ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 มีนาคม 2024, 03:19:19
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  Civic Club Classifieds => ประกาศซื้อ-ขาย  |  ซื้อ-ขาย อะไหล่รถมือสอง  |  หัวข้อ: โปรดอ่านก่อนกระทู้ท่านจะหาย: การประกาศขายสินค้าและบริการที่แสวงกำไร หรือธุรกิจ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: 1 [2] 3 4 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: โปรดอ่านก่อนกระทู้ท่านจะหาย: การประกาศขายสินค้าและบริการที่แสวงกำไร หรือธุรกิจ  (อ่าน 129116 ครั้ง)
artsound
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #40 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2010, 17:46:55 »

สอบถามนิดนึงครับ

ผมได้ซื้อของทาง web นี้ คือราง recaro EK ( ตามคำโฆษณาของคุณ eark )
แต่พอซื้อมาแล้ว มันไม่ใช่ มันคือ ราง recaro ของ EG

ผมจึงเอามาขายต่อใน web แล้วลงว่า เป็นรางของ EG
แล้วผมโดน Warning

ขอคำอธิบายนิดนึงครับ

( ส่วนใหญ่เป็นของที่ผมซื้อมา ลองใส่ แล้วไม่ชอบ ก็เอามาขายต่อ เสร็จแล้วก็หาใหม่ ไม่ชอบก็ขายอีก มันผิดเหรอครับ )
( เป็นของพวก เบาะ กับ ราง )
ITc@t
Webmaster
อาจารย์ปู่

WLC NO. 001

« ตอบ #41 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2010, 17:50:44 »

สอบถามนิดนึงครับ

ผมได้ซื้อของทาง web นี้ คือราง recaro EK ( ตามคำโฆษณาของคุณ eark )
แต่พอซื้อมาแล้ว มันไม่ใช่ มันคือ ราง recaro ของ EG

ผมจึงเอามาขายต่อใน web แล้วลงว่า เป็นรางของ EG
แล้วผมโดน Warning

ขอคำอธิบายนิดนึงครับ

( ส่วนใหญ่เป็นของที่ผมซื้อมา ลองใส่ แล้วไม่ชอบ ก็เอามาขายต่อ เสร็จแล้วก็หาใหม่ ไม่ชอบก็ขายอีก มันผิดเหรอครับ )
( เป็นของพวก เบาะ กับ ราง )

Warning คือ เตือน ครับ ดังนั้นก็ชี้แจงกลับมาครับ หรือไม่ก็เขียนวัตถุประสงค์การขายในกระทู้ให้ชัดเจนครับ  หากมีข้อความที่สื่อได้ว่าผิดกฏ ทางทีมงานก็ต้องเตือนไปตามวิธีการครับ  แต่จากการตรวจสอบย้อนหลัง คุณถูก warning เพราะมีกระทู้ประกาศรับติดตั้ง.......... ครับ => อันนี้ผิดกฏ 100% ครับ

สำหรับคุณ eark นั้นก็ทำผิดกฏเช่นเดียวกัน ทางทีมงาน Ban แล้วครับครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 กรกฎาคม 2010, 17:53:38 โดย ITc@t » บันทึกการเข้า

artsound
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #42 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2010, 17:57:19 »

Warning คือ เตือน ครับ ดังนั้นก็ชี้แจงกลับมาครับ หรือไม่ก็เขียนวัตถุประสงค์การขายในกระทู้ให้ชัดเจนครับ  หากมีข้อความที่สื่อได้ว่าผิดกฏ ทางทีมงานก็ต้องเตือนไปตามวิธีการครับ  แต่จากการตรวจสอบย้อนหลัง คุณถูก warning เพราะมีกระทู้ประกาศรับติดตั้ง.......... ครับ => อันนี้ผิดกฏ 100% ครับ

สำหรับคุณ eark นั้นก็ทำผิดกฏเช่นเดียวกัน ทางทีมงาน Ban แล้วครับครับ

โอเคครับ
ขอบคุณมากครับ
ตอนแรกที่ลงรับติดตั้ง ผมไม่ได้อ่าน กติกาครับ
ตอนนี้โอเคครับ
aa_thegrace
Gold Member
เจ้าสำนัก

THE GANG DIY SERVICE

« ตอบ #43 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2010, 11:53:59 »

เรียน สอบถาม ทีม welove civic  ขยิบตา

เรื่อง  ตามที่กระทู้ของ  nueng_mie  ที่โพสขายของในห้องซื้อขายนั้นได้ถูกลบออกไป  ของที่โพสลงเว็บทุกรายการเป็นของที่ถอดออกจากรถ ซึ่งเมื่อใส่ของใหม่เข้าไปในรถก็จะต้องมีของเก่าถูกถอดออกมา จึงนำมาขายราคาถูกๆ และก็มีบางอย่างที่ซื้อมาแล้วใส่ไม่ได้ ก็นำมาโพสขาย ในราคาที่ขาดทุน  แต่สิ่งที่เกิดขึ้นที่ได้รับคือ กระทู้นี้ถูกลบออกเนื่องจากเป็นกระทู้ที่ขายของแสวงหากำไร  ซึ่งเรียนชี้แจงว่า
1. ผมไม่ใช่ร้านค้า
2. ของที่ขายไปตั้งแต่เริ่มตั้งกระทู้ เป็นของที่ถอดออกจากรถ และมีบางชิ้น เช่น กันชนหน้า ซื้อมาแล้วไม่ได้ใส่ก็เลยขายถูกๆเพื่อต้องการเคลียร์ของเพราะไม่มีที่เก็บ
3.การที่ลงโพสต่อเนื่องเพียงเพราะแค่ไม่ต้องการเปลืองจำนวนกระทู้ เพราะถ้าโพสชิ้นละกระทู้ ก็คงจะกินพื้นที่เว็ปมากเกินไป

