ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
23 เมษายน 2024, 22:16:57
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: พวงมาลัยพาวเวอร์มันหนักมากๆครับ ไปเข้าอู่ช่างบอกให้ไปซื้อน้ำมันพาวเวอร์มาเติม แต 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พวงมาลัยพาวเวอร์มันหนักมากๆครับ ไปเข้าอู่ช่างบอกให้ไปซื้อน้ำมันพาวเวอร์มาเติม แต  (อ่าน 834 ครั้ง)
izvertex
ชาวยุทธ
*

แล้วแต่เขา เราได้เพ

« เมื่อ: 18 เมษายน 2015, 19:00:06 »

น้ำมันสองตัวนี้ใช้แบบเดียวกันหรือเปล่าคับ กระปุกแรกน้ำมันเริ่มจะแห้งแล้วผมก็ไม่รู้ว่าต้องเติมแบบไหน ส่วนกระปุกที่มีฝาปิดสีแดงผมใช้น้ำมันเกียออโต้เติมยุ ขอคำแนะนำหน่อยครับ พวงมาลัยพาวเวอร์หนักมากครับ ขยิบตา

* 2015-04-18_18.41.31.jpg (48.31 KB, 540x540 - ดู 220 ครั้ง.)
syam
เข้าวงการ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 18 เมษายน 2015, 20:12:41 »

น้ำมันสองตัวนี้ใช้แบบเดียวกันหรือเปล่าคับ กระปุกแรกน้ำมันเริ่มจะแห้งแล้วผมก็ไม่รู้ว่าต้องเติมแบบไหน ส่วนกระปุกที่มีฝาปิดสีแดงผมใช้น้ำมันเกียออโต้เติมยุ ขอคำแนะนำหน่อยครับ พวงมาลัยพาวเวอร์หนักมากครับ ขยิบตา
คนล้ะอย่างนะครับ ภาพแรกกระปุกน้ำมันเบรคครับ ใช้น้ำมันเบรค dot3หรือdot4ก็ได้ครับ ภาพ2 กระปุกปั้มพาวเวอร์ ใช้น้ำมัน พาวเวอร์ ที่ใช้เติมเกียร์ออโตอ่ะครับ  dexron2 หรือ dexron3 ครับ(ประสบการณ์จากรถผมครับ)
izvertex
ชาวยุทธ
*

แล้วแต่เขา เราได้เพ

« ตอบ #2 เมื่อ: 18 เมษายน 2015, 20:20:00 »

:)ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำดีๆ
aodaod
จอมยุทธ

รถไม่ซิ่ง วิ่งดุ๊ยดุ่ย

« ตอบ #3 เมื่อ: 19 เมษายน 2015, 02:28:02 »

คนล้ะอย่างนะครับ ภาพแรกกระปุกน้ำมันเบรคครับ ใช้น้ำมันเบรค dot3หรือdot4ก็ได้ครับ ภาพ2 กระปุกปั้มพาวเวอร์ ใช้น้ำมัน พาวเวอร์ ที่ใช้เติมเกียร์ออโตอ่ะครับ  dexron2 หรือ dexron3 ครับ(ประสบการณ์จากรถผมครับ)
เสริมให้ครับ ทั้งน้ำมันเบรคและน้ำมันพาวเวอร์ เห็นว่าเติมได้ทั้งสองแบบ แต่ไม่ได้หมายความว่าเอาทั้งสองแบบมาเติมผสมกันได้นะครับ ควรเลือกใช้อย่างใดอย่างหนึ่งคับ
yukim
เจ้าสำนัก

« ตอบ #4 เมื่อ: 19 เมษายน 2015, 07:34:15 »

น้ำมันเบรคและน้ำมันพาวเวอร์คนละตัวกัน ปกติทั้งคู่จะไม่ลดลงนักนะครับ อย่าลืมเช็คด้วย เติมไว้ท่า max แล้วไม่ควรลดลงเกิน 1ซม ใน 1ปี หากลดผิดปกติให้ไล่ตามสายที่วิ่งไปที่กระปุกนั้นๆครับ ดูคราบน้ำมันรึเปล่า หากมีคราบอยู่ให้เช็ดให้สะอาดแล้วสังเกตุดูทุกสัปดาหา ถ้าคราบหายไปก็จบ  แต่ถ้าคราบเกิดอีกค่อยแก้ไข
mighe
เจ้าสำนัก

« ตอบ #5 เมื่อ: 20 เมษายน 2015, 08:45:12 »

เบรค คลัช ใช้ด้วยกัน เพาเวอ์ต่างหาก ครับจำง่ายดีครับ ส่วนที่มันหนักของผมเคยเป็นที่เพลาบังคับเลี้ยว ลูกปืนแตกครับ ยังไม่ได้เปลี่ยน ชอบออกลังกาย อีกอย่างไม่ได้หนักมากครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: พวงมาลัยพาวเวอร์มันหนักมากๆครับ ไปเข้าอู่ช่างบอกให้ไปซื้อน้ำมันพาวเวอร์มาเติม แต