ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
23 เมษายน 2024, 13:33:47
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: เสียงฟี้ย..ยยยยยยยยยย 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงฟี้ย..ยยยยยยยยยย  (อ่าน 1089 ครั้ง)
Deen
ศิษย์น้อง
**

« เมื่อ: 26 เมษายน 2016, 13:17:15 »

ไม่ทราบเคยมีใครเป็นแบบผมบ้างไหม...ขับรถอยู่ในเวลากลางวันอากาศร้อนมากๆ เครื่องยนต์ ก็ปรกติจอดรถ ...ติดไฟแดง......แต่พอไฟเขียว ก็ออกตัว  มีเสียงดัง...ดัง..มาก   เหมือนโดนปล่อยลมยาง...ฟิ้ยยยยยยย
ออกมาจากห้องเครื่อง...ตกใจมากว่ารถเป็นอะไร  แต่ก็ขับได้ปรกติ แล้วก็จอดรถลงมาดูว่าในห้องเครื่องมีอะไรผิดปรกติหรือป่าว   แต่ก็ไม่พบสิ่งผิดปรกติ  ก็เลยคิดว่าคงจะเป็นของรถคันข้างๆ หรือป่าว       
           แต่พอผ่านมาได้อีกซักระยะนึ่ง  หลายวันเลยครับ   เหมือนเดิมคือขับรถตอนกลางวัน แล้วก็ติดไฟแดง  พอออกตัว ก็มีเสียงดังแบบนั้นอีกครั้ง"ฟิ้ยยยยยยย" เหมือนมีคนปล่อยลมยาง      คราวนี้ แน่ใจมากว่ามาจากรถเราเอง เพราะมีเพื่อนนั้งไปด้วยแล้วบอกว่ามาจากรถเรา ผมก็เลยจอดรถเปิดฝากระโปรงดู  แต่ปรากฎว่าก็ยังไม่เจอสาเหตุ     แต่สันนิฐานว่าน่าจะมาจาก ระบบแอร์  เพราะก่อนหน้าที่จะเกิดเหตุการ  มีเสียงแอร์ฉีดน้ำยา ติดต่อกันหลายครั้ง เหมือนประมาณ น้ำยาแอร์ขาด  แต่ก็ยังไม่แน่ใจ เป็นแค่สันนิฐฐาน เพราะตอนนี้แอร์รถก็ยังเย็นปรกติ

ฝากผู้รู้หรือผู้มีประสบการณ์  แนะนำด้วยครับ เพื่อจะได้นำเอาไป แก้ไข และป้องกันไม่ให้รถเสียหาย

ลังเล ลังเล ลังเล ลังเล
BOWYER
เจ้าสำนัก

« ตอบ #1 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2016, 08:12:00 »

ผมว่าเสียงหัวฉีดน้ำยาแอร์แน่เลย ลองปิดแอร์สิครับแล้ว
ออกตัวหรือเหยียบคันเร่งแรงๆเสียงมันหายไหม
BOWYER
เจ้าสำนัก

« ตอบ #2 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2016, 08:13:24 »

แต่ถ้าเปลี่ยนหัวฉีดมันต้องถ่ายน้ำยาแอร์เนี่ยสิ
รอให้มันไม่เย็นแล้วค่อยเปลี่ยนดีกว่าครับ  ยิ้มเท่ห์
Deen
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2016, 12:25:10 »

ผมว่าเสียงหัวฉีดน้ำยาแอร์แน่เลย ลองปิดแอร์สิครับแล้ว
ออกตัวหรือเหยียบคันเร่งแรงๆเสียงมันหายไหม

อาการมันนานๆ เป็นครั้งนึงครับ  ตอนนี้ก็ยังไม่เป็นอีกเลยหลังจากเป็นครั้งที่ สอง
Deen
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2016, 12:26:07 »

อาการมันนานๆ เป็นครั้งนึงครับ  ตอนนี้ก็ยังไม่เป็นอีกเลยหลังจากเป็นครั้งที่ สอง

ตอนนี้แอร์ก็ยังเย็นปรกติน่ะครับ  แล้วถ้าเป็นอีกบ่อยๆ มัันจะมีผลอะไรไหมครับ ขยิบตา
BOWYER
เจ้าสำนัก

« ตอบ #5 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2016, 09:12:21 »

ตอนนี้แอร์ก็ยังเย็นปรกติน่ะครับ  แล้วถ้าเป็นอีกบ่อยๆ มัันจะมีผลอะไรไหมครับ ขยิบตา
ผมว่าไม่น่ามีผลอะไรนะ ยกเว้นมันตันไปเลยอันนี้จะไม่เย็น
 ร้องไห้
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: เสียงฟี้ย..ยยยยยยยยยย