จึงขอเรียนชี้แจงเพื่อทราบและโปรดพิจารณาครับ

ผมไม่ต้องการมีปัญหากับเว็ปครับแค่เพียงต้องการชี้แจงครับ

ขอบคุณครับ
ยิ้ม

** อยู่อย่างเงียบๆ ชิวๆ กับเพื่อนที่รู้ใจ**
ITc@t
Webmaster
อาจารย์ปู่

WLC NO. 001

« ตอบ #44 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2010, 11:58:55 »

เรียน สอบถาม ทีม welove civic  ขยิบตา

เรื่อง  ตามที่กระทู้ของ  nueng_mie  ที่โพสขายของในห้องซื้อขายนั้นได้ถูกลบออกไป  ของที่โพสลงเว็บทุกรายการเป็นของที่ถอดออกจากรถ ซึ่งเมื่อใส่ของใหม่เข้าไปในรถก็จะต้องมีของเก่าถูกถอดออกมา จึงนำมาขายราคาถูกๆ และก็มีบางอย่างที่ซื้อมาแล้วใส่ไม่ได้ ก็นำมาโพสขาย ในราคาที่ขาดทุน  แต่สิ่งที่เกิดขึ้นที่ได้รับคือ กระทู้นี้ถูกลบออกเนื่องจากเป็นกระทู้ที่ขายของแสวงหากำไร  ซึ่งเรียนชี้แจงว่า
1. ผมไม่ใช่ร้านค้า
2. ของที่ขายไปตั้งแต่เริ่มตั้งกระทู้ เป็นของที่ถอดออกจากรถ และมีบางชิ้น เช่น กันชนหน้า ซื้อมาแล้วไม่ได้ใส่ก็เลยขายถูกๆเพื่อต้องการเคลียร์ของเพราะไม่มีที่เก็บ
3.การที่ลงโพสต่อเนื่องเพียงเพราะแค่ไม่ต้องการเปลืองจำนวนกระทู้ เพราะถ้าโพสชิ้นละกระทู้ ก็คงจะกินพื้นที่เว็ปมากเกินไป

จึงขอเรียนชี้แจงเพื่อทราบและโปรดพิจารณาครับ

ผมไม่ต้องการมีปัญหากับเว็ปครับแค่เพียงต้องการชี้แจงครับ

ขอบคุณครับ
ยิ้ม

ยินดีครับฟังคำชี้แจงครับ และผมก็ย้าย user คุณกลับสู่ปกติแล้วนี่ครับ  แต่ทำไม 1 ท่านมี 2 user ครับ และกระทู้ที่ถูกลบ ก็มี user นี้เข้าไปตอบให้รายละเอียดแทน ตกลงคนเดียวกันใช่หรือไม่ครับ  หากไม่ได้แสดงเจตนาอะไรให้ทางทีมงานรู้สึกผิดปกติ ก็คงไม่มีปัญหาครับ ดังนั้นผมติด warning user เดิม และเพิ่ม user นี้อีก 1 อัน จนกว่าจะได้รับคำชี้แจงเรื่อง 2 user โปรดเลือกใช้ user เดียวครับ

หลักฐานครับ
ดุมหลังนี่ของบ้านเรา หรือ ของยุ่นครับ  

ขออนุญาติตอบแทนนะคับ  เป็นของ civic ferio virs ตัวนอกครับ ยุ่นๆเลยครับ มี abs สายเบรคมือไม่ตัดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 กรกฎาคม 2010, 12:13:01 โดย ITc@t » บันทึกการเข้า

aa_thegrace
Gold Member
เจ้าสำนัก

THE GANG DIY SERVICE

« ตอบ #45 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2010, 12:58:55 »

เรียนชี้แจงครับ

ผม login aa_thegrace ชื่อเอ เป็นเพื่อนกับ login nueng_mie  ครับ

เค้าไม่ค่อยกล้าชี้แจง ผมกลัวว่าจะเข้าใจกันผิดจึงขออนุญาติอธิบายชี้แจงแทนครับ

เรื่องดุมหลัง virs เป็นของญี่ปุ่นที่เอามาใส่รถแทนอันเก่าที่ถูกชนจนคดใช้ไม่ได้ครับ และเมื่อเปลี่ยนดุมทั้งหมดเป็น 5 รู จึงถอดดุม 4 รูนี้ออก เห็นว่าเก็บไว้ก็จะโทรมไปเปล่าๆจึงนำมาโพสขายครับ

ผมและเพื่อนขอรับรองครับ ว่าไม่มีการซื้อมาเพื่อขายแน่นอนทุกชิ้น เพราะรักการแต่งรถมากกว่าการขายครับ

ยินดีให้คำอธิบายทุกรายการครับ

ขอบคุณครับสำหรับทุกสิ่ง

I LOVE [ WE LOVE CIVIC ]  ALWAYS

น้อง เอ
   ยิ้ม

** อยู่อย่างเงียบๆ ชิวๆ กับเพื่อนที่รู้ใจ**
ITc@t
Webmaster
อาจารย์ปู่

WLC NO. 001

« ตอบ #46 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2010, 13:27:57 »

ขอบคุณครับ

เข้าใจแล้วครับ

เรียนชี้แจงครับ

ผม login aa_thegrace ชื่อเอ เป็นเพื่อนกับ login nueng_mie  ครับ

เค้าไม่ค่อยกล้าชี้แจง ผมกลัวว่าจะเข้าใจกันผิดจึงขออนุญาติอธิบายชี้แจงแทนครับ

เรื่องดุมหลัง virs เป็นของญี่ปุ่นที่เอามาใส่รถแทนอันเก่าที่ถูกชนจนคดใช้ไม่ได้ครับ และเมื่อเปลี่ยนดุมทั้งหมดเป็น 5 รู จึงถอดดุม 4 รูนี้ออก เห็นว่าเก็บไว้ก็จะโทรมไปเปล่าๆจึงนำมาโพสขายครับ

