ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
27 เมษายน 2024, 11:03:18
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ยังสงสัยเรื่องหม้อน้ำเซียงกงอยู่ครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ยังสงสัยเรื่องหม้อน้ำเซียงกงอยู่ครับ  (อ่าน 1270 ครั้ง)
yukim
เจ้าสำนัก

« เมื่อ: 11 มีนาคม 2017, 13:53:15 »

หม้อน้ำยุ่นที่ขายกันเป็นมีเนียมฝาพลาสติก ใส่ D กับ B ต่างกันยังไงครับ ถามคนขายบางคน(หลายคน)บอกใส่ด้วยกันได้เลย ส่วนจุกหม้อน้ำถ้าอยากเปลี่ยนใหม่ก็เอาให้ตรงรุ่น(จุกเล็ก-จุกใหญ่)
  สงสัยต่อ ถ้าใส่ด้วยกันได้เลย ทำไมท่อยางเข้าและออกหม้อน้ำถึงต้องแยกบล็อค D บล็อค B... ถึงวันนี้ก็ยังงงและสงสัยอยู่เลยครับ รบกวนแนะนำให้กระจ่างทีครับ โดนหลอกมาก็เยอะ ไว้เป็นวิทยาทานท่านอื่นด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
yukim
เจ้าสำนัก

« ตอบ #1 เมื่อ: 16 มีนาคม 2017, 00:05:40 »

ยังคงเป็นเรื่องลี้ลับที่ยังหาคำตอบไม่ได้ ดันต่อไป  ยิ้มเท่ห์
thanapon18
เข้าวงการ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 17 มีนาคม 2017, 01:22:09 »

ต่างกันที่คอท่อหม้อน้ำคับ ขนาดท่อยางหม้อน้ำ เครื่อง d จะเล็กกว่าขนาด เครื่อง B แนะนำเวลาซื้อถามคนขายดีกว่าคับ ตอนผมซื้อผมก็ตัดท่อยางหม้อน้ำไปด้วยลองๆใส่ดู
yukim
เจ้าสำนัก

« ตอบ #3 เมื่อ: 17 มีนาคม 2017, 14:44:45 »

ต่างกันที่คอท่อหม้อน้ำคับ ขนาดท่อยางหม้อน้ำ เครื่อง d จะเล็กกว่าขนาด เครื่อง B แนะนำเวลาซื้อถามคนขายดีกว่าคับ ตอนผมซื้อผมก็ตัดท่อยางหม้อน้ำไปด้วยลองๆใส่ดู

ขอบคุณมากๆครับ แสดงว่าตำแหน่งท่อยางที่สวมจะเหมือนกันทั้ง B และ D ส่วนที่ต่างกันมีแค่ขนาดของปากท่อเหล็กที่ต่อเข้ากับท่อยาง B จะใหญ่กว่า D ใช่ไม๊ครับ
thanapon18
เข้าวงการ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 17 มีนาคม 2017, 16:56:03 »

ขอบคุณมากๆครับ แสดงว่าตำแหน่งท่อยางที่สวมจะเหมือนกันทั้ง B และ D ส่วนที่ต่างกันมีแค่ขนาดของปากท่อเหล็กที่ต่อเข้ากับท่อยาง B จะใหญ่กว่า D ใช่ไม๊ครับ
ถูกต้องคับ
yukim
เจ้าสำนัก

« ตอบ #5 เมื่อ: 17 มีนาคม 2017, 22:11:50 »

ถูกต้องคับ

ถามต่อครับ ถ้าจะเอาของ D มาใส่ B จะได้ไม๊ครับ เพราะผมเห็นมีแต่ติด D แทบทั้งนั้น สวยๆด้วย ของ B เจอแต่แบบมีเนียมจีนกับใต้หวัน(รึเปล่าไม่รู้) แต่ชอบของติดหัวมานะครับ ของยุ่นน่าเชื่อถือกว่า ถ้าเอามาใส่แล้วท่อยางน้ำต้องเปลี่ยนของ D ด้วยรึเปล่าครับ หรือใช้ท่อยางน้ำ B แล้วใช้เข็มขัดรัดสายให้แน่นๆได้เลยครับ ขอบคุณอีกทีครับ
thanapon18
เข้าวงการ
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 18 มีนาคม 2017, 20:35:03 »

ถามต่อครับ ถ้าจะเอาของ D มาใส่ B จะได้ไม๊ครับ เพราะผมเห็นมีแต่ติด D แทบทั้งนั้น สวยๆด้วย ของ B เจอแต่แบบมีเนียมจีนกับใต้หวัน(รึเปล่าไม่รู้) แต่ชอบของติดหัวมานะครับ ของยุ่นน่าเชื่อถือกว่า ถ้าเอามาใส่แล้วท่อยางน้ำต้องเปลี่ยนของ D ด้วยรึเปล่าครับ หรือใช้ท่อยางน้ำ B แล้วใช้เข็มขัดรัดสายให้แน่นๆได้เลยครับ ขอบคุณอีกทีครับ
ถามว่าใส่กันได้มั้ย เช่น D ใส่ B ก็ต้องสวมแบบตึงหน่อยเพราะขนาดท่อเล็กกว่า ถึงใส่ไปได้ ท่อยางอาจปริแตกได้ แถมรัดด้วยเหล็กรัดมากไป คอหม้อน้ำอาจเสียหายแตกได้ เพราะคอท่อเป็นพลาสติกคับ แนะนำซื้อตรงรุ่นเครื่องดีกว่าคับ หรือไม่ก็หม้อน้ำมิเนียมแต่งไปเลยคับ เอาเนื้องานที่ดูแล้วไว้ใจได้ มีรับประกัน ได้ของใหม่ด้วย ผมเองใช้มาสามปีล่ะ ยังดีอยู่เลย ขอให้ใช้น้ำยาหม้อน้ำ ฮอนด้า เปลี่ยนตามกำหนด ใช้ยาวเลยคับ
yukim
เจ้าสำนัก

« ตอบ #7 เมื่อ: 18 มีนาคม 2017, 22:44:47 »

ถามว่าใส่กันได้มั้ย เช่น D ใส่ B ก็ต้องสวมแบบตึงหน่อยเพราะขนาดท่อเล็กกว่า ถึงใส่ไปได้ ท่อยางอาจปริแตกได้ แถมรัดด้วยเหล็กรัดมากไป คอหม้อน้ำอาจเสียหายแตกได้ เพราะคอท่อเป็นพลาสติกคับ แนะนำซื้อตรงรุ่นเครื่องดีกว่าคับ หรือไม่ก็หม้อน้ำมิเนียมแต่งไปเลยคับ เอาเนื้องานที่ดูแล้วไว้ใจได้ มีรับประกัน ได้ของใหม่ด้วย ผมเองใช้มาสามปีล่ะ ยังดีอยู่เลย ขอให้ใช้น้ำยาหม้อน้ำ ฮอนด้า เปลี่ยนตามกำหนด ใช้ยาวเลยคับ

ขอบคุณอีกทีครับ เข้าใจละ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ยังสงสัยเรื่องหม้อน้ำเซียงกงอยู่ครับ