สารพัดเรื่องเกี่ยวกับ Civic ตาโต (EK) ครับ

<< < (331/331)

Regis100:
อ้างจาก: praponlove ที่ 27 มิถุนายน 2013, 22:40:00

สวัสดีครับ ผมใช้รถ Civic ตาโต 97 (EK) ตอนนี้คอมแอร์เริ่มมีปัญหาแล้วครับอาการมีดังนี้ครับ เวลาคอมแอร์ ทำงานมันก็จะมีเสียงดังมาจากห้องเครื่อง ดังจนได้ยินถึงในรถ ลองถามคนที่มีความรู้เข้าบอกว่าน่ะจะเป็นที่ลูกปืนคอมแอร์มีปัญหาก็เป็นได้
แต่มาวันนี้อาการมันหนักขึ้นก็คือว่าว่า มันไม่ดังแล้วครับ แล้วมันก็ไม่มีความเย็นหลงเหลือเลยแม้แต่น้อย มีแต่ลมเปล่า เล่นเอาผมเหงื่อแตกเลยอ่ะ จะทำไงดีช่วยแนะนำหน่อยอ่ะครับ แล้วถ้าเปลี่ยนคอมฯ ต้องเป็นคอมฯรุ่นเดียวกันหรือป่าว หรือว่าไกล้เคียงได้มั้ย ช่วยแนะนำหน่อยน่ะครับ เชียงกงมือสองราคาเท่าไหร่รบกวนแจ้งด้วยน่ะครับ

หาร้านแอร์ดีๆ ให้เขาเช็คก่อนว่ามันเสียที่ตรงไหนครับ มันเป้นได้หลายอย่างนะครับ ไม่ก็ลองหาอ่านๆกระทู้เกี่ยวแอร์ดครับ มีเยอะมาก :D

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว