ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
24 เมษายน 2024, 20:44:29
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Travel  |  หัวข้อ: ไปทำงานที่กระบี่มาครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปทำงานที่กระบี่มาครับ  (อ่าน 11653 ครั้ง)
NaBu 5721
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

ES 04 1.7 Vtec SMT

« เมื่อ: 15 เมษายน 2007, 23:06:22 »

ผมได้มีโอกาสไปทำงาน + เที่ยว + เกือบเข้า รพ. ที่ จ.กระบี่ มา เลยเก็บภาพบรรยากาศความสวยงามมาฝากเพื่อนๆ กันครับ

ในตัวเมืองกระบี่จะมี 4 แยกไฟแดงที่ไม่เหมือนใครคือ มีรูปปั้นมนุษย์โบราณในยุคสมัยก่อน เลยเรียกแยกนี้ว่า " 4 แยกมนุษย์โบราณ"

ช่วงนี้ของทุกปีจะมีการแข่งขันเรือหัวโทงชิงถ้วยพระราชทานพอดีครับ

เสียงนับจังหวะของคนพายในการแข่งขัน ผมฟังแล้วเร้าใจมากๆครับ

ชมความงามของหาดนพรัตน์ธารา ในหลายๆมุมกันครับ

ภาพนี้เป็นจุดเดียวกับวิวที่ใช้โฆษณา โตโยต้า วีออส ตัวใหม่ล่าสุดครับ

มะหมา 8 ขาครับ (2 ตัว) และด้านหลังที่เป็นหน้าผาไกลๆก็คือ อ่าวพระนาง

เดินไปเดินมาชักจะหิว เลยจัดการซื้ออาหารทะเลทอดมากินกับน้ำจิ้มรสเด็ดครับ
สำหรับท่านที่ยังไม่เคยลองหอยชักตีนลวก (ตระแกรงล่าง) อาจฟังจะชื่ออกแปลกๆ แต่ขอบอกว่ากินกับน้ำจิ้มซีฟู๊ดเปรี้ยวแล้วอร่อยมากๆ วิธีกินก็ใช้ไม้จิ้มฟันแคะเอาขามันออกมาจากนั้นก็ดึงขาออกมาจิ้มน้ำจิ้มซีฟู๊ด ซึ่งถ้าแคะไม่เป็นก็อาจจะทำให้เนื้อไม่ออกมา ก็อดกินครับ 

ต่อไปนี้ผมจะเล่าถึงความสะเพร่าของอาหารทะเลทอดซึ่งผมได้ซื้อมากินมาแล้วโดนกับตัวเองจนเกือบเข้าโรงพยาบาลครับ ไอ้ที่ทอดๆ ตั้งกันเต็มนี่ไม่ใช่ว่าจะทอดสดๆทุกวันนะครับ บางวันที่เหลือเค้าก็จะเอากลับมาอุ่นแล้วขายใหม่อีกในวันถัดไป (บางร้าน) ครับ

ซึ่งอาหารทะเลที่ผมจะทานบ่อยๆทุกครั้งที่มากระบี่ คือ  " ปลากระเบนทอด " 555 ฟังแล้วอาจจะงง หรือถามผมว่ามันอร่อยตรงไหน แต่ผมชอบครับเพราะเนื้อมันนุ่ม หอมทอดขมิ้น อร่อยมากๆ ผมก็เลยซื้อมา 2 ตัว ตัวละ 25 บาท ก่อนกินก็ได้กลิ่นแปลกๆฉุนๆ ทั้งๆที่เพิ่งทอดให้ร้อนแล้ว กินค่ชิ้น 2 ชิ้นก็รู้สึกไม่ค่อยดีเลยครับ มีหงื่อออก มึน กรามชา ไปเลย(เรื่องจริง)  งงมากๆ ก็เลยหยุดทาน แล้วก็ทิ้งไปทั้งกล่อง กะว่าจะเอาไปด่าร้านที่ขายแล้วนะครับ ผมเลยล้วงคอให้อาเจียนออกมา พร้อมทั้งหานมมาดื่มล้างท้อง สอบถามร้านค้าอื่นๆในวันถัดมาเค้าก็บอกว่าบางร้านอาหารก็ไม่สดสะอาด  สรุปทำขายให้นักท่องเที่ยวลูกเดียว ขายได้เป็นพอ  นึกแล้ว  เฮ้อ...

ไอ้นี่แหล่ะครับ ปลากระเบนทอดเจ้าปัญหา เล่นเอาผมซะเกือบแย่ ต้องนอนพักไปเกือบวันกว่าจะดีขึ้น คงเข็ดไปอีกนานเท่านาน

นี่ผมไม่ได้โฆษณาแอลกอฮอล์นะครับ พออาการดีก็เกิดอาการเปรี้ยวปาก อยากดื่มเบียร์ เลยไปนั่งปล่อยอารมณ์ดื่มบรรยากาศสบายใจตอนเย็นๆ ด้านหลังคือ "เขาขนาบน้ำ" อันมีชื่อเสียงของ จ. กระบี่

มาดูวิวสวยๆ คู่กับรถผมบ้างครับ

วันกลับต้องออกเดินทางตั้งแต่ตี 5 เลยได้บรรยากาศ หมอกฝนที่ปกคลุมเต็มถนนจนมองไม่เห็นทาง ผมนึกว่าขับรถอยู่ที่เชียงราย หน้าหนาว บรรยากาศดีมากๆอีกแล้วครับ สบายใจจัง   ยิงฟันยิ้ม

หมดแล้วครับ ไว้จะมาโพสท์ใหม่คราวหน้า อิอิ    ยิ้มเท่ห์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 เมษายน 2007, 03:44:35 โดย NaBu 5721 » บันทึกการเข้า

อดีตวัตถุแห่งความสุขใจ
jojo-civic 96
ผมเป็นบุคคลอันตรายหมายเลข " หนึ่ง " ของ
อาจารย์ปู่

Playboy Club No. 1

« ตอบ #1 เมื่อ: 15 เมษายน 2007, 23:13:02 »

สวยมากครับ  ผมยังไม่เคยเที่ยวลงไป พ้นหัวหินสักที  รอบหน้าจะลองไปกระบี่บ้าง  ขอบคุณครับสำหรับรูป
 ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

Honda miracle civic ferio
pat_meaw
++ เจ๊แมว เหมียวหง่าว ++
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ใครมาแก้ฉายาตรูฟ่ะ!!

