ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
27 เมษายน 2024, 12:19:59
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club IT  |  หัวข้อ: โปรแกรมแสกนไวรัสตัวไหนดีที่สุดครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: โปรแกรมแสกนไวรัสตัวไหนดีที่สุดครับ  (อ่าน 70073 ครั้ง)
T_Instinct
จอมยุทธ

บาซ่า..พาเฮ

« เมื่อ: 05 ตุลาคม 2009, 22:36:20 »

โปรแกรมแสกนไวรัสตัวไหนดีที่สุดครับ

รบกวนช่วยแนะนำที่นะครับ

ปล. ถ้ามี Link ให้ Download ก็ขอด้วยนะครับ

ขอบคุณล่วงหหน้าครับ
Octillion
งงอ่ะดิ
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #1 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2009, 22:40:58 »

http://anti-virus-software-review.toptenreviews.com/

http://antivirus.about.com/od/antivirussoftwarereviews/tp/aatpavwin.htm

http://www.viruscom2.com/Top10/antivirus.html

http://www.cnet.com/topic-reviews/antivirus.html

ของฟรี AntiVir ก็โอเคนะครับ ใช้ง่ายดี

beer4353
Gold Member
อาจารย์ปู่

เก้ง แว่น...โชคชัย4 ^~^

« ตอบ #2 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2009, 23:25:12 »

symantec  อันนี้ตัวแรงครับ              ยิ้มกว้างๆ

T_Instinct
จอมยุทธ

บาซ่า..พาเฮ

« ตอบ #3 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2009, 01:24:52 »

ขอบคุณครับ

ตัวแรง แรงจริงเหรอครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
T_Instinct
จอมยุทธ

บาซ่า..พาเฮ

« ตอบ #4 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2009, 15:01:45 »

ผมเลือก AVG แล้วครับ

มะวานลง Kaspersky ทีเดียว คอมเกือบเดี๊ยงแหน่ะ

แหะๆ
thammarong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2009, 09:06:34 »

symantec  อันนี้ตัวแรงครับ              ยิ้มกว้างๆ

ยืนยังครับว่าแรงจิง แต่ ใครมีโปรแกรม crack ต่างๆในเครื่องระวัง นะครับ โปรแกรม symantec   มันจะมองเป็นไวรัส แล้วลบทิ้งทั้งที  ของผมหมดเครื่องเลย  เศร้า เศร้า เศร้า
beer4353
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #6 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2009, 09:51:55 »

ยืนยังครับว่าแรงจิง แต่ ใครมีโปรแกรม crack ต่างๆในเครื่องระวัง นะครับ โปรแกรม symantec   มันจะมองเป็นไวรัส แล้วลบทิ้งทั้งที  ของผมหมดเครื่องเลย  เศร้า เศร้า เศร้า

แก้ได้พี่  วิธีแก้ก็รวบรวมไฟล์ แครกทั้งหลาย บีบเป็น .rar ไปซะ ก็จะปลอดภัยหายห่วงแล้วครับ

ส่วนถ้าเมื่อไหร่ต้องการลงโปรแกรม และ แครก ก็ให้ตัดอินเตอร์เน็ตก่อน แล้ว Disable  แอนตี้ไวรัส เพื่อลงซักครู่

เมื่อเสร็จแล้ว ค่อยเปิดแอนตี้ไวรัสเหมือนเดิมงายยครับ   จบข่าววว~   
            จุมพิต

thammarong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2009, 10:01:12 »

แก้ได้พี่  วิธีแก้ก็รวบรวมไฟล์ แครกทั้งหลาย บีบเป็น .rar ไปซะ ก็จะปลอดภัยหายห่วงแล้วครับ

ส่วนถ้าเมื่อไหร่ต้องการลงโปรแกรม และ แครก ก็ให้ตัดอินเตอร์เน็ตก่อน แล้ว Disable  แอนตี้ไวรัส เพื่อลงซักครู่

เมื่อเสร็จแล้ว ค่อยเปิดแอนตี้ไวรัสเหมือนเดิมงายยครับ   จบข่าววว~   
            จุมพิต

