ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
18 เมษายน 2024, 23:14:03
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  Civic Club Classifieds => ประกาศซื้อ-ขาย  |  ซื้อ-ขาย อะไหล่รถมือสอง  |  หัวข้อ: โปรดอ่านก่อนกระทู้ท่านจะหาย: การประกาศขายสินค้าและบริการที่แสวงกำไร หรือธุรกิจ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: 1 2 [3] 4 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: โปรดอ่านก่อนกระทู้ท่านจะหาย: การประกาศขายสินค้าและบริการที่แสวงกำไร หรือธุรกิจ  (อ่าน 129360 ครั้ง)
ITc@t
Webmaster
อาจารย์ปู่

WLC NO. 001

« ตอบ #80 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2012, 15:16:07 »

รับทราบตามนั้น ต้องขอโทษด้วยที่ไม่ได้อ่านให้ละเอียดครับ

สำหรับท่านที่โทรมาหาผม หาว่าผมป่วนกระทู้หรือป่าวที่ลงขายce28 แล้วจู่ๆกระทู้ก็หายไป หาว่าผมลบกระทู้ซะงั้น ขอบอกว่าผมไม่ได้ลบนะครับ

แต่ผมผิดกฎที่นี่ เวปมาสเตอร์เลยลบไป ดังนั้นขอให้เข้าใจตามนี้ด้วยครับ ที่แจ้งไว้กันคนอื่นโทรมาต่อว่าครับ

ปล.กระทู้แรกก็โดนเลย  ยิงฟันยิ้ม  ตกใจ  ร้องไห้  ลังเล

ขออภัยที่ทำให้ เจ้าของกระทู้ถูกต่อว่านะครับ   ผมเป็นคนลบเองครับ เนื่องจากผิดกฏห้องซื้อขาย ของ civic club เลยต้องลบตามกฏครับ  ท่านใดสนใจสินค้า ก็ติดต่อเจ้าของกระทู้ทางอื่นๆ ได้ครับ

จุมพิต จุมพิต จุมพิต
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 พฤษภาคม 2012, 15:20:42 โดย ITc@t » บันทึกการเข้า

koko3d
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #81 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2012, 21:31:55 »

เข้าใจแล้วคับไม่ทราบจิงๆ
EX_EK
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #82 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2012, 11:11:01 »

ส่วนใหญ่ผมซื้อมาใช้แ้ล้ว  ใช้ไปนานๆไม่ถูกใจแ้ล้ววขายต่อให้เพื่อนๆในคลับนี้ผิดไหม ผมไม่ใช่พ่อค้าเพื่่อหากำไรครับ ขอบคุณครับ
k1399
ศิษย์น้อง
**

อย่าได้เป็นทุกข์ ทุกสิ่งเป็นเช่นนั้นเอง

« ตอบ #83 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2012, 22:39:07 »

ผมชอบกฎใหม่นี้มากๆเลยครับ

เป็นกำลังใจให้ครับ

แล้วผมก็เจอเองกับตัว  บอกขายของนิดหน่อยพอไปหาที่บ้าน มันตัดของมาขายเพียบเลยยย
ITc@t
Webmaster
อาจารย์ปู่

WLC NO. 001

« ตอบ #84 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2012, 22:43:33 »

ผมชอบกฎใหม่นี้มากๆเลยครับ

เป็นกำลังใจให้ครับ

แล้วผมก็เจอเองกับตัว  บอกขายของนิดหน่อยพอไปหาที่บ้าน มันตัดของมาขายเพียบเลยยย

user ไหนแจ้งมาหลังไมค์ได้เลยนะครับ  บางทีตรวจสอบไม่เจอ ตรวจเจอเมื่อไหร่ Ban user ทันทีครับ

jubjang1
เจ้าสำนัก

« ตอบ #85 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2012, 19:42:37 »

user ไหนแจ้งมาหลังไมค์ได้เลยนะครับ  บางทีตรวจสอบไม่เจอ ตรวจเจอเมื่อไหร่ Ban user ทันทีครับ
แบนจริงๆนะจะบอกให้....555 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
noncrazy
ศิษย์พี่

CIVIC ES MANIA

« ตอบ #86 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2012, 18:15:39 »

ขอโทษด้วยน่ะคับผม ไม่ทราบจริงๆ เพราะผมก็เป็นสมาชิก we love civic มานานแล้วอ่ะคับ
เคยมาสมัครและลงรูปที่ห้องแกลอรี่ แต่ตอนนี้ก็งงๆ เหมือนกันคับ กระทู้โชว์รูปรถผมได้หายไป
แต่ก็ไม่ได้ซีเรียสอะไร ก็เข้ามาหาความรู้และซื้อของในเวปบ่อยๆ เพื่อนๆเป็นกันเองดีมากคับผม

ในเรื่องที่ผมเอา ตัดหมอกหลังมาขาย เป็นมือสองคับ ทีแรกผมจะเอามาใส่เอง แต่ผมได้สั่งซื้อผ่านเพื่อนผมไป
มันมาเป็นคู่ เลยสั่งไป 2คู่ 4อัน เอามาแบ่งๆกันคับ เห็นมันเหลือผมก็เลยเอามาแบ่งขายให้เพื่อนๆในเวปอ่ะคับ
ของที่ได้มามันยังไม่หมดคับ ยังเหลือ ไม่ได้เอามาเพิ่มน่ะคับ ส่วนที่ผมเอามาเพิ่มเพราะ มีเพื่อนๆใน civic club
อยากได้แบบนั้นผมเลยไปหามาให้อ่ะคับผม ส่วนที่มีอยู่เก่ายังอยู่คับผม ส่วนเรื่องโลโก้ก็ได้มาจากเพื่อนๆ civic
ด้วยกันทั้งนั้นคับ ไม่มีเจตนาจะเป็นพ่อค้าอย่างเป็นทางการน่ะคับ เพราะผมแบ่งขายให้ไปใช้กันเฉพาะเวป civic
เท่านั้นคับผม ที่ผมลงไว้ก็แค่ 2 เวป civic ล้วนๆ คับผม และเป็นสมาชิกอย่างเป็นทางการทั้ง 2 เวปคับผม

ปล.สรุปผมทำผิดกฎป่าวคับ ไม่รู้จริงๆ ยินดีรับฟังคับผม
ได้ทำให้ถูกต้องคับ ของที่ผมมีอยู่ตอนนี้ก็เป็นมือสองทั้งนั้นคับ
และตอนนี้ก็ไม่มีมาเพิ่มแล้ว นอกซ่ะจากเพื่อนๆอยากได้แล้วให้ผมหาให้อ่ะคับผม

ขอบคุณคับสำหรับ welovecivic ที่เตือนเรื่องกฏกติกามารยาทด้วยคับผม อายจัง

CIVIC_ES 2005 Exclusive
1.7 no_vtec  Power by LPG : VERSUS
HID XENON 12000K by BP.autoshop
suspension by  พรเทพโช้คอัพ  +  APEX
ENKEI RPF-1 : Dunlop sport LM703  215/45/R17
ITc@t
Webmaster
อาจารย์ปู่

WLC NO. 001

« ตอบ #87 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2012, 19:20:47 »

ผมตอบสั้นๆ นะครับ

ซื้อมาเพื่อใช้เองไม่ผิดกฏ  ซื้อมาเพื่อขาย ผมก็ส่งกฏให้อ่านครับ  และคิดว่ากระทู้ท่านผิดกฏครับ ข้อความในนั้นเยอะครับ
เช่น "คลังตัดหมอกหลังมาถึงแล้วคับ จากฝ่ังเมกาเลยคับ"

chiro23554
Tracking !!
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #88 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2012, 21:12:03 »

ขอบคุณมากครับจะรีบแก้ไขครับ
mangmuanman
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #89 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2012, 17:10:15 »

ตอนแรกผมพยายามหากระทู้ชี้แจงเรื่องการโพสแล้ว แต่รอบแรกไม่เห็นเพราะมันปนกับกระทู้ปักหมุดอื่นๆจนดูแทบไม่ออกว่าเป็นประกาศของทางเวบ

เลยโพสขายของไป สรุป โดนอุ้มกระทู้แถมโดนแบน ID ขยิบตา เลยโทรไปสอบถาม ตอนนี้เข้าใจแจ่มแจ้งแล้วครับ ถ้าสินค้าผมขายดีจะมาเข้าคิวเป็นผู้สนับสนุนครับ

ขอบคุณมากครับที่ปลดล๊อคแบนให้ผม ไม่งั้นคงไม่ได้มีโอกาสเข้่ามาชี้แจ่ง  ยิ้ม
Tanarat
Tracking !!
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #90 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2012, 16:53:19 »

อายจัง  เข้าใจแล้วครับขอโทษทีนะครับ แล้วถ้าเกิดอยากสนับสนุนเว็บละครับ สามารถติดต่อตามเบอร์ได้เลยใช่ไหมครับ  ขอบคุณครับ
ITc@t
Webmaster
อาจารย์ปู่

