swap k20A-by-RedH 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Civic Dimension-ES-04-Swap k20A-by-RedH  (อ่าน 218206 ครั้ง)
inspire
Gold Member
ศิษย์น้อง

« ตอบ #200 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2011, 17:53:19 »

2011/06/17

ไม่ได้ Update นานมากมาย
จริงๆ เตรียมของไว้หลายอย่างนานแล้ว ส่วนใหญ่ก็เป็นอุปกรณืจุกจิกน่ะครับ

อันแรก Mugen Thermo Switch

แน่นอนครับต้องคู่กับ Thermo Stat
สองตัวนี้ทำให้วาล์วน้ำเปิดเร็วขึ้นครับ ลดความร้อนของเครื่องได้อย่างดีครับ

อีกอันที่ก่อนหน้านี้ได้ของมาก่อนคือตัว tie rod ของ Js ครับ

คู่กับ Roll Center ของ Js ครับ ช่วยเรื่องลดอาการ ดึงซ้ายขวา ของ Es และ DC5 ครับ
หลังจากที่ลองใส่ไป ก็รู้สึกว่าอาการดึงน้อยลงครับ แต่ว่ายังไงก็ไม่หมดครับ
แต่ทำให้การขับดีขึ้นครับ

ท่อยางหม้อน้ำของ Js ครับ จงใจอยากได้สีแดงให้เข้ากับตัวรถ
งานนี้เลยต้องยอมข้ามค่ายครับ

ใส่แล้วก็แบบนี้ จริงๆ เวลาครอบฝา carbon ไป มองไม่ค่อยเห็นท่อยางเท่าไหร่ครับ

อีกชิ้น งานนี้ต้องสั่งทำใหม่ครับ เนื่องผลจากการใส่ Brake Brembo
ทำให้ off set ล้อไม่พ้น จึงต้องรอง Spacer ชั่วคราวไปก่อน
งานนี้ได้เพื่อนทำ Spacer งาน CNC มาให้ครับ
งานเนียนมากๆ ทำจาก อลูมิเนียม เกรด 7075 ครับ
ไหนๆ ทำแล้วก็เลยฝั่งกลึง น๊อตล้อใหม่ไปด้วย
ฝห้เหล็ก เกรดเดียวกับเพลาขับ แข็งมากครับ ขับแบบ สบายใจหายห่วง

ใส่แล้วหน้าตาเป้นแบบนี้ครับ

อีกมุมครับ

อีกชิ้นครับ เสริมหล่อนิดนึง
แต่ก็ช่วยเรื่องการมองได้ดีขึ้นครับ กระจกมองหลัง
Zoom รุ่น Monaco

หลังจากของจุกจิก ก็มาขยับ step การขับขี่อีกนิดหน่อยครับ
ใช้เวลาเตรียมของ นานพอควรครับ
ชิ้นแรกเลย ขอลอง Clutch ใหม่ซะหน่อย Toda High Power Single Clutch KIT+
Light Weight Chrome-molly Flywheel ใส่แล้ว ตึงขึ้นเยอะเลยครับ
2 วันแรก เล่นซะปวดเข่า ><"

อีกชิ้นคือ Final Gear 5.1 ของ Js ครับ
ใส่แล้วรอบกวาดเร็วขึ้นเยอะเลยครับ

L.S.D ของ Kazz อันนี้ ขอลองหน่อย เห้นว่าพอใช้ได้
ของ Mugen ราคา เอื้อมไม่ถึง มีเพื่อนแนะนำให้ลอง

อรกตัวเป็น Oil Coller ของ AVS แต่กำลังดูโหงวเฮ้งว่า จะติดกันชนไหม
ช่วยเรื่องการควบคุมความร้อนของน้ำมัน ลดอุณภูมิได้เยอะเลยทีเดียว

