ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
25 เมษายน 2024, 20:48:06
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: ขอคำแนะนำครับไฟไม่โชว์ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำครับไฟไม่โชว์  (อ่าน 6065 ครั้ง)
jzze
ศิษย์น้อง
**

ไอ เลิฟ อี เค

« เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2015, 02:12:18 »

ไฟบอกปริมาตรแก๊สไม่โชว์ครับ ไม่รู้ปริมาณแก๊สว่าต้องเติมเพิ่มเวลาเดินทางไกลเซ็งเลยครับต้องคอยเปิดฝากระโปรงท้ายดูกลัวหมดกลางทาง ฮืม ฮืม ฮืม ขยิบตา ::)มันเป็นที่อะไรครับมีใครเคยเป็นอย่างผมมังครับ
nakarin
อาจารย์ปู่

ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดารเป็นคนชอบกลนัก

« ตอบ #1 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2015, 09:58:56 »

ถ้าไม่มีไฟขึ้นเลย สายไฟอาจหลุดหรือขาดครับ
ลองเช็คดูครับ
แต่ถ้าไฟขึ้นแต่ไม่ขยับไปไหนเลย ลองเช็คลูกลอยดูครับ หรือไม่ก็สวิทเสียครับ

ดูแลรถ แล้วรถจะดูแลเรา
jzze
ศิษย์น้อง
**

ไอ เลิฟ อี เค

« ตอบ #2 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2015, 01:10:49 »

ถ้าไม่มีไฟขึ้นเลย สายไฟอาจหลุดหรือขาดครับ
ลองเช็คดูครับ
แต่ถ้าไฟขึ้นแต่ไม่ขยับไปไหนเลย ลองเช็คลูกลอยดูครับ หรือไม่ก็สวิทเสียครับ
ไม่มีไฟขึ้นเลยครับ ช่างบอกเกย์วัดที่ถังเสียผมว่าไม่น่าจะใช่ครับ  สตาร์ทน้ำมัน ตัดเข้าแก๊สปกติครับ แต่ไม่บอกปริมาตรคือไฟที่จุดแดงไม่มีเลบครับ
nakarin
อาจารย์ปู่

ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดารเป็นคนชอบกลนัก

« ตอบ #3 เมื่อ: 26 มีนาคม 2015, 22:08:12 »

ไม่มีไฟขึ้นเลยครับ ช่างบอกเกย์วัดที่ถังเสียผมว่าไม่น่าจะใช่ครับ  สตาร์ทน้ำมัน ตัดเข้าแก๊สปกติครับ แต่ไม่บอกปริมาตรคือไฟที่จุดแดงไม่มีเลบครับ
ลองไล่สายไฟดูก่อนครับ

ดูแลรถ แล้วรถจะดูแลเรา
mighe
เจ้าสำนัก

« ตอบ #4 เมื่อ: 30 มีนาคม 2015, 19:46:54 »

ลองดูที่ถังครับว่าเกจ์วัดขึ้นไหม ถ้าไม่ขึ้นลองถอดเกจออกมาดูครับ ไม่เป็นไรแก๊สไม่ออกครับ มันใช้หลักการเอาแม่เหล็กดูดแกนเหล็กเกจวัดให้ขยับ แล้วดูสายที่เสียบครับ ผมเคยเป็นที่สายมันถอยออกจากหัวสีขาวอ่ะครับ มันเลยไม่แน่น ไฟเลยไม่ขึ้นครับ อีกอย่างคือตรงตัวเกจวัดหลอดมันขาดครับ ไฟเลยไม่ออก
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: ขอคำแนะนำครับไฟไม่โชว์