สารพัดเรื่องเกี่ยวกับ Civic ตาโต (EK) ครับ

<< < (180/331) > >>

cyu:
ถ้าเราจะเปลี่ยนไฟหน้าปัทม์ให้เป็นหลอด LED สีฟ้า จะได้มั้ยครับ ลองอ่านดูแล้ว บางคนก็บอกว่า เปลี่ยนสีไปก็เท่านั้น เพราะมันมีสิส้มที่เป็นสีจากพี้นอยู่ เราเปลี่ยนเป็นสีอะไรก็จะไปผสมกับสีส้ม แล้วมันก็จะกลายเป็นสีหม่นๆ ไม่ทราบว่าจริงมั้ยครับ แล้วถ้าจริง จะมีวิธีไหนบ้างครับ ที่จะไม่ให้มีสีส้ม อยากเปลี่ยนเป็นสีฟ้าครับ

FunyuB:
อ้างจาก: My_Mint ที่ 17 กันยายน 2009, 11:49:49

เรียนเชิญครับ พรุ่งนี้จะถึงอู่ก่อน 10 โมงอีก  ลาพักร้อนมาเลย  :-[

ใครแอบถอดอะไหล่ จะเอาแบล็คกรอกปาก   >:(

ท่าทาง พรุ่งนี้ อู่แตก  ;D ;D

bangsaen6:
อ้างจาก: cyu ที่ 17 กันยายน 2009, 14:52:01

ถ้าเราจะเปลี่ยนไฟหน้าปัทม์ให้เป็นหลอด LED สีฟ้า จะได้มั้ยครับ ลองอ่านดูแล้ว บางคนก็บอกว่า เปลี่ยนสีไปก็เท่านั้น เพราะมันมีสิส้มที่เป็นสีจากพี้นอยู่ เราเปลี่ยนเป็นสีอะไรก็จะไปผสมกับสีส้ม แล้วมันก็จะกลายเป็นสีหม่นๆ ไม่ทราบว่าจริงมั้ยครับ แล้วถ้าจริง จะมีวิธีไหนบ้างครับ ที่จะไม่ให้มีสีส้ม อยากเปลี่ยนเป็นสีฟ้าครับ

ของผมเปลี่ยนมาแล้วครับแต่มันไม่ค่อยจะสว่างสักเท่าไหร

bangsaen6:
อ้างจาก: cyu ที่ 17 กันยายน 2009, 11:19:04

อันนี้เห็นด้วยครับ แล้วก็สาเหตุหนึ่งที่ทำให้เกิดอาการฝาสูบโก่งก็เกิดได้จากการใช้งานปรกติซึ่่งแม้วว่าาจะไม่เคยเครื่องร้อนเลยก้ตาม ก็ตามสภาพการใช้งานครับหรือง่าย ฝาสูบโก่งเป็นได้ทุกคันไม่ว่าจะดูแลดีแค่ไหนก็ตาม ใช่ไหมครับ จะได้ไม่ต้องตกใจเวลาช่างบอกว่า รถอันเป้นที่รักของเรานั้น มีอาการฝาสูบโก่ง เหมือนกับแอร์ตันนั่นเอง ที่ไม่ค่อยดูแลมันก็ตัน ก็แค่กมั่นดูแลความสะอาดในรถหน่อย

ผมติด เกตวัดความร้อนนะครับช่วยได้แยอะเลย ทำให้เรารู้ ระดับความเปลี่ยนแปลงของความร้อนครับ

อ่อ..คือว่ารถผม กระจกหลังมันลงแล้วไม่อยากขึ้นนะครับทำไงดี

cyu:
อ้างจาก: AUTO EK96 ที่ 17 กันยายน 2009, 15:10:01

ของผมเปลี่ยนมาแล้วครับแต่มันไม่ค่อยจะสว่างสักเท่าไหร

เปลี่ยนเป็นหลอด LED รึป่าวครับ ถ้าใช่อาจใช้หลอดผิดแบบรึป่าวครับ ถ้าเป็นหัวโค้ง แสงมันจะออกมาตรงครับ เหมือนกับไฟฉาย ถ้าเป็นหัวตัด แล้วด้านบนมันจะเรียบแล้วก็เป็นกรวยไปด้านล่าง แบบนี้แสงจะออกกระจายครับ จะเหมือนไฟหรี่ครับที่แสงออกรอบด้านครับ
แลวเปลี่ยนเป็นสีอะไรครับ
แล้วมีสีส้มมาผสมมั้ยครับ

(พอดีผมไปเจอหลอด LED ที่เป็นไฟหรี่ราคา หลอดละ 9 บาทครับ แต่มันเป็นหัวโค้ง แต่เห็นในร้านประดับยนต์ขายคู่ละตั้ง 100 เวอร์จังครับ)

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว