ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
26 เมษายน 2024, 11:43:33
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: คูเป้ 648 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: คูเป้ 648  (อ่าน 3313 ครั้ง)
Civic EK 2000
Gold Member
เจ้าสำนัก

« เมื่อ: 27 กันยายน 2016, 21:30:43 »

วันนี้กลับจากทำงาน ขับรถผ่านหน้า GM  มีคูเป้สีแดง ทะเบียน 648 ขับตามหลังมา  แล้วลงกระจก พร้อมกับกล่าวว่า สวัสดีครับ   ทั้งที่ไม่เคยเจอกันมาก่อน  ไม่รู้จักชื่อ   ผมก็ยินดีเช่นกันครับ  นี่แหล่ะครับมิตรภาพที่แท้จริง      มิตรภาพแห่งท้องถนน  มิตรภาพแห่ง Civic    เจอกันทักทายกันได้ครับ ผมไม่แน่ใจว่าอยู่ใน club รึปล่าว  ส่วนผมก็อยู่ใน  อิสเทิร์นซีบอร์ด นี่แหล่ะครับ
Thong-EK
Gold Member
จอมยุทธ

WLC NO.836

« ตอบ #1 เมื่อ: 28 กันยายน 2016, 00:39:00 »

ได้ฟังแล้วก็รู้สึกดีมากๆเลยครับ  ทำให้เรารู้ว่า คำว่ามิตรภาพมันสวยงามจริงๆ

จุมพิต จุมพิต จุมพิต

welovecivic
Civic EK 2000
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #2 เมื่อ: 28 กันยายน 2016, 06:45:24 »

ได้ฟังแล้วก็รู้สึกดีมากๆเลยครับ  ทำให้เรารู้ว่า คำว่ามิตรภาพมันสวยงามจริงๆ

ครับผม
เพื่อนผมเคยมีรถเสียเส้นมอเตอร์เวย์  ก็มีกลุ่ม Civic นี่แหล่ะครับช่วยไว้ ลงมาสอบถาม  มีอะไรให้ช่วยไหม
ทั้งที่ไม่มี Sticker club  ไม่เคยรู้จักกันมาก่อน  แต่ก็มองเป็นว่า เพื่อนร่วมทางด้วยกัน  Civic เหมือนกัน
ยังมีอีกเย๊อะครับ กลุ่มแบบนี้  กลุ่มที่ไม่ได้ซิ่งกวนเมือน  มิตรภาพแท้จริง  ชลบุรี-พัทยา
Thong-EK
Gold Member
จอมยุทธ

WLC NO.836

« ตอบ #3 เมื่อ: 28 กันยายน 2016, 10:40:57 »

ผมเองก็เคยมีประสบการณ์ครั้งนึง ตอนนั้นเพิ่งได้รถมาใหม่ๆ เช้าวันนั้นเป็นวันหยุดก็ขยันเช็ดรถเปิดฝาการโปรเช็ดโน่นเช็ดนี้ พอดีมีEKสีบรอนซ์ทองขับผ่านมาชลอรถ มองรถผมเหมือนจะจอดแต่ก็ขับเลยไป อีกแปปนึงไม่น่าจะเกิน2นาที EKสีบรอนซ์ทองคันเดิมขับวนมาจอดข้างๆรถผมเปิดประตูเดินลงมาถามผม "พี่ครับ รถพี่เป็นอะไร มีไรให้ผมช่วยไหมครับ" ผมก็อึ้งไป10วิ แล้วตอบเขาไป อ๋อรถไม่ได้เป็นอะไรครับ เขาก็ยิ้มแล้วเดินไปขึ้นรถ แล้วมีเสียงผู้หญิงนั้งอยู่ในรถพูดว่า "บอกแล้วว่าไม่เป็นอะไร" แล้วEKสีบรอนซ์ทองก็ขับจากไป ผมมองตามหลังไปเห็นที่กระจกด้านหลังจำได้ว่ามีสติ๊กเกอร์ "EK CLUB THAILAND" ติดอยู่ ทุกครั้งที่ผมนึกถึงเรื่องนี้ผมยังเสียใจที่วันนั้นผมไม่ได้บอกขอบคุณคนขับEKสีบรอนซ์ทองคันนั้นเลย(เนื่องจากตอนนั้นยังอึ้งอยู่) จากวันนั้นก็ทำให้ผมได้สำผัสคำว่ามิตรภาพ เข้าแบบจังๆเลยที่เดียวแล้วยิ่งได้เข้ามาเป็นสมาชิก we Love Civic ได้พบกับพี่ๆเพื่อนๆน้องๆในนี้ ได้รับคำแนะนำให้แก้ไขปัญหาต่างๆได้เกือบจะทุกเรื่อง ต้องขอนุญาติยกผู้ที่คอยแนะนำผมมาตลอดตั้งแต่เริ่มแรกเข้ามาคือ "hs2cbp หรืออาจารย์ตู่" ของพวกเราครับ ทุกครั้งที่ผมPM สอบถามปัญหาไปพี่ตู่จะตอบกลับมาทุกครั้งและหลายครั้งที่พี่ตู่ถามผมกลับมาว่าแก้ไขปัญหาได้แล้วหรือยัง ยิ่งช่วงหลังๆพี่แกไม่ค่อยว่างเข้ามาในบอร์ด(wlc)  พี่แกก็อนุญาติให้ผม@Line จะได้คุยกันไม่ต้องรอนาน ทำให้ผมได้ความรู้ได้ทำเป็นและได้ประหยัดเงินไปได้เยอะ ต้องขอบคุณพี่ตู่มากๆและอีกหลายท่านที่ไม่ได้เอ่ยนามด้วยครับ ผมเองก็ได้สัณญากับตัวเองแล้วว่าจะขอส่งต่อความรู้ที่ได้รับมาจากทุกๆท่าน ส่งต่อๆไปอีกเท่าที่จะสามารถทำได้ครับ ที่เขียนมาทั้งหมดนี้ก็มาจากใจผมจริงๆครับอาจจะยาวไปสักหน่อย
"มิตรภาพ จงเจริญ"

welovecivic
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: คูเป้ 648