ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
28 มีนาคม 2024, 17:15:20
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: เติม สาร เคลือบเครื่องยนต์ ดีจริงหรือ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เติม สาร เคลือบเครื่องยนต์ ดีจริงหรือ  (อ่าน 1019 ครั้ง)
bonbamboss
เข้าวงการ
*

« เมื่อ: 08 ตุลาคม 2015, 19:26:32 »

::)อยาก ทราบว่าการ เติม สาร เคลือบ เครื่องยนต์ พวกยี่ห้อ x-plus , x-1r นี่ ทำให้ เครื่องจน ทำงาน ดีขึ้นจริง หรือไม่ครับ ใคร เคย ใช้ แล้ว เป็นอย่างไรบ้าง ครับ พอดี อาทิตย์หน้าผม จะ ขับรถ ไป ต่างจังหวัด ไกล พอสมควร 600 กิโลเมตร รถผมก็ civic 1992เครื่องเดิม คา ร์บูไม่ได้ ติด แก๊ส เผื่อว่า มัน จะ ช่วย ให้ เครื่องยนต์ประหยัดน้ำมัน นะ ครับ ผมควรจะซื้อมาเติมดีไหม ครับ
tea_auto1981
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

กู...ตลอดดดดด

« ตอบ #1 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2015, 19:59:33 »

ผมว่าถ้าอยากประหยัดน้ำมันน่ะ ทำความสะอาดกรองอากาศ เติมลมยางให้ได้มาตรฐานกำหนด ขับให้รอบสม่ำเสมอวิ่งไม่เกิน100-120แค่นี้ก็ประหยัดแล้วครับ  จากประสบการณ์เครื่องคาร์บูเหมือนกัน เรื่องสารเคลือบไม่แนะนำครับ นอกจากรถท่านเครื่องหลวม ควันไหล นั่นล่ะถึงพอช่วยได้นิดนึงแต่ได้ไม่นานน่ะ (เหมือนที่เต็นท์รถชอบเติมใส่แล้วบอกเครื่องยังแน่นฟิตอยุ่นั่นแหละ) อายจัง

เข้มแข็งและมีเกียรติ
bonbamboss
เข้าวงการ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2015, 20:11:16 »

หมายความว่าสารเคลือบนี่ไม่ดีจริง เหมือนที่เขาบอกกันน่ะสิครับ รถผมเครื่องยังดีอยู่ครับยังไม่หลวม ยิงฟันยิ้ม
BigGuitajung
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2015, 05:00:45 »

ผมเคยใช้ครับ ของยี่ห้อไรจำไม่ได้แล้ว แต่ใช้แล้วรู้สึกเฉยๆอ่ะครับ ไม่เห็นต่างกันเลย (ถ่ายน้ำมันเครื่องครั้งหน้า คงไม่ใช้แล้วครับ) อายจัง
pulanet
จอมยุทธ

โปรเจ็คท์หน้า Corsa Blue Devils

« ตอบ #4 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2015, 08:27:09 »

สมัยก่อนอาจรู้สึกถึงความต่าง
สมัยนี้น้ำมันเครื่องเติมสารพวกนี้มาอยู่แล้วครับ ใส่เพิ่มไปก็ไม่ช่วยไรมาก

ชอบ S13 รัก Silvia เชื่อมั่น Nissan แต่ขับ CIVIC
mighe
เจ้าสำนัก

« ตอบ #5 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2015, 15:44:39 »

ผมว่าถ้าอยากประหยัดน้ำมันน่ะ ทำความสะอาดกรองอากาศ เติมลมยางให้ได้มาตรฐานกำหนด ขับให้รอบสม่ำเสมอวิ่งไม่เกิน100-120แค่นี้ก็ประหยัดแล้วครับ  จากประสบการณ์เครื่องคาร์บูเหมือนกัน เรื่องสารเคลือบไม่แนะนำครับ นอกจากรถท่านเครื่องหลวม ควันไหล นั่นล่ะถึงพอช่วยได้นิดนึงแต่ได้ไม่นานน่ะ (เหมือนที่เต็นท์รถชอบเติมใส่แล้วบอกเครื่องยังแน่นฟิตอยุ่นั่นแหละ) อายจัง

ตรวจเช็คตามนี้เลยครับ เชื่อโฆษณาเยอะไม่ดี เปลืองตังค์ป่าวๆ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: เติม สาร เคลือบเครื่องยนต์ ดีจริงหรือ