WLC NO. 001

« ตอบ #91 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2012, 18:02:09 »

อายจัง  เข้าใจแล้วครับขอโทษทีนะครับ แล้วถ้าเกิดอยากสนับสนุนเว็บละครับ สามารถติดต่อตามเบอร์ได้เลยใช่ไหมครับ  ขอบคุณครับ

ครับ แต่ตอนนี้ปักหมุดเต็มทุกตำแหน่ง

thamrongsak
Tracking !!
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #92 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2012, 13:29:58 »

รับทราบแล้วครับ ขอบคุคับ
eak5151519
เข้าวงการ
*

love civic

« ตอบ #93 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2012, 18:43:30 »

อายจังต้องขอโทษนะคับผมไม่รู้นะคับเพราะผมยังไม่ได้่อานกฎระเบียบนะคับผมต้องขอโทษด้วยนะคับ แล้วผมต้องทำอย่างไรบ้างคับผมช่วยชี้แนะด้วยนะคับมือใหม่หัดโพส์นะคับผม อายจัง
ITc@t
Webmaster
อาจารย์ปู่

WLC NO. 001

« ตอบ #94 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2012, 18:48:29 »

อายจังต้องขอโทษนะคับผมไม่รู้นะคับเพราะผมยังไม่ได้่อานกฎระเบียบนะคับผมต้องขอโทษด้วยนะคับ แล้วผมต้องทำอย่างไรบ้างคับผมช่วยชี้แนะด้วยนะคับมือใหม่หัดโพส์นะคับผม อายจัง

รายละเอียดก็เขียนอธิบายไว้หน้าแรก ของกระทู้นี้แล้วนี่ครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ธันวาคม 2012, 18:50:54 โดย ITc@t » บันทึกการเข้า

tdcub
Sponsor
อาจารย์ปู่

No.767

« ตอบ #95 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2012, 22:24:15 »

สุขสันต์ปีใหม่ล่วงหน้าครับผมขอให้มีความสุขตลอดไปเลย จุมพิต จุมพิต จุมพิต

ของแต่งใหม่แท้ เทียม
คลิก>http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,111129.0.html
ของแต่งมือ2 สภาพดี-มาก
คลิก>http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,111327.0.html
ตี๋ tel : 089-7979-379
Buranasak
Verified
อาจารย์ปู่
*

กันต์@ท่าอิฐ นนทบุรี 081-4340153

« ตอบ #96 เมื่อ: 27 มกราคม 2013, 00:46:52 »

กฏเหล็ก.....ดีมากครับเห็นด้วย รอข่าวอื่นๆที่เที่เคยบกี่ยวกับเรื่องนี้นะครับ

เอาน่า...ทนๆไปก่อน...รถมันเก่าแล้ว
Honda Civic EK 96-D16Y4 AT
โทรศัพท์  081-4340153
กระทู้แอร์ครับ....ลองไปอ่านดู
★★ระบบแอร์รถยนต์ Honda Civic -- คลังความรู้เรื่องแอร์รถยนต์ Civic EG,EK,Si ★★
http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=169234.0
SingZ96
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #97 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2013, 11:48:03 »

2. หากกระทู้ของท่านมีสินค้าหลายรายการ มา update เปลี่ยนแปลงเพิ่มสินค้าเป็นระยะ  หรือ Civic Club อ่านแล้วไม่แน่ใจ จะดำเนินการโดยการย้ายไปกลุ่ม Warning!! , ลบกระทู้ที่เข้าข่ายไปก่อน พร้อมกับ PM เตือนการผิดกฏ และรอคำชี้แจงจากเจ้าของกระทู้  หากไม่มีคำชี้แจงใดๆ และตั้งกระทู้ที่เข้าข่ายผิดกฏ ซ้ำ จะดำเนินการ Ban และลบ User ทันที โดยถือว่าท่านเจตนาทำผิดกฏ โดยมีการแจ้งเตือนแล้ว     หากเจ้าของกระทู้ชี้แจงกลับมา แล้วทาง Civic Club เข้าใจท่านผิด จะปลด Warning!! ให้ทันที

3. หากท่านไม่มีข้อความผิดกฏ แต่มาขายเป็นระยะ ตั้งกระทู้ติดๆ ถี่ๆ จนสังเกตหรืออาจจะทำให้ Civic Club เข้าใจได้ว่าเป็นพวกพ่อค้ามือสอง จะดำเนินการเช่นเดียวกับ ข้อ 2 คือ PM เตือน ย้ายไปกลุ่ม Warning เพื่อรอคำชี้แจงจากท่าน   และจะทำการตรวจสอบการขายของท่านจากเว็บอื่นด้วย หากมีข้อมูลชัดเจนว่าท่านมีเจตนาแสวงหากำไร ก็จะ Ban + ลบ User

อะไรคือเตือน ?