ผมและเพื่อนขอรับรองครับ ว่าไม่มีการซื้อมาเพื่อขายแน่นอนทุกชิ้น เพราะรักการแต่งรถมากกว่าการขายครับ

ยินดีให้คำอธิบายทุกรายการครับ

ขอบคุณครับสำหรับทุกสิ่ง

I LOVE [ WE LOVE CIVIC ]  ALWAYS

น้อง เอ
   ยิ้ม

Octillion
งงอ่ะดิ
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #47 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2010, 20:34:15 »

พอดีเจอ warning เข้ามาตั้งกระทู้ซื้อขายเพิ่ม ลบ user พร้อม แบนนะครับ   ยิ้มกว้างๆ

ITc@t
Webmaster
อาจารย์ปู่

WLC NO. 001

« ตอบ #48 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2010, 00:47:28 »

ผมสนใจลง Sponser คับ ยังไงขอรายระเอียดทางPM ได้รึเปล่าคับ
ขอฝากนึดนึงคับ ดูอย่างง่ายๆ ผมเห็นบางคนลงขายของ อย่างเดียวกันหลายๆชุด เช่น โช้ค  ,Max  ,เบาะ, ของแต่ง,ฯลฯ อย่างนี้ผมว่าน่าจะทำเป็นธุรกิจมากกว่า ก็ไม่เห็นมีการลบกระทู้หรือแบน ทั้งๆที่บางกระทู้ คนเข้ามาดูหลายพันครั้ง มีการโพสตอบเป็นร้อย ถ้าผมจะลง Sponser ขายของเหมือนของที่กระทู้เหล่านั้นลงขายอยู่ ถ้าเป็นคนถอดของขายก็ไม่เป็นไรขายชิ้นเดียวแล้วก็หายไป แต่นี่เห็นลงขายของชิ้นนึงไปอีกชิ้นก็มาแทน แล้วผมลง Sponser แล้วจะได้อะไรต้นทุนก็เพิ่มขึ้น ขายของก็ต้องแพงกว่า ขายได้ไม่ได้ก็ไม่รู้ (ที่ผมเขียนลงมาแค่รู้สึกว่า เห็นกฎระเบียบมันเยอะไม่รู้ว่าลง Sponser แล้ว ทางเว็ปจะทำให้มันใจเหมือนที่มีกฎออกมาได้รึเปล่า ก็เพราะพ่อค้าเยอะ) ยังไงขอรายละเอียดทาง PM หน่อยนะคับ ขอบคุณคับ

ลองถามคนที่โดน Ban ดูสิครับ ว่าที่นี่เข้มงวดขนาดไหน กระทู้ไหนที่ว่าผิดกฏทีมงานอาจจะตรวจไม่พบ แจ้งมาได้เลยครับ สนใจรายละเอียดโทรมาครับ 0813791412 หลังสามทุ่มของทุกวัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ตุลาคม 2010, 00:49:39 โดย ITc@t » บันทึกการเข้า

ITc@t
Webmaster
อาจารย์ปู่

WLC NO. 001

« ตอบ #49 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2010, 01:58:18 »

จุมพิต จุมพิต จุมพิต จุมพิต

ว่าแล้วก็เข้าไปกวาดล้าง ban ลบไปหลาย user ใครที่รู้ตัวว่าทำผิดกฏและโดน Ban ไม่ต้องโทรมาเจรจาต่อรองครับ  กฏก็ต้องเป็นกฏนะครับ

ITc@t
Webmaster
อาจารย์ปู่

WLC NO. 001

« ตอบ #50 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2010, 19:23:21 »

เหนื่อยกับพวกไม่เข้าใจกฏจริงๆ ครับ  คิดแต่จะเข้ามาแสวงหาผลประโยชน์ Ban ไปก็ยังสมัครเข้ามาทำผิดกฏซ้ำๆ ไม่ละอายใจบ้างหรือครับ เลิกเอาเปรียบสปอนเซอร์ เอาเปรียบเว็บสักทีเถอะครับ  

งดเจรจาต่อรองครับ กฏเขียนไว้ชัดเจนอยู่แล้ว ทำตามกฏครับ ไม่ต้องมาบอกว่าของตัวเองถูก อยากให้เพื่อนได้ใช้องดีราคาถูก หรืออยากได้กำไรเข้ากระเป๋าแบบไม่ลงทุนอะไรเลยกันแน่ครับ

เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง

ITc@t
Webmaster
อาจารย์ปู่

WLC NO. 001

« ตอบ #51 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2010, 19:28:24 »

สัปดาห์นี้ ขอกระชับพื้นที่นะครับ  ปล่อยมานาน ไม่มีการเตือนนะครับ ผิดกฏชัดเจนลบ Ban อย่างเดียว

used japan shop
01/02/2014-31/07/2014
เข้าวงการ
*

« ตอบ #52 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2010, 22:05:42 »

ก่อนหน้านี้ไม่ทราบจริงๆครับ ขอโทษด้วย ผมทำ web เพื่อสาธารณะประโยชน์เหมือนกัน ยินดีทำตามกฏครับ แต่ของที่ผมลงขายเป็นของใช้ส่วนตัวจริงๆครับพอดีชอบทำรถของเลยเหลือเยอะหน่อย ทุกวันนี้ก็พยายามไม่ซื้อและตั้งใจว่าเคลียร์ของหมดก็ จะเพลาๆแล้วครับ ขอโทษจริงๆ อายจัง
gskykids
Tracking !!
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #53 เมื่อ: 07 มกราคม 2011, 16:35:28 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิ้มเท่ห์ ยิ้ม
U2_CoupE
ศิษย์น้อง
**