หลังจากเรียมของเสร็จก็ได้เวลาจัดการเอาของใส่เข้าไป
พอดีไม่มีเวลาไปดูตั้งแต่แรกๆ ไปที่ร้านอีกที เค้าก็เอาไปเรียบร้อบแล้ว
สำหรับ เฟืองท้าย 5.1

Roll Center ที่ไว้แก้ อาการของรถ ช่วยให้ ปีกนกกดต่ำลงไปจากเดิม

อีกมุมเป็น Tie Rod

อีก 1 ชิ้นที่ซื้อมานานแล้วแต่ยังไม่ได้ไปใส่ครับ
ค้ำแก้ม Ultra Racing อันนี้ตรงรั่นของ ES แต่ตอนใส่จริงๆ
มีชุดยึดบางจุดไปตรงกับ Body บ้านเรานะครับ

อีกชิ้นครับ ลิ้นเร่ง Js 70 มิล

ประกบคู่กับ ท่อ ID Skunk2 black Edition ตัวนี้ข้ามน้ำข้ามทะเลมาไกลทีเดียว

ไหนๆ รื้อแล้วก็เอาอีกหน่อย สายถักน้ำมันเบรก Goodrid จะบอกว่ามีผลมากๆ นะครับ
เรื่องแรงดันน้ำมัน ใส่แล้วเบรคดีขึ้นเกว่าเดิมอย่างเห็นได้ชัดครับ

อีกชิ้นที่ได้มานานเช่นเดียวกัน กรอง K&N เดิมใช้ของ Js ครับ
แต่รู้สึกว่า อาการมันอั้นไปหน่อย เข้าใจว่าเป้นที่เนื้อผ้าต่างกัน ทำให้การดูดอาการไม่ลื่นเท่าที่ควร
แถมขนาดยังใหญ่กว่าด้วยครับ

อีกซักนิดรื้อมาแล้วก็เลยถอดแพหลัง ไปเก็บสีใหม่อีกที
กลับมาปิ้งเลยครับ

ชิ้นสุดท้ายด้วยความอยากลองของครับ
Rigid Collar ของ Spoon ข้ามค่ายอีกแล้ว ก็ Mugen เค้าไม่ทำออกมาน่ะสิ
แต่ใส่แล้ว Feeling รถดีขึ้นเยอะครับ อาการเหมือนช่วงล่างเรา Firm ขึ้น
เหมือนเราเปลี่ยนบูชยางใหม่ทั้งชุด อะไรประมาณนั้นครับ แนะนำครับ
สำหรับของชิ้นนี้

ขอจบด้วย กราฟแรงม้าอีกทีครับ แต่ตอนที่ไปวัดยังไม่ได้ใส่ท่อ ID และ ลิ้น Js นะครับ
อยากรู้ว่าก่อนใส่กับหลังใส่ แตกต่างกันแค่ไหน คร่าวหน้าหลังใส่จะมา Update อีกทีว่าได้ม้าเพิ่มขึ้นไหม
แต่สำหรับการเปลี่ยนไส้กรอง + เติม pure95 แรงม้าถือว่าน่าพอใจครับ
ได้มา 235 ที่เครื่องครับ

แถมรูปสุดท้าย ไม่ได้ใบ้หวยนะครับ แต่ใครจะไปซื้อก็ไม่ว่ากัน
khed
Gold Member
อาจารย์ปู่

" รักเธอประเทศไทย"

« ตอบ #201 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2011, 17:56:43 »

หล่อ แรง สุดยอดครับ แต่ละชิ้น  ยิ้ม ยิ้ม

+++ My ways ......+++++
EaI2tH
Gold Member
อาจารย์ปู่

I Love Civic.

