ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 มีนาคม 2024, 02:54:39
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Pets  |  หัวข้อ: ใครเลี้ยงโกลเด้น บ้างครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเลี้ยงโกลเด้น บ้างครับ  (อ่าน 26746 ครั้ง)
jam-maew
"หำหรรษา"
Gold Member
อาจารย์ปู่

เงี่ยนโว้ยย

« เมื่อ: 18 กันยายน 2008, 13:35:19 »

กำลังสนใจจะเลี้ยง โกลเด้น รีทรีฟเวอร์ (มะรู้ถูกป่าว)
พี่ๆ ท่านใดเลี้ยงอยุ่ รบกวนขอข้อมูลหน่อยครับ..เช่น
   - นิสัย
   - อากาศที่ชอบ เช่น แอร์ หรือว่า ทั่วไป
   - การกิน อาหารที่ชอบ
   - โรคที่เป็นบ่อย
   - อื่นๆ ที่เกี่ยวข้อง
เพื่อความแน่ใจว่าเราสามารถที่จะดูแลเข้าได้ดี....ขอบคุณคร๊าบ.....
beer4353
Gold Member
อาจารย์ปู่

เก้ง แว่น...โชคชัย4 ^~^

« ตอบ #1 เมื่อ: 18 กันยายน 2008, 14:03:26 »

กำลังสนใจจะเลี้ยง โกลเด้น รีทรีฟเวอร์ (มะรู้ถูกป่าว)
พี่ๆ ท่านใดเลี้ยงอยุ่ รบกวนขอข้อมูลหน่อยครับ..เช่น
   - นิสัย
   - อากาศที่ชอบ เช่น แอร์ หรือว่า ทั่วไป
   - การกิน อาหารที่ชอบ
   - โรคที่เป็นบ่อย
   - อื่นๆ ที่เกี่ยวข้อง
เพื่อความแน่ใจว่าเราสามารถที่จะดูแลเข้าได้ดี....ขอบคุณคร๊าบ.....

ไม่เคยเลี้ยง ไม่มีความรู้
- นิสัย เล่นขี้ . . .เอ้ย!!  ขี้เล่น ร่าเริง
- อากาศที่ชอบ เย็นๆ สบายๆ  ทั่วไปก็อยู่ได้ครับ
- การกินอาหารเม็ดทั่วไป กระป๋อง ฯลฯ 
- โรคมะทราบครับ แต่ตอนเล็กๆ ไม่เกิน 2 เดือน ควรฉีดวัคซีนรวมป้องกันโรคลำไส้อักเสบ (อันตรายมากสำหรับลูกสุนัข) 
- การปล่อยให้น้องหมาถูกยุง รุมกัดบ่อยๆ ก็เสี่ยงเกิดโรคพยาธิหนอนหัวใจได้ด้วยเช่นกันครับ

ด้วยความปรารถนาดี             จุมพิต จุมพิต จุมพิต

jam-maew
"หำหรรษา"
Gold Member
อาจารย์ปู่

เงี่ยนโว้ยย

« ตอบ #2 เมื่อ: 18 กันยายน 2008, 14:51:23 »

ยิงฟันยิ้ม เบียร์ ไข่หมาเบียร์มันบวมอะ..ไม่พาไปรักษาหน่อยเหรอ...อิอิ สังสัยจะไม่ได้ปลดปล่อยมานานละ

ว่าแต่..พันธุ์โกลเด้น เนี่ย มันดุหรือเปล่า...
กะจะเอาความโตมันมาไว้ขู่คนกลัวเฉยๆ ลำพังเจ้าบางแก้วที่บ้านก็โดนไปหลายตังละ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 กันยายน 2008, 14:57:12 โดย jam-maew » บันทึกการเข้า
alfaone_t
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #3 เมื่อ: 18 กันยายน 2008, 16:13:57 »

ที่บ้านเลี้ยงอยู่ โกลเด็นท์จะเป็นหมาที่ต้องการการเอาใจใส่พอสมควร ชอบเล่นน้ำ
ชอบอยู้ที่เย็นๆ โรคที่เป็นบ่อยๆ จะเป็นพวก ไทรอยด์ พยาธิในเม็ดเลือด ค่ะ

