ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
20 เมษายน 2024, 19:39:32
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: สอบถามเรื่องโช้คแตก ครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องโช้คแตก ครับ  (อ่าน 838 ครั้ง)
saranyoo
ศิษย์น้อง
**

« เมื่อ: 27 เมษายน 2015, 09:12:26 »

รถผมล้อขอบ 17ครับ และเจ้าของเดิมเค้าปรับเกรียวกดโหลดมาครับ. 
อาการ เวลาขับผ่านทางขรุขระจะมีเสียงกรึกๆเลยครับ น้ำมัน ซึมออกมาที่โช้คด้วยครับ
ไปให้ช่างดูเค้าแนะนำว่าให้ไปหาโช้คเดิมๆ (เชียงกง)มาเปลี่ยนยกชุดครับ. ผมเลยสงสัยว่าระหว่างซ่อมโช้คเดิมกับเปลี่ยนยกชุดอันไหนมันจะดีกว่าน่ะครับ ใจนึงก็อยากใช้ชุดเกรียวเดิมมันโหลดเท่ดีครับ^^ แต่ไม่มีความรุ้เลยครับ
ช่วยแนะนำทีครับพี่ๆ ค่าซ่อมค่าเสียหายประมานเท่าไหร่คร้าบ

kittipong putong
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 27 เมษายน 2015, 15:15:53 »

ขยิบตา เมือวานผมดอาไปซ่อมมาก็ใช้ได้ดีนะ โดนไปคู่ละ 900 พร้อมค่าเเรง

ถ้าของใหม่เชียงกงผมคิดว่าซ่อมดีกว่ามั้งครับ ลังเล
Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #2 เมื่อ: 27 เมษายน 2015, 18:45:52 »

อยากเตี้ย หาโช็คแต่งมาใส่ครับ ปลอดภัยกว่าด้วย แต่ลงทุนเยอะหน่อย

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
Mr.M
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 28 เมษายน 2015, 21:15:03 »

ขอแนะนำร้าน โช๊คอัพ ครับ

สมัคร โช๊คอัพ อยู่เต้นรถ หลังธนาคารกรุงเทพ สี่แยกพัฒนาการ
ผมทำมา 11,000 ครับ เป็นสตรัท ปรับทั้งต้น ทั้ง 4 ต้นเลย
ช่างทำ คือ สร้างขึ้นเองทั้ง 4 ต้นเลยครับ เนีย่นมากๆ
รถผมก็ทำ Civic EG 94 ครับ
ร้านนี้ดังมากครับ ต่างจังหวัดก็ขับมา ทำกันทีเดียว
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: สอบถามเรื่องโช้คแตก ครับ