ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
03 กรกฎาคม 2015, 22:36:06
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: เรียน สมาชิกทุกท่าน

ขณะนี้มีมิจฉาชีพกำลังก่อเหตุฉ้อโกง และทางเว็บกำลังอยู่ระหว่างดำเนินการตรวจสอบ ร่วมกับผู้เสียหาย ดังนั้นขอให้อ่านแนวทางปฏิบัติในการซื้อขายต่อไปนี้
- ขอให้การซื้อ-ขายตั้งแต่นี้เป็นต้นไป ใช้การเห็นหน้า จ่ายเงิน รับของนะครับ
- หลีกเลี่ยงการโอนเงินโดยไม่จำเป็นทุกกรณี แม้ว่าคนนั้นจะเป็น user ที่อยู่ในเว็บมานาน ซึ่งดูเหมือนว่าจะมีความน่าเชื่อถือสูง และมี user อื่นที่อยู่มานานมารับประกันให้หน้าเว็บ
- หากจำเป็นต้องโอนเงินไม่ว่ากรณีใดๆ ให้โอนผ่านคนกลาง คือ webmaster  เมื่อท่านได้รับของเรียบร้อยแล้ว ผมจะโอนต่อให้กับคนขาย หมายเลขบัญชีผม ขอได้ที่ผมโดยตรง

ท่านสามารถติดต่อ Webmaster ได้ทุกช่องทางต่อไปนี้
- 0813791412 [เบอร์ webmaster ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า]
- email: theerachai@siamrx.com
- line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: เอ่อ...ช่องเสียบ AUX คืออะไรคะ 0 สมาชิก และ 3 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เอ่อ...ช่องเสียบ AUX คืออะไรคะ  (อ่าน 60325 ครั้ง)
Jollygirl
ศิษย์น้อง
**

« เมื่อ: 29 มิถุนายน 2009, 15:09:34 »

เหอะๆอย่าหาว่างั้นงี้เลยนะ คือพอรู้ว่ามันคือช่องอุปกรณ์ต่อพ่วง แต่ไม่รู้ว่าต่อยังไงอ่ะค่ะเห็นมันเป็นรูๆแล้วถ้าจะใช้ต่อไอพอดเงี้ยต่อได้ป่าวคะ แล้วต่อยังไงอ่ะ :'(

ขอบคุณทุกๆคนค่า ยิ้ม

สมาชิกใหม่ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่ะ ^_________^
masaru
5555
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

マサロ Number 248

« ตอบ #1 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2009, 15:17:28 »

http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,38103.0.html  <<< คลิกกระทู้นี้เลยครับ

Jollygirl
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2009, 15:24:17 »

http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,38103.0.html  <<< คลิกกระทู้นี้เลยครับ

ขอบคุณค่า ... แต่สงสัยอีกอย่างคือว่า ถ้าเป็นไอพอดงี้ต้องไปซื้อที่เสียบมาเพิ่มป่าว  ขยิบตา

สมาชิกใหม่ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่ะ ^_________^
Aod61 : มิสซิสซิปปี้
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

รับแก้ทอม ซ่อมดี้

« ตอบ #3 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2009, 15:43:23 »

ขอบคุณค่า ... แต่สงสัยอีกอย่างคือว่า ถ้าเป็นไอพอดงี้ต้องไปซื้อที่เสียบมาเพิ่มป่าว  ขยิบตา

ซื้อครับ     จุมพิต จุมพิต จุมพิต

Jollygirl
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2009, 15:53:27 »

ซื้อครับ     จุมพิต จุมพิต จุมพิต

ซื้อที่ไหนแล้วต้องบอกคนขายว่าไรอ่ะคะ ขอโทดด้วยนะคะถามมากจิงๆ แต่ไม่มีความรู้เรื่องพวกนี้เลยจิงๆค่ะ จุมพิต

ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #5 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2009, 16:49:04 »

พันทิพย์ บ้านหม้อ คลองถม มีเยอะเลยครับ 

บอกเค้าแจ็คเสียบเข้า AX  ลองวัดขนาดรูคร่าวๆไปก้ได้
มีทั้งหัวแบบธรรมดา  หรือแบบม้วนเก็บได้ตามรูปครับ    จุมพิต

ส่วนเรื่องราคา  ลอง PM  ไปถามป้า คนนี้ครับ patch_meaw

* 3.jpg (46.44 KB, 550x204 - ดู 49311 ครั้ง.)

* 1dsc00709.jpg (44.49 KB, 512x384 - ดู 48525 ครั้ง.)

Jollygirl
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2009, 16:53:23 »

พันทิพย์ บ้านหม้อ คลองถม มีเยอะเลยครับ 

บอกเค้าแจ็คเสียบเข้า AX  ลองวัดขนาดรูคร่าวๆไปก้ได้
มีทั้งหัวแบบธรรมดา  หรือแบบม้วนเก็บได้ตามรูปครับ    จุมพิต

ส่วนเรื่องราคา  ลอง PM  ไปถามป้า คนนี้ครับ patch_meaw

ขอบคุณค่าาา พี่อ๊อด  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

joe2522
Gold Member
อาจารย์ปู่

MoJoeMoJo

« ตอบ #7 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2009, 17:07:44 »

ของน้าอ๊อดม้วน...เก็บได้  ยิ้มเท่ห์

ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #8 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2009, 08:21:59 »

ของน้าอ๊อดม้วน...เก็บได้  ยิ้มเท่ห์

ผมไม่มีช่อง  AUX     โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ

joe2522
Gold Member
อาจารย์ปู่

MoJoeMoJo

« ตอบ #9 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2009, 11:57:56 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

pat_meaw
++ เจ๊แมว เหมียวหง่าว ++
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ใครมาแก้ฉายาตรูฟ่ะ!!

