ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
26 เมษายน 2024, 09:47:50
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: โผมม....มีคำถาม...ครับ!!!!! 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: โผมม....มีคำถาม...ครับ!!!!!  (อ่าน 980 ครั้ง)
Paky
เข้าวงการ
*

« เมื่อ: 01 ธันวาคม 2016, 15:11:18 »

ผมชื่อ ปั๊ก นะครับ จริงๆก็ไม่ใช่น้องใหม่ แอบส่องและซื้อขายของในเวปมาสักพัก วันนี้มีคำถามอยากถามพี่ๆครับ
1. ถั่วเงินของผมเบรคหลังเป็นดรัมเบรค อยากได้จานเบรคหลัง พี่ๆช่วยแนะนำหน่อยครับว่าทำที่ไหน ราคาเท่าไหร่ มีเบอร์โทรไหม
2. บู๊ช ลูกยาง ลูกมาก และประเก็นต่างๆ มันสึกจนไม่รู้จะเรียกว่าอะไรแล้วเนื่องจากคุณแม่ใช้มา 15 ปีไม่เคยเปลี่ยนเลย มีที่ไหนแนะนำไหมครับ ขอรายละเอียดด้วย
3. ไฟหน้าหมอง เอากระดาษทร่ยลูบไล้ และพ่นแล็กเกอร์เองได้ไหมครับ
4. แอร์สามปุ่มที่ไหนทำราคาถูก ผมอยากใส่ 2Dinครับ
ข้อสุดท้ายครับ ผมอยากได้สปริงที่เตี้ยลงมาหน่อย ใช้ชีวิตประจำวันไม่ลำบาก มีพี่เค้าแนะนำสปริง DC2 มาเหมาะไหมครับ?

รบกวนพี่ๆด้วยนะครับ ผมเพิ่งได้เอารถคุณแม่มาใช้ต่อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ธันวาคม 2016, 15:25:36 โดย Paky » บันทึกการเข้า
Experience
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2016, 16:55:02 »

ผมชื่อ ปั๊ก นะครับ จริงๆก็ไม่ใช่น้องใหม่ แอบส่องและซื้อขายของในเวปมาสักพัก วันนี้มีคำถามอยากถามพี่ๆครับ
1. ถั่วเงินของผมเบรคหลังเป็นดรัมเบรค อยากได้จานเบรคหลัง พี่ๆช่วยแนะนำหน่อยครับว่าทำที่ไหน ราคาเท่าไหร่ มีเบอร์โทรไหม
2. บู๊ช ลูกยาง ลูกมาก และประเก็นต่างๆ มันสึกจนไม่รู้จะเรียกว่าอะไรแล้วเนื่องจากคุณแม่ใช้มา 15 ปีไม่เคยเปลี่ยนเลย มีที่ไหนแนะนำไหมครับ ขอรายละเอียดด้วย
3. ไฟหน้าหมอง เอากระดาษทร่ยลูบไล้ และพ่นแล็กเกอร์เองได้ไหมครับ
4. แอร์สามปุ่มที่ไหนทำราคาถูก ผมอยากใส่ 2Dinครับ
ข้อสุดท้ายครับ ผมอยากได้สปริงที่เตี้ยลงมาหน่อย ใช้ชีวิตประจำวันไม่ลำบาก มีพี่เค้าแนะนำสปริง DC2 มาเหมาะไหมครับ?

รบกวนพี่ๆด้วยนะครับ ผมเพิ่งได้เอารถคุณแม่มาใช้ต่อ
ตอบ
1. จะแปลงเป็นดิสก์หลัง ต้องได้ดุมเบรคหลังยกดุม  พร้อมสายเบรคมือไม่ตัดมาครับ ถึงจะดี
    ทำที่ไหน  หาของมาให้ช่างแถวบ้านทำก็ได้ครับ  ราคาช่าง แล้วแต่ตกลงครับ  หรืออู่ก็ลองหาในเน็ทมีหลายร้านมากกกครับ 
    ราคา  เบอร์โทร ไม่ทราบครับ
    พวกดุมหลังยกอาร์ม  หาตามเชียงกง   สปอนเซอร์ในเว็บ   แล้วก็ของถอดจากสมาชิกครับ  ราคาแตกต่างกันไปตามต้นทุนครับ

2. ลองหาร้านใกล้บ้านคุยราคาดูก่อนครับ  ถ้าเราซื้ออะไหล่เอง ก็จะถูกลง  ช่วงถอดช่วงล่างส่งโรงกลึงอัดบูธ
ถ้าให้ช่างหาก็บวกค่าของนิดหน่อย  ไม่ต้องเหนื่อยหาของ
    ถ้าช่วงล่าง พวก บูธ ลูกหมาก  ร้านที่ทำช่วงล่าง ที่รู้จัก
    โชว์จุ่ง (เป็นโรงงานอัดลูกหมาก  มีร้านซ่อมช่วงล่าง)
    ตี๋ มิสทีน
    โอ ลูกหมาก (ค่าอัดลูกหมาก น่าจะถูกที่สุดแล้ว)

3. ขัดเองได้  ใช้สักพักก็จะเริ่มหมอง ต้องคอยเอาน้ำยาเคลือบสีเคลือบบ่อยๆ   พ่นแล็กเกอร์ไม่อยู่ครับ

4. หาทำราคาถูกคงไม่ค่อยมีครับ ราคาของค่อนข้างสูง  ต้องได้อะไหล่มาครบ
    เห็นมีคนรับทำในเว็บก็หลายเจ้านะครับ  ถูก แพง คงต้องสอบถามเอา ครับ

ไม่รู้ช่วยได้บ้างป่าว

Paky
เข้าวงการ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2016, 08:22:22 »

คนเดียว จบทุกคำถาม

ขอบคุณคร้าบบบบบบ ยิ้ม
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: โผมม....มีคำถาม...ครับ!!!!!