ทำเรียบร้อยแล้วครับ น้องแค่ เมื่อ 5 ปีที่แล้ว ที่ใช้โปรแกรมนั้นครั้งแรก ไม่รู้  มาเตือนคนไม่รู้เฉยๆ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์  ไม่เหมือนใครเริ่มใช้ได้ไม่กี่เดือน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
beer4353
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #8 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2009, 10:07:42 »

ทำเรียบร้อยแล้วครับ น้องแค่ เมื่อ 5 ปีที่แล้ว ที่ใช้โปรแกรมนั้นครั้งแรก ไม่รู้  มาเตือนคนไม่รู้เฉยๆ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์  ไม่เหมือนใครเริ่มใช้ได้ไม่กี่เดือน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ก็เพ่อุ้ม เล่นเตือนไม่บอกวิธีแก้นินา               :'(

ผมจะรู้ไหมครับบบบ!!!                 โกรธ

เด๋วปั๊ด เอาลูกชิ้นปารถเลยยย             ฮืม ฮืม

thammarong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2009, 10:09:49 »

ก็เพ่อุ้ม เล่นเตือนไม่บอกวิธีแก้นินา               :'(

ผมจะรู้ไหมครับบบบ!!!                 โกรธ

เด๋วปั๊ด เอาลูกชิ้นปารถเลยยย             ฮืม ฮืม

แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

อย่า ปาเลย  เศร้า เศร้า เศร้า  ช่วงนี้ ยิ่งดวงซวยอยู่   อายจัง อายจัง อายจัง
[T]riumph[K]ing
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #10 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2009, 22:24:55 »

แต๊กใช้ Avast ค่ะ เพราะกินทรัพยากรเครื่องน้อย แต่ประสิทธิภาพสูงไม่แพ้ยี่ห้ออื่นๆ

ไม่ลบไรมั่วๆด้วย พอมีเสียงหวอขึ้นมา ก็จะให้เราปิดแล้วก็เข้าไม่ได้เรยแค่นั้น

Kaspersky ก็เคยใช้น๊า แต่มันกินทรัพยากรเครื่องมากไปหน่อย

ModE : ผู้ชายไม่ใช่พอ่ จะไปง้อมันทำไม...ใจ๋
T_Instinct
จอมยุทธ

บาซ่า..พาเฮ

« ตอบ #11 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2009, 18:25:10 »

แต๊กใช้ Avast ค่ะ เพราะกินทรัพยากรเครื่องน้อย แต่ประสิทธิภาพสูงไม่แพ้ยี่ห้ออื่นๆ

ไม่ลบไรมั่วๆด้วย พอมีเสียงหวอขึ้นมา ก็จะให้เราปิดแล้วก็เข้าไม่ได้เรยแค่นั้น

Kaspersky ก็เคยใช้น๊า แต่มันกินทรัพยากรเครื่องมากไปหน่อย

รับทราบครับ  อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง
pencilman
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2009, 16:49:04 »

ต้องลงนี่ซิมมาเทคแรกหรอครับ  ผมเคยใช้ bit หนักเครื่องสุดๆ AVG ก็อ่าน crack ไม่ได้  ปิดก็ไม่เป็น  เหอๆๆๆ  kespersky ก็หา crackไม่ค่อยเจอ  น่าอนาถใจ

ไม่มีไรครับแค่อยากเข้ามาแสดงความอนาถตัวเอง ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
RedEyes
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2009, 09:29:36 »

ตัวไหน ดี สุดเหรอ   มันแล้วแต่ คุณจะเลือก  แล้ว คุณ ชอบ ตัวไหน ต่างหาก

สำหรับผม ที่ ชอบ คือ Bit defender v10++  ตัวนี้ กิน เครื่องนิดๆ แต่ คุณภาพรับรอง
NOD ทุกตัวไม่แนะนำ เพราะ ขนาดของแท้ ยัง กันไม่ได้เลย แล้ว จะเอาไรก่าของปลอม nod ไม่รองรับ การ ป้องกัน การโหลดไฟล์ จากบิท (p2p share file)
ตัวอื่นพูดถึงนะ
 ตกใจ