I am / I can
beer4353
Gold Member
อาจารย์ปู่

เก้ง แว่น...โชคชัย4 ^~^

« ตอบ #4 เมื่อ: 18 กันยายน 2008, 16:27:20 »

ยิงฟันยิ้ม เบียร์ ไข่หมาเบียร์มันบวมอะ..ไม่พาไปรักษาหน่อยเหรอ...อิอิ สังสัยจะไม่ได้ปลดปล่อยมานานละ

ว่าแต่..พันธุ์โกลเด้น เนี่ย มันดุหรือเปล่า...
กะจะเอาความโตมันมาไว้ขู่คนกลัวเฉยๆ ลำพังเจ้าบางแก้วที่บ้านก็โดนไปหลายตังละ..

โกลเด้น โครตขี้เล่นใจดีเลยอ่ะ  เอามามีหวัง โจรอุ้มไปด้วย แน่เลย

อยากได้ดุๆ ก็นี้เลย หมาที่ดุที่สุดในโลก  ที่เขาเอาหมา 3 - 4 สายพันธุดุๆ มาผสมกันอ่ะ

มี ชิสุ+ ปั๊ก + ชิวาวา  เอ้ย. . !!  มะจ้ายล่ะ เป็นสายพันธุ์ระหว่าง Bloodhound , Mastiff , Bulldog และ Azoren ทำให้เกิดเป็นสายพันธุ์ใหม่ขึ้นมาคือ ฟิล่า บราซิลเลียโร (Fila Brasileiro) โดยได้รวมเอาลักษณะเฉพาะพิเศษจากสายพันธุ์นั้นๆ เอาไว้ในตัวเอง คือสุดยอดการดมกลิ่นจากสายพันธุ์ Bloodhound , เลือดการต่อสู้จาก Azoren , การเฝ้าบ้านเรือน ไร่นา และการหวงพื้นที่อย่างยอดเยี่ยมจาก Mastiff และความเป็น "หมาเจ้าของเดียว" คือจะดีเฉพาะกับเจ้าของ ถ้าเป็นคนแปลกหน้าที่ไม่คุ้นเคยจะดุมากจากสายพันธุ์ของ Bulldog

เอามาเลี้ยงเลยยย  สุดยอดดด   

ปล.ไข่หมามันมะได้บวมหรอก มันใหญ่อ่ะ  ได้รับอิทธิพลมาอีกที        ยิ้มเท่ห์

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

* Dog.jpg (21.79 KB, 250x333 - ดู 5657 ครั้ง.)

taxman : ปทุมธานี
= ประธานคลับ . . . โอมเหม่ง =
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

Work hard, Play hard

« ตอบ #5 เมื่อ: 18 กันยายน 2008, 16:42:39 »

สุนัขพันธุ์นี้จะมีนิสัยสนุกสนาน หรือไฮเปอร์ครับ  มันจะเป็นมิตรกับทุกๆคนเลย  สุนัขพันธุ์นี้ จะเป็นตระกูลเดียวกับเจ้า ลาบราดอร์  ชอบเล่นน้ำเป็นชีวิตจิตใจ ถ้าที่บ้านมีอ่างบัว แอ่งน้ำตามสวยสาธารณะ ก็ทำใจนะครับว่า เละ 555 

ความเห็นนะครับ  โดยส่วนตัวผมชอบเจ้าลาบราดอร์มากกว่า เพราะจะมีนิสัยใจดี เป็นมิตร แต่ส่วนหนึ่งมันจะหวงสถานที่ที่มันอยู่มากกว่าโกลเด้น  ฉะนั้น เลี้ยงไว้เฝ้าบ้านได้ดีกว่าโกลเด้นครับ

ความสะอาดและการดูแลรักษาขน  โกลเด้นดูแลยากครับ เพราะขนยาวกว่า  อาจมีปัญหาเรื่องเห็บหมัด มากกว่าครับ