« ตอบ #2 เมื่อ: 16 เมษายน 2007, 00:38:03 »

โห อาหารพี่เอ เล่าซะน่ากลัว

คิดถึงฉันบ้ารึเปล่า..
         ....อย่างที่ใจฉันคอยคิดถึงเธอทุกวัน
masaru
5555
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

マサロ Number 248

« ตอบ #3 เมื่อ: 16 เมษายน 2007, 07:17:07 »

รูปสวยน่าเที่ยวครับพี่เอ(กังฟู)    ยิ้มกว้างๆ

typhoon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 16 เมษายน 2007, 08:16:18 »

เที่ยวตลอดเลยนะ คนนี้
hydro power
Gold Member
จอมยุทธ

« ตอบ #5 เมื่อ: 20 เมษายน 2007, 10:20:03 »

เค้าเรียกสี่แยกคิงคองไม่ใช่เหรอพี่เอ หรือบิงโดนหลอก!!! ฮืม
บิงไปมาวันที่ 13-16 เมษาตอนนี้ตัวดำเป็นถ่าน
เดี๋ยวจะหาวิธีเอารูปลงนะคะ มีอีกเพียบเลย ไปเที่ยวกระบี่กันค่ะเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ
บิงว่ามันสวยมากๆๆๆ

ปล. ทริปนี่ ภูเก็ต-กระบี่-อ่าวนาง-ไร่เลย์-ทะเลแหวก-ปอดะ-เกาะไก่(กุ๊กๆ)
NaBu 5721
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

ES 04 1.7 Vtec SMT

« ตอบ #6 เมื่อ: 21 เมษายน 2007, 20:23:20 »

เค้าเรียกสี่แยกคิงคองไม่ใช่เหรอพี่เอ หรือบิงโดนหลอก!!! ฮืม
บิงไปมาวันที่ 13-16 เมษาตอนนี้ตัวดำเป็นถ่าน
เดี๋ยวจะหาวิธีเอารูปลงนะคะ มีอีกเพียบเลย ไปเที่ยวกระบี่กันค่ะเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ
บิงว่ามันสวยมากๆๆๆ

ปล. ทริปนี่ ภูเก็ต-กระบี่-อ่าวนาง-ไร่เลย์-ทะเลแหวก-ปอดะ-เกาะไก่(กุ๊กๆ)

แยกคิงคอง   ฮืม   ใครบอก 555    โดนเค้าหลอกเข้าแล้วนะน้อง เจี๊ยกๆ  คร่อก     ยิงฟันยิ้ม

อดีตวัตถุแห่งความสุขใจ
s_kungten
Gold Member
อาจารย์ปู่

^ ^ กุ๊งกิ๊ง^ ^

« ตอบ #7 เมื่อ: 22 เมษายน 2007, 19:07:32 »

น่าไปเที่ยวเน๊าะ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

<a href="http://spamtheweb.com/ul/upload/100510/11243_700x120.swf" target="_blank">http://spamtheweb.com/ul/upload/100510/11243_700x120.swf</a>
thailiv
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #8 เมื่อ: 23 เมษายน 2007, 10:03:13 »

หอยชักตีนอร่อยครับขอบอก   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

golffyll
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

ToTo The Hero

« ตอบ #9 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2007, 01:33:11 »

อยากไปๆๆๆ  ยิ้ม
cuptain
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 01 เมษายน 2011, 12:26:21 »

ผมอยู่กระบี่มาตั้งแต่เกิดไม่เคยซื้อกินเลยครับเพราะของไม่สด(ของที่ขายริมถนนนะครับ)
97civic
Gold Member
อาจารย์ปู่

นายใจดี

« ตอบ #11 เมื่อ: 13 เมษายน 2011, 08:55:17 »

น่าไปมั้งจัง

อาจจะมีใครสักคนรออยู่ที่ปลายฟ้า บอกใจเสมอว่าคนที่รออยู่ไม่ไกล
อาจจะมีใครสักคนรับฝากรักในหัวใจ เส้นทางชีวิตอันแสนไกล จะมีคนรักเดินเคียงข้างกัน
OHMMI
เข้าวงการ
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2011, 22:16:08 »

เห็นแล้วคิดถึงบรรยากาศเกาๆเคยไปทำงานที่ โรงแรมรายาวดี หาดไรเรมา 2 ปีช่วยซึนามิ ขอบคุณมากครับที่นำรูปมาให้ดู รูปแรกนี่ถนนมหาราชไฟแดงหน้าห้างโว๊คแน่นอนแต่ตอนอยู่ยังไม่ได้สร้างคิงคอง..ถ้าไปใหม่แน่นำให้ไปเที่ยวท่าปอมรับรองสวยมากเหมือนเทพนิยาย หรือหนังล๊อดออฟเดอะลิงเลย

* DSCN0886_resize_resize_resize.JPG (100.5 KB, 420x315 - ดู 1117 ครั้ง.)
Katev
เข้าวงการ
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2012, 20:51:47 »

Wooow
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Travel  |  หัวข้อ: ไปทำงานที่กระบี่มาครับ