« ตอบ #10 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2009, 10:09:38 »

น้าลูกอ๊อด นู๋ไม่ใช่ป้า  โกรธ

สายที่ม้วนๆ อย่างในภาพนั่น แมวซื้อมาจากร้าน istudio ค่ะ ราคาประมาณ 570.- บาท มั้งคะ ไม่เกินนี้

แต่ที่ไม่ซื้อ ipod มาใช้ เพราะว่า ขี้เกียจโหลดเพลง เข้า-ออก ต้องผ่าน itune ทุกครั้ง

เลยตัดสินใจ ไปซื้อ mp3 ของ โซหนีมาค่า โหลดเพลงลงเครื่องง่ายๆ เหมือนแฟลซไดรพ แม้จะไม่หรู แต่ก็สะดวกนะคะ  อายจัง

ปล. ถ้าไปตามแผนกเครื่องเสียง ก็ถามหาสายที่ต่อเข้า AUX แบบสองด้าน
และถ้าเห็นสายมันใหญ่ๆ ก็ไม่ต้องไปเถียงเค้านะคะ หัวมันเท่ากัน แต่ขนาดสายไม่เท่ากันเท่านั้นเอง
เรื่องนี้ก็มีผลกับคุณภาพเสียงด้วยค่ะ

เหอะๆอย่าหาว่างั้นงี้เลยนะ คือพอรู้ว่ามันคือช่องอุปกรณ์ต่อพ่วง แต่ไม่รู้ว่าต่อยังไงอ่ะค่ะเห็นมันเป็นรูๆแล้วถ้าจะใช้ต่อไอพอดเงี้ยต่อได้ป่าวคะ แล้วต่อยังไงอ่ะ :'(

ขอบคุณทุกๆคนค่า ยิ้ม

เสียบตามรูปนะคะ เปิดเครื่องเสียงแตนๆบนรถเรา แล้วเลือกช่องตรง CD/AUX กดสองที เป็น AUX
เปิดเสียงใน ipod หรือ mp3 ของเราให้สุดๆนะคะ เสียงจะได้ดังๆ  จุมพิต
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 กรกฎาคม 2009, 10:13:20 โดย patch_meaw » บันทึกการเข้า

คิดถึงฉันบ้ารึเปล่า..
         ....อย่างที่ใจฉันคอยคิดถึงเธอทุกวัน
j_nobita
อยากกระโดดหอมแก้ม
Gold Member
อาจารย์ปู่

เหมียว หง่าว

« ตอบ #11 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2009, 10:13:41 »

:'( ไอ้สายที่ว่า 570 บาทอะ ถ้าเอาแบบธรรมดา ราคาประมาณ 25 บาทเองนะแมวอ้วน

คิดดี พูดดี ทำดี คบคนดี ไปสู่สถานที่ดี
pat_meaw
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #12 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2009, 10:40:25 »

:'( ไอ้สายที่ว่า 570 บาทอะ ถ้าเอาแบบธรรมดา ราคาประมาณ 25 บาทเองนะแมวอ้วน

ก็ซื้อจากร้าน istudio ง่ะ พี่มู๋ไม่ได้กลิ่นความไฮโซเหรอ  ฮืม

ยิงฟันยิ้ม อยากได้แบบม้วนง่ะเลยยอม ก็นู๋ม้วนเองไม่ได้แบบน้าอ๊อดนิ

....อย่างที่ใจฉันคอยคิดถึงเธอทุกวัน
Jollygirl
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2009, 11:49:16 »

^
^
^
ขอบคุณทุกๆคนมากๆนะคะ ซื้อมาเรียบร้อยแล้วจาก istudio 590บาท ค่ะ แพงแต่ยอมเห็นว่ารูปทรงกระทัดรัดแล้วม้วนเก็บสะดวกด้วย  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

pat_meaw
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #14 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2009, 18:27:54 »

^
^

ใช่ๆ ม้วนได้สะดวกมากมาย ไม่รกด้วย (เพราะปกติรถก็จะรกด้วยของอื่นๆมากพออยู่แล้ว)  ยิงฟันยิ้ม

Jollygirl
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #15 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2009, 20:22:59 »

^
^

ใช่ๆ ม้วนได้สะดวกมากมาย ไม่รกด้วย (เพราะปกติรถก็จะรกด้วยของอื่นๆมากพออยู่แล้ว)  ยิงฟันยิ้ม

อายจัง อายจัง อายจัง

ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #16 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2009, 12:05:57 »

^
^

แม่ผีเรือน   ...เอ้ย แม่ศรีเรือนจริงๆ     รักษาความสะอาดด้วย    ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

pat_meaw
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #17 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2009, 09:41:43 »

ยังไม่เลิกกัดอีกเหรอกระทู้เนี๊ยะ เข้ามาดูเพราะระแวง

เชอะ น้าอ๊อดม้วนได้  โกรธ

Pantamitr
Gold Member
เจ้าสำนัก

WLC 391 เสือดำ

« ตอบ #18 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2009, 21:10:52 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

พันธมิตร ที่ไม่ใช่ พันธมิตร
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: เอ่อ...ช่องเสียบ AUX คืออะไรคะ