Buranasak
Verified
อาจารย์ปู่
*

กันต์@ท่าอิฐ นนทบุรี 081-4340153

« ตอบ #98 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2013, 13:38:04 »

ก็น่าจะป็นส่ง PM เตือนการผิดกฏ และรอคำชี้แจงจากเจ้าของกระทู้  นะครับ

เอาน่า...ทนๆไปก่อน...รถมันเก่าแล้ว
Honda Civic EK 96-D16Y4 AT
โทรศัพท์  081-4340153
กระทู้แอร์ครับ....ลองไปอ่านดู
★★ระบบแอร์รถยนต์ Honda Civic -- คลังความรู้เรื่องแอร์รถยนต์ Civic EG,EK,Si ★★
http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=169234.0
ITc@t
Webmaster
อาจารย์ปู่

WLC NO. 001

« ตอบ #99 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2013, 17:41:35 »

การเตือนคือส่ง pm เตือนครับ

ส่วนท่านที่ทราบกฏอยู่แล้ว หรือเคยเตือนจนติด warning แล้วปลดออกไป พอนานๆ ไป มาโยนหินถามทาง ตั้งกระทู้ผิดกฏ เผื่อ admin จะหลุด  แบบนี้ผมคงไม่เตือนซ้ำๆ นะครับ เพราะจัดการไม่จบซ้ำซาก   หากจะเล่นตีความข้อความแบบศรีธนนชัย ต้องให้เตือน 1 ครั้ง Ban 1 ครั้ง  โทรมาเจรจาให้ปลด warning ทำผิดอีกให้เตือนใหม่ แบบนี้ผมเลือก Ban ถาวร ขึ้น Blacklist และลบ user ท่านทิ้งง่ายกว่าครับ คนเจ้าปัญหาผมว่าพวกท่านควรหาสังคมใหม่ อันนี้ผมไม่ได้หมายถึงผู้ถามนะครับ   แต่เคสแบบนี้ใน welovecivic.com มีแบบเดียวกันหลายเคสครับ

หากท่านขายของที่ไม่ผิดกฏอย่างบริสุทธิ์ใจ ท่านจะกังวลทำไมกันครับ    แต่หลายๆ ท่านโทรมาสอบถามรายละเอียดสปอนเซอร์ ซึ่งผมชี้แจงไปหมด ท่านก็หาวิธีเลี่ยงบาลี เสียน้อยเสียยาก   จนสปอนเซอร์ของทางเว็บเองร้องเรียนมา  ผมก็ต้องยืนยันทำตามกฏครับ

ด้วยความเคารพทุกท่าน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 กุมภาพันธ์ 2013, 17:44:55 โดย ITc@t » บันทึกการเข้า

boy-c90
Tracking !!
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #100 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2013, 19:36:25 »

ไม่เป็นไรคับลบได้เลยคับ..ขอบคุณคับ.. ผมเห็นว่าเป็นห้องตลาดรถ มันก้อต้องมีการซื้อขายกัน..มันก้อต้องมีทั้งกำไรเเละขาดทุน..ส่วนตัวผมก้อเป็นพ่อค้าที่ซื้อมาขายไปได้กำไรบางขาดทุนบางก้อว่ากันไปไม่มีหน้าร้าน ...ไม่ได้มีรถเป็นสิบๆคันและแต่ละคันก้อขายถูกๆให้พี่น้องเอาไปใช้กันเป็นสีสันให้กับเว็บ....(แต่ถ้าคุณจะระงับการขายของผมก้อไม่เป็นไรคับ) ขอบคุณคับที่เป็นสื่อกลางมาให้ตลอด...ลาก่อนคับพี่น้องทุกท่านที่เคยซื้อขายกันมา...หวังว่าคงจะได้ทำการซื้อขายกันใหม่นะคับ.. เศร้า เศร้า เศร้า
ITc@t
Webmaster
อาจารย์ปู่

WLC NO. 001

« ตอบ #101 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2013, 19:41:05 »