« ตอบ #202 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2011, 10:20:52 »

สุดมากๆครับ  จุมพิต

รถแรงจอดอู่ รถหรูจอดบ้าน รถใช้งานวิ่งทุกวัน !
non_cv96
จอมยุทธ

สุพรรณฯ - แจ้งวัฒนะ

« ตอบ #203 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2011, 19:09:00 »

นี่แหละไอดอลผมเลย  สุดยอดมาก ครับ
 ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

tatomman
จอมยุทธ

« ตอบ #204 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2011, 22:48:25 »

งามเกินบรรยาย

ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
tor_civic_ek
จอมยุทธ

« ตอบ #205 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2011, 01:32:00 »

เทพมาก   เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง
tire.tan
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #206 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2011, 12:46:28 »

???เกินหน้าเกินตากันเกินไปแร้วครับ คุณเอ็ด โกรธ โกรธ
prukjunkfood
เข้าวงการ
*

« ตอบ #207 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2011, 07:57:41 »

ชอบจริงๆเรยคันเนี่ยสุดๆ จุมพิต

life is same color its have much more.
sonix37
จอมยุทธ

« ตอบ #208 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2011, 19:04:59 »

สุด......จริงๆ คันนี้ เกินคำบรรยาย
inspire
Gold Member
ศิษย์น้อง

« ตอบ #209 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2011, 14:33:12 »

???เกินหน้าเกินตากันเกินไปแร้วครับ คุณเอ็ด โกรธ โกรธ

เกินหน้าอาราย หล่อไม่เท่า FN2 เล้ยยย
inspire
Gold Member
ศิษย์น้อง

« ตอบ #210 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2011, 14:33:29 »

2011/08/29

วันนี้ Update part อีก 1 ชิ้นครับ
ที่ใช้เวลาทำนานมากๆ ครับ เพราะต้อง ตั้งโมลขึ้นมาใหม่
รวมทั้งต้องหา part แท้มาเป็นแบบให้ได้น่ะครับ
Part ที่ว่าคือ ลิ้นต่อชายหน้าครับ ต่อจาก skirt modulo อีกทีนึง

มาดูชิ้นงานกันนะครับ อันนี้เป็นมุมด้านหน้าครับ

ถอยมาอีกหน่อย

ด้านขวาครับ ชิ้นงานตอนนี้ ยังไม่ได้เก้บความเรียบร้อยอีกทีนึงนะครับ
ก็ถือว่า เนียนเข้ากับตัวรถดีคัรบ

ด้านซ้ายครับ

มุมเงย

ขวาอีกทีครับ

ที่เห็นมันเลื่อนออกมา เพะราผมให้เก้าอี้ รองครับ ยังไม่ได้ยึดกับตัวรถ

อีกมุมครับ

มาดูชิ้นงานใกล้ๆครับ อันนี้ลอง ทาบๆ ดูครับ
จะเห็นว่า เข้ากับแนวเส้น skirt modulo ดี

แนวบนครับ โดยส่วนตัวชอบมุมนี้มากครับ

อันนี้เป็นโมลที่ปั้นใหม่ก่อนการทำแบบ ชิ้นงานสร้างจาก part แม่ modulo+กันชน
อันนี้ถอดกันชนออกแล้วครับ

ส่วนของชิ้นงานทั้งหมดครับ

ชิ้นงานที่นำมาเป็นตัวอย่างคือ ลิ้นหน้า Mugen S2000 นะครับ
ผมซื้อมาถอดแบบโดยเฉพาะ ซึ่งต่อไปก็จพเอาชิ้นงานนี้ไปหุ้ม Carbon ครับ

อีกมุมตัวอย่างครับ

ต้นแบบจะยังไม่เข้ารูปครับ

ส่วนที่ต้องต่อ เพิ่มขิ้นมาให้เข้ากับตัวกันชนหน้าครับ

ทั้งนี้ผมได้ทำการเปิดโมล สำหรับผู้ที่สนใจสามารถสั่งจองได้นะครับ
ผมทำขิ้นมา Lot แรก ตอนนี้ เหลืออยู่อีก 8 ชิ้นนะครับ
เดี่ยวหลังจากหุ้ม carbon เสร็จและทำสี จะเอามาลงให้ดูอีกครั้งนะครับ