อาหาร ควรงดกระดูกนะครับ เพราะสุนัขพันธุ์นี้จะมีปัญหาเรื่องลำใส้ และกระเพราะค่อนข้างบาง ไม่เหมือนสุนัขพันธุ์ไทย  ถ้าลำใส้อักเสบล่ะเรื่องใหญ่ครับ อัตรายมาก

ยังไงแล้วแต่เจ้าของครับ  ไม่ว่าพันธุ์ไหน มันก็ทำให้เรามีความสุขทุกตัวครับ อิอิ                   

IQ_civic96
Gold Member
จอมยุทธ

« ตอบ #6 เมื่อ: 18 กันยายน 2008, 22:16:10 »

ไม่ได้เลี้ยงครับเลี้ยง ชิวาวา ครับ :'( :'( :'(

TooN2929
Gold Member
อาจารย์ปู่

My BB Pin : 21514235

« ตอบ #7 เมื่อ: 19 กันยายน 2008, 07:52:28 »

ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

ที่บ้านเลี้ยงครับพันธุ์นี้.....น่ารักครับ...เลี้ยงสุนัขพันธุ์ไหน  อย่าไปวิตก อย่าไปกังวล อย่าไปคิดมากครับ  อยู่ที่ผู้เลี้ยงมากกว่าว่าจัดหาสถานที่ให้เค้าได้มั๊ย...เอาใจใส่เค้าได้มากแค่ไหน  คลุกคลีกับเค้าได้หรือเปล่าเท่านั้นเอง....

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

โกลเด้น รีทรีฟเวอร์ อย่างที่คุณโอม TAXMAN บอกแหละครับ...ว่ามันเป็นสายพันธุ์เดียวกันกับ ลาบราดอร์  คือสายพันธุ์ รีทรีฟเวอร์...ซึ่งเป็นสุนัขที่เคียงค้างกับนายพรานล่านก หรือ นกเป็ดน้ำ...ในสมัยก่อน เค้าจะนำสุนัขสายพันธุ์นี้ไปล่านกด้วย....เมื่อยิงนกแล้ว  มันก็จะวิ่งไปคาบมาให้นายพรานครับ....

จุมพิต จุมพิต จุมพิต

อุปนิสัยใจคอ  ขี้เล่น สนุกสนาน เล่นแรงเพราะกำลังและน้ำหนักตัวมาก...ชอบวิ่งออกกำลัง เดินเล่น...รักเจ้าของมาก...ชอบนั่งรถชมวิว ชะโงกหน้าออกนอกหน้าต่าง....ใครเห็นใครก็รัก เพราะหน้าตาน่าเอ็นดู ใจดี เด็กชอบ  ตัวใหญ่ขนยาวหนา น่าฟัดครับ...ผมชอบเพราะเล่นได้แรงดี วิ่งไล่กันมันมาก....ฉลาดมาก ๆ เช้า ๆ คาบ นสพ.มาให้.....ไม่ทำร้ายคน  แต่จะดุกับหมาแปลกหน้าที่จะเข้ามาทำร้ายเรา....เห่าเสียงดัง มีพลัง สำหรับคนแปลกหน้าจริง ๆ มันจะเห่ากระโชกโฮกฮาก ดังมากครับ จับแทบไม่อยู่....ใครเลี้ยงต้องแข็งแรงด้วยครับ ถึงจะเอาอยู่....

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

อยากเลี้ยงเชิญได้เลย ไม่มีปัญหา   ....การเล่นน้ำ หรือ บ่อบัว...ไม่มีปัญหากับที่บ้าน เพราะอยู่ที่การเลี้ยงดูตั้งแต่เค้ายังเป็นลูกหมาครับ...ฝึกครับ  ต้องฝึกให้เค้ารู้ที่รู้ทาง....ปวดอึ ปวดฉี่ ก็เห่าเรียกเราครับ....ของผมเลี้ยงในบ้านเลย...สะอาดครับ  ชอบอากาศเย็นสบาย....

ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

ตอนเล็ก ๆ เป็นลูกหมา ให้ทานอาหารเม็ด ราคาสูงหน่อยแต่ดีที่สุด...ยี่ห้อ ยูคานูบ้า....อัดตั้งแต่ยังเล็ก...ดื่มนมกล่อง UHT ป้อนกล้วยน้ำว้าวันละลูก...เค้าว่าขนจะสวย....โตมาก็ทานข้าวและอาหารเสริมอยู่ตลอด....ข้าวผสมกับ Tresor ครับ อาหารกล่องสำหรับสุนัข....บางมื้อก็ผสมตับย่างลงไปด้วย....จะชอบมาก ๆ น้ำดื่มอย่าให้ขาดครับ เติมตลอดให้เต็ม...

สงสัยอะไรถามมาครับ....

* index[3].jpg (31.74 KB, 300x225 - ดู 5485 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 กันยายน 2008, 07:54:10 โดย TooN2929 » บันทึกการเข้า

Let's Check It Out !!!
Civic Club No.216
toon2929@hotmail.com
princess civic
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 19 กันยายน 2008, 11:43:24 »

เลี้ยงหลายพันธุ์เลยค่ะ โกลเด้น ก็เลี้ยงค่ะ
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 19 กันยายน 2008, 11:45:39 »

เห้นว่ามีสมาชิกท่านนึงเลี้ยงโกลเด้นแล้วเป็นไทรอยด์ด้วยหรอคะ
เจ้าบ๊อกบ๊อก ที่บ้านก็เป็นเหมือนกันค่ะ
jam-maew
"หำหรรษา"
Gold Member
อาจารย์ปู่

เงี่ยนโว้ยย

« ตอบ #10 เมื่อ: 19 กันยายน 2008, 14:07:50 »

ยิ้ม  ขอบคุณทุกความเห็นครับ...ไว้เจ้าบางแก้วตายเมื่อไหร่..จะไปหามาเลี้ยงซักตะละ...

ว่าแต่มันตัวละกี่ตัง...ครับ...
alfaone_t
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #11 เมื่อ: 19 กันยายน 2008, 14:53:08 »

เห้นว่ามีสมาชิกท่านนึงเลี้ยงโกลเด้นแล้วเป็นไทรอยด์ด้วยหรอคะ
เจ้าบ๊อกบ๊อก ที่บ้านก็เป็นเหมือนกันค่ะ
เจ้าตังที่บ้าน เป็นไทรอยด์ค่ะ ตอนนี้ 6 ขวบแล้ว แต่ยังหล่อเหมือนเดิม

ชาวยุทธ
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 19 กันยายน 2008, 18:03:16 »

เจ้าตังที่บ้าน เป็นไทรอยด์ค่ะ ตอนนี้ 6 ขวบแล้ว แต่ยังหล่อเหมือนเดิม

หรอคะ....แล้วมีวิธีดูแลเขายังไงบ้างคะ ถ้าเป็นไทยรอยด์
                                  อยากให้เขากลลับมาขนสวยเหมือนเดิมค่ะ

ขอบคุณค่ะ...!!!
fomote
Gold Member
อาจารย์ปู่

? HuMaN SoCiEtY.?

« ตอบ #13 เมื่อ: 19 กันยายน 2008, 21:01:48 »

อายจัง อยากได้ฟรีสักตัว

?? เพื่อนมีไว้คบไม่ได้มีไว้ฟัด Sาdd  ??
Playboy_palm
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: 20 กันยายน 2008, 13:34:59 »

ยิ้ม  ขอบคุณทุกความเห็นครับ...ไว้เจ้าบางแก้วตายเมื่อไหร่..จะไปหามาเลี้ยงซักตะละ...

ว่าแต่มันตัวละกี่ตัง...ครับ...

หลายตังค์อยู่ครับ  อายจัง

Playboy_palm
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: 20 กันยายน 2008, 13:40:58 »

ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

ที่บ้านเลี้ยงครับพันธุ์นี้.....น่ารักครับ...เลี้ยงสุนัขพันธุ์ไหน  อย่าไปวิตก อย่าไปกังวล อย่าไปคิดมากครับ  อยู่ที่ผู้เลี้ยงมากกว่าว่าจัดหาสถานที่ให้เค้าได้มั๊ย...เอาใจใส่เค้าได้มากแค่ไหน  คลุกคลีกับเค้าได้หรือเปล่าเท่านั้นเอง....

