ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 มีนาคม 2024, 19:04:58
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club DIY => คุณทำได้  |  หัวข้อ: โปรคอ่านก่อนโพส : วัตถุประสงค์และการใช้งานห้อง ++ WeLove's DIY ==> คุณทำได้ ++ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: โปรคอ่านก่อนโพส : วัตถุประสงค์และการใช้งานห้อง ++ WeLove's DIY ==> คุณทำได้ ++  (อ่าน 22962 ครั้ง)
j_nobita
อยากกระโดดหอมแก้ม
Gold Member
อาจารย์ปู่

เหมียว หง่าว

« เมื่อ: 29 กันยายน 2008, 21:23:14 »

อายจัง สำหรับวัตถุประสงค์และการใช้งานห้องนี้ 

++ WeLove's DIY ==> คุณทำได้ ++ 
" แต่งรถง่ายๆ ที่คุณก็ทำได้ด้วยตนเอง   "

มีไว้สำหรับให้สมาชิกนำความรู้DIY (Do It Yourself) มาโพสแบ่งปันกันนะครับ
- เป็นความรู้ที่สมาชิกได้ทำการ DIY มาเองหรือ
- ถ้าเป็นความรู้จากแหล่งอื่น กรุณาให้เครดิตกับแหล่งที่มาด้วยนะครับ

อายจัง และสำหรับท่านที่จะถามปัญหาเรื่องรถ สามารถถามได้ที่ห้อง
++ WeLove's Share ++ นะครับ
สำหรับสมาชิกท่านใดที่โพสผิดห้องขออนุญาติย้ายกระทู้นะครับ

-- สามารถติดตามกระทู้ของท่านได้ที่ห้องต่างๆนะครับ กระทู้ไม่ได้ลบไปไหนครับ

จุมพิต แจ๊ค เดอะโนบิ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 กันยายน 2008, 12:30:09 โดย j_nobita » บันทึกการเข้า

คิดดี พูดดี ทำดี คบคนดี ไปสู่สถานที่ดี
berserk55
เจ้ายุทธภพ

โห่ย

« ตอบ #1 เมื่อ: 30 กันยายน 2008, 09:10:12 »

ครับท่าน

จุมพิต จุมพิต

You will never walk again
cc4
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 29 มกราคม 2010, 10:25:24 »

ถามหน่อยครับ

ถ้าเราต้องไปซื้ออุปกรณ์ชิ้นหนึ่งมาเพื่อที่จะตกแต่งเพิ่มเติมกับรถยนต์  แล้วสอนวิธีทำเป็นแบบ DIY

อย่างนี้จะเรียกว่าเป็นการโฆษณาสินค้านั้นหรือไม่ เพราะอุปกรณืชิ้นนั้นต้องหาซื้อที่เรา

ในความเป็นจริงที่ทำ DIY ทุกๆเรื่องก็ต้องหาซื้ออุปกรณ์ใด ชิ้นใดชิ้นหนึ่งอยู่ดี ใช่ไหมครับ

แต่คิดว่าอาจจะถูกกล่าวหาว่าแอบโฆษณาสินค้า เลยไม่กล้าลง

ความจริงก็อยากจะสอนให้เพื่อนสมาชิกทำ DIY เอง

ขอรบกวนแสดงความเห็นหน่อยครับ
Rake
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2011, 08:37:02 »

ผมว่ามันไม่เห็นจะเกี่ยวกันเลยทำเองประหยัดดีด้วย
armwave
ศิษย์พี่

« ตอบ #4 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2011, 20:17:15 »

อายจัง สำหรับวัตถุประสงค์และการใช้งานห้องนี้ 

++ WeLove's DIY ==> คุณทำได้ ++ 
" แต่งรถง่ายๆ ที่คุณก็ทำได้ด้วยตนเอง   "

มีไว้สำหรับให้สมาชิกนำความรู้DIY (Do It Yourself) มาโพสแบ่งปันกันนะครับ
- เป็นความรู้ที่สมาชิกได้ทำการ DIY มาเองหรือ
- ถ้าเป็นความรู้จากแหล่งอื่น กรุณาให้เครดิตกับแหล่งที่มาด้วยนะครับ

อายจัง และสำหรับท่านที่จะถามปัญหาเรื่องรถ สามารถถามได้ที่ห้อง
++ WeLove's Share ++ นะครับ
สำหรับสมาชิกท่านใดที่โพสผิดห้องขออนุญาติย้ายกระทู้นะครับ

-- สามารถติดตามกระทู้ของท่านได้ที่ห้องต่างๆนะครับ กระทู้ไม่ได้ลบไปไหนครับ

จุมพิต แจ๊ค เดอะโนบิ

ดีมากครับน้า ให้ความรู้ดี ผมดันครับ
Thongin
เข้าวงการ
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2013, 15:36:59 »

ยิงฟันยิ้ม   ผมก็ได้ความารู้จากห้องนี้ครับ ดันต่ดไป

ลมตะวันออก จันทบุรี
cbr400rrnc29
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 08 มีนาคม 2016, 15:40:00 »

รับทราบครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club DIY => คุณทำได้  |  หัวข้อ: โปรคอ่านก่อนโพส : วัตถุประสงค์และการใช้งานห้อง ++ WeLove's DIY ==> คุณทำได้ ++