ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
19 เมษายน 2024, 18:46:20
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ประตูหลังทั้ง2ข้างเวลาเปิดปิดเป็นหนักๆครับ(หนักมากด้วย) 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ประตูหลังทั้ง2ข้างเวลาเปิดปิดเป็นหนักๆครับ(หนักมากด้วย)  (อ่าน 1220 ครั้ง)
liverpool2516
จอมยุทธ

« เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2017, 08:10:18 »

ได้ถอดกันเลยมาล้างทำความสะอาดใส่จารบีแล้วก็ยังหนัก เวลาดึงมือเปิดก็ดึงยากๆและดึงแล้วประตูไม่เด้งออกมา(ประตูหน้า2ข้างถางเราดึงมือเปิดมันจะเด้งออกมานิดหน่อยก่อนเราดึงประตูนะครับ เปิดง่าย) แนะนำวิธีแก้ไขด้วยครับ  ซีวิค96
bird_kap
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2017, 09:44:47 »

ลงแว๊กตรงยางขอบประตู ช่วยได้บ้างคับ แต่ไม่มาก อายจัง
อีกตัวคือตัวกันเลยประตูครับ ต้องเปลี่ยนใหม่หรือถอดมาอัดจารบีใหม่ครับ ยิ้มกว้างๆ
Thong-EK
Gold Member
จอมยุทธ

WLC NO.836

« ตอบ #2 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2017, 10:28:30 »

ชิ้นส่วนตัวกันเลยมีแตกหักหรือเปล่าครับ ถ้าไม่มีแตกหักก็ไม่น่าจะหนักมือนะครับ ที่ผมเคยเจอคือพลาสติกแตกถอดล้างทำความสะอาดใส่จารบีแล้วก็ยังหนักเหมือนเดิมเลยต้องซื้อเชียงกงมาเปลี่ยนจึงหาย

welovecivic
liverpool2516
จอมยุทธ

« ตอบ #3 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2017, 20:11:21 »

ชิ้นส่วนตัวกันเลยมีแตกหักหรือเปล่าครับ ถ้าไม่มีแตกหักก็ไม่น่าจะหนักมือนะครับ ที่ผมเคยเจอคือพลาสติกแตกถอดล้างทำความสะอาดใส่จารบีแล้วก็ยังหนักเหมือนเดิมเลยต้องซื้อเชียงกงมาเปลี่ยนจึงหาย

พลาสติกไม่แตกครับ แต่ลูกยางสีดำแตกและบี้ เป็นสาเหตุใช่ไหมครับ แล้วตัวนึงที่เซียงกงกี่บาทครับ
Thong-EK
Gold Member
จอมยุทธ

WLC NO.836

« ตอบ #4 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2017, 07:57:55 »

พลาสติกไม่แตกครับ แต่ลูกยางสีดำแตกและบี้ เป็นสาเหตุใช่ไหมครับ แล้วตัวนึงที่เซียงกงกี่บาทครับ
ผมได้ที่เชียงกงมาอันละ100 เลยจัดมา4อัน ถ้าในบอร์ดขาดก็อันละประมาณ 200 ครับ ถ้าอยากได้แค่ยางหลังไมค์มาละกันพี่

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

welovecivic
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ประตูหลังทั้ง2ข้างเวลาเปิดปิดเป็นหนักๆครับ(หนักมากด้วย)