โกลเด้น รีทรีฟเวอร์ อย่างที่คุณโอม TAXMAN บอกแหละครับ...ว่ามันเป็นสายพันธุ์เดียวกันกับ ลาบราดอร์  คือสายพันธุ์ รีทรีฟเวอร์...ซึ่งเป็นสุนัขที่เคียงค้างกับนายพรานล่านก หรือ นกเป็ดน้ำ...ในสมัยก่อน เค้าจะนำสุนัขสายพันธุ์นี้ไปล่านกด้วย....เมื่อยิงนกแล้ว  มันก็จะวิ่งไปคาบมาให้นายพรานครับ....

จุมพิต จุมพิต จุมพิต

อุปนิสัยใจคอ  ขี้เล่น สนุกสนาน เล่นแรงเพราะกำลังและน้ำหนักตัวมาก...ชอบวิ่งออกกำลัง เดินเล่น...รักเจ้าของมาก...ชอบนั่งรถชมวิว ชะโงกหน้าออกนอกหน้าต่าง....ใครเห็นใครก็รัก เพราะหน้าตาน่าเอ็นดู ใจดี เด็กชอบ  ตัวใหญ่ขนยาวหนา น่าฟัดครับ...ผมชอบเพราะเล่นได้แรงดี วิ่งไล่กันมันมาก....ฉลาดมาก ๆ เช้า ๆ คาบ นสพ.มาให้.....ไม่ทำร้ายคน  แต่จะดุกับหมาแปลกหน้าที่จะเข้ามาทำร้ายเรา....เห่าเสียงดัง มีพลัง สำหรับคนแปลกหน้าจริง ๆ มันจะเห่ากระโชกโฮกฮาก ดังมากครับ จับแทบไม่อยู่....ใครเลี้ยงต้องแข็งแรงด้วยครับ ถึงจะเอาอยู่....

อยากเลี้ยงเชิญได้เลย ไม่มีปัญหา   ....การเล่นน้ำ หรือ บ่อบัว...ไม่มีปัญหากับที่บ้าน เพราะอยู่ที่การเลี้ยงดูตั้งแต่เค้ายังเป็นลูกหมาครับ...ฝึกครับ  ต้องฝึกให้เค้ารู้ที่รู้ทาง....ปวดอึ ปวดฉี่ ก็เห่าเรียกเราครับ....ของผมเลี้ยงในบ้านเลย...สะอาดครับ  ชอบอากาศเย็นสบาย....

ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

ตอนเล็ก ๆ เป็นลูกหมา ให้ทานอาหารเม็ด ราคาสูงหน่อยแต่ดีที่สุด...ยี่ห้อ ยูคานูบ้า....อัดตั้งแต่ยังเล็ก...ดื่มนมกล่อง UHT ป้อนกล้วยน้ำว้าวันละลูก...เค้าว่าขนจะสวย....โตมาก็ทานข้าวและอาหารเสริมอยู่ตลอด....ข้าวผสมกับ Tresor ครับ อาหารกล่องสำหรับสุนัข....บางมื้อก็ผสมตับย่างลงไปด้วย....จะชอบมาก ๆ น้ำดื่มอย่าให้ขาดครับ เติมตลอดให้เต็ม...

สงสัยอะไรถามมาครับ....

ป๋า ของป๋า หน้าเค้าสวยมากๆ เลยอ่ะ

ผสมบ้างมั้ยครับ จะขอใบบุญมั่ง อิอิ

ที่บ้านเลี้ยง ลาบาดอร์ สีดำครับ ชื่อเจ้ากะทิ ไปถูกโฉลกกันตอนที่ไปเดินเล่น สนามหลวง 2 ครับ เขาซึมๆๆๆๆ

พอมาเจอเรา ก็ลุกขึ้นมามองตาแป๋วๆ ครับ แล้วก็ดูร่าเริง แพ้ความน่ารัก + กับ แม่อยากได้หมาสีดำ ก็เลยได้เขามาครับ

เลี้ยงตั้งแต่เล็กๆ ให้อาหารเม็ดครับ รู้มาก ฉลาดมากๆ แต่กลัวหนังสือพิมพ์ เป็นชีวิตจิตใจ