ตัวนี้เป็นงานประกบนะครับ ไม่ใช่เปิดฝั่งเดียวนะครับ
และ part modulo ควรจะเป็น part แท้นะครับ เพราะ part copy
ชิ้นงานไม่ตรงกับสัดส่วนจริง ซึ่งผมเคยลองเอามาทาบแล้วนะครับ
แต่สามารถแก้ชิ้นงานได้ครับ ต้องคุยกันอีกทีนะครับ

ราคางานดิบ 5,000 (ตามที่เห็นเป็นชิ้นงานสีขาวนะครับ ต้องไปเก็บงานโป๊อีกนิดนึง)
ราคางานโป๊+ทำสี 7,000 ครับ
งาน Carbon ขอ check supplier อีกทีนะครับ

ใครสนใจให้ send PM ไว้นะครับ ตอนนี้อยุ่ในขั้นตอนการเก็บสีและยึดเข้ากับตัวรถครับ
EDVERD
เข้าวงการ
*

« ตอบ #211 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2011, 14:35:24 »

เมื่อวานเจอแถวสมุทรสาคร  สวยมากๆเลยครับ คันนี้

Confidentz
จอมยุทธ

เกม ขอนแก่น

« ตอบ #212 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2011, 16:53:08 »

นี้ละ รถเทพ ตัวจริง

DIY ลิ้น B18CR แคมเดี่ยวในท่อร่วม Auto
http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,127003.0.html
DIY คอยโรตารี่ใน D16
http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,119085.msg1184052.html
roadman21
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #213 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2011, 00:05:28 »

wingสั่งที่ไหนคับ ราคาเท่าไหร่อยากได้เหมือนกัน ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา
navapon
Gold Member
อาจารย์ปู่

I LOVE HONDA

« ตอบ #214 เมื่อ: 01 กันยายน 2011, 08:33:14 »

สวยมากคับผม

WLC ALUMNI
taropop
ศิษย์พี่

แค่ผู้ชายดูดี...

« ตอบ #215 เมื่อ: 01 กันยายน 2011, 14:55:47 »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ

~ http://taropop.multiply.com/ -----> เยี่ยมชมผลงาน @ กันหน่อยครับ @----~

inspire
Gold Member
ศิษย์น้อง

« ตอบ #216 เมื่อ: 02 กันยายน 2011, 11:13:50 »

wingสั่งที่ไหนคับ ราคาเท่าไหร่อยากได้เหมือนกัน ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา

Wing หลัง เป็นอขง Mugen DC5 แท้ครับ
roadman21
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #217 เมื่อ: 05 กันยายน 2011, 19:05:10 »

Wing หลัง เป็นอขง Mugen DC5 แท้ครับ
สั่งได้ที่ไหนคับพอบอกได้ไหม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
redsmans
เข้าวงการ
*

« ตอบ #218 เมื่อ: 06 กันยายน 2011, 19:06:23 »

อยากรู้ตัวเลข ค่าใช้จ่าทั้งหมดนี้หมดไปเท่าไหร่ ? ได้ไหมครับ PM ก็ได้

ใจรักจริงๆๆๆ
inspire
Gold Member
ศิษย์น้อง

« ตอบ #219 เมื่อ: 07 กันยายน 2011, 14:58:34 »