ไม่ใช่คนเจ้าชู้...แค่อยู่กะใครก้อรักคนนั้น

« ตอบ #54 เมื่อ: 26 มกราคม 2011, 00:29:19 »

ตกใจ ตกใจ :oเข้าใจอีกเยอะ
ibatook
เข้าวงการ
*

~ นางมารร้าย ~

« ตอบ #55 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2011, 16:36:01 »

สำหรับท่านที่ลักลอบทำผิดกฏอยู่ หรือทาง Staff เคยเตือนไปแล้ว ตรวจพบ Ban User + ลบ User ทันทีครับ   ไม่ต้องเสียเวลาโทรมาด่าผม  เพราะผมจะไม่เสียเวลาฟังท่านเช่นกัน งานประจำเยอะครับ หรือโปรดติดต่อเข้ามาเป็นผู้สนับสนุนอย่างถูกต้อง

ลังเล ลังเล ลังเล ลังเล ลังเล

ขอโทษนะค่ะพอดีไม่ได้อ่าน..ขอโทษที่ลงประกาศขาย..ขอโทษจริงๆๆ

eak.krid
Tracking !!
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #56 เมื่อ: 21 มีนาคม 2011, 22:21:28 »

ขออภัยครับ มักง่ายไปหน่อย ไม่ได้อ่านกฏเลยครับ อันนี้ยอมรับ 
พอดีร้านผมเป็นร้านเปิดใหม่ครับ จึงต้องการโปรโมทร้าน ไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไรบ้าง วานชี้แจงทีนะครับ อายจัง อายจัง
baboo
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #57 เมื่อ: 03 เมษายน 2011, 19:54:14 »

ลังเล ลังเล ลังเล
bully
Tracking !!
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #58 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2011, 08:04:31 »

ต้องขอโทษจริงๆครับ ไม่ได้อ่านกติกาเลยครับใช้ coupeเจอของ honda ไม่ได้ซื้อๆๆๆ แป็ปเดียวเต็มบ้านครับ เงินก็จมครับเลยต้องขายครับขอโทษด้วยครับแล้วแต่พิจารณาครับ
ITc@t
Webmaster
อาจารย์ปู่

WLC NO. 001

« ตอบ #59 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2011, 08:25:57 »

ต้องขอโทษจริงๆครับ ไม่ได้อ่านกติกาเลยครับใช้ coupeเจอของ honda ไม่ได้ซื้อๆๆๆ แป็ปเดียวเต็มบ้านครับ เงินก็จมครับเลยต้องขายครับขอโทษด้วยครับแล้วแต่พิจารณาครับ

ทำตามกฏทุกบรรทัดครับ  แน่ใจหรือครับว่ามีแต่ของ Honda ยังไงอย่าทำผิดกฏนะครับ

nismobank
เจ้าสำนัก

« ตอบ #60 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2011, 15:03:06 »

รับทราบคับผม
bird_bangyai
Tracking !!
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #61 เมื่อ: 23 มกราคม 2012, 16:32:43 »

ขอโทษครับผมนึกว่าการที่ผมประกาศทำสีถูกจะเป็นการช่วยเพื่อนในเว็บที่งบประมาณน้อยแต่อยากทำสีถ้าไม่ถูกต้องก็ขอโทษด้วยครับ
ITc@t
Webmaster
อาจารย์ปู่

WLC NO. 001

« ตอบ #62 เมื่อ: 23 มกราคม 2012, 16:51:27 »

ขอโทษครับผมนึกว่าการที่ผมประกาศทำสีถูกจะเป็นการช่วยเพื่อนในเว็บที่งบประมาณน้อยแต่อยากทำสีถ้าไม่ถูกต้องก็ขอโทษด้วยครับ

กฏคือกฏครับ มิฉะนั้นผมจะตอบสปอนเซอร์ที่เสียเงินว่าอย่างไรครับ

sombutsiri
Gold Member
เจ้าสำนัก

Nutt UNC Pattaya No.777

« ตอบ #63 เมื่อ: 27 มกราคม 2012, 05:12:12 »

ขอโทษครับ ผมรบกวนถามนิดนึงนะครับ อย่างรถผมที่ประสพอุบัติเหตุ(เคยโพสรูปไปนานแล้วอ่ะครับ) แล้วทีนี้ผมต้องการประกาศขายอะไหล่ที่ยังพอใช้ได้หลายรายการ เช่น เบาะเดิม โช๊ค เครื่องเดิม อะไรประมาณนี้อ่ะครับ คือไม่ได้ต้องการเอากำไรอะไรแต่เพียงเพราะว่าผมกำลังจะใส่ของใหม่ซึ่งอาจเป็นของแต่งทั้งหมด แล้วต้องระบายของเก่าไปเนื่องจากผมเช่าห้องอยู่ไม่มีที่เก็บ ผมจึงอยากถามดังนี้ครับ
1. ผมสามรถประกาศขายของหลายๆชิ้นในโพสเดียวได้หรือไม่ครับ เพื่อสะดวกต่อการติดต่อด้วย
2. ของบางชิ้นผมอาจจะไม่ได้ตั้งราคาประมาณว่าอยากได้เท่าไหร่ก็ว่ามา หรือ อาจจะแลกเป็นอย่างอื่น (เช่น สุรา)
3. ถ้าสมมุติว่าของที่ผมขายอาจเป็นของที่ไม่ได้มาจาก ซีวิค แต่ถอดมาจากจากรถของผมเองจะผิดกฏหรือปล่าวครับ เช่น เครื่องจาก แอคคอร์ด หรือ ปั๊มดิสที่แปลงมาจากรุ่นอื่น
4. คือตอนนี้ผมมี ซีเดีย แปลง อีโว7 ซึ่งกำลังจะประกาศขาย แต่เป็นรถของผมเองขายขาดทุนเพราะทำแล้วจบยาก รถข้ามค่ายผมสามรถประกาศขายได้หรือไม่ครับ
                                   ด้วยความเคารพครับ
                                        ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 มกราคม 2012, 05:15:26 โดย sombutsiri » บันทึกการเข้า

