ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
20 เมษายน 2024, 02:59:47
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: ใส่แผ่น cd ไม่ได้ ช่วยทีครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใส่แผ่น cd ไม่ได้ ช่วยทีครับ  (อ่าน 10691 ครั้ง)
thammarong
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2009, 18:09:34 »

ไม่ได้เอาแผ่น CD ออกจากเครื่องนาน เมื่อคื่นที่ผ่านมา นั่งไรท์แผ่น 6 แผ่น คัดเรื่องเฉพาะ เพลงที่ชอบๆ
เช้ามาก่อนออกไปทำงาน ก็จะเอาแผ่น ที่อยู่ในเครื่อง ออกมาเปลี่ยนใหม่ ให้หมด

กด ออกได้ 5 แผ่น แผ่น ช่องที่ 1 เอาออกมาไม่ได้  แล้วกดไปกด มา ช่องที่ 1 ขึ้น No Disk

ก็กดใส่แผ่นเข้าไปดู ช่อง 1 มันไม่ให้ใส่แผ่น  ช่อง 2-6 ใส่ได้ปกติ

ใครมีวิธีแก้ช่วยบอกหน่อยทีครับ

เครื่องเสียงเดิมๆ ที่ติดมากลับรถเลยครับ New Civic ปี 2007 

เศร้า เศร้า เศร้า
love ek
อาจารย์ปู่

เด็กปืน

« ตอบ #1 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2009, 20:41:20 »

ผมว่านะครับ ต้องเข้าร้านเครื่องเสียงอย่างเดียวอะครับ        อายจัง ยิ้มกว้างๆ

...........อายุ  วรรโณ  สุขัง  พลัง  สาธุ  EK  จงเจริญ...........
CUSCO ZERO + P 1 RACING
Mr.t.s
Gold Member
อาจารย์ปู่

ชิวชิว

« ตอบ #2 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2009, 22:07:20 »

สงสัย รถมันจะเอาฟรอนใหม่  อายจัง อายจัง

มีเมียแล้วครับ
thammarong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2009, 22:22:22 »

:'( :'( :'(

สงสัยงานนี้ เสียตังอีกแน่ๆ

เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า

ถ้าเปลี่ยน เอาแบบ ดูหนังได้ด้วยดีกว่า      ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
FunyuB
+++หม่อม 3 หยอย+++
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

++หม่อมใหม่ @ อ่อนนุช ซ.30++

« ตอบ #4 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2009, 22:29:45 »

2DIN ไปเลยเพ่ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

love ek
อาจารย์ปู่

เด็กปืน

« ตอบ #5 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2009, 22:42:49 »

ลองเข้าไปเชคดูก่อนก็ได้ครับ  ถ้าค่าซ่อมแพงก็ไม่ต้องซ่อมเพราะเด๋วนี้ฟร้อนใหม่ๆราคาไม่แรงเท่าไหร่  แต่ถ้ามันยังใส่ได้ตั้ง 5 แผ่นแล้วเล่นได้ปกติผมว่าก็ใช้ไปเถอะครับ ประหยัดตังดี

...........อายุ  วรรโณ  สุขัง  พลัง  สาธุ  EK  จงเจริญ...........
CUSCO ZERO + P 1 RACING
thammarong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2009, 09:39:42 »

ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

ใช้ได้ละครับ  ยิ้ม ยิ้ม

วันนี้ตอนเช้า แวะเอาเข้าร้านเครื่องเสียงก่อนไปทำงาน  ไม่ถึง 20 นาทีเสร็จเลยครับ   ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

สรุปมันมีแผ่นติดข้างในครับ
เนื่องจากว่าแผ่นนั้นมีคนไรท์มาให้  แผ่นนั้นได้มี การ พิมพ์รูปติดแผ่น โดยใช้สติ๊กเกอร์เป็นวัสดุ  แล้วมันได้ลอกออก ทำให้ติดในตัวเครื่อง

เสียค่าแรงไป 200 บาท    :'( :'(
iamoreo
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 17 เมษายน 2009, 23:11:26 »

ขยิบตา พี่คับ เอาไปทำร้านไหน พอดีแผ่นติดเหมือนกัน ยัดไป 5 แผ่น ค้างเรย ขึ้น mach error -.-
ถ้าซ่อมแพง จะเปลี่ยนแล้วนะ เหอะๆ
woraphat
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2013, 14:09:29 »

เหมือนกันครับ  ขอถามหน่อยร้านแถวไหนครับ  ไปศูนย์ก็บอกต้องส่งไปพร้อมรถ  3 อาทิตย์  ไปร้านอู่ซ่อม บอกกัวผมทำใจไม่กัวมีรอย กัวมีตำหนิ  ขอถามหน่อยครับ  ร้านอยู่แถวไหน  ผมจะไปเอาออกด้วย

ขอบคุณยิ่งที่จะแนะนำครับ  รบกวนหน่อยจ้า
nakarin
อาจารย์ปู่

ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดารเป็นคนชอบกลนัก

« ตอบ #9 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2013, 14:48:14 »

ลองถอดสายไฟสักพักหนึ่ง แล้วต่อลองเปิดดูครับ

ดูแลรถ แล้วรถจะดูแลเรา
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: ใส่แผ่น cd ไม่ได้ ช่วยทีครับ