ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
25 เมษายน 2024, 12:22:51
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ใครเคยเเจ้งรูฟลงเล่มเเล้ว ทำไงบ้างครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยเเจ้งรูฟลงเล่มเเล้ว ทำไงบ้างครับ  (อ่าน 1812 ครั้ง)
RACE MAN
เจ้ายุทธภพ

« เมื่อ: 31 ตุลาคม 2014, 00:38:07 »

เปลี่ยนมานานมากเเล้วครับ มีใบเสร็จค่าติดตั้งเเบบมี VAT ส่วนรูฟซื้อจาก sponcer ในบอร์ดนี้
รูปถ่ายการติดตั้ง มีอยู่ในมือถือ ยังไม่มีใบวิศวะเลยครับ เเนะนำหน่อย อยากจัดการให้เรียบร้อย
เเต่ต่อทะเบียนมาสองครั้งเเล้วครับ ตรอ ให้ผ่านตลอดครับ
RACE MAN
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #1 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2014, 13:43:35 »

ไม่มีใครรู้เลยหรือครับ ร้องไห้
spjsociety
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2014, 18:45:43 »

ไม่มีใครรู้เลยหรือครับ ร้องไห้
ผมพึ่งแจ้งลงรูฟพร้อมโอนเอกสารต้องมีใบวิศวะ ใบเสร็จรับเงินที่มีค่าของกับค่าแรง รูปถ่ายตอนตรวจสภาพได้เลยครับ
yukim
เจ้าสำนัก

« ตอบ #3 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2014, 19:14:50 »

เคยไปแจ้งเปลี่ยนเครื่องครับ ขับรถเข้าไป ยื่นเอกสาร แล้วขับเข้าไปแบบ งง งง แล้วเขาบอกให้ถอยออกมา ผมก็ อ้าว ไวจัง 2 นาที เสร็จแล้วเดินมาบอกให้ขยับเข้าไปใหม่แล้วถามว่า  "มาแจ้งเปลี่ยนเครื่องเหรอ"  ผมก็ อ้าว...ครับ

เอกสารยื่นไป ไม่อ่าน แล้วมาถามอีกว่า เลขเครื่องอยู่ตรงไหน ??  ร้องไห้
Wanipa srisaruay
จอมยุทธ

ความรักจะเกิดได้..เมื่อรู้จักเป็นผู้ให้

« ตอบ #4 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2014, 08:38:21 »

อยากรู้เหมือนกัน เศร้า เศร้า เศร้า

รถก็เหมือนเมีย....ซ่อมมันทุกเดือน
RACE MAN
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #5 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2014, 12:28:35 »

ผมพึ่งแจ้งลงรูฟพร้อมโอนเอกสารต้องมีใบวิศวะ ใบเสร็จรับเงินที่มีค่าของกับค่าแรง รูปถ่ายตอนตรวจสภาพได้เลยครับ

ใบเสร็จค่าหลังคา ต้องเป็นใบกำกับภาษีด้วยป่าวครับ ตอนที่ sponcer เค้ามาส่ง ก็ไม่ได้ขอไว้ด้วยครับ
ใบวิศวะขอที่ไหนครับผม จุมพิต
spjsociety
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2014, 18:45:20 »

ใบเสร็จค่าหลังคา ต้องเป็นใบกำกับภาษีด้วยป่าวครับ ตอนที่ sponcer เค้ามาส่ง ก็ไม่ได้ขอไว้ด้วยครับ
ใบวิศวะขอที่ไหนครับผม :-*เรื่องใบวิศวะหาซื้อในเนตครับ ส่วนใบซื้อขายต้องมีชื่อที่อยู่ที่ชัดเจนครับถ้าไม่อยากยุ่งยากให้ทำเรื่องผ่านนายหน้าที่รับโอนเล่มครับในเวปเราก้อมีครับผมวิ่ง3ครั้งกว่าจะจบครับ
RACE MAN
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #7 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2014, 10:52:34 »

ขอคำเเนะนำเพิ่มนิดครับ ติดต่อท่านไหนครับ อายจัง
JP@PB
ศิษย์พี่

ไม่หรู แต่ดูดี co2 factory

« ตอบ #8 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2014, 22:15:48 »

ขอคำเเนะนำเพิ่มนิดครับ ติดต่อท่านไหนครับ อายจัง
ผมเคยแจ้งแต่นานแล้ว ครับ เบ็ดเสร็จ4500 ที่ระยอง น่ะ ใบเสร็จอู่สีค่าติดตั้ง ใบเสร็จหลังคา ใบวิศวะรับรอง ขับรถเข้าไป ถ่ายรูป ไม่เกิน10นาที เสร็จ รอเล่ม
เคยพาเพื่อนมาแจ้ง แต่ต้องย้ายมาระยอง ก่อน พอแจ้งเสร็จ ก็ย้ายกลับไป บางที่ทำยาก ต้องมีรูปถ่ยตอนติดตั้งด้วย
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ใครเคยเเจ้งรูฟลงเล่มเเล้ว ทำไงบ้างครับ