ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
19 เมษายน 2024, 10:37:40
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club IT  |  หัวข้อ: ถามเรื่องสีครอบตัวหนังสือใต้ไอค่อนครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องสีครอบตัวหนังสือใต้ไอค่อนครับ  (อ่าน 7842 ครั้ง)
love ek
อาจารย์ปู่

เด็กปืน

« เมื่อ: 14 มกราคม 2010, 19:30:42 »

คือผมมีปัญหาอยู่ว่า  ไอค่อนที่อยู่หน้าเดสทอปนะครับ ใต้ไอค่อนมีจะมีข้อความ เช่น  mycomputer บางเครื่องมันจะไม่มีสีเป็นพื้นหลังตัวอักษร แต่เครื่องที่ผมใช้อยู่จะเซ็ตยังไงมันก็ไม่หาย เวลาเราเปลี่ยนภาพพื้นหลังแล้ว ตรงสีที่เป็นพื้นหลังมันไม่โปร่งแสงเหมือนเครื่องคนอื่นนะครับ ( งงมั้ยครับ)  จะทำยังไงให้สีที่อยู่ตรงข้อความใต้ไอค่อนมันโปร่งแสงครับ  ขอบคุณครับ     ตกใจ ตกใจ

...........อายุ  วรรโณ  สุขัง  พลัง  สาธุ  EK  จงเจริญ...........
CUSCO ZERO + P 1 RACING
j_nobita
อยากกระโดดหอมแก้ม
Gold Member
อาจารย์ปู่

เหมียว หง่าว

« ตอบ #1 เมื่อ: 15 มกราคม 2010, 09:14:57 »

ขยิบตา 
ลองดูนะครับ display properties >> appearance
ที่ windows and bottons แก้เป็น windows classic
ที่ color scheme แก้เป็น windows standard

ลองดูว่าหายหรือเปล่านะครับ

แต่คุ้นๆว่าถ้าลักษณะอย่างที่คุณบอกน่าจะเป็น win xp version เก่าใช่ไหมครับ

ขยิบตา ขยิบตา

คิดดี พูดดี ทำดี คบคนดี ไปสู่สถานที่ดี
love ek
อาจารย์ปู่

เด็กปืน

« ตอบ #2 เมื่อ: 15 มกราคม 2010, 15:56:56 »

ขยิบตา 
ลองดูนะครับ display properties >> appearance
ที่ windows and bottons แก้เป็น windows classic
ที่ color scheme แก้เป็น windows standard

ลองดูว่าหายหรือเปล่านะครับ

แต่คุ้นๆว่าถ้าลักษณะอย่างที่คุณบอกน่าจะเป็น win xp version เก่าใช่ไหมครับ

ขยิบตา ขยิบตา
ขอบคุณครับ ลองแล้วก็ยังไม่หายครับ  เป็น window xp pack2 ครับ   ทีแรกมันก็โปร่งนะครับ ไม่รู้ไปโดนตรงไหนเข้า    อายจัง ยิ้มกว้างๆ

...........อายุ  วรรโณ  สุขัง  พลัง  สาธุ  EK  จงเจริญ...........
BEbenjamin
Gold Member
อาจารย์ปู่

next step 24/7/365...Start ณ บัด now ▶ นวมินทร์ ◀

« ตอบ #3 เมื่อ: 15 มกราคม 2010, 22:17:32 »

ขอบคุณครับพี่แจ๊ค จะลองดูเหมือนกันครับ เพราะคอมที่ทำงานก็เป็น ไม่รู้ไปโดนตรงไหนเหมือนกัน แก้ได้แต่เปลี่ยนสี แต่ทำให้มันโปร่งไม่ได้

D i f f i c u l t . . . n o t   I M P O S S I b L e    แ ม้ จ ะ ย า ก . . .  แ ต่ ใ ช่ ว่ า  จ ะ ทำ ไ ม่ ไ ด้
ไ ม่ ว่ า จ ะ กี่ ห มื่ น ลี้   ห รื อ กี่ แ ส น ไ ม ล์   ต ร า บ ใ ด ที่ ยั ง ไ ม่ ต า ย   จ ะ ข อ ก้ า ว เ ดิ น ต่ อ ไ ป. . .ก้ า ว ต่ อ ไ ป
j_nobita
อยากกระโดดหอมแก้ม
Gold Member
อาจารย์ปู่

เหมียว หง่าว

« ตอบ #4 เมื่อ: 16 มกราคม 2010, 11:48:48 »

อายจัง ลองดูตามนี้นะ

พื้นหลังไอคอน หรือ ไอคอนหน้าจอ ตัวหนังสือไม่โปร่งแสง ...
http://www.it4x.com/forum/index.php?topic=912.0;prev_next=prev

คิดดี พูดดี ทำดี คบคนดี ไปสู่สถานที่ดี
love ek
อาจารย์ปู่

เด็กปืน

« ตอบ #5 เมื่อ: 16 มกราคม 2010, 15:52:29 »

อายจัง ลองดูตามนี้นะ

พื้นหลังไอคอน หรือ ไอคอนหน้าจอ ตัวหนังสือไม่โปร่งแสง ...
http://www.it4x.com/forum/index.php?topic=912.0;prev_next=prev

ขอบคุณมากๆครับ     จุมพิต จุมพิต จุมพิต

BEbenjamin
Gold Member
อาจารย์ปู่

next step 24/7/365...Start ณ บัด now ▶ นวมินทร์ ◀

« ตอบ #6 เมื่อ: 17 มกราคม 2010, 12:14:18 »

แก้ไขได้แล้วครับ ขอบคุณมากครับพี่แจ๊ค

D i f f i c u l t . . . n o t   I M P O S S I b L e    แ ม้ จ ะ ย า ก . . .  แ ต่ ใ ช่ ว่ า  จ ะ ทำ ไ ม่ ไ ด้
ไ ม่ ว่ า จ ะ กี่ ห มื่ น ลี้   ห รื อ กี่ แ ส น ไ ม ล์   ต ร า บ ใ ด ที่ ยั ง ไ ม่ ต า ย   จ ะ ข อ ก้ า ว เ ดิ น ต่ อ ไ ป. . .ก้ า ว ต่ อ ไ ป
ทอม_อีเค
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #7 เมื่อ: 17 มกราคม 2010, 20:52:07 »

ยิ้มเท่ห์

PATTAYARACING CLUB
CIVICCLUB no.131
ChonburiClub no.034

love ek
อาจารย์ปู่

เด็กปืน

« ตอบ #8 เมื่อ: 17 มกราคม 2010, 22:42:38 »

ขอบคุณครับ หายครับ ตามวิธีที่ 3 ครับ   ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

BEbenjamin
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #9 เมื่อ: 21 กันยายน 2010, 22:21:03 »

ขอบคุณกระทู้นี้อีกทีครับ ทะลึ่งไปเล่นไม่เข้าเรื่อง กว่าจะแก้หาย ต้องวิธีที่ 3     อายจัง

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club IT  |  หัวข้อ: ถามเรื่องสีครอบตัวหนังสือใต้ไอค่อนครับ