ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 มีนาคม 2024, 09:06:44
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club IT  |  หัวข้อ: ใช้โนตบุค เข้าเวป WLC ได้ช้ามาก 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้โนตบุค เข้าเวป WLC ได้ช้ามาก  (อ่าน 6708 ครั้ง)
Pantamitr
Gold Member
เจ้าสำนัก

WLC 391 เสือดำ

« เมื่อ: 24 กันยายน 2009, 07:19:22 »

อายจัง มีเรื่องแปลกมาปรึกษาครับ คือผมใช้เครื่อง Desk top ธรรมดาทั่วไป เข้าเวป WLC ไม่มีปัญหา แต่พอเอาโนตบุคมาเข้า มันช้ามาก ช้าจน รอไม่ไหว แต่เข้าเวปอื่นๆ ไม่เป็นไร โหลดหนังอะไรๆก็ได้ ไม่มีปัญหา มีปัญหาแต่กับเวป WLC ของเราเนี่ย มันเกิดอะไรขึ้นครับ ใช้ โนตบุค ASUS F80CR Intel 220 D Ram 4 GB ลง Window Vista 32 bit รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ ขอบคุณครับ  จุมพิต
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 กันยายน 2009, 07:21:30 โดย Pantamitr » บันทึกการเข้า

พันธมิตร ที่ไม่ใช่ พันธมิตร
p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #1 เมื่อ: 24 กันยายน 2009, 09:34:54 »

ผมใช้โน๊ตบุ๊คเข้า

มันก็เร็วปกตินะครับ

Pantamitr
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #2 เมื่อ: 25 กันยายน 2009, 07:46:07 »

ผมใช้โน๊ตบุ๊คเข้า

มันก็เร็วปกตินะครับ

งั้นแสดงว่า ของผมไม่ปกติหรือครับ :'(
ก็ใช้สายแลนนะครับ ของ TOT ความเร็ว 3 เมก  ใช้ PC ต่อมันก็เข้าได้ธรรมดา ปกติ แต่พอผม ต่อโนตบุ๊ก ที่ห้องนอน
มันเข้าแล้วก็ค้างอยู่อย่างนั้น (ไม่ได้โกหกนะครับ) แล้วก็หมุนๆๆๆไม่จบซักที สุดท้ายก็เข้าไม่ได้ถ้าหากท่านไม่เป็น ก็ไม่เป็นไร
แต่อยากถามว่าคนอื่น ใครเป็นบ้างไหม เวปอื่นๆ ก็เข้าได้ปกติ ไหงมันเป็นแต่กับเวป WLC ของเรา เนี่ยแหละ ถึงงงครับ
เป็นเพราะ สเปคเครื่อง ไม่ซัพพอร์ทอะไรบางอย่างหรือเปล่า หรือว่า .... ก็ไม่มีอะไรแล้วนะ

งง ครับ  แต่ที่แน่ๆ ผมไม่ได้โกหกครับ (ไม่รู้จะโกหกไปทำไม) อยากต้องการแก้ปัญหาคร้าบ จุมพิต

Pantamitr
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #3 เมื่อ: 29 กันยายน 2009, 08:03:21 »

อายจัง ยังงงอยู่ครับ ตอนนี้ก็ยังเป็นอยู่  :'(

NEO
หนุ่มโสดย่านชิดลม
Gold Member
อาจารย์ปู่

My Name is NEO

« ตอบ #4 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2009, 10:30:27 »

จริงๆ ไม่น่าเกี่ยว อาจจะเป็นปัญหาจาก Software ใน Notebook คุณมีปัญหาก็ได้

ใช้ IE อยู่หรือป่าว ลองเปลี่ยนมาใช้ Firefox ดูซิ่ครับ อาจจะเร็วขึ้น

Pantamitr
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #5 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2009, 07:45:08 »

ครับ

อย่างแรง ควรจะเปลี่ยน IE มาเปงตัวอื่นก่อนครับ

หรือ ไม่ก็ ลองลบพวก Cookies ที่อยู่ในเครื่อง ดู ครับ

ถ้ามี เวลา ลองจัดระเบียบ เครื่องดู นะ

พวก Disk CleanUp งะ
จริงๆ ไม่น่าเกี่ยว อาจจะเป็นปัญหาจาก Software ใน Notebook คุณมีปัญหาก็ได้

ใช้ IE อยู่หรือป่าว ลองเปลี่ยนมาใช้ Firefox ดูซิ่ครับ อาจจะเร็วขึ้น
ขอบคุณพี่ท่านทั้ง2 ผมลืมนึกถึง Firefox ไป เดี๋ยวจะไปลอง
อยากให้ดูของจริงจังเลย มันเป็นอะไรกับเวป WLC  ไม่รู้ เวปอื่นๆก็เข้าได้และเร็วปกตินะครับ โหลดไฟล์ อัพไฟล์ ไม่มีปัญหา จึงเป็นเรื่องที่ผมงงมากๆ :'(

apple2
เข้าวงการ
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2009, 16:43:24 »

อาการอย่างนี้น่าจะเป็นที่ตัวโนตบุ๊คเองครับ เกี่ยวกับโปรแกรม Flash player ทำให้โหลดหน้าเวปช้าครับ ( คิดว่าอย่างนั้นนะ)
Pantamitr
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #7 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2009, 07:39:42 »

อาการอย่างนี้น่าจะเป็นที่ตัวโนตบุ๊คเองครับ เกี่ยวกับโปรแกรม Flash player ทำให้โหลดหน้าเวปช้าครับ ( คิดว่าอย่างนั้นนะ)
   ยิ้มเท่ห์ เข้าเค้าครับ ผมก็คิดว่าหน้าเวปมันต้องมีอะไรซักอย่าง ที่โน้ตบุ๊คผมอ่านช้าเอง เพราะเวปอื่นๆ มันก็ปกติ ยังไม่เจอเวปไหน เข้าแล้วค้างเลย นอกจาก WLC  จุมพิต

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club IT  |  หัวข้อ: ใช้โนตบุค เข้าเวป WLC ได้ช้ามาก