เพราะว่าตอนเขาเล็กๆ ซนมาก ผมเลยม้วนหนังสือ พิม ไว้ขู่เขา เขาเลยกลัวขึ้นมา

เหมือนที่พี่โอมบอกเลย ชอบลงอ่างบัวที่สุด เป็นไปได้ อ่างน้ำ เละทุกวันครับ กะทิลงแช่ อยู่ทั้งวันก็แช่ได้ ชอบวิ่งเล่น

กับให้ผมเอาลูกบอลไปเล่นด้วย เขาชอบลูกบอลครับ ภูมิใจที่สุดคือ สอนให้นั่ง ให้คอยเองได้ ได้แค่นี้แหละ ดีใจแล้ว

ปัจจุบัน กะทิ ถูกย้ายให้ไป เฝ้าสวนครับ เพราะว่า หลังๆ ก็ไม่ค่อยได้เล่นกับเขา คิดถึงเหมือนกัน เพราะปกติกลับบ้าน เขา

จะเห่ารับตลอดเลย หวังว่ากะทิ คงมีความสุขกับ สวนกว้างๆ อากาศดีๆนะ  เศร้า

[/quote]
alfaone_t
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #16 เมื่อ: 20 กันยายน 2008, 14:19:32 »

หรอคะ....แล้วมีวิธีดูแลเขายังไงบ้างคะ ถ้าเป็นไทยรอยด์
                                  อยากให้เขากลลับมาขนสวยเหมือนเดิมค่ะ

ขอบคุณค่ะ...!!!
ของที่บ้านคุณหมอให้กินยาไทรอยด์ซึ่งเค้าบอกว่าต้องกิรควบคุมไปเรื่อยๆ
แต่กลิ่นตัวเค้าแรงขึ้น ต้องอาบน้ำบ่อยขึ้น

danainoi
เข้าวงการ
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 20 กันยายน 2008, 15:13:31 »

เข้าเวปนี้ดูนะครับwww.mylovegolden.comเจ้าพายุหมาของผมก็เป็นสมาชิกเวปนี้คับลองดูนะครับ

* 5.jpg (75.23 KB, 600x450 - ดู 5480 ครั้ง.)

รุ่นใหญ่ใจต้องนิ่ง
taxman : ปทุมธานี
= ประธานคลับ . . . โอมเหม่ง =
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

Work hard, Play hard

« ตอบ #18 เมื่อ: 21 กันยายน 2008, 22:27:20 »

เจ้าลาบราดรอที่บ้านผม ได้โปรตีนจากเนื้อปลาสดๆ ในบ่อบัวทุกวันเลยครับ 5555  ปลาหางนกยูง หายไปวันละหลายตัวเลยหล่ะ  มันกินน้ำที อมทั้งปาก ดำน้ำทั้งหัวเลย  :'(

jam-maew
"หำหรรษา"
Gold Member
อาจารย์ปู่

เงี่ยนโว้ยย

« ตอบ #19 เมื่อ: 23 กันยายน 2008, 15:55:48 »

;Dเพ่โอมมันกินน้ำในโถส้วมด้วยป่าว...
Ms.You
ศิษย์พี่

« ตอบ #20 เมื่อ: 23 กันยายน 2008, 16:11:42 »

เห็นด้วยค่ะ เข้า www.mylovegolden.com เลยค่ะ  ยิ้ม

Ms.You
kapum
Gold Member
อาจารย์ปู่

สะพานใหม่

« ตอบ #21 เมื่อ: 25 กันยายน 2008, 00:06:47 »

:'(

ไม ลาบาดอร์ บ้านผม มันโครตโหดเลย แต่ ขี้ขลาดเป็นที่หนึ่ง 

เมื่อวานพึ่งงับ หัวลูกชายผม เลยโดน เข็กหัวไปที  โกรธ  จะตีมันก็สงสาร  :'(

ดีนะที่กัดไม่เข้า  อายจัง แต่โน เลย  ฮืม

jam-maew
"หำหรรษา"
Gold Member
อาจารย์ปู่

เงี่ยนโว้ยย

« ตอบ #22 เมื่อ: 25 กันยายน 2008, 14:35:14 »

