ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
27 เมษายน 2024, 08:07:30
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club DIY => คุณทำได้  |  หัวข้อ: ช่วยหน่อยครับ จะฝังปั้มติ๊กในถังคาบูร์ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยหน่อยครับ จะฝังปั้มติ๊กในถังคาบูร์  (อ่าน 5593 ครั้ง)
KayB16
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 18 กันยายน 2014, 17:52:30 »

พอดีจะใช้ถังเดิมเอาครับ ใครพอมีวิธีทำรบกวนช่วยทีครับ ผมซื้อติ๊กเจมาแล้ว มีรูปด้วยยิ่งดีรบกวนหน่อยครับขอบคุนครับ เศร้า
tanad
จอมยุทธ

โคราชบ้านเองเด้อ

« ตอบ #1 เมื่อ: 21 กันยายน 2014, 11:41:19 »

DIY เปลี่ยนปั๊มติ๊ก EK  เครดิต ท่าน My_Mint
 http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=39662.0

คิดดี พูดดี ทำดี สร้างสรรค์ดี
batosai
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 21 กันยายน 2014, 21:02:39 »

เท่าที่ดูเค้าจะเอาถังคาร์บูฯ มาใช้กับเครื่องหัวฉีดครับ  ยิ้มเท่ห์

วิธีแปลงผมไม่รู้ซะด้วย ไม่เคยแตะเครื่องคาร์บูฯ เลยได้รถมาเค้าเปลี่ยนเอาทำมาครบแล้วสบายไป  รูดซิบปาก
tanad
จอมยุทธ

« ตอบ #3 เมื่อ: 22 กันยายน 2014, 10:13:46 »

เท่าที่ดูเค้าจะเอาถังคาร์บูฯ มาใช้กับเครื่องหัวฉีดครับ  ยิ้มเท่ห์

วิธีแปลงผมไม่รู้ซะด้วย ไม่เคยแตะเครื่องคาร์บูฯ เลยได้รถมาเค้าเปลี่ยนเอาทำมาครบแล้วสบายไป  รูดซิบปาก
ใช่ครับให้มาดูขั้นตอนการแปลงเป็นแนวทางครับว่าจะต้องทำอะไรบ้างถังเดิมกับถังติดรถหัวฉีดก็จะเห็นรูปตัวอย่างถังน้ำมันของปั๊มติ๊กในถังเอาไปเปรียบเทียบกับถังรถคาร์บูคงต้องมีการตัดเจาะยึดใหม่ให้ใกล้เคียงกับรถหัวฉีดหลังจากดัดแปลงเสร็จก็เดินท่อน้ำมัน+กรองและสายไฟสายไฟไปหาปั๊มติ๊กก็ประมาณนี้

batosai
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 22 กันยายน 2014, 11:43:49 »

อ่อ.... ครับเท่าที่นึกตามผมว่างานนี้บานปลาย ผมเคยเปลี่ยนปั้มติ๊ก ใส่ตัวกรองฝ้าไม่ถูกข้างยัดยังงัยก็ยัดไม่ลง ข้างในถังมันมีล่องของมันอีก ( ของผมเป็น ef จะเปลี่ยนปั้มนี่ต้องยกถังลงอย่างเดียว ) ถ้าแปลงยังงัยก็ต้องมีขายึดของมันอีก ท่าจะบานปลายจริงๆ แต่ผมก็เคยได้ยินว่าแปลงได้นะ
tanad
จอมยุทธ

« ตอบ #5 เมื่อ: 22 กันยายน 2014, 20:29:05 »

อ่อ.... ครับเท่าที่นึกตามผมว่างานนี้บานปลาย ผมเคยเปลี่ยนปั้มติ๊ก ใส่ตัวกรองฝ้าไม่ถูกข้างยัดยังงัยก็ยัดไม่ลง ข้างในถังมันมีล่องของมันอีก ( ของผมเป็น ef จะเปลี่ยนปั้มนี่ต้องยกถังลงอย่างเดียว ) ถ้าแปลงยังงัยก็ต้องมีขายึดของมันอีก ท่าจะบานปลายจริงๆ แต่ผมก็เคยได้ยินว่าแปลงได้นะ
ใช่ครับ ถ้าแปลงแปลงใส่ติ๊กนอกถัง่ายกว่างเอาของ bmw benz หรือ peugeot ก็ได้

iorobot
เข้าวงการ
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 23 กันยายน 2014, 11:36:43 »

ตามท่านข้างบนเลยคับ ถังคาร์บู มันไม่มีห้องกั้นน้ำมัน เวลาน้ำมันเหลือน้อย รถเลี้ยวน้ำมันจะไหลไปทางที่ปั๊มไม่ได้อยู่ รถจะวูบคับ อันตราย  อายจัง
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club DIY => คุณทำได้  |  หัวข้อ: ช่วยหน่อยครับ จะฝังปั้มติ๊กในถังคาบูร์