ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
20 เมษายน 2024, 16:07:22
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: รถพอสตาร์ทแล้ว รอบวูบเหมือนจะดับแล้วมีกลิ่นน้ำมันแรงมาก(เป็นบางครั้ง) 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รถพอสตาร์ทแล้ว รอบวูบเหมือนจะดับแล้วมีกลิ่นน้ำมันแรงมาก(เป็นบางครั้ง)  (อ่าน 1506 ครั้ง)
เจ้าพ่อ
จอมยุทธ

« เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2016, 15:43:50 »

รถผม Ek LEV เดิมๆติดแก็สครับ  อาการนี้เป็นๆหายไป  บางทีก็สตาร์ทหลายทีกว่าจะติด  บางทีก็แชะเดียว
แล้วบางครั้งสตาร์ทติดแต่มีอาการรอบวูบเหมือนจะดับแต่ไม่ดับ  ถ้ามาอาการนี้จะพ่วงกับการที่นอกรถมีกลิ่นน้ำมันเหม็นคลุ้งไปหมด
ไม่แน่ใจว่าเแป็นที่อะไร  พอจะช่วยวิเคราหให้หน่อยได้ไม๊ครับ
หมายเหตุ ส่วนมากจะแชะเดียวติดครับ  นานๆทีถึงจะมีอาการสตาร์ทไม่ติดหรืออาการที่ติดแต่รอบวูบแล้วมีกลิ่นแบบนั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 พฤศจิกายน 2016, 20:55:49 โดย เจ้าพ่อ » บันทึกการเข้า
hs2cbp
อาจารย์ปู่

ตู่ @ ระยอง 0634659653

« ตอบ #1 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2016, 19:40:48 »

ลองดูที่จุดเจาะใส่หัวต่อแกส ตรงท่อไอดีครับ อาจจะหลวม ทำให้อากาศเข้าได้ทางนี้อีกทาง พออากาศเยอะ น้ำมันบาง เลยต้อง ลากสตาร์ทยาว กว่าจะติด
เจ้าพ่อ
จอมยุทธ

« ตอบ #2 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2016, 22:05:11 »

มันไม่ใช่สตาร์ทไม่ติดนะครับ  แต่ติดละรอบมันวูบๆเหมือนจะดับเฉยๆ
liverpool2516
จอมยุทธ

« ตอบ #3 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2016, 12:08:12 »

รถผมเป็นแบบสตาร์ทติดทีแรกดูเครื่องเป็นสั่นๆ ประมาณ20-30 วินาทีก็เป็นปกติ อยากทราบสาเหตุเหมือนกันครับ (รถเริ่มเก่าอาการนั่นนี่ก็เริ่มมา..เฮ้อ..)
Civic EK 2000
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #4 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2016, 07:39:21 »

อาการ เหมือนเผาไหม้ไม่สมบูรณ์ครับ  อาจจะเป็นบางสูบ  สาเหตุมาจากจากระบบ น้ำมันกับ ไฟอีกนั่นแหล่ะครับ  ถ้าน้ำมันก็มาจาก มีการหยดหรือซึมของน้ำมันที่หัวฉีด หรือจากแก๊ส ทำให้ขณะ Start เริ่มแรกส่วนผสมหนา  แต่พอรอสักพัก ก็จะเผาไหม้หมด รอบเครื่องก็จะปกติ   ส่วนไฟ ก็เช็คไฟที่หัวเทียน  มีการแตก  ร้าว หรือ แฉะด้วยน้ำมันหรือไม่   ของผมก็เป็นอยู่นานเหมือนกัน หาสาเหตุไม่เจอ  คาดว่าน่าจะหัวฉีดรั่ว   เติมหัวเชื้อไปแล้วก็ไม่หาย  สุดท้ายล่อวะหัวฉีดตันไป 1 หัว  เครื่องสั่นเลย    วิ่งเข้าเขียงกง  ซื้อมาเปลี่ยนเอง 4 หัว    หลังจากเปลี่ยนแล้ว  ทีเดียวติดเลยครับ   ของท่านอื่นอาจจะกรณีอื่นหรือเหมือนผม  ยังไงก็ลองเช็คดูครับ
เจ้าพ่อ
จอมยุทธ

« ตอบ #5 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2016, 15:13:11 »

ขอบพระคุณทุกท่านครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: รถพอสตาร์ทแล้ว รอบวูบเหมือนจะดับแล้วมีกลิ่นน้ำมันแรงมาก(เป็นบางครั้ง)