ถึงจะต้อยต่ำเพียงยอดหญ้า......แต่ก็ยังสำนึกถึงคุณค่าของดิน
ITc@t
Webmaster
อาจารย์ปู่

WLC NO. 001

« ตอบ #64 เมื่อ: 27 มกราคม 2012, 09:31:21 »

ขอโทษครับ ผมรบกวนถามนิดนึงนะครับ อย่างรถผมที่ประสพอุบัติเหตุ(เคยโพสรูปไปนานแล้วอ่ะครับ) แล้วทีนี้ผมต้องการประกาศขายอะไหล่ที่ยังพอใช้ได้หลายรายการ เช่น เบาะเดิม โช๊ค เครื่องเดิม อะไรประมาณนี้อ่ะครับ คือไม่ได้ต้องการเอากำไรอะไรแต่เพียงเพราะว่าผมกำลังจะใส่ของใหม่ซึ่งอาจเป็นของแต่งทั้งหมด แล้วต้องระบายของเก่าไปเนื่องจากผมเช่าห้องอยู่ไม่มีที่เก็บ ผมจึงอยากถามดังนี้ครับ
1. ผมสามรถประกาศขายของหลายๆชิ้นในโพสเดียวได้หรือไม่ครับ เพื่อสะดวกต่อการติดต่อด้วย
2. ของบางชิ้นผมอาจจะไม่ได้ตั้งราคาประมาณว่าอยากได้เท่าไหร่ก็ว่ามา หรือ อาจจะแลกเป็นอย่างอื่น (เช่น สุรา)
3. ถ้าสมมุติว่าของที่ผมขายอาจเป็นของที่ไม่ได้มาจาก ซีวิค แต่ถอดมาจากจากรถของผมเองจะผิดกฏหรือปล่าวครับ เช่น เครื่องจาก แอคคอร์ด หรือ ปั๊มดิสที่แปลงมาจากรุ่นอื่น
4. คือตอนนี้ผมมี ซีเดีย แปลง อีโว7 ซึ่งกำลังจะประกาศขาย แต่เป็นรถของผมเองขายขาดทุนเพราะทำแล้วจบยาก รถข้ามค่ายผมสามรถประกาศขายได้หรือไม่ครับ
                                   ด้วยความเคารพครับ
                                        ขอบคุณครับ

ไม่มีปัญหาครับ ทางทีมงานดูที่เจตนาการขายเป็นหลักครับ หากลงรายละเอียดไว้ชัดเจน ว่าเจตนาการขายเพื่ออะไร และไม่ผิดตามกฏทีตั้งไว้ ก็ลงได้ไม่มีปัญหาครับ

sombutsiri
Gold Member
เจ้าสำนัก

Nutt UNC Pattaya No.777

« ตอบ #65 เมื่อ: 27 มกราคม 2012, 21:44:45 »

ไม่มีปัญหาครับ ทางทีมงานดูที่เจตนาการขายเป็นหลักครับ หากลงรายละเอียดไว้ชัดเจน ว่าเจตนาการขายเพื่ออะไร และไม่ผิดตามกฏทีตั้งไว้ ก็ลงได้ไม่มีปัญหาครับ
จุมพิต จุมพิต จุมพิต จุมพิต จุมพิต ขอบคุณคร้าบ... จุมพิต จุมพิต จุมพิต จุมพิต จุมพิต

ถึงจะต้อยต่ำเพียงยอดหญ้า......แต่ก็ยังสำนึกถึงคุณค่าของดิน
jaaebonza
Tracking !!
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #66 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2012, 10:07:11 »

เรียน ผู้ประกาศขายสินค้าทุกท่าน

วัตถุประสงค์: เพื่อประกาศซื้อ-ขาย แลกเปลี่ยนของมือสองสำหรับสมาชิก เช่น ของถอดจากรถ ซื้อมาแล้วไม่ได้ใช้ ซื้อผิด หรือประกาศหาของครับ โดยมิได้หวังผลกำไร หรือเพื่อธุรกิจ

ทางทีมงานไม่อนุญาตให้ประกาศขายสินค้าและบริการที่แสวงหากำไร หรือเพื่อประโยชน์ทางธุรกิจ โดยมิได้รับอนุญาต   หากต้องการขายสินค้าหรือบริการ หรือเพื่อประโยชน์ทางธุรกิจ รวมถึงโฆษณาแฝงผ่าน Signature  กรุณาติดต่อสนับสนุนเว็บไซต์ ที่ theerachai@siamrx.com  หรือ 0813791412 ทางเราจะดำเนินการปักหมุดกระทู้ของท่านให้   สำหรับเว็บไซต์ที่ไม่ได้ประกอบธุรกิจหากต้องการ Promote เว็บไซต์ กรุณาติดต่อแลก link อย่างเป็นทางการ

