ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
20 เมษายน 2024, 21:07:33
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club IT  |  หัวข้อ: หลังจากลงxpใหม่ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: หลังจากลงxpใหม่  (อ่าน 5248 ครั้ง)
Mr.t.s
Gold Member
อาจารย์ปู่

ชิวชิว

« เมื่อ: 13 กันยายน 2009, 13:55:04 »

คือหลังจากลง xp ใหม่ ผมก็ลง โปรแกรมที่ต้องใช้ทั่วๆไป พวก msn
ทีนี้ พอจะลง ภาษาไทย ในxp มันก็ถามหา ไฟล์ I386 ก็มีให้มันอ่านนะคับ
แต่ไฟล์ข้างมันเหมือนอ่านไม่ได้ เพราะอาจจะยังไม่ได้ลงไฟล์ที่จะสามารถอ่านมันได้

ถ้างงคำถามนะคับ อย่างเช่น ไปโหลดไฟล์อะไรมาก็แล้วแต่ มันจะเป็น winrar มา แต่เราไม่สามารถใช้
ไฟล์นี้ได้ ถ้าเราไม่ได้ลงโปรแกรม winrar มาซะก่อน

ทีนี้คำถามก็คือ โปรแกรมที่จำเป็น สำหรับ xp เพื่ออ่านไฟล์ต่างๆ ได้ มีอะไรบ้างคับ
มี adobe แล้วคับ แต่อย่างอื่น ไม่รู้ต้องลงอะไรอีกบ้าง จุมพิต

มีเมียแล้วครับ
system-dj
โฆษกประจำสำนัก
Gold Member
อาจารย์ปู่

Dj Ko System No.468

« ตอบ #1 เมื่อ: 13 กันยายน 2009, 14:06:29 »

คือหลังจากลง xp ใหม่ ผมก็ลง โปรแกรมที่ต้องใช้ทั่วๆไป พวก msn
ทีนี้ พอจะลง ภาษาไทย ในxp มันก็ถามหา ไฟล์ I386 ก็มีให้มันอ่านนะคับ
แต่ไฟล์ข้างมันเหมือนอ่านไม่ได้ เพราะอาจจะยังไม่ได้ลงไฟล์ที่จะสามารถอ่านมันได้

ถ้างงคำถามนะคับ อย่างเช่น ไปโหลดไฟล์อะไรมาก็แล้วแต่ มันจะเป็น winrar มา แต่เราไม่สามารถใช้
ไฟล์นี้ได้ ถ้าเราไม่ได้ลงโปรแกรม winrar มาซะก่อน

ทีนี้คำถามก็คือ โปรแกรมที่จำเป็น สำหรับ xp เพื่ออ่านไฟล์ต่างๆ ได้ มีอะไรบ้างคับ
มี adobe แล้วคับ แต่อย่างอื่น ไม่รู้ต้องลงอะไรอีกบ้าง จุมพิต

โปรเเกรมอ่าน File ถ้าลง Winrar แล้วก็ไม่น่าจะมีอะไรมากครับ

มีเพิ่มเติมก็ลง Winzip ไว้หน่อยก็ดีครับ

โปรแกรมพื้นฐานทั่วไปก็คงมีแค่

VLC media player

KMPlayer

Windows Live Messenger

ACDSee Device Detector 4.0

แค่นี้ก็น่าจะพอแล้วครับ...โปรแกรมเพิ่มเติมอยากได้อะไร PM มาครับ อิ อิ

Line User ID dj9317ko

http://www.facebook.com/phathompong.nagyam                                                          http://www.facebook.com/Dj.Ko.system.555

Octillion
งงอ่ะดิ
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #2 เมื่อ: 15 กันยายน 2009, 19:38:20 »

แผ่น XP โมมาหรือเปล่าครับ ถ้าลงแผ่นแท้ๆ หรือก๊อบแท้ส่วนมากจะไม่มีปัญหา

ไฟล์ I386 อยู่ในแผ่น Windows เนี่ยแหละครับ หรือไม่ก็ลองหาใน drive C: ดู

http://www.andybrain.com/archive/mb/i386-folder.htm

ไฟล์ Winrar ก็ลง Winrar หรือ 7zip ก็ได้ครับ ครบทุกอย่าง

pencilman
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2009, 16:46:12 »

โอ้ว ความรู้เสริมได้ดีมาก
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club IT  |  หัวข้อ: หลังจากลงxpใหม่