ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
19 เมษายน 2024, 23:07:27
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ปัญหาเกียร์ EK 96 ออร์โต้ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาเกียร์ EK 96 ออร์โต้  (อ่าน 1017 ครั้ง)
beamroom
เข้าวงการ
*

« เมื่อ: 11 มีนาคม 2017, 16:47:46 »

อาการเพิ่งเกิด ครั้งแรก ครับ ขับเกียร์Dมาตลอดทาง อยู่ดีๆเร่งเครื่องแล้วรถไม่วิ่ง เปลี่ยนเกียร์ไปมาหรือใส่ถอยหลังก็ไม่ขยับ ผมเลยต้องดับเครื่องแล้ว สตาร์ทใหม่ วิ่งได้สักพักก็เป็นอีกครับ ต้องดับเครื่องแล้วสตาร์ทใหม่ประคองจนถึงบ้าน อาการเป็นอะไรแล้วต้องแก้ไขอย่างไรบ้างครับ รบกวนผู้รู้ด้วยครับ
yukim
เจ้าสำนัก

« ตอบ #1 เมื่อ: 12 มีนาคม 2017, 16:09:35 »

รอใครมาตอบครับ ผมไม่รู้  ยิ้มเท่ห์
yaa
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 13 มีนาคม 2017, 09:36:52 »

อาการเดียวกันครับ ไฟเครื่องโชว์ ไฟd4กะพริบ ผมถอดปลั๊ก พวกโซลินอลย์เกียร์ขัดๆเอาน้ำมันโซแน๊ก ฉีด อาการก็หายไปจนถึงทุกวันนี้ รอผู้รู้มาตอบอีกทีครับ
beamroom
เข้าวงการ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 17 มีนาคม 2017, 09:12:36 »

อาการเดียวกันครับ ไฟเครื่องโชว์ ไฟd4กะพริบ ผมถอดปลั๊ก พวกโซลินอลย์เกียร์ขัดๆเอาน้ำมันโซแน๊ก ฉีด อาการก็หายไปจนถึงทุกวันนี้ รอผู้รู้มาตอบอีกทีครับ
มาตอบเองเลย ผมปกติเลยครับไฟเครื่องไม่มีโชว์ ไปร้านช่วงล่างทำการเช็คมาแล้วครับ เป็นที่เพลาขับครับ เอามือจับโยกได้เลย เป็นอาการที่ทำให้มันวิ่งอยู่แล้วฟรีครับเหมือนเพลาหลุดเลย ดับเครื่องแล้วหมุนให้ตรงล็อคไวรัสชนิด เอาง่ายคือเข็น ถ้าวิ่งอยู่ก็ปล่อยไหลดับเครื่องเข้าเกียร์ว่างสตาร์ทใหม่  ต้องเปลี่ยนครับกำลังหาเชียงกงอยู่ ขอบคุณสำหรับคนที่เข้ามาอ่านและตอบนะครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ปัญหาเกียร์ EK 96 ออร์โต้