2011/08/29

ใส่มาแล้วครับ ลิ้นหน้าชิ้นแรกเป็นงานทำสีครับ
งาน Carbon ยังไม่ได้ลองใส่ครับ

ภาพแรกงานติดตั้ง

ใส่แล้วดุโหดกว่าเดิมเยอะเลย

ใกล้ๆ

ด้านข้างครับ

อีกมุมครับ ระยะที่ใส่ ไม่ได้ทำให้เตี้ยมากอย่างที่คิดครับ ยังขัยสบายๆ อยู่ครับ

งานเคฟล่า เพิ่งได้งานวันนี้เอง

ดูเนื้องานใกล้ๆ ครับ

ส่วนที่สอบถามกันมานะครับ ว่า part copy ใส่ได้นะครับ
แต่งเข้ารูปนิดเดียว

ส่วนถ้าจะใส่แบบไม่มีลิ้นหน้าถ้าสนใจก็คุยกันนะครับ
เอารูปตัวอย่างให้ดู

ใครสนใจโทรสอบถามได้นะครับ
081-6579138 เอ๊ดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 กันยายน 2011, 16:20:59 โดย inspire » บันทึกการเข้า
yuthisak
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

Ped No.496

« ตอบ #220 เมื่อ: 07 กันยายน 2011, 18:53:44 »

จุมพิต

inspire
Gold Member
ศิษย์น้อง

« ตอบ #221 เมื่อ: 25 กันยายน 2011, 13:05:26 »

สั่งได้ที่ไหนคับพอบอกได้ไหม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

ผมสั่งที่ vtecshop ครับ
ลอง search. ดูนะครับ
b16avtec
จอมยุทธ

« ตอบ #222 เมื่อ: 26 กันยายน 2011, 16:19:17 »

คันนี้น่าจะสุดยอดที่สุดในประเทศไทยแล้วละครับสำหรับ es สุดๆจริงๆ  เจ๋ง

หน้าตาดี  มีรถขับ  โทรศัพท์มือถือถ่ายรูปได้
EKLEV
เข้าวงการ
*

« ตอบ #223 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2011, 00:20:12 »

รบกวนนิดนึงครับ   

พี่ทำสีที่ไหนอ่ะครับ   พวกลิ้นหน้าตอนทำเพิ่ม  สีมีเพี้ยนไหมครับ

ขอบคุณครับ   รถสวยมากๆๆๆ   หล่อ แรง ครบเลย   เศร้า
inspire
Gold Member
ศิษย์น้อง

« ตอบ #224 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2011, 15:08:04 »

รบกวนนิดนึงครับ   

พี่ทำสีที่ไหนอ่ะครับ   พวกลิ้นหน้าตอนทำเพิ่ม  สีมีเพี้ยนไหมครับ

ขอบคุณครับ   รถสวยมากๆๆๆ   หล่อ แรง ครบเลย   เศร้า

อู่หน้าปรีขา แถวๆซอยนวลจันทร์ครับ

ลิ้นสีไม่เพิ้ยนครับ
thanettrakool
เข้าวงการ
*

EJ8 + EK9 = EJ9 !!

« ตอบ #225 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2011, 22:03:27 »

รถพี่เอสนี่คือที่สุดของ ES ในเมืองไทยและเป็น ES ที่สุดโครตๆใน 3 โลกแล้วอะ  จุมพิต

inspire
Gold Member
ศิษย์น้อง

« ตอบ #226 เมื่อ: 26 มกราคม 2012, 11:21:47 »

2012/01/26

ห่างหายกับการ Update มานานครับ
เนื่องจากยุ่งงานพอสมควร กับไม่มีเวลามานั่งรวมรูป
วันนี้เลยเจียดเวลามา Update นิดหน่อยนะครับ ส่วนใหญ่ก็เป็นอุปกรณ์เสริมหล่อ ยิ้ม

อันแรกครับ Pulley Toda for K20a ตัดสินใจอยู่นาน
เพะราราคาแรงเกิน แต่สีมันก็สวยจริงๆ ครับ

ดูงานใกล้ๆ เพราะผมเคยไปดูยี่ห้ออื่น หรืองาน copy ต้องยอมรับว่างาน Toda ส่วนของการขึ้นรูป
และงานชุบ สวยกว่าจริงๆ