:'(

ไม ลาบาดอร์ บ้านผม มันโครตโหดเลย แต่ ขี้ขลาดเป็นที่หนึ่ง 

เมื่อวานพึ่งงับ หัวลูกชายผม เลยโดน เข็กหัวไปที  โกรธ  จะตีมันก็สงสาร  :'(

ดีนะที่กัดไม่เข้า  อายจัง แต่โน เลย  ฮืม
สงสัยว่ามันเข้าใจว่าเป็นลูกบอล...ดีนะที่ไม่ลงเขี้ยว...
มะเหมือนเจ้าบางแก้วของผมมะมีซ้อม..กัดจิงตลอด..เสียตังจนเซ็ง..
Tee_VINGT
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #23 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2008, 14:40:20 »

ไม่ได้เลี้ยงโกเด้น แต่เลี้ยงลาบาดอร์ เรื่องราคาไม่ทราบเลย เพราะเพื่อนพี่ให้มา ทั้ง 2 ตัว

นิสัยขี้เล่น รักเด็ก ไม่ดุ ไม่กัด เลี้ยงง่าย ฉลาดมาก กินเก่ง กินทุกอย่างที่ให้กิน

ถ้าหากเอาไปฝึก จะ control ได้ง่ายมากกว่า เพราะหมาพันธ์นี้ ขี้เล่นมากกก และตัวใหญ่

ถ้าหากไม่ไปฝึก คงพูดจากับหมาไม่รู้เรื่อง  ตกใจ

สถานที่เลี้ยง จริงๆ ถ้าเลี้ยงนอกบ้านก็ได้ ไม่มีปัญหา ถ้าหากฝึกให้เค้าเคยชิน กับการนอน นอกบ้าน

ก็สามารถนอนได้

ส่วนโรคที่พบ คือโรคผิวหนัง เป็นเชื้อรา บนผิวหนัง ทานอาหารที่ผสม เนื้อไก่ไม่ได้เลย จะแพ้ - คัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ตุลาคม 2008, 14:49:54 โดย Tee_VINGT » บันทึกการเข้า
jam-maew
"หำหรรษา"
Gold Member
อาจารย์ปู่

เงี่ยนโว้ยย

« ตอบ #24 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2008, 15:17:17 »

ผมอะอยากได้โกลเด้นเพราะตัวใหญ่ดี ไว้ขู่คนเล่น แต่คนที่บ้านเขาอยากได้ปั๊ก...
เขาไปดูใน mylovegolden ตามที่เพื่อนๆ แนะนำมีแต่ล่ำลือว่าเจ้าหมาพันธ์นี้ซนมิใช่ย่อย
ชอบทำลายข้าวของอีกตะหาก ชอบลงสระบัว โอ้ย..สารพัด...สรุปว่าซน...ว่างั้น...งี้แหละผมชอบ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ตุลาคม 2008, 11:42:57 โดย jam-maew » บันทึกการเข้า
Madam-Mam
Gold Member
จอมยุทธ

« ตอบ #25 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2008, 08:37:23 »

มา Confirm ว่า ซนมากจริง ๆ เวลาที่เค้าเจอเราแล้วจะดีใจมาก วิ่งเข้ามาหาแล้วกระโจนเข้าใส่ ถ้าไม่ได้ตั้งตัวรับละก้อ มีหวังได้ล้มเลยล่ะคะ แรงเค้าจะเยอะมาก ๆ ๆ

และ Confirm อีกว่าชอบเล่นน้ำเป็นชีวิตจิตใจ พอดีว่าที่บ้านมีบ่อน้ำ เค้าจะลงไปว่ายน้ำบ่อย ๆ บางครั้งเพิ่งอาบน้ำ แปรงขนให้ใหม่ ๆ ยังไม่ถึง 5 นาที ตัวเปียกมาอีกแล้ว

