ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
19 เมษายน 2024, 18:50:42
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club DIY => คุณทำได้  |  หัวข้อ: ขอคำแนะนำเกี่ยวกับท่อไอเสียครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเกี่ยวกับท่อไอเสียครับ  (อ่าน 3380 ครั้ง)
goalscorer
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 25 มกราคม 2017, 17:05:41 »

รถผม Honda Civic FD ปี 2009 เกียร์ออโต้ครับ คือผมอยากเปลี่ยนท่อแต่มีข้อสงสัยหลายข้อเลยอยากขอคำแนะนำจากผู้รู้ครับ
ผมอยากได้แค่ความสวยกับเสียงเพราะๆทุ้มๆ ไม่เน้นแรงครับ ก็เลยมีข้อสงสัยคือ
1.การเปลี่ยนหม้อพักปลายมันจะรวมไปถึงปลายท่อเลยใช่มั้ยครับ
2.แล้วถ้าเปลี่ยนแค่ปลายท่อจะได้มั้ยครับ เอาสวยกับเสียงทุ้มๆ
3.ทั้ง ข้อ 1. และ 2. เราไม่ต้องเสี่ยงกับการจูนเครื่อง ตั้งกล่อง ที่อาจทำให้รอบตก ต้นอืด ปลายไม่ไหล อะไรแบบนี้ใช่มั้ยครับ
4.ตอนนี้ผมเล็งของ Mugen ครับ แล้วมันมีประเด็น คือ ไส้ย้อน ไส้วน อะไรอีก
5.แนะนำท่อของอะไรดีครับ ราคาประมาณเท่าไหร่

ขอขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากๆเลยครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
yukim
เจ้าสำนัก

« ตอบ #1 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2017, 22:56:58 »

ส่วนมากที่ี่ี่่่เปลี่ยนท่อเน้นเรื่องเสียงนะครับ ถ้าเน้น performance นี่เรื่องยาวเลยไล่ระบบทั้งหมดตั้งแต่เฮดยันปลาย ต้องจูนกล่องใหม่ ยิ่งเกียร์ออโต้ทำไม่ดีอืดกว่าเดิมครับแถมดื่มน้ำมันเพิ่มขึ้นอีก
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club DIY => คุณทำได้  |  หัวข้อ: ขอคำแนะนำเกี่ยวกับท่อไอเสียครับ