ช่างกำลังจัดแจงใส่ เดี่ยวค่อยมาดูตอนจบนะครับ

อีกชิ้นได้มาด้วยความบังเอิญ คือแผ่นกันความร้อน DC5 ลองเอามาแปลงใส่ดูครับ

เตรียมเจาะ เพื่อทำทำการยึดพลุ

อีกชิ้นนึงที่สั่งไปนานแต่ยังไม่ได้ใส่เลย ตั้งแต่ช่วงน้ำท่วม ><
คือ Engine Damper หรือตัวกันสะบัดเครื่อง ตัวนี้ช่วยยึดอายุการใช้งานของยางแท่นเครื่องด้านบนได้ดี
แต่ผมที่ตามมาคือมันจะสะท้านตรงหน้า console รถยนต์นิดนึงครับ
แต่ก็ให้ความรู้สึกว่า เครื่องไม่เสียแรงในจังหวะกระชากตัวครับ

อีก 1 ชิ้นที่ใช้ความพยายามอยู่นานครับ
ตั้งแต่สมัยตอนทำรถแรกๆ น่าจะก็คือพยายามทำหูยึดของกระจก spoon ของรุ่น Jazz ครับ
รวมทั้งต้อง กรึงอลูมิเนียมเพื่อเป็นที่ยึดน๊อตของหูยึด Jazz

กว่าจะสำเร็จ ก็ต้องใช้อุกรณ์ไปเยอะเลย
อันนี้เป็นขายึดของ Jazz มาประกบกับฐานของ ES ครับ

อีกชิ้นที่รอการติดตั้งคือคือ Beamlgiht FD2 ครับ
ลองเอาเบ้ามาเทียบดู โหวเฮ้งน่าจะลงได้ครับ

ช่างกำลังลองใส่ดู

ชิ้นนี้โดน เพะราเป็นลาย Carbon บวกกับเส้นสีแดงที่เข้ากับตัวรถ
เลยจับเปลี่ยนแทนอันเดิมที่เป็นของ J's ครับ
อันนี้คือ หัวเกียร์ Mugen Limited Edition ครับ

อีก 1 items คือ หูลาก Mugen N1 ครับ ตัวนี้เป็นตรงรุ่น FD2 นะครับ ไม่ใช่ของ DC5
เพราะ Body หูยึดหลังจะไม่เหมือนกันครับ ซึ่งผมไม่ sure ว่าของ DC5 จะใส่ได้ไหมครับ

เนื่องจากไม่ตรงรุ่นครับ ก็ต้องพยายามหาตำแหน่งที่ลงตัวที่สุด
โดยยึดกับจุดต่อคานหน้า ที่เป็นเหล้กที่แข็งแรงที่สุด

ความยากกว่าการหาจุดยึด ก็คือ การเจาะกันชนให้จรงนี่สิครับ ยากจริงอะไรจริง

หัวเกียร์ใส่เข้าไปแล้ว สวยมาก เหมาะภาบในดำแดงมากๆ
อันนี้ต้องซื้อ น๊อตรองใต้หัวเกียร์ของ Fd2 มาใส่เพิ่ม เพื่อยึดให้ตำแหน่ง logo Mugen
และตัวเลขเกียร์อยู่ในตำแหน่งที่ถูกต้องครับ

กันสะบัดที่ต้องยอมข้ามค่ายครับ เพะรา Mugen ไม่มี แล้วสีทองของ J's ก็ดไม่หลุดจนเกินไป