ผิดกฏหรือไม่ผิดกฏอยู่ที่เจตนาของท่าน  หากท่านมีเจตนาแสวงหากำไรจากการขายหรือตั้งกระทู้ที่นี่ผิดกฏทุกกรณี ให้เข้ามาแบบผู้สนับสนุนเท่านั้น  สินค้าจะซ้ำหรือเหมือนกับสปอนเซอร์หรือไม่ ทาง Civic Club ไม่ได้สนใจครับ ซึ่งตัวท่านเองเท่านั้นที่รู้อยู่แก่ใจว่าผิดหรือไม่ผิด

ดังนั้นในการดำเนินการกับผู้ที่ผิดกฏ
1. หากกระทู้ของท่านที่ข้อความชัดเจนที่แสดงถึงเป็นผู้ขายสินค้า เช่น รับประกัน ... ปี, ติดตั้งฟรีที่บ้าน, ของพึ่งเข้ามา lot ใหม่ ทาง Civic Club จำดำเนินการ Ban และลบ User ทันที

2. หากกระทู้ของท่านมีสินค้าหลายรายการ มา update เปลี่ยนแปลงเพิ่มสินค้าเป็นระยะ  หรือ Civic Club อ่านแล้วไม่แน่ใจ จะดำเนินการโดยการย้ายไปกลุ่ม Warning!! , ลบกระทู้ที่เข้าข่ายไปก่อน พร้อมกับ PM เตือนการผิดกฏ และรอคำชี้แจงจากเจ้าของกระทู้  หากไม่มีคำชี้แจงใดๆ และตั้งกระทู้ที่เข้าข่ายผิดกฏ ซ้ำ จะดำเนินการ Ban และลบ User ทันที โดยถือว่าท่านเจตนาทำผิดกฏ โดยมีการแจ้งเตือนแล้ว     หากเจ้าของกระทู้ชี้แจงกลับมา แล้วทาง Civic Club เข้าใจท่านผิด จะปลด Warning!! ให้ทันที

3. หากท่านไม่มีข้อความผิดกฏ แต่มาขายเป็นระยะ ตั้งกระทู้ติดๆ ถี่ๆ จนสังเกตหรืออาจจะทำให้ Civic Club เข้าใจได้ว่าเป็นพวกพ่อค้ามือสอง จะดำเนินการเช่นเดียวกับ ข้อ 2 คือ PM เตือน ย้ายไปกลุ่ม Warning เพื่อรอคำชี้แจงจากท่าน   และจะทำการตรวจสอบการขายของท่านจากเว็บอื่นด้วย หากมีข้อมูลชัดเจนว่าท่านมีเจตนาแสวงหากำไร ก็จะ Ban + ลบ User

4. ธุรกิจ Work@home, MLM  => Ban + ลบ User ทุกกรณี

5. เจตนาโปรโมท Website   สร้าง SEO โดยมิได้รับอนุญาต หรือทำการ Spam Keyword =>  Ban + ลบ User ทันทีเช่นกัน

หากต้องการขายสินค้าหรือบริการ หรือเพื่อประโยชน์ทางธุรกิจ รวมถึงโฆษณาแฝงผ่าน Signature  กรุณาติดต่อสนับสนุนเว็บไซต์ ที่ theerachai@siamrx.com  หรือ 0813791412 ทางเราจะดำเนินการปักหมุดกระทู้ของท่านให้   สำหรับเว็บไซต์ที่ไม่ได้ประกอบธุรกิจหากต้องการ Promote เว็บไซต์ กรุณาติดต่อแลก link อย่างเป็นทางการ

รบกวนท่านที่เข้าข่ายเพื่อประโยชน์ทางธุรกิจและไม่ประสงค์สนับสนุนเว็บไซต์  ช่วยดำเนินการลบกระทู้ของตนเองตั้งแต่บัดนี้    ทางทีมงานขอสงวนสิทธิ์ในการดำเนินการลบกระทู้ของท่าน

หมายเหตุ:  ห้องประกาศซื้อ-ขาย  ไว้สำหรับสมาชิก ประกาศซื้อ-ขายและแลกเปลี่ยนของมือสองจาก user to user เท่านั้นครับ

ประกาศโดย
ทีมงาน weloveCivic.com

ตัวอย่างการสร้าง SEO หรือโฆษณาแฝงเป็นอย่างไร
นี่คือตัวอย่างของคนไทยที่เอาเปรียบ Civic Club มา spam Keyword ในภาพครับ

ผมไม่ได้ขายเพื่อหวังผลกำไรอะไรหรอกคับ  แค่ว่าเพราะก็เป็นคนเล่นรถอ่ะคับ  แล้วผมก็มีร้านขายอะไหล่อ่ะคับ  เลยแค่เอามาลงเพื่อให้เพื่อนในคลับที่สนใจมาใช่กันแค่นั้นเองอ่ะคับ ผมไม่ได้มีเจนตานาเพื่อการธุรกิจอะไรทั้งสิ้น เพราะว่าของที่ผมเอามาลงอ่ะผมไม่ได้มีของที่ร้านเลยคับ ผมก็เอามาจากที่อื่นอ่ะคับ  แค่อยากให้เพื่อนที่สนใจหาใส่ได้จากในเวปก็แค่นั้นเองคับ 
ITc@t
Webmaster
อาจารย์ปู่

WLC NO. 001

« ตอบ #67 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2012, 15:03:41 »

ผมไม่ได้ขายเพื่อหวังผลกำไรอะไรหรอกคับ  แค่ว่าเพราะก็เป็นคนเล่นรถอ่ะคับ  แล้วผมก็มีร้านขายอะไหล่อ่ะคับ  เลยแค่เอามาลงเพื่อให้เพื่อนในคลับที่สนใจมาใช่กันแค่นั้นเองอ่ะคับ ผมไม่ได้มีเจนตานาเพื่อการธุรกิจอะไรทั้งสิ้น เพราะว่าของที่ผมเอามาลงอ่ะผมไม่ได้มีของที่ร้านเลยคับ ผมก็เอามาจากที่อื่นอ่ะคับ  แค่อยากให้เพื่อนที่สนใจหาใส่ได้จากในเวปก็แค่นั้นเองคับ 