สำหรับanti -virus  ที่มอง .exe ภายในเครือง เป็น ไวรัสหมดน่ะ  ไม่ไช่เปงที่ตัว มันนะ อย่าเข้าใจผิด  บางตัวมันอาจจะ เห็น เพราะมันไม่รุ้จัก  แต่ อีกอาการคือ คอม ของคุณ โดนไวรัส สายพันธู sality ตัวนี้ มันทำไห้เครื่อง คุน รวน และช้าลง  อาการหลักๆ คือ anti-virus จะ รวน  และโดนปิดตลอด เมื่อเปิดเครื่อง  และถ้าเราเปิดได้ และ สั่งแสกน นะ มันจะจับ .exe ในเครื่องทุกอย่างแม้กระทั่ง internet explorer.exe เลย ยกเว้น ตัว ไวรัสแท้ๆ  และ ปิด task manager  ปิด RUN ที่satrt menu

อายจัง

รูดซิบปาก :-Xอาการ  แค่นี้ ก็ พอที่เราจะลงวินโด้ไหม่ได้แล้ว ล่ะนะ โกรธ
onizuka_tc
Gold Member
เจ้าสำนัก

++WLC NO. 595++

« ตอบ #14 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2009, 13:58:36 »

Microsoft Security Essential 1.0 แจ๋มเป็ด ฟรีด้วย

Drager
เจ้ายุทธภพ

WAZA Cover of skills

« ตอบ #15 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2009, 14:28:06 »

ผมใช้ avira ร่มแดงอะคับไม่รู้ดีเปล่า แต่เมื่อเช้าโดนจอฟ้าไป บู๊ส ไม่ได้ ต้องลงวินโดส์ซ้อนมานั่งสแกน เจอไวรัสไปฝังอยูใน win32 ของวินโดว์ตัวเดิมปวดหัวจิงๆ ๆ ไม่รู้จะแก้หายไหมแก้ไม่หายคงได้แบคอัพใหม่ มันหลุดเข้ามาได้ไง สงสัยต้องลองตัวใหม่ๆ

:'(
ทอม_อีเค
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #16 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2009, 20:14:47 »

ดีที่สุดคงไม่มี แต่มันอยู่ที่คุณใช้เต็มความสามารถของมันไหมเพราะแต่มันมีความสามารถในตัวของมันเองแตกต่างกันคับ

PATTAYARACING CLUB
CIVICCLUB no.131
ChonburiClub no.034

KuimAn
Gold Member
อาจารย์ปู่

+++No.532+++

« ตอบ #17 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2010, 15:52:27 »

Microsoft Security Essentials ใช้อยู่ครับ ตัวนี้ แต่ Windows ต้องลิขสิทธิ์นะ

+++อย่าสูญเสียตัวตน เพราะขี้ปากของคน ที่ไม่รู้จักคุณ+++
onizuka_tc
Gold Member
เจ้าสำนัก

++WLC NO. 595++

« ตอบ #18 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2010, 12:58:26 »

Microsoft Security Essentials ใช้อยู่ครับ ตัวนี้ แต่ Windows ต้องลิขสิทธิ์นะ

ทำวินเถื่อนให้แท้ก็ได้

วิธีทำ และการลง MSE ท่านใดสนใจลองดูที่นี่ก็ได้ครับ

http://www.tcs-club.com/2009/index.php?topic=1030.0

http://www.tcs-club.com/2009/index.php?topic=1128.0

KuimAn
Gold Member
อาจารย์ปู่

+++No.532+++

« ตอบ #19 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2010, 19:53:21 »

ทำวินเถื่อนให้แท้ก็ได้

วิธีทำ และการลง MSE ท่านใดสนใจลองดูที่นี่ก็ได้ครับ

http://www.tcs-club.com/2009/index.php?topic=1030.0

http://www.tcs-club.com/2009/index.php?topic=1128.0

ครับ ผมก้อใช้วิธีนี้แหละ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ อายจัง