ไม่เป็นไรคับลบได้เลยคับ..ขอบคุณคับ.. ผมเห็นว่าเป็นห้องตลาดรถ มันก้อต้องมีการซื้อขายกัน..มันก้อต้องมีทั้งกำไรเเละขาดทุน..ส่วนตัวผมก้อเป็นพ่อค้าที่ซื้อมาขายไปได้กำไรบางขาดทุนบางก้อว่ากันไปไม่มีหน้าร้าน ...ไม่ได้มีรถเป็นสิบๆคันและแต่ละคันก้อขายถูกๆให้พี่น้องเอาไปใช้กันเป็นสีสันให้กับเว็บ....(แต่ถ้าคุณจะระงับการขายของผมก้อไม่เป็นไรคับ) ขอบคุณคับที่เป็นสื่อกลางมาให้ตลอด...ลาก่อนคับพี่น้องทุกท่านที่เคยซื้อขายกันมา...หวังว่าคงจะได้ทำการซื้อขายกันใหม่นะคับ.. เศร้า เศร้า เศร้า

อ้าว เมื่อครั้งก่อนผมโทรไปแจ้งกฏให้ทราบยังยืนยันกับผมว่าไม่ได้ขายเพื่อการค้าเป็นรถส่วนตัว ทั้งๆ ที่ผมก็อธิบายแล้วว่าไม่มีหน้าร้านแต่ขายเพื่อค้าขายก็ไม่ได้ คุณก็ยืนยันบอกรถของที่บ้านมีหลายคัน นี่ก็ออกมายอมรับเองเลย งั้นผม Block ไปเลยละกันครับ กฏต้องเป็นกฏสิครับ เหอะๆๆ ไม่ต้องมาขอบคุณผมถือว่าทำบุญ เรื่องแค่นี้เอาเปรียบเว็บ เชิญที่อื่นเถอะครับ ขายรถคันนึงกำไรสูง สปอนเซอร์เดือนละ 400 คุณเสียไม่ได้ ถ้าจะค้าขายฟรี ก็เชิญเว็บฟรีครับที่นี่กฏระเบียบก็มีมานาน   ผมขึ้น Black list ไว้เลยละกัน

นี่คงเป็นเหตุผลทำไมทีมงานตรวจละเอียด ทำไมบางครั้ง Ban user ทันที ทำไมบางครั้งตรวจสอบพบ ผมไม่เจรจาด้วย ก็เพราะแบบนี้ล่ะครับ ยังมีอีกหลาย user นะครับ

โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ

อ้างจาก: boy-c90
ขาย   HONDA, CIVIC 1.6 VTi-E (ABS) โฉม ตาโต ปี96..สีเขียว เครื่อง v tec เกียร์ ธรรมดา เครื่องดีมากๆ ล้อเดิม  สีสวยไม่มีชนหนัก กระจกมองข้างปรับไฟฟ้า+พับไฟฟ้า+พวงมาลัยพาวเวอร์+แอร์เย็น+วิทยุ+ดิส4ล้อ+เอกสารพร้อมโอนคับ+ประกันชั้น3 ครัชนุ่มๆพร้อมใช้   ไม่เคยติดแก๊สราคาถูกๆต่อรองได้  ขายราคา  179,000  บาท พร้อมใช้หล่อๆคับ ราคาคุยกันได้คับ จัดไฟเเนนท์ได้185000 คับ สนใจโทร 0867445062  029280223 บอย ดูรถได้ที่กรุงเทพ ดอนเมือง สะดวกทุกวันทุกเวลาคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 กุมภาพันธ์ 2013, 20:20:55 โดย ITc@t » บันทึกการเข้า

seyaauto_m
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #102 เมื่อ: 29 เมษายน 2013, 17:31:43 »

ไม่ทราบว่าตอนนี้กระทู้ปักหมุดเต็มรึยังครับ ถ้ายังไม่เต็มรบกวนส่งรายละเอียดให้ทีครับ

ขอบพระคุณครับ
champdriftking
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #103 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2013, 03:04:24 »

ขออภัยเช่นกันคราบ เศร้า
wm250010
จอมยุทธ

« ตอบ #104 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2013, 13:41:07 »

ชัดเจนและรับทราบครับ

"กรรมเป็นผลจากการกระทำฉันใด
การกระทำก็ส่อเจตนาฉ้นนั้น"
aimracing15
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #105 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2013, 10:42:32 »

