ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
26 เมษายน 2024, 13:23:08
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ยางกันเสียงดีไหมคะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ยางกันเสียงดีไหมคะ  (อ่าน 1855 ครั้ง)
piink
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2015, 14:19:25 »

ตามหัวข้อเลยจ้า มีใครติดบ้างคะ มันกันเสียงได้ดีกว่าเดิมจริงไหม ทุกวันนี้ขับเกิน 100 รู้สึกเสียงลมจะดังเลยจะหามาติดแต่อยากรู้ว่ามันช่วยได้มากน้อยแค่ไหนค่ะ
nakarin
อาจารย์ปู่

ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดารเป็นคนชอบกลนัก

« ตอบ #1 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2015, 16:03:06 »

ช่วยดันครับ อาการเดียวกันเลยครับ

ดูแลรถ แล้วรถจะดูแลเรา
lit
ศิษย์พี่

โอ้วจ๊อดเวลาเทคเปิดหน้าทิ่มเลย?/?;)-//.!"

« ตอบ #2 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2015, 21:47:39 »

หมายถึงพวงยางขอบประตูแบบกันเสียงใช่ปะคับ ถ้าใช่อันนี้ผมไม่ทราบคับ แต่ของผมใช้แผ่นกันความร้อนหนา5mm.ปูพื้นรถ แผงประต ใต้หลังคา ผลที่ใด้ตอนแดดจัดๆแอรในรถฉ่ำจนรู้สึกแตกต่างกว่าก่อนทำ เสียงในห้องโดยสารเงียบขึ้นชัดเจน แต่ไม่รวมเสียงลมเวลาขับเร็วๆนะ
ถ้าใด้ยางขอบประตูอีกน่าจะเงียบใด้ระดับนึงเลยทีเดียวเชียว

ผมต้องการมิตรภาพและมิตรภาพคือสิ่งที่ผมมีเสมอกับเพื่อนใหม่
piink
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2015, 21:27:28 »

ติดแผ่นกันความร้อนใช้งบไปเท่าไหร่หรอคะ ดูต้องทำเยอะจังไม่ค่อยมีความรู้ด้วยค่ะ เลยสนใจเป็นพวกยางขอบประตูคิดว่ามันน่าจะซื้อมาติดง่ายกว่า
lingthamon
ศิษย์พี่

ชื่อตูนครับ

« ตอบ #4 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2015, 08:24:17 »

ผมแนะนำว่าเปลี่ยนยางขอบประตูดีกว่าครับ ผมเคยใส่นะยางกันเสียงแต่ปิดประตูยากมาก ต้องออกแรงกระแทก กระแทกบ่อยๆ กลัวว่าจะมีอะไรหลุดผมเลยดึกออก ถามว่าเงียบไหมมันก็เงียบกว่าเดิมครับ แต่ถ้าขับเกิน 100 แล้วมีเสียงลม ผมแนะนำว่าเช็คสภาพยางขอบประตูก่อนเลยครับ ถ้าแข็งหมดสภาพแล้วก็เปลี่ยนดีกว่า ครับ 

BOWYER
เจ้าสำนัก

« ตอบ #5 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2015, 01:59:37 »

ผมใช้ stuffit set 1  ติดระหว่างประตูหน้า- หลัง ก็ ok นะครับ
เมื่อก่อนเสียงมอไซค์วิ่งผ่านดังมากนึกว่าปิดประตูไม่แน่น
ตอนนี้ ok ครับลดลงมาก แต่ประตูต้องออกแรงปิดมากกว่าเดิมครับ
กล่องนึงติดได้  3  บาน หุ้น  3  คนซื้อ  2  กล่อง ติดได้  3  คัน
ตกคันละ 300 ( กล่องละ 450 รวมส่ง ems ) จุมพิต
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ยางกันเสียงดีไหมคะ