ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
24 เมษายน 2024, 18:52:42
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: สอบถามเรื่องเบรคครับผม.... 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องเบรคครับผม....  (อ่าน 1870 ครั้ง)
PO-007
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2014, 13:00:05 »

ผมใช้ CIVIC2008(E) สอบถามเรื่องเบรคครับ...
1.เวลาเบรคและถอนเบรคมีเสียง กรืดกรืด...ที่ล้อไม่ทราบว่ามันเป็นเพราะอะไร เป็นทุกครั้งเลวาเหยียบเบรคและถอนอาการนี้เป็นเพราะอะไรรบกวนผู้รู้ครับ
chatchhc
เจ้าสำนัก

ทำงานเพึ่อลูกสองคนนี้

« ตอบ #1 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2014, 17:38:57 »

หน้าจานเบรค   กับผ้าเบรค   หน้าสัมผัสไม่เท่ากันครับ
PO-007
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2014, 18:02:59 »

หน้าจานเบรค   กับผ้าเบรค   หน้าสัมผัสไม่เท่ากันครับ
แล้วทำไงครับ..คือว่าต้องเจียร์จานเบรครึเปล่าครับไม่ค่อยรู้เท่าไร...เพราะเข้า 0 อย่างเดียวกลัวแพงครับ.....
chatchhc
เจ้าสำนัก

ทำงานเพึ่อลูกสองคนนี้

« ตอบ #3 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2014, 11:37:43 »

เจียร์จานเบรคครับ
tanad
จอมยุทธ

โคราชบ้านเองเด้อ

« ตอบ #4 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2014, 16:19:19 »

ลองสังเกตุว่ามันดังจากล้อไหนหรือใช้แม่แรงยกล้อลอยขึ้นหมุนเช็คเบรคล้อดูก่อนก็ได้ บางครั้งผมก็เคยเป็นอยู่มันก็ดังแบบนี้มันมีเศษหินเข้าไปคาก็มีครับ

คิดดี พูดดี ทำดี สร้างสรรค์ดี
Civic EK 2000
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #5 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2014, 12:56:39 »

555 เป็นเหมือนกันครับ
เมื่อคืนหมดไปเกือบ 2000  กับผ้าเบรค
เรื่องมันเกิดจาก  ดังบ้าง  ไม่ดังบ้าง อยู่ตลอดเวลา
ดูทั้ง 4 ล้อแล้ว ด้านนอก  ผ้าเบรคเหลือเย๊อะมากเพราะเพิ่งจะเปลี่ยน
พอแกะดู  ล้อหลังด้านซ้าย ผิดปกติ  สลักค้าง 1 ตัว ทำให้ผ้าเบรคด้านในหมดถึงตัวเตือน
แกะออกมาดู  จาระบีแห้ง เนื่องจากลุยน้ำบ่อย   สุดท้ายล้าง  ทาจาระบี
เปลี่ยนผ้าเบรคหลัง ทั้งคุ่  ซ้ายขวา
PO-007
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2014, 18:21:41 »

แล้วทำไงครับ..คือว่าต้องเจียร์จานเบรครึเปล่าครับไม่ค่อยรู้เท่าไร...เพราะเข้า 0 อย่างเดียวกลัวแพงครับ.....
ขอบคุณทุกคำตอบครับ....ดูท่าทางจะเสียตังค์อีกแล้วงานนี้5555[/b เศร้า :-[]
PolWee
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2014, 19:14:05 »

น่าจะแค่มีเศษอะไรสักอย่างไปอุดคารูระหว่างผ้าเบรคกับจานเบรค ลองถอดออกมาล้างดูก่อนครับ ถ้ากรณีผ้าเบรคหมด มันจะดังเฉพาะตอนเหยียบเบรค ถอนเบรคไม่ดังครับ

ถ้าต้องเจียรจานเบรค มีสองกรณีคือจานเบรคคดกับหน้าจานไม่เรียบ อาการคือเหยียบเบรคตอนขับมาเร็วเร็วแล้วแป้นเบรคสั่น ถ้าหนักหน่อยก็พวงมาลัยสั่นเลย แบบนี้ต้องเจียรจานครับ
tanad
จอมยุทธ

โคราชบ้านเองเด้อ

« ตอบ #8 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2014, 08:13:49 »

น่าจะแค่มีเศษอะไรสักอย่างไปอุดคารูระหว่างผ้าเบรคกับจานเบรค ลองถอดออกมาล้างดูก่อนครับ ถ้ากรณีผ้าเบรคหมด มันจะดังเฉพาะตอนเหยียบเบรค ถอนเบรคไม่ดังครับ

ถ้าต้องเจียรจานเบรค มีสองกรณีคือจานเบรคคดกับหน้าจานไม่เรียบ อาการคือเหยียบเบรคตอนขับมาเร็วเร็วแล้วแป้นเบรคสั่น ถ้าหนักหน่อยก็พวงมาลัยสั่นเลย แบบนี้ต้องเจียรจานครับ
แบบนี้เคยเจอมาแล้วครับดังจนนึกว่าอะไรเสีย

คิดดี พูดดี ทำดี สร้างสรรค์ดี
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: สอบถามเรื่องเบรคครับผม....