ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
20 เมษายน 2024, 07:47:30
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ขออนุญาตสอบถามครับ ..... รถอืดตอนอากาศเย็น 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตสอบถามครับ ..... รถอืดตอนอากาศเย็น  (อ่าน 865 ครั้ง)
showtix
ชาวยุทธ
*

si นิลกาฬ สะท้านทรวง

« เมื่อ: 16 มีนาคม 2017, 14:13:16 »

รถ CIVIC coupe 1999 เปลี่ยนเครื่อง D15B 3state (ไม่ติดแก๊ซ) ...... รถเครื่องอืดตอนอากาศเย็น
- - อาการ - -
--ถ้าจอดทิ้งไว้นานๆจนเครื่องเย็นสนิท ถึงจะเกิดอาการ ถ้าเครื่องร้อนแล้ว สตาร์ทปกติเลย   (เน้นว่าเย็นสนิทนะครับ แบบต้องจอดข้ามคืน)
--แต่พออุ่นเครื่องสัก 10-15 นาที หรือ ค่อยๆ ขับแบบเร่งไม่ขึ้น สักพัก แล้วจอดดับเครื่อง แล้วก็สตาร์อีกครั้ง รถถึงจะเร่งเครื่องได้เป็นปกติ
*** เป็นเฉพาะช่วงหน้าหนาว หรือ อากาศเย็น ครับ
+++ รบกวนให้คำชี้แนะด้วยครับ ...... ขอบคุณครับ
 เศร้า

" si "   ^__^   "นิลกาฬ สะท้านทรวง"
Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #1 เมื่อ: 19 มีนาคม 2017, 15:00:46 »

ผมเดาแบบกว้างๆ ว่าปั้มติ๊กล้าครับ ถ้าปั้มติ๊กเดิมติดรถมาแต่แรกมีส่วนครับ อ้อแบตก็มีส่วนนะครับ ถ้าสตาทติดยากบางครั้งด้วย

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
showtix
ชาวยุทธ
*

si นิลกาฬ สะท้านทรวง

« ตอบ #2 เมื่อ: 21 มีนาคม 2017, 10:39:00 »

ขอบคุณมากครับ..... ตอนนี้เข้าหน้าร้อนแล้ว อาการดังกล่าว ไม่เกิดขึ้นแล้วคับ
 อายจัง

" si "   ^__^   "นิลกาฬ สะท้านทรวง"
Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #3 เมื่อ: 22 มีนาคม 2017, 21:28:27 »

โอ้ว แปลก แท้ เกิดจากอะไรหนอ   จะว่าไม่มีวาว์ลน้ำอาการก็ไม่น่าจะออกขนาดนี้

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
thanapon18
เข้าวงการ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 29 มีนาคม 2017, 23:24:20 »

ลองตั้งวาวล์บ้างยังคับ คันเก่าผม อาการคล้ายๆกัน ตั้งวาวใหม่ อาการดีขึ้น
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ขออนุญาตสอบถามครับ ..... รถอืดตอนอากาศเย็น