Pulley ใส่ไปแล้วทำให้ดูดีขึ้นเยอะเลย โดยเฉพาะสีครับ

ท่อ ID Skunk2 Pro Serie Balck Edition ที่ค้างไว้คราวก่อน เพิ่งนำไปติดตั้งเช่นกัน

ห้องเครื่องโดยรวมครับ รอเก็บของอีกนิดหน่อยครับ ยิ้ม

ย้อนกลับมาด้านหลังการติดตั้งหูยึด ด้านหลังครับ

ส่วนที่มีการเจาะต้องทากาวซิลิโคนกันน้ำเข้าด้วยครับ

ภายในก็เช่นเดียวกัน การติดต้องต้องพยายามมหาจุดที่แข็งแรงที่สุด

ติดตั้งเสร็จแล้วครับ ยิ้ม

หลังจากใส่กันชนเข้าไปก็หล่อๆ แบบนี้

ส่วนด้านหน้าใส่แล้วก็โหดแบบนี้ครับ

Beamlight FD2 ส่วนเว้าใกล้เคียงกันมาก

อีกชิ้นนึงที่เปลี่ยนไปก้คือ ลิ้นหน้า Carbon ครับ ใส่แล้วโหดขึ้นเยอะเลย

ส่วน part อีกชิ้นที่บอกคือ Side Skirt Carbon ครับ

มุมบน โหดๆ

ขอแปะตรา Mugen ซะหน่อยครับ ยิ้ม

รวมๆ ครับ

ข้างๆ หน่อย แต่รุปไม่ค่อยชัดเลย

ตอนเปิด Daylight ครับ

ชัดๆ

อีกมุมของ กระจก Spoon หลังติดตั้งไปแล้ว

อีกมุมครับ

ยาวๆ

เปลี่ยนมาดู มุมหลังบ้าง

ยาวๆ กันไป

ขอจบด้วย Graph แรงม้า หลังจากใส่ท่อ ID Skunk2 และ ลิ้น J's 70 มิลครับ
ได้มาอีก 10 ตัว กราฟบนเป็นอันใหม่ กราฟล่างเป็นอันเก่าของคราวที่แล้วครับ

จบแล้วสำหรับการ Update ครับ รอ ครั้งต่อไปในรูปแบบใหม่นะครับ ยิ้ม
รูปถ่ายไม่ค่อยสวยนะครับ ดูเพลินๆ แล้วกันครับ
เข้าวงการ
*

« ตอบ #227 เมื่อ: 26 มกราคม 2012, 13:39:58 »

พี่เอสจัดหนักอีกแล้วอะ.....งี้ต้องไปเจอกันที่สนามแก่งกระจาน ยิงฟันยิ้ม

inspire
Gold Member
ศิษย์น้อง

« ตอบ #228 เมื่อ: 30 มกราคม 2012, 17:49:29 »

พี่เอสจัดหนักอีกแล้วอะ.....งี้ต้องไปเจอกันที่สนามแก่งกระจาน ยิงฟันยิ้ม

ได้เลยครับตั้น รออยู่เหมือนกัน อิอิ
jackie_by
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #229 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2012, 11:08:12 »

สวยมากครับ ติดตาม ดูมานาน ละ ชอบมากครับ ยิ้มกว้างๆ

ferioek
Tracking !!
จอมยุทธ
*

« ตอบ #230 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2012, 11:37:56 »

สวยจังคันนี้
tunesuke
จอมยุทธ

ทูน.......แม่กลอง + มหาชัย

« ตอบ #231 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2012, 12:25:10 »

จุมพิต จุมพิต จุมพิต สวยมากๆ เข้ากันทุกอย่าง ไม่มีที่ติเลย
M-COUPE-888
เจ้าสำนัก

ถึงรถไม่แรง แต่ถ้าจะแซง ก็ไม่เคยแพ้ใคร

« ตอบ #232 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2012, 12:48:34 »

รถสวยมากเลยครับ  จุมพิต
รบกวนถามหน่อยครับ
สปอยเลอร์ mugen , ล้อ mugen , เบาะหน้า mugen ซื้อมาจากที่ไหนครับ ราคาเท่าไหร่ครับ

เครื่อง K20 ลงมาเท่าไหร่ครับ

รบกวนตอบด้วยนะครับ กำลังหาที่ซื้ออยู่ครับ ขอบคุณครับ  ยิ้มกว้างๆ

hydromatic
Gold Member
ศิษย์พี่

๑Tottemo Daisuke EK๑

« ตอบ #233 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2012, 13:04:49 »

