ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
19 เมษายน 2024, 16:57:08
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club IT  |  หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ..อยากได้วิธีแก้โดนบล๊อกห้ามใช้โปรแกรมบิทโหลด 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ..อยากได้วิธีแก้โดนบล๊อกห้ามใช้โปรแกรมบิทโหลด  (อ่าน 7372 ครั้ง)
tikky
จอมยุทธ

« เมื่อ: 21 ธันวาคม 2009, 11:26:04 »

ช่วยด้วยครับ..อยากได้วิธีแก้โดนบล๊อกห้ามใช้โปรแกรมบิทโหลด ผมใช้ bitcomment 0.7 ทางคอนโดผมตอนแรกใช้ได้ พอเค้ามาเปลี่ยนวิธีการใช้ เนตใหม่ เค้าเลยมาบล๊อกการใชโปรแกรมบิทเลยอ่ะ ใครพอจะมีวิธีแก้หรือป่าวครับ...เหงทางเจ้าหน้าที่ดูแลเค้าบอกว่าให้ใช้โปรแกรม บิท แบบอื่น ไม่รู้ว่าเค้าบล็อกที่ชื่อโปรแกรมหรือป่าวครับ....ช่วยที........โหลดบิทไม่ได้อย่างนี้จะมีเนตไว้ทะอะไรเซงเลยยยยยยยยยยยย     ปล.ใครรู้ช่วย MSN มาบอกด้วยนะครับ took_took_tiktik@hotmail.com
onizuka_tc
Gold Member
เจ้าสำนัก

++WLC NO. 595++

« ตอบ #1 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2009, 21:05:18 »

ช่วยด้วยครับ..อยากได้วิธีแก้โดนบล๊อกห้ามใช้โปรแกรมบิทโหลด ผมใช้ bitcomment 0.7 ทางคอนโดผมตอนแรกใช้ได้ พอเค้ามาเปลี่ยนวิธีการใช้ เนตใหม่ เค้าเลยมาบล๊อกการใชโปรแกรมบิทเลยอ่ะ ใครพอจะมีวิธีแก้หรือป่าวครับ...เหงทางเจ้าหน้าที่ดูแลเค้าบอกว่าให้ใช้โปรแกรม บิท แบบอื่น ไม่รู้ว่าเค้าบล็อกที่ชื่อโปรแกรมหรือป่าวครับ....ช่วยที........โหลดบิทไม่ได้อย่างนี้จะมีเนตไว้ทะอะไรเซงเลยยยยยยยยยยยย     ปล.ใครรู้ช่วย MSN มาบอกด้วยนะครับ took_took_tiktik@hotmail.com

ผมเดาว่าเค้าเอา เซอร์เวอร์ มาลงแน่นอนเพราะผมก็ทำงานด้านนี้อยู่ ขอบอกว่ายากครับ เพราะมันล๊อกระดับ application layer หรือ l7 ซึ่งมันล๊อกที่ชื่อโปรแกรมเลย

แต่ถ้าเค้าล๊อกด้วยพอร์ต ก็ยังมีวิธี bypass ออกพอร์ต 443 ได้

ยังไงลองหาโปรแกรมโหลดบิต ที่ไม่ค่อยมีใครรู้จักมาโหลดดุูู

tikky
จอมยุทธ

« ตอบ #2 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2009, 22:23:59 »

ผมเดาว่าเค้าเอา เซอร์เวอร์ มาลงแน่นอนเพราะผมก็ทำงานด้านนี้อยู่ ขอบอกว่ายากครับ เพราะมันล๊อกระดับ application layer หรือ l7 ซึ่งมันล๊อกที่ชื่อโปรแกรมเลย

แต่ถ้าเค้าล๊อกด้วยพอร์ต ก็ยังมีวิธี bypass ออกพอร์ต 443 ได้

ยังไงลองหาโปรแกรมโหลดบิต ที่ไม่ค่อยมีใครรู้จักมาโหลดดุูู
ขอบคุณมากครับ....แต่พอจะมีโปรแกรมบิทอื่นแนะนำหรือป่าวครับ......
Notesamit
<< คริวรี่ >>
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

...รปภ.สมุทรปราการ...

« ตอบ #3 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2009, 23:18:46 »

ลองล้างคุ้กกี้ดู น่าจะหายนะ

...มิตรภาพเท่านั้น ที่จะช่วยบำบัดสังคม...
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club IT  |  หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ..อยากได้วิธีแก้โดนบล๊อกห้ามใช้โปรแกรมบิทโหลด