โกลเด้นท์ เป็นน้องม๋าขี้อ้อนมากเลยค่ะ นอกจากขี้อ้อนแล้วยังขี้อิจฉาด้วยล่ะ ถ้าได้เลี้ยงเค้าแล้วจะหลงเลยล่ะ ไม่เชื่อก้อลองเลี้ยงดูสักตัวก้อได้นะ อิอิอิ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ตุลาคม 2008, 08:39:28 โดย Madam-Mam » บันทึกการเข้า

jam-maew
"หำหรรษา"
Gold Member
อาจารย์ปู่

เงี่ยนโว้ยย

« ตอบ #26 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2008, 16:25:58 »

อายจัง ไปจองบางแก้วตัวใหม่มาแล้วครับ.... แถวบ้าน...หาโกลเด้นยากเหลือเกิน
system-dj
โฆษกประจำสำนัก
Gold Member
อาจารย์ปู่

Dj Ko System No.468

« ตอบ #27 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2008, 13:21:23 »

...............บางแก้วฉลาดมากๆครับขอบอก........................ จุมพิต จุมพิต

Line User ID dj9317ko

http://www.facebook.com/phathompong.nagyam                                                          http://www.facebook.com/Dj.Ko.system.555

jam-maew
"หำหรรษา"
Gold Member
อาจารย์ปู่

เงี่ยนโว้ยย

« ตอบ #28 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2008, 15:14:37 »

เนื่องจากหาโกลเด้นไม่ได้...สรุปลงท้ายก้อที่บางแก้วเหมือนเดิมครับ..
หลับอย่างเดียวเลยไม่ยอมลืมตาเลย..ตอนนั้นอายุ 10 วัน ตอนนี้น่า
จะได้สัก 30 วันแล้วครับ..ครับ 45 วันเมื่อไหร่เดี่ยวจะเอามาโชว์ตัว

ภาพตอนอายุ 10 วันครับ
http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,28200.0.html
tongsuphot
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2010, 13:18:53 »

ผมเลี้ยง 2 ตัวครับ ตอนนี้จะเอามาอีกตัว  เป็นลูกคลอกที่เอาตัวโตไปทับครับ เขาให้ลูกมา 1 ตัว  ถ้าสนใจก็บอกนะครับ เห็นเขาจะขายนะครับ ประมาณ 2000 บาท อาจต่อรองได้ แต่ผมอยู่ลำปางครับ  0884073149
b16avtec
จอมยุทธ

« ตอบ #30 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2011, 10:05:59 »

ถ้าคิดจะเลี้ยงไว้เฝ้าบ้าน  แนะนำอย่าเลี้ยงครับเพราะมันไม่เห่าคนเลย  มันจะเห่ากับสุนัขด้วยกัน  ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้
ผมเคยเลี้ยงอยู่ตัวครับชื่อเมจิ  เวลาใครมาบ้านนะ  ไม่รู้เลยว่ามีคนมา เพราะมันจะไปเล่นกับเขาหมดไม่เห่า แต่พอเจอหมาด้วยกันดันเห่าซะงั้น  ร้องไห้ ร้องไห้
นี้ไม่รู้ว่าถ้าวันหนึ่งวันใดมีขโมยเข้าบ้านมันจะพาเดินหาของในบ้านหรือเปล่าไม่รู้  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

แต่ถ้าจะเลี้ยงเอาไว้เป็นเพื่อนเล่นหามาเลี้ยงโลดเลยครับ  เจ๋ง เจ๋ง

หน้าตาดี  มีรถขับ  โทรศัพท์มือถือถ่ายรูปได้
hydromatic
Gold Member
ศิษย์พี่

๑Tottemo Daisuke EK๑

« ตอบ #31 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2012, 15:54:50 »

พี่ลองคลุมหัวเป็นไอ้โม่งแล้วย่องๆ หน้าบ้านดูสิครับ

รับรองลั่นแน่ๆ พันธ์นี้มันเป็นมิตรก็จริงครับแต่ถ้าทำท่าทางไม่ไว้วางใจ

หรือมาตอนกลางคืน ชัวว์ เลยครับ  ยิ้มเท่ห์

------------ >>>S Y S T  E M      ALL      G R E E N !!!<<< -------------
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Pets  |  หัวข้อ: ใครเลี้ยงโกลเด้น บ้างครับ