จริงๆผมก็ไม่ได้รับของเปิดคู้มาขายหรอกครับ ส่วนใหญ่จะเป็นของที่พี่ๆน้องๆใส่กันเบื่อแล้วก็มาฝากให้ผมขาย เพิ่งจะมีชุดนี้แหละ ที่เค้าไปซื้อมาโดยไม่รู้ ว่าจริงๆรถของเค้าเป็น 4/100 แต่ล้อที่ซื้อมาเป็น 4/114.3 มันใส่ไม่ได้ ก็เลยมาฝากขายครับ ขอโทษทางเวปด้วย ไม่ได้มีเจตนาจริงๆ แล้วผมจะไปลบกระทู้ให้ครับ ขอโทษด้วยครับ เศร้า
ITc@t
Webmaster
อาจารย์ปู่

WLC NO. 001

« ตอบ #106 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2013, 10:46:31 »

จริงๆผมก็ไม่ได้รับของเปิดคู้มาขายหรอกครับ ส่วนใหญ่จะเป็นของที่พี่ๆน้องๆใส่กันเบื่อแล้วก็มาฝากให้ผมขาย เพิ่งจะมีชุดนี้แหละ ที่เค้าไปซื้อมาโดยไม่รู้ ว่าจริงๆรถของเค้าเป็น 4/100 แต่ล้อที่ซื้อมาเป็น 4/114.3 มันใส่ไม่ได้ ก็เลยมาฝากขายครับ ขอโทษทางเวปด้วย ไม่ได้มีเจตนาจริงๆ แล้วผมจะไปลบกระทู้ให้ครับ ขอโทษด้วยครับ เศร้า

ผมลบให้ตั้งแต่ PM ไปแจ้งแล้วครับ  เพราะดูจากจำนวนชุดของล้อตั้งแต่คุณสมัครเข้ามา ผมว่ามันไม่ปกตินะครับ ถ้าของพี่ๆ น้องๆ ฝากมาขายให้เจ้าของมาประกาศขายเองครับ และกระทู้ล่าสุดบอกเปิดตู้มา   ผมก็ตัดสินใจลบทุกกระทู้ได้ทันที

ลังเล ลังเล ลังเล ลังเล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 พฤษภาคม 2013, 11:07:37 โดย ITc@t » บันทึกการเข้า

aimracing15
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #107 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2013, 14:24:32 »

ผมลบให้ตั้งแต่ PM ไปแจ้งแล้วครับ  เพราะดูจากจำนวนชุดของล้อตั้งแต่คุณสมัครเข้ามา ผมว่ามันไม่ปกตินะครับ ถ้าของพี่ๆ น้องๆ ฝากมาขายให้เจ้าของมาประกาศขายเองครับ และกระทู้ล่าสุดบอกเปิดตู้มา   ผมก็ตัดสินใจลบทุกกระทู้ได้ทันที

ลังเล ลังเล ลังเล ลังเล
แล้วผมยังสามารถตั้งกระทู้อีกได้มั้ยครับ? และอย่างในกรณีนี้ล่ะครับ ขึ้นหัวข้อเลยว่าเปิดตู้ แต่มำไมกระทู้ถึงยังไม่โดนลบครับ
http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=168786.0
ITc@t
Webmaster
อาจารย์ปู่

WLC NO. 001

« ตอบ #108 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2013, 14:29:27 »

แล้วผมยังสามารถตั้งกระทู้อีกได้มั้ยครับ? และอย่างในกรณีนี้ล่ะครับ ขึ้นหัวข้อเลยว่าเปิดตู้ แต่มำไมกระทู้ถึงยังไม่โดนลบครับ
http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=168786.0

ดูดีๆ ครับท่าน user ท่านนั้นอยู่กลุ่มไหนครับ

aimracing15
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #109 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2013, 14:33:47 »

ดูดีๆ ครับท่าน user ท่านนั้นอยู่กลุ่มไหนครับ
ผมเข้าใจแล้วครับ ช่วยชี้แจงหน่อยแล้วกันครับ ถ้าผมต้องเปลี่ยนกลุ่มผู้ขายแบบนั้น ผมต้องทำอย่างไรบ้างครับ ผมยินดีที่จะทำตามกฎของเวปทุกอย่างครับ จะได้ไม่ต้องขายแบบหลบๆซ่อนๆ ขอบคุณครับ
ITc@t
Webmaster
อาจารย์ปู่

WLC NO. 001

« ตอบ #110 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2013, 18:29:49 »

เมื่อวานโทรไปถามอะหลั่ยบอกมี วันนี้เลยขับรถจากสุพรรณไปเอาของ พอถึงที่บอกว่าไม่มี ทำงัยดีกับพวกนี้ดีนะ