คำชี้แจงคุณมันก็ผิดกฏอยู่ในตัวเองแล้วครับ    เปิดร้านขายอะไหล่ รับสั่งของ  อันนี้ไม่เรียกค้าขาย? ครับ
ต้องขออภัยจริงๆ ครับ ที่นี่ใช้กฏเดียวกันหมด  ถ้าสนใจลงขายสินค้าที่แสวงหากำไร ติดต่อปักหมุดเท่านั้นครับ

ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

pdboss
Tracking !!
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #68 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2012, 13:51:54 »

รับทราบและขออภัยที่ไม่ได้อ่านก่อนโพสท์ขายครับ
warmup
Tracking !!
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #69 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012, 00:50:53 »

เรียน ผู้ประกาศขายสินค้าทุกท่าน

วัตถุประสงค์: เพื่อประกาศซื้อ-ขาย แลกเปลี่ยนของมือสองสำหรับสมาชิก เช่น ของถอดจากรถ ซื้อมาแล้วไม่ได้ใช้ ซื้อผิด หรือประกาศหาของครับ โดยมิได้หวังผลกำไร หรือเพื่อธุรกิจ

ทางทีมงานไม่อนุญาตให้ประกาศขายสินค้าและบริการที่แสวงหากำไร หรือเพื่อประโยชน์ทางธุรกิจ โดยมิได้รับอนุญาต   หากต้องการขายสินค้าหรือบริการ หรือเพื่อประโยชน์ทางธุรกิจ รวมถึงโฆษณาแฝงผ่าน Signature  กรุณาติดต่อสนับสนุนเว็บไซต์ ที่ theerachai@siamrx.com  หรือ 0813791412 ทางเราจะดำเนินการปักหมุดกระทู้ของท่านให้   สำหรับเว็บไซต์ที่ไม่ได้ประกอบธุรกิจหากต้องการ Promote เว็บไซต์ กรุณาติดต่อแลก link อย่างเป็นทางการ

ผิดกฏหรือไม่ผิดกฏอยู่ที่เจตนาของท่าน  หากท่านมีเจตนาแสวงหากำไรจากการขายหรือตั้งกระทู้ที่นี่ผิดกฏทุกกรณี ให้เข้ามาแบบผู้สนับสนุนเท่านั้น  สินค้าจะซ้ำหรือเหมือนกับสปอนเซอร์หรือไม่ ทาง Civic Club ไม่ได้สนใจครับ ซึ่งตัวท่านเองเท่านั้นที่รู้อยู่แก่ใจว่าผิดหรือไม่ผิด

ดังนั้นในการดำเนินการกับผู้ที่ผิดกฏ
1. หากกระทู้ของท่านที่ข้อความชัดเจนที่แสดงถึงเป็นผู้ขายสินค้า เช่น รับประกัน ... ปี, ติดตั้งฟรีที่บ้าน, ของพึ่งเข้ามา lot ใหม่ ทาง Civic Club จำดำเนินการ Ban และลบ User ทันที

2. หากกระทู้ของท่านมีสินค้าหลายรายการ มา update เปลี่ยนแปลงเพิ่มสินค้าเป็นระยะ  หรือ Civic Club อ่านแล้วไม่แน่ใจ จะดำเนินการโดยการย้ายไปกลุ่ม Warning!! , ลบกระทู้ที่เข้าข่ายไปก่อน พร้อมกับ PM เตือนการผิดกฏ และรอคำชี้แจงจากเจ้าของกระทู้  หากไม่มีคำชี้แจงใดๆ และตั้งกระทู้ที่เข้าข่ายผิดกฏ ซ้ำ จะดำเนินการ Ban และลบ User ทันที โดยถือว่าท่านเจตนาทำผิดกฏ โดยมีการแจ้งเตือนแล้ว     หากเจ้าของกระทู้ชี้แจงกลับมา แล้วทาง Civic Club เข้าใจท่านผิด จะปลด Warning!! ให้ทันที

3. หากท่านไม่มีข้อความผิดกฏ แต่มาขายเป็นระยะ ตั้งกระทู้ติดๆ ถี่ๆ จนสังเกตหรืออาจจะทำให้ Civic Club เข้าใจได้ว่าเป็นพวกพ่อค้ามือสอง จะดำเนินการเช่นเดียวกับ ข้อ 2 คือ PM เตือน ย้ายไปกลุ่ม Warning เพื่อรอคำชี้แจงจากท่าน   และจะทำการตรวจสอบการขายของท่านจากเว็บอื่นด้วย หากมีข้อมูลชัดเจนว่าท่านมีเจตนาแสวงหากำไร ก็จะ Ban + ลบ User

4. ธุรกิจ Work@home, MLM  => Ban + ลบ User ทุกกรณี

5. เจตนาโปรโมท Website   สร้าง SEO โดยมิได้รับอนุญาต หรือทำการ Spam Keyword =>  Ban + ลบ User ทันทีเช่นกัน

หากต้องการขายสินค้าหรือบริการ หรือเพื่อประโยชน์ทางธุรกิจ รวมถึงโฆษณาแฝงผ่าน Signature  กรุณาติดต่อสนับสนุนเว็บไซต์ ที่ theerachai@siamrx.com  หรือ 0813791412 ทางเราจะดำเนินการปักหมุดกระทู้ของท่านให้   สำหรับเว็บไซต์ที่ไม่ได้ประกอบธุรกิจหากต้องการ Promote เว็บไซต์ กรุณาติดต่อแลก link อย่างเป็นทางการ

