ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
25 เมษายน 2024, 20:28:03
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Travel  |  หัวข้อ: ขอข้อมูลเกาะช้างครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอข้อมูลเกาะช้างครับ  (อ่าน 7239 ครั้ง)
the front
ศิษย์น้อง
**

สุดหล่อเมืองชุมแพ...ดินแดนสุราขาว

« เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2009, 09:50:35 »

เพื่อนๆพี่ๆท่านใดพอมีข้อมูลที่พักดีๆ ที่กินแจ่มๆ รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ  แล้วที่ขอนแก่นมีท่านใดเป็นสมาชิก civic club บ้างรึป่าวคับ.....เผื่อจะได้ไปรวมตัวด้วยบ้าง
j_nobita
อยากกระโดดหอมแก้ม
Gold Member
อาจารย์ปู่

เหมียว หง่าว

« ตอบ #1 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2009, 21:48:01 »

ยิ้มเท่ห์ เกาช้างมีหลายที่ประทับใจเลยครับ

๑ รามายณะ ไม่ติดทะเล แต่การบริการและสถานที่ดีมาก ราคาก็ไม่แพง และที่สำคัญเขามีรถรับส่งไปชายหาดที่เดอะเดวาซึ่งเป็นรีสอร์ทในเครือเดียวกันครับ
๒ ซีวิวรีสอร์ท ที่นี่หาดสวยครับ ราคามีตั้งแต่ถูกไปจนถึงแพงเลยครับ อาหารอร่อยมาก แต่แพง
๓ เกาะช้างทรอปปิคคาน่า อันนี้บรรยากาศดีเยี่ยม ทุกอย่าง แต่หาดไม่ค่อยสวยเท่าไร ฝรั่งเพียบ
๔ อัยยะปุระ รีสอร์ท แอนด์ สปา บรรยากาศดี ส่วนตัวที่สุด แต่หาดมีนิดเดียว

สำหรับที่ไม่แนะนำนะครับ อย่าไปเด็ดขาด

๑ สยามบีช รีสอร์ท ห่วยในทุกๆด้านครับ

สำหรับการจองที่พัก ผมมักใช้บริการจองที่พักผ่านที่นี่ครับ

http://www.allresortthailand.com/thai/kohchang/index.html

แนะนำถ้าเป็นช่วงวันหยุด ให้จองที่พักก่อนไปครับ เพราะเคยคุยกับหลายคน
ไปแล้วไม่มีที่พักต้องวนหาหลายที่เสียเวลาอย่างมากครับ สุดท้ายจะได้ที่พักที่ไม่ดี ไม่ถูกใจครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 พฤษภาคม 2009, 21:51:34 โดย j_nobita » บันทึกการเข้า

คิดดี พูดดี ทำดี คบคนดี ไปสู่สถานที่ดี
coolkiller
นักฆ่าเลือดเย็น
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #2 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2009, 22:22:11 »

Dusit Princess  อ่าวใบลานค่ะ สวยงามมาก ยิ้ม

http://dusitprincess.ekohchang.com/thaiversion/index.asp
the front
ศิษย์น้อง
**

สุดหล่อเมืองชุมแพ...ดินแดนสุราขาว

« ตอบ #3 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2009, 11:21:20 »

ยิ้มเท่ห์ เกาช้างมีหลายที่ประทับใจเลยครับ

๑ รามายณะ ไม่ติดทะเล แต่การบริการและสถานที่ดีมาก ราคาก็ไม่แพง และที่สำคัญเขามีรถรับส่งไปชายหาดที่เดอะเดวาซึ่งเป็นรีสอร์ทในเครือเดียวกันครับ
๒ ซีวิวรีสอร์ท ที่นี่หาดสวยครับ ราคามีตั้งแต่ถูกไปจนถึงแพงเลยครับ อาหารอร่อยมาก แต่แพง
๓ เกาะช้างทรอปปิคคาน่า อันนี้บรรยากาศดีเยี่ยม ทุกอย่าง แต่หาดไม่ค่อยสวยเท่าไร ฝรั่งเพียบ
๔ อัยยะปุระ รีสอร์ท แอนด์ สปา บรรยากาศดี ส่วนตัวที่สุด แต่หาดมีนิดเดียว

สำหรับที่ไม่แนะนำนะครับ อย่าไปเด็ดขาด

๑ สยามบีช รีสอร์ท ห่วยในทุกๆด้านครับ

สำหรับการจองที่พัก ผมมักใช้บริการจองที่พักผ่านที่นี่ครับ

http://www.allresortthailand.com/thai/kohchang/index.html

แนะนำถ้าเป็นช่วงวันหยุด ให้จองที่พักก่อนไปครับ เพราะเคยคุยกับหลายคน
ไปแล้วไม่มีที่พักต้องวนหาหลายที่เสียเวลาอย่างมากครับ สุดท้ายจะได้ที่พักที่ไม่ดี ไม่ถูกใจครับ

ขอบพระคุณเเปป็นอย่างสูงครับ
Bear
เจ้าสำนัก

« ตอบ #4 เมื่อ: 20 มกราคม 2012, 11:35:47 »

เก็บข้อมูลครับ 
ขอบคุณครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Travel  |  หัวข้อ: ขอข้อมูลเกาะช้างครับ