คนขายเป็น Sponsor กับทางเว็บหรือเปล่าครับ  แต่จะใช่หรือไม่ก็ แจ้งมาที่ผมได้เลยครับ แจ้งทาง PM ก็ได้ครับ

hondacarthailand
เข้าวงการ
*

« ตอบ #111 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2013, 05:48:28 »

ปักหมุดเต็มแล้วหรอครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 พฤษภาคม 2013, 05:51:47 โดย hondacarthailand » บันทึกการเข้า
chainy007
จอมยุทธ

ทำในสิ่งที่เรารักและไม่เดือดร้อนใคร

« ตอบ #112 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2013, 12:14:53 »

โทษทีครับ ไม่ได้เข้ามานาน เลยไม่ได้อ่านกฎครับ ไม่มีปัญหาครับ อายจัง
Dragcola
เข้าวงการ
*

« ตอบ #113 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2013, 20:08:07 »

ขอโทษนะคับ พอดีผมอ่านไม่ละเอียดนะคับ ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะคับ เด๋วขออณุญาตลบกระทู้เลยนะคับ ต้องกราบขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะคับ
Boiler 1
Tracking !!
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #114 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2013, 18:51:20 »

ผู้เขียน   หัวข้อ
ITc@t
Webmaster
อาจารย์ปู่

WLC NO. 001

oaty@live.com
ดูรายละเอียด  เว็บไซต์  ข้อความส่วนตัว (ออนไลน์)
ขอระงับการขายทุกชนิด
« ส่งให้: Boiler 1 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2013, 21:14:57 »

สวัสดีครับ

เนื่องจากทางเว็บไซต์มีกฏตาม link http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=4194.0  และจากการตรวจสอบการขายยางของท่าน คงไม่ใช่ของมาจากรถตนเองตามกฏ ดังนั้นหากเป็นการรับมาเพื่อจำหน่าย ทาง welovecivic.com ขอระวังการขายยางของท่านทุกกระทู้ เนื่องจาก ทาง welovecivic.com ก็มีสปอนเซอร์ที่จำหน่ายยางอยู่หลายท่าน ไม่สามารถให้ user ทั่วไปมากระทำการหาประโยชน์ทางการค้าโดยมิได้เป็นสปอนเซอร์ได้ครับ

ฝ่าฝืน Ban user ครับ

ผมมียางมาขายในหลายๆเว็บเลยครับ  เพราะราคาที่ผมขายจะถูกกว่าพวกพ่อค้าทั้งหลายครับ
เพราะส่วนตัวผมเองก็ไม่ได้เป็นพ่อค้าเต็มตัว  แค่คนเล่นรถคนหนึ่ง
มีของเหลือใช้ก็เอามาแบ่งปันกันในราคาถูกกว่าพ่อค้าครับ
มีคนในเว็บนี้มาซื้อยางกับผม ยังบอกกับผมว่าขายราคาแบบนี้ได้ยังงัย ผมก็บอกว่าแบ่งๆกันใช้ครับ คนเล่นรถด้วยกัน

แล้วผมก็ลองดูกระทู้ขายของในเว็บนี้ ผมอ่านแล้วส่วนมากก็พ่อค้าทั้งนั้นแหละ แต่กลับตั้งกระทู้ขายของได้
"ผมก็เลย งง ครับ"  เว็บนี้มีหลายมาตราฐานเลยครับ

ผมพิมพ์ข้อความนี้เสร็จแล้ว  ผมจะไม่ขอเข้ามายุ่งเกี่ยวกับเว็บนี้อีกตลอดไปครับ 
เชิญ Ban user ได้เลยครับ

ขอบคุณครับ

ITc@t
Webmaster
อาจารย์ปู่

WLC NO. 001

« ตอบ #115 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2013, 19:06:00 »

ผู้เขียน   หัวข้อ
ITc@t
Webmaster
อาจารย์ปู่

WLC NO. 001

oaty@live.com
ดูรายละเอียด  เว็บไซต์  ข้อความส่วนตัว (ออนไลน์)
ขอระงับการขายทุกชนิด
« ส่งให้: Boiler 1 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2013, 21:14:57 »

สวัสดีครับ

เนื่องจากทางเว็บไซต์มีกฏตาม link http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=4194.0  และจากการตรวจสอบการขายยางของท่าน คงไม่ใช่ของมาจากรถตนเองตามกฏ ดังนั้นหากเป็นการรับมาเพื่อจำหน่าย ทาง welovecivic.com ขอระวังการขายยางของท่านทุกกระทู้ เนื่องจาก ทาง welovecivic.com ก็มีสปอนเซอร์ที่จำหน่ายยางอยู่หลายท่าน ไม่สามารถให้ user ทั่วไปมากระทำการหาประโยชน์ทางการค้าโดยมิได้เป็นสปอนเซอร์ได้ครับ

