ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
16 เมษายน 2024, 12:46:48
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Pets  |  หัวข้อ: มีใครเลี้ยงกระรอกมั่งครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเลี้ยงกระรอกมั่งครับ  (อ่าน 7422 ครั้ง)
peapc9
ศิษย์น้อง
**

« เมื่อ: 10 มีนาคม 2009, 15:35:32 »

เศร้า แย่แล้วครับ งานเข้าเลย เรื่องมีอยู่ว่ามีลูกกระรอกตกจากต้นมะพร้าวแล้วโดนแมวกัดด้วยครับ (ไม่รู้ว่าตกมาได้ไง)
ตอนไปเจอโดนแมวกินไปแล้วตัวหนึ่ง และกำลังจะกินอีกตัว โชคดีของกระรอก(แต่มันดันเป็นโชคร้ายของผม) ผมช่วยไว้ได้ทัน
และโดนกันมา2ที่ คือ ที่สะไพก กับบริเวณแก้ม ตอนนี้ปลอดภัยแล้ว แต่ยังไม่ค่อยกินอะไรเลย ผมไม่เคยเลี้ยงกระรอกเลยอ่ะครับ  ใครเคยเลี้ยงรบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับ
 ปล. กระรอกอายุเท่าไรไม่รู้ครับ มีขนขี้นแล้ว แต่ตัวมันยังเล็กครับ ช่วยหน่อยนะครับ อยากจะให้มันแข็งแรงกว่านี้แล้วผมกะว่าจะเอาไปปล่อยละ ไม่ค่อยมีเวลาเลียง กลัวมันจะตายซะก่อนอะครับ :'(
rooneypor
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2009, 11:36:14 »

ปล่อยไปหรือยังค่ะ ... ตอนนี้เบียร์เลี้ยงอยู่ 1 ตัว
เป็นกระรอกเผือก อายุอานามก้อสัก 3 ปีแล้ว......

ให้เบียร์เลี้ยงก้อได้นะคะ
BEbenjamin
Gold Member
อาจารย์ปู่

next step 24/7/365...Start ณ บัด now ▶ นวมินทร์ ◀

« ตอบ #2 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2009, 17:04:58 »

ลองให้กินกล้วยน้ำว้างอมๆ บดดูครับ หรือไม่ก็นมรสจืด

D i f f i c u l t . . . n o t   I M P O S S I b L e    แ ม้ จ ะ ย า ก . . .  แ ต่ ใ ช่ ว่ า  จ ะ ทำ ไ ม่ ไ ด้
ไ ม่ ว่ า จ ะ กี่ ห มื่ น ลี้   ห รื อ กี่ แ ส น ไ ม ล์   ต ร า บ ใ ด ที่ ยั ง ไ ม่ ต า ย   จ ะ ข อ ก้ า ว เ ดิ น ต่ อ ไ ป. . .ก้ า ว ต่ อ ไ ป
tum267
Gold Member
ศิษย์พี่

*o*เรายังอ่อนหัดนัก*o* NO.455

« ตอบ #3 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2009, 19:07:15 »

ห้ามเลี้ยงในห้องแอร์นะคับ
ห้ามกินนมวัว ให้กินได้แต่นมถั่วเหลือง แล้วก็กล้วยบดคับ
ขอให้หรอดก็แล้วกันนะคับ เอาจัยช่วย จุมพิต

mo3mo2mo1
จอมยุทธ

หมาเขียว

« ตอบ #4 เมื่อ: 21 เมษายน 2010, 20:23:19 »

ให้เเบบชูก้าไกลเดอร์ได้ป่าวอ่ะคับ อายจัง
กระรอกบินอ่ะ ให้กินนมเเพะคับ (คนยังไม่ซื้อกินเองเลย....เเพงงงง เศร้า)

-0-
NuSu
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2011, 17:21:56 »

ให้ทานซีลีเเล็ท ผสมน้ำต้มสุก
Civic EK Rayong
Tracking !!
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2011, 08:55:18 »

ใช้นมตราหม๊ครับ  เคยเลี้ยงมา  ตั้งแต่เล็ก  ใส่สลิ้ง แทนครับ 
Leo
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #7 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2011, 15:35:34 »

มีคนมาแนะนำ เพี๊ยบ ครับ

แล้ว อาการตอนนี้เป็นอย่างไรบ้างแล้ว ครับ

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Pets  |  หัวข้อ: มีใครเลี้ยงกระรอกมั่งครับ