+++อย่าสูญเสียตัวตน เพราะขี้ปากของคน ที่ไม่รู้จักคุณ+++
KARKEN
เจ้ายุทธภพ

I LOVE JDM

« ตอบ #20 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010, 10:18:52 »

ผมใช้ KIS ใช้คีย์แท้ตกวันล่ะ 1 บาทเอง

ยิ้ม

system-dj
โฆษกประจำสำนัก
Gold Member
อาจารย์ปู่

Dj Ko System No.468

« ตอบ #21 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010, 10:28:02 »

โปรแกรมแสกนไวรัสตัวไหนดีที่สุดครับ

รบกวนช่วยแนะนำที่นะครับ

ปล. ถ้ามี Link ให้ Download ก็ขอด้วยนะครับ

ขอบคุณล่วงหหน้าครับ

ผมมีแต่ไม่ได้ใช้ครับสงสารไวรัสมัน มีแต่คนรังเกีลยดมัน

คุณคิดดูนะครับถ้าคุณเจอมันแล้วคุณไปฆ่ามันแล้วลูกเมียมันจะไปอยู่กลับใคร

ต้องเป็นภาระของสังคมที่จะต้องมาเลี้ยงดูมัน แล้วถ้าสังคมไม่ดีแล้วลูกมันหลงไปติดยาเสพติด

แล้วใครจะรับผิดชอบครับ สงสารมันเถอะให้มันอยู่กับเราเถอะครับ มันไม่มีที่อยู่เราเลี้ยงมัน

ไว้ก็ไม่เสียหายนี่ครับ แถมได้บุญอีกที่ให้ที่อยู่ที่อาศัยมัน อย่าไปรังเกลียดมันเลยนะครับ

ผมคนนึงที่เลี้ยงมันไว้ให้ที่อยู่ที่พักพิงกับมันมาโดยตลอดครับ
  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Line User ID dj9317ko

http://www.facebook.com/phathompong.nagyam                                                          http://www.facebook.com/Dj.Ko.system.555

thetik
ศิษย์พี่

« ตอบ #22 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2010, 17:59:32 »

จุมพิต จุมพิต จุมพิต จุมพิต  avast ก็ดีนะครับผมใช้อยู่ แต่ต้องโหลดผ่านบิท นะครับ   อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง
makkaman
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #23 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2010, 10:11:46 »

ผมว่านะคับ ของค่ายไหนก็ไม่ต่างกันหรอก ถ้าเราไม่ Update มันก็เหมือนกันหมดช่วยอะไรไม่ได้
แต่ถ้าเรา Update ของค่ายไหนก็แรงเหมือนกัน ไม่จำเป็นต้องวื้อของแพง

patiwedh
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

ทำไป ซ่อมไป กับ EK ค่อยๆเป็น ค่อยๆไป

« ตอบ #24 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2010, 10:55:17 »

ของผมแค่ nod ครับ update ตลอดชีพ แต่จริงๆ ถ้าเราไม่เข้าเวปเสี่ยงก็ไม่ค่อยมีปัญหาคับ ใช้win มาจะ 2 ปี ไม่เคย format เลย อายจัง

ชีวิตเปรียบดั่งสายน้ำที่ไม่มีวันไหลย้อนกลับ

http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,90940.0.html
nop_up
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #25 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2010, 15:58:04 »

ตัวไหน ดี สุดเหรอ   มันแล้วแต่ คุณจะเลือก  แล้ว คุณ ชอบ ตัวไหน ต่างหาก

สำหรับผม ที่ ชอบ คือ Bit defender v10++  ตัวนี้ กิน เครื่องนิดๆ แต่ คุณภาพรับรอง
NOD ทุกตัวไม่แนะนำ เพราะ ขนาดของแท้ ยัง กันไม่ได้เลย แล้ว จะเอาไรก่าของปลอม nod ไม่รองรับ การ ป้องกัน การโหลดไฟล์ จากบิท (p2p share file)
ตัวอื่นพูดถึงนะ
 ตกใจ