ฝ่าฝืน Ban user ครับ

ผมมียางมาขายในหลายๆเว็บเลยครับ  เพราะราคาที่ผมขายจะถูกกว่าพวกพ่อค้าทั้งหลายครับ
เพราะส่วนตัวผมเองก็ไม่ได้เป็นพ่อค้าเต็มตัว  แค่คนเล่นรถคนหนึ่ง
มีของเหลือใช้ก็เอามาแบ่งปันกันในราคาถูกกว่าพ่อค้าครับ
มีคนในเว็บนี้มาซื้อยางกับผม ยังบอกกับผมว่าขายราคาแบบนี้ได้ยังงัย ผมก็บอกว่าแบ่งๆกันใช้ครับ คนเล่นรถด้วยกัน

แล้วผมก็ลองดูกระทู้ขายของในเว็บนี้ ผมอ่านแล้วส่วนมากก็พ่อค้าทั้งนั้นแหละ แต่กลับตั้งกระทู้ขายของได้
"ผมก็เลย งง ครับ"  เว็บนี้มีหลายมาตราฐานเลยครับ

ผมพิมพ์ข้อความนี้เสร็จแล้ว  ผมจะไม่ขอเข้ามายุ่งเกี่ยวกับเว็บนี้อีกตลอดไปครับ  
เชิญ Ban user ได้เลยครับ

ขอบคุณครับ

ประเด็นมันไม่ใช่เรื่องราคาครับ  การที่คุณรับยางมาขาย จากจำนวนและพฤติกรรมการขาย ผมตรวจสอบและเตือนไปหลายครั้งครับ คุณก็บอกเองว่าไม่ใช่พ่อค้าเต็มตัว แล้วที่ทำอยู่ก็พฤติกรรมของพ่อค้าหรือเปล่าครับ อย่ามาทำตัวหลงประเด็นเล่นโวหารดีกว่าครับ   ที่คุณบอกว่ากระทู้อื่นขายได้นั่นของสปอนเซอร์ทั้งนั้นครับ ลองดูดีๆ คุณบอกมี ผมให้คุณยกตัวอย่างหลักฐานคุณก็แสดงรายละเอียดไม่ได้  ก็มันไม่มีไงครับ ยืนยันว่ามาตรฐานเดียวกันหมดครับ คุณนั่นแหล่ะกำลังจะพยายามต่อรองเพื่อให้ที่นี่มีหลายมาตรฐาน

ทำตามกฏไม่ได้ก็เชิญครับ  ที่ผ่านมาคุณก็เอาเปรียบเว็บมานาน เอาเปรียบสปอนเซอร์มาตลอดครับ ไปข้างหน้าเถอะครับ ที่นี่ไม่ต้อนรับ

เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 สิงหาคม 2013, 19:18:34 โดย ITc@t » บันทึกการเข้า

King EK By WZRT
จอมยุทธ

Honda Zone Thailand

« ตอบ #116 เมื่อ: 02 มกราคม 2014, 10:30:17 »

เหนจาย ครับ เหนื่อยๆ

Want-Za Honda Zone
nakaporn
Tracking !!
ศิษย์น้อง
*

« ตอบ #117 เมื่อ: 29 มกราคม 2014, 18:22:30 »

ต้องขอโทษด้วยครับ ไม่ได้เข้ามานานเลยไม่ทราบกฎระเบียบ ยังไงชะจะลบกระทู้ให้ครับขอบคุณครับ
akekalap
เข้าวงการ
*

Civic Coupe

« ตอบ #118 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2014, 14:36:39 »

ต้องขออภัย Admin นะครับที่ไม่ได้อ่าานกฎ ตอนนี้เข้าใจ get แล้วคับ  ยิ้มเท่ห์
eak_4327
Tracking !!
เข้าวงการ
*

« ตอบ #119 เมื่อ: 22 มีนาคม 2014, 18:36:34 »

ต้องขอโทษด้วยครับ admin ผมไม่ได้อ่านกฎ อายจัง
หน้า: 1 2 [3] 4 ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  Civic Club Classifieds => ประกาศซื้อ-ขาย  |  ซื้อ-ขาย อะไหล่รถมือสอง  |  หัวข้อ: โปรดอ่านก่อนกระทู้ท่านจะหาย: การประกาศขายสินค้าและบริการที่แสวงกำไร หรือธุรกิจ