ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
25 เมษายน 2024, 15:49:12
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: รบกวนสอบถาม ชี้แนะหน่อยคับHonda FD 1.8 เกียร์มีปัญหา เป็นเกียร์ว่างตลอดเวลา ลื่นๆ ขับไม่ไป 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถาม ชี้แนะหน่อยคับHonda FD 1.8 เกียร์มีปัญหา เป็นเกียร์ว่างตลอดเวลา ลื่นๆ ขับไม่ไป  (อ่าน 1895 ครั้ง)
wuddydesign
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2016, 17:06:53 »

เมื่อสัปดาห์ที่แล้วถ่ายน้ำมันเกียร์มา รู้สึกลื่นๆ ฟรีๆ ขับได้1สัปดาห์วันนี้ตอนเช้าวิ่งแล้วรู้สึก กระตุกๆมาจอดที่บ้าน ตอนเย็นจะขับออกไปข้างนอก เข้าเกียร์ เป็นเกียร์ว่างตลอดเวลา ขยับได้นิดๆ เบื้องต้นแก้ปัญหาอย่างไรคับ ซ่อมค่าใช้จ่ายเท่าไรคับ ขอบคุณครับล่วงหน้าที่แนะนำ ใครเคยเป็นแบบนี้บ้างคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 พฤศจิกายน 2016, 18:09:53 โดย wuddydesign » บันทึกการเข้า
Experience
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2016, 19:00:46 »

เลขไมล์เท่าไหร่แล้วครับ  ถ้าฟังจากอาการที่เล่ามา น้ำมันเกียร์ก็พึ่งเปลี่ยนได้ อาทิตย์เดียว ถ้าคิดในทางเลวร้ายที่สุด
เกียร์ออโต้น่าจะกลับบ้านเก่าแล้วครับ คลัชคงหมด
ถ้าคลัชหมด  คงมี 2 ทางเลือก
1. หาเกียร์มือสอง ไม่รู้ว่า เครื่อง R18 มีเกียร์หรือเปล่า  ค่าใช้จ่ายคงถูกมาหน่อย คงไม่เกินหมื่นต้น
2. โอเวอร์ฮอล เกียร์  ที่อู่ คชจ. ตกประมาณ  หมื่นปลาย ถึง สามหมื่น แล้่วแต่ช่าง แล้วแต่อู่ครับ
wuddydesign
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2016, 19:31:41 »

เลขไมล์เท่าไหร่แล้วครับ  ถ้าฟังจากอาการที่เล่ามา น้ำมันเกียร์ก็พึ่งเปลี่ยนได้ อาทิตย์เดียว ถ้าคิดในทางเลวร้ายที่สุด
เกียร์ออโต้น่าจะกลับบ้านเก่าแล้วครับ คลัชคงหมด
ถ้าคลัชหมด  คงมี 2 ทางเลือก
1. หาเกียร์มือสอง ไม่รู้ว่า เครื่อง R18 มีเกียร์หรือเปล่า  ค่าใช้จ่ายคงถูกมาหน่อย คงไม่เกินหมื่นต้น
2. โอเวอร์ฮอล เกียร์  ที่อู่ คชจ. ตกประมาณ  หมื่นปลาย ถึง สามหมื่น แล้่วแต่ช่าง แล้วแต่อู่ครับ

ขอบคุณมากคับอาการเป็นแบบที่พูดเลย เลขไมล์319000คับ
มีอู่แนะนำบ้างมั้ยคับ
wuddydesign
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2016, 09:31:58 »

มีท่านใดมีของไม่ได้ใช้อยากปล่อยมั้ยคับ เกียร์มือ2 honda fd 1.8
BOWYER
เจ้าสำนัก

« ตอบ #4 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2016, 11:14:33 »

ถ่ายน้ำมันเกียร์ในศูนย์หรือเปล่าครับ ก่อนหน้าที่จะไปถ่ายเป็นหรือเปล่า
ถ้าก่อนไปถ่ายไม่เป็น แล้วไม่ได้เปลี่ยนในศูนย์ สงสัยว่าจะใส่น้ำมันเกียร์ auto
ผิดเบอร์  โกรธ
wuddydesign
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2016, 16:06:43 »

ถ่ายน้ำมันเกียร์ในศูนย์หรือเปล่าครับ ก่อนหน้าที่จะไปถ่ายเป็นหรือเปล่า
ถ้าก่อนไปถ่ายไม่เป็น แล้วไม่ได้เปลี่ยนในศูนย์ สงสัยว่าจะใส่น้ำมันเกียร์ auto
ผิดเบอร์  โกรธ

ใช่คับก่อนหน้าไม่เป็นและไม่ได้เปลี่ยนในศูนย์ ผมมีความคิดเช่นนี้เหมือนกัน แต่ไม่ได้เอาเกลอนน้ำมันกลับ เลยไม่แน่ใจ
BOWYER
เจ้าสำนัก

« ตอบ #6 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2016, 16:32:56 »

งั้นก็ลองเข้าศูนย์ถ่ายทิ้งเลยครับ อาจจะแค่นี้เอง  ยิงฟันยิ้ม
BOWYER
เจ้าสำนัก

« ตอบ #7 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2016, 16:34:15 »

ด่วนนะครับ  ร้องไห้
wuddydesign
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2016, 17:11:38 »

ขอบคุณคับ เด่วลองเลย
BOWYER
เจ้าสำนัก

« ตอบ #9 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2016, 17:18:36 »

ขอบคุณคับ เด่วลองเลย
จัดปาย  ยิ้ม ยิ้ม
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: รบกวนสอบถาม ชี้แนะหน่อยคับHonda FD 1.8 เกียร์มีปัญหา เป็นเกียร์ว่างตลอดเวลา ลื่นๆ ขับไม่ไป