สำหรับanti -virus  ที่มอง .exe ภายในเครือง เป็น ไวรัสหมดน่ะ  ไม่ไช่เปงที่ตัว มันนะ อย่าเข้าใจผิด  บางตัวมันอาจจะ เห็น เพราะมันไม่รุ้จัก  แต่ อีกอาการคือ คอม ของคุณ โดนไวรัส สายพันธู sality ตัวนี้ มันทำไห้เครื่อง คุน รวน และช้าลง  อาการหลักๆ คือ anti-virus จะ รวน  และโดนปิดตลอด เมื่อเปิดเครื่อง  และถ้าเราเปิดได้ และ สั่งแสกน นะ มันจะจับ .exe ในเครื่องทุกอย่างแม้กระทั่ง internet explorer.exe เลย ยกเว้น ตัว ไวรัสแท้ๆ  และ ปิด task manager  ปิด RUN ที่satrt menu

อายจัง

รูดซิบปาก :-Xอาการ  แค่นี้ ก็ พอที่เราจะลงวินโด้ไหม่ได้แล้ว ล่ะนะ โกรธ

จริงๆ คับ ที่ทำงานผมอ่ะใช้ nod32 แท้ๆ เลยสแกนเจอ 3-5 ตัวเอง และเครื่องก็อาการไม่ดี พอดีผมโหลด mcafee enterprise 8.5i เจอที่ 1975 โอ้แม่เจ้า สำหรับผมนะคับ
nod32 ห่วยที่สุด
Kaspersky  ลบไฟล์วินโดว์เฉย
AVG ลบไฟล์วินโดว์เฉย
mcafee enterprise 8.5i  ผมใช้อยู่ปัจจุบันอ่ะคับ

thammarong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2010, 16:40:24 »

วิธีที่ดีที่สุด  ไปใช้ LINUX (ลีนุกซ์) รับรอง ไวรัสไม่มากวน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
NEO
หนุ่มโสดย่านชิดลม
Gold Member
อาจารย์ปู่

My Name is NEO

« ตอบ #27 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2010, 00:14:10 »

วิธีที่ดีที่สุด  ไปใช้ LINUX (ลีนุกซ์) รับรอง ไวรัสไม่มากวน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ใช้คนเดียวไปเหอะ  ผมใช้ โซราลิส   ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

tan2life
จอมยุทธ

แทน@ระยอง Line: tmtech57

« ตอบ #28 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2013, 13:09:53 »

ผมก็ใช้ตัวนี้เหมือนกันครับ แต่ วินโดว์เถือน ครับ
tanad
จอมยุทธ

โคราชบ้านเองเด้อ

« ตอบ #29 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2014, 15:41:13 »

ไม่มีโปรแกรมไหนดีที่สุด แต่ละตัวก็มีจุดดีจุดเด่นของละอย่างกัน โดยส่วนตัวผมจะใช้ Microsoft Security Essentials เป็นยาสามัญประจำบ้าน แต่ถ้าเจอไวรัสหนักจริงจะใช้ตัวนี้กำจัดครับ ComboFix จะเรียกมาใช้เวลาจำเป็นเท่านั้น(เท่านั้น)
http://www.combofix.org/download.php

คิดดี พูดดี ทำดี สร้างสรรค์ดี
tanad
จอมยุทธ

โคราชบ้านเองเด้อ

« ตอบ #30 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2014, 15:44:28 »

ไม่มีโปรแกรมไหนดีที่สุด แต่ละตัวก็มีจุดดีจุดเด่นคนละอย่างกัน บางครั้งไอ้ตัวโปรแกรมเป็นไวรัสซะเอง โดยส่วนตัวผมจะใช้ Microsoft Security Essentials เป็นยาสามัญประจำบ้าน แต่ถ้าเจอไวรัสหนักจริงจะใช้ตัวนี้กำจัดครับ ComboFix จะเรียกมาใช้เวลาจำเป็นเท่านั้น(เท่านั้น)
http://www.combofix.org/download.php

คิดดี พูดดี ทำดี สร้างสรรค์ดี
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club IT  |  หัวข้อ: โปรแกรมแสกนไวรัสตัวไหนดีที่สุดครับ