รบกวนท่านที่เข้าข่ายเพื่อประโยชน์ทางธุรกิจและไม่ประสงค์สนับสนุนเว็บไซต์  ช่วยดำเนินการลบกระทู้ของตนเองตั้งแต่บัดนี้    ทางทีมงานขอสงวนสิทธิ์ในการดำเนินการลบกระทู้ของท่าน

หมายเหตุ:  ห้องประกาศซื้อ-ขาย  ไว้สำหรับสมาชิก ประกาศซื้อ-ขายและแลกเปลี่ยนของมือสองจาก user to user เท่านั้นครับ

ประกาศโดย
ทีมงาน weloveCivic.com

ตัวอย่างการสร้าง SEO หรือโฆษณาแฝงเป็นอย่างไร
นี่คือตัวอย่างของคนไทยที่เอาเปรียบ Civic Club มา spam Keyword ในภาพครับ

-ขอโทษนะครับผมไม่รูว่าผมโพสอะไรที่สแหวงหากำไรอะไรถ้าเป็นอย่างท่ท่านว่าผมต้องขอโทษมานะโอกาศนี้ด้วย เอาเป็นว่าผมไม่มีเจตนาแบบอย่างว่าแค่ไม่อยากให้สมาชิกเสียเงินโดยใช่เหตุ   แต่ถ้ามันผิดกฏก็ขออภัยไว้นะที่นี้ด้วย  ขอบคุณ
ITc@t
Webmaster
อาจารย์ปู่

WLC NO. 001

« ตอบ #70 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012, 01:54:27 »

-ขอโทษนะครับผมไม่รูว่าผมโพสอะไรที่สแหวงหากำไรอะไรถ้าเป็นอย่างท่ท่านว่าผมต้องขอโทษมานะโอกาศนี้ด้วย เอาเป็นว่าผมไม่มีเจตนาแบบอย่างว่าแค่ไม่อยากให้สมาชิกเสียเงินโดยใช่เหตุ   แต่ถ้ามันผิดกฏก็ขออภัยไว้นะที่นี้ด้วย  ขอบคุณ

แล้วที่ลงท้ายทุก post ว่า "ทีมงาน warmup  สมุทรปราการ"  หมายความว่าอะไรครับ ช่วยชี้แจงด้วยครับ

pui BIG CAR
01/01/2016-31/12/2016
Sponsor
อาจารย์ปู่

ฺBY Show Room " A LOT OF CAR "

« ตอบ #71 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2012, 00:51:14 »

มาเป็นกำลังใจให้ครับ

นั่งอ่านตั้งแต่หน้าแรกเลยครับ

มีบางท่านอาจจะยังไม่เข้าใจ

TTs-shop
Tracking !!
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #72 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2012, 16:03:33 »

ขอบคุนคับ
ITc@t
Webmaster
อาจารย์ปู่

WLC NO. 001

« ตอบ #73 เมื่อ: 30 มีนาคม 2012, 19:30:05 »

ลบยังไงคะไม่ทันอ่าน กะจะลองขายดู อายจัง

ลบให้ตั้งแแต่คุณตั้งกระทู้แล้วครับ

bird_kap
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #74 เมื่อ: 30 มีนาคม 2012, 20:21:12 »

ของส่วนตัวที่ไม่เกี่ยวกับรถก็เอามาขายได้หรอคับ
ITc@t
Webmaster
อาจารย์ปู่

WLC NO. 001

« ตอบ #75 เมื่อ: 30 มีนาคม 2012, 20:39:04 »

ของส่วนตัวที่ไม่เกี่ยวกับรถก็เอามาขายได้หรอคับ

ได้ครับ หากไม่ใช่วัตถุประสงค์เพื่อการพาณิชย์

bird_kap
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #76 เมื่อ: 31 มีนาคม 2012, 07:55:53 »

ได้ครับ หากไม่ใช่วัตถุประสงค์เพื่อการพาณิชย์
กลัวว่าจะเป็นบอร์ด second hand  ไปเสียก่อนน่ะคับ เห็นช่วงนี้ัเยอะมาก
littlemac
Tracking !!
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #77 เมื่อ: 04 เมษายน 2012, 10:50:49 »

ครับผม
raymassmedia
Tracking !!
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #78 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2012, 23:42:34 »

ตามนั้นครับ  ตกใจ ตกใจ
Wheg_B16
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #79 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2012, 15:10:16 »

รับทราบตามนั้น ต้องขอโทษด้วยที่ไม่ได้อ่านให้ละเอียดครับ

สำหรับท่านที่โทรมาหาผม หาว่าผมป่วนกระทู้หรือป่าวที่ลงขายce28 แล้วจู่ๆกระทู้ก็หายไป หาว่าผมลบกระทู้ซะงั้น ขอบอกว่าผมไม่ได้ลบนะครับ

แต่ผมผิดกฎที่นี่ เวปมาสเตอร์เลยลบไป ดังนั้นขอให้เข้าใจตามนี้ด้วยครับ ที่แจ้งไว้กันคนอื่นโทรมาต่อว่าครับ

ปล.กระทู้แรกก็โดนเลย  ยิงฟันยิ้ม  ตกใจ  ร้องไห้  ลังเล
หน้า: 1 [2] 3 4 ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  Civic Club Classifieds => ประกาศซื้อ-ขาย  |  ซื้อ-ขาย อะไหล่รถมือสอง  |  หัวข้อ: โปรดอ่านก่อนกระทู้ท่านจะหาย: การประกาศขายสินค้าและบริการที่แสวงกำไร หรือธุรกิจ