อายจัง อายจัง อายจัง

------------ >>>S Y S T  E M      ALL      G R E E N !!!<<< -------------
เข้าวงการ
*

« ตอบ #234 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2012, 16:02:31 »

รถสวยมากเลยครับ  จุมพิต
รบกวนถามหน่อยครับ
สปอยเลอร์ mugen , ล้อ mugen , เบาะหน้า mugen ซื้อมาจากที่ไหนครับ ราคาเท่าไหร่ครับ

เครื่อง K20 ลงมาเท่าไหร่ครับ

รบกวนตอบด้วยนะครับ กำลังหาที่ซื้ออยู่ครับ ขอบคุณครับ  ยิ้มกว้างๆ

ขออณุญาตตอบแทนพี่เอสนะครับ

หางหลัง Mugen GT ล่าสุดเพื่อนผมได้มาสภาพสวยๆราคา 3 หมื่น

ล้อของพี่เอสเป็น ce28 ครับ ไม่ใช่ Mugen

เบาะหน้าก็ไม่ใช่ของ Mugen ครับ แต่เป็นของ FD2 ราคาตอนนี้ลงมาเหลือ 3 หมื่นต้นๆแล้วครับ

ส่วนราคาเครื่อง K20 เอาแบบครบๆเลยเครื่อง เกียร์ กล่อง แท่นเครื่อง รวมเปลี่ยนของเหลวกับค่าวางกำตังไว้ 3 แสนครับ

ส่วนถ้าอยากซื้อของพวกนี้ก็ลองไป Vtec Store อะครับ ได้ของครบแน่นอน ส่วนเรื่องราคาก็แล้วแต่สภาพของอีกทีอะครับ

jackie_by
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #235 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2012, 07:27:33 »

ดุคันนี้ที่ไร น้ำลายไหล ทุกที  เศร้า

Bigza
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #236 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2012, 15:11:21 »

สุดยอดเลยครับพี่ จุมพิต จุมพิต จุมพิต
tanahpol
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #237 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2012, 15:57:09 »

หล่อ จัง คัน นี้ ...  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม  เห็นแล้ว หลงเลย   ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

M-COUPE-888
เจ้าสำนัก

ถึงรถไม่แรง แต่ถ้าจะแซง ก็ไม่เคยแพ้ใคร

« ตอบ #238 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2012, 12:27:13 »

ขออณุญาตตอบแทนพี่เอสนะครับ

หางหลัง Mugen GT ล่าสุดเพื่อนผมได้มาสภาพสวยๆราคา 3 หมื่น

ล้อของพี่เอสเป็น ce28 ครับ ไม่ใช่ Mugen

เบาะหน้าก็ไม่ใช่ของ Mugen ครับ แต่เป็นของ FD2 ราคาตอนนี้ลงมาเหลือ 3 หมื่นต้นๆแล้วครับ

ส่วนราคาเครื่อง K20 เอาแบบครบๆเลยเครื่อง เกียร์ กล่อง แท่นเครื่อง รวมเปลี่ยนของเหลวกับค่าวางกำตังไว้ 3 แสนครับ

ส่วนถ้าอยากซื้อของพวกนี้ก็ลองไป Vtec Store อะครับ ได้ของครบแน่นอน ส่วนเรื่องราคาก็แล้วแต่สภาพของอีกทีอะครับ

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล  ยิ้มกว้างๆ

tanahpol
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #239 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2012, 10:54:26 »

อู่หน้าปรีขา แถวๆซอยนวลจันทร์ครับ

ลิ้นสีไม่เพิ้ยนครับ

นวลจันทร์ แถวรามอินทรา เปล่า คัฟ  แล้วทำ มาเท่าไหร่  รหัสสีไรหร๋อ คัฟ   ขอบคุณคัฟ

หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Show Room  |  หัวข้อ: Civic Dimension-ES-04-Swap k20A-by-RedH