ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 มีนาคม 2024, 03:18:24
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ อาการไม่ดีเลย 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ อาการไม่ดีเลย  (อ่าน 1264 ครั้ง)
dosviper
ศิษย์น้อง
**

« เมื่อ: 24 มีนาคม 2015, 18:46:44 »

กำลังมีปันหาครับ ek ผมตอนนี้พอจอดได้ซักพักเครื่องเริ่มเย็นสตาร์ทติดยากครับ พอติดก็จะเร่งไม่ค่อนขึ้น ปล่อยคันเร่งจะดับเลย
อาการเหมือนน้ำมันท่วมกลิ่นน้ำมันหึ่งเลย ต้องเบิ้ลซักพักเลี้ยงรอบซักแปบถึงจะนิ่งเป็นปกติ เวลาขับอาการปกติทุกอย่าง จอดดับเครื่อง แปบไม่นานก็สตาร์ทได้ปกติไม่มีอาการอะไร วอนพี่ๆที่ครับ ผมนี้ถึงกับเครียดเลย ลูกชายคนนี้รักสุดๆ ขอบคุณครับ
Notesamit
<< คริวรี่ >>
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

...รปภ.สมุทรปราการ...

« ตอบ #1 เมื่อ: 24 มีนาคม 2015, 23:04:36 »

ลองล้างลิ้น ตั้งวาวล์ดูครับ  อายจัง

...มิตรภาพเท่านั้น ที่จะช่วยบำบัดสังคม...
dosviper
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 25 มีนาคม 2015, 08:18:52 »

จะลองเช็ควาวดูครับ ว่าแต่ค่าวาว b20b  มันเท่าไหร่แน่ครับเคยได้ยินมาก็หลายค่าอยู่
ไม่น่าใจค่าวาวเลยครับ
mighe
เจ้าสำนัก

« ตอบ #3 เมื่อ: 25 มีนาคม 2015, 21:22:20 »

ลองดูไฟที่จ่ายมาด้วยครับ
dosviper
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 27 มีนาคม 2015, 22:29:57 »

จอดซักประมานสองชั่วโมงก็มีการแล้วครับแต่เบิ้ลสองสามทีก็หายแต่ถ้าจอดนานๆก็เป็นเยอะหน่อย
nuinavoy
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 31 มีนาคม 2015, 09:29:49 »

ของผมเคยเป็นนะครับ ลองดูที่ท่อน้ำมันกลับหลังเรกกูเรเตอร์คับ ของผมมีตะกันไปอุดครับ เป็นแนวทางนะคับลองดู
JP@PB
ศิษย์พี่

ไม่หรู แต่ดูดี co2 factory

« ตอบ #6 เมื่อ: 31 มีนาคม 2015, 13:02:33 »

ECT - water temperature sensor  เสียครับ เครื่องเย็นมันคำนวนไม่ถูกว่าจะจ่ายน้ำมันกับ อากาศเท่าไร
dosviper
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 31 มีนาคม 2015, 20:36:16 »

นั่งง่ะ น่าจะไช่เลยครับ เพราะก่อนจะเป็นผมเอารถไปตั้งวาวและให้ช่างเปลี่ยนเซ็นเชอร์อุณภูมน้ำ หลังจากกับมาเป็นเลยครับ จากรถอาการปกติทุกอย่าง กลายเป็นอย่างที่บอกครับ จอดประมานชั่วโมงสองชั่งโมง คือเอาพอแค่เครื่องเย็น พอสตาร์ทก็มีอาการเลย
ต้องเบิ้ลหรือกดคันเร่งให้รอบนิ่งๆซักพักจนเกความร้อนเริ่มขึ้น รอบก็จะนิ่งเป็นปกติครับ เซ็นเซอร์ตัวนี้หาซื้อได้จากไหรครับ ของไหม่เลยมีขายมั๊ยครับ ผมเองมองข้ามจุดนี้ไปเลย ช่างเอาของมือสองเปลี่ยนไห้เลยไม่คิดว่ามันจะเสีย
JP@PB
ศิษย์พี่

ไม่หรู แต่ดูดี co2 factory

« ตอบ #8 เมื่อ: 03 เมษายน 2015, 21:27:44 »

นั่งง่ะ น่าจะไช่เลยครับ เพราะก่อนจะเป็นผมเอารถไปตั้งวาวและให้ช่างเปลี่ยนเซ็นเชอร์อุณภูมน้ำ หลังจากกับมาเป็นเลยครับ จากรถอาการปกติทุกอย่าง กลายเป็นอย่างที่บอกครับ จอดประมานชั่วโมงสองชั่งโมง คือเอาพอแค่เครื่องเย็น พอสตาร์ทก็มีอาการเลย
ต้องเบิ้ลหรือกดคันเร่งให้รอบนิ่งๆซักพักจนเกความร้อนเริ่มขึ้น รอบก็จะนิ่งเป็นปกติครับ เซ็นเซอร์ตัวนี้หาซื้อได้จากไหรครับ ของไหม่เลยมีขายมั๊ยครับ ผมเองมองข้ามจุดนี้ไปเลย ช่างเอาของมือสองเปลี่ยนไห้เลยไม่คิดว่ามันจะเสีย
หาในนี้หน้าจะมี
tey1973
จอมยุทธ

« ตอบ #9 เมื่อ: 21 เมษายน 2015, 17:04:38 »

อาการเหมือนกันเลยครับ
ว่าแต่ไอ้ ECT - water temperature sensor ของ B20
หาซื้อได้ที่ไหนบ้าง แล้วราคาเท่าไหร่อะครับ
 ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

